ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

EA ยอมรับน่าจะตรวจสอบเกมก่อนวางขาย แต่… และ แบบทดสอบนิสัยเกมเมอร์ ว่าเกมไหนที่เหมาะกับคุณ

EA ยอมรับน่าจะตรวจสอบเกมก่อนวางขาย แต่…

แบบทดสอบนิสัยเกมเมอร์ ว่าเกมไหนที่เหมาะกับคุณ

Patrick-Soderlund

Patrick Soderlund หนึ่งในทีมงาน EA ระดับผู้บริหารให้สัมภาษณ์กับ The Guardian ไว้ถึงประเด็นที่เกม Battlefield 4 ของ EA นั้นมักประสบปัญหามากมายในวันที่เกมออกวางขายไว้ว่าพวกเขาเองก็ยอมรับว่าพวกเขาควรทำให้ดีกว่านี้ก่อนจะวางขายจริง แต่สุดท้ายแล้วเกมเมอร์ก็ควรจะต้องใจเย็นและให้เวลาพวกเขาในการแก้ปัญหามากกว่านี้

“ฟังนะ , เราควรจะทำให้เกมมันมีปัญหาน้อยกว่านี้ในตอนวางจำหน่ายให้มากเท่าที่เราจะทำได้ สิ่งที่ผมกำลังจะบอกนี้คือเกมในทุกวันนี้มันซับซ้อนมากยิ่งขึ้นทุกวัน ถึงแม้ว่าเราจะทำการเปิดช่วงทดสอบแล้วก็ตาม เราทำการทดสอบมากมายมหาศาลแต่มันยังมีปัจจัยอีกมากมายที่เรามองไม่เห็นโดยเฉพาะเมื่อมันเป็นเกมที่ต้องเล่นออนไลน์

ผมหวังว่าเราจะพูดได้ว่าเราจะทำให้มันดีกว่านี้ แต่ผมก็ไม่คิดว่าเราจะจัดการทุกอย่างได้หมดหรอกนะ เราทำได้แค่ทำให้มันดีขึ้น แต่เราไม่ได้อยู่ในจุดที่ว่าเมื่อเกมออกมาแล้วมันจะไม่มีปัญหาอะไรเลยแม้แต่อย่างเดียว

สิ่งที่เราจะทำและเรากำลังทำอยู่นั้นคือ เมื่อเกมถูกวางจำหน่ายออกไปเรียบร้อยแล้ว เราต้องเตรียมพร้อมที่จะตรวจสอบปัญหาภายในเกมและแก้ไขมันให้เร็วที่สุด และจัดการเรื่องต่างๆให้ทันกับความต้องการของผู้บริโภค ผมกล้าพูดเลยว่าเกมเมอร์ดีกับเรามาก พวกเขาตระหนักว่าพวกเราทำงานเพื่อแก้ไขกันอย่างหนัก ถ้าผมจำไม่ผิดเรามีอัพเดตกันใหญ่ๆบนเซิฟเว่อร์นับตั้งแต่เกมออกวางจำหน่ายบนเวอร์ชั่น PC

เราพยายามที่จะปรับปรุงให้เกมของเรามันดีขึ้นอยู่ในทุกวันและทุกนาที ถึงแม้เราจะพูดไม่ได้ว่าต่อไปนี้ปัญหาแบบนั้นจะไม่เกิดขึ้นอีก แต่เราก็ขอทำมันให้เต็มที่ในฐานะที่เราเป็นองค์กรขนาดใหญ่และเราเชื่อว่าต่อไปนี้ทุกอย่างมันจะดีขึ้นกว่าเดิม เกมจะถูกขัดเกลาให้ดีที่สุดและส่งถึงมือเกมเมอร์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ยากมากเลยก็คือการที่เรามีข้อจำกัดในการทดสอบ เรามีระบบของเรา เรามีรูปแบบการทดสอบของเรา เรามีอุปกรณ์ของเราซึ่งเราทดสอบแล้วพบว่าทุกอย่างมันใช้งานได้ แต่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่ ทุกคนต่างก็มีเครื่องคอมพิวเตอร์ที่แทบไม่ซ้ำกันเลย คนนั้นเปลี่ยนไอ้นี่นิด ปรับไอ้นี่หน่อยมันก็เป็นปัจจัยสำคัญแล้ว ทำให้บางครั้งเราไม่สามารถทดสอบและแก้ไขปัญหามันได้จนกว่าจะมีผู้เล่นพบและแจ้งกลับมาทางเรา

ถ้าถามว่าผู้เล่นควรจะใจเย็นกับการแก้ปัญหาของเราให้มากกว่านี้มั้ย ? คำตอบคือใช่

ถ้าถามว่าผู้เล่นควรจะคาดหวังสิ่งที่ดีที่สุดจากสิ่งที่พวกเขาเสียเงินซื้อไปใช่มั้ย ? คำตอบก็คือใช่อีก

ถ้ามีคนตะโกนใส่คุณหนึ่งคน คุณอาจบอกให้พวกเขาใจเย็นได้ใช่มั้ย ? แต่ถ้าพวกเขาตะโกนใส่คุณเป็นจำนวน 500 หรือ 1,000 คนล่ะ ? คุณต้องแก้ไขตัวเองซะเพราะคุณนั่นแหละเป็นคนผิด นั่นคือสิ่งที่เราคิดและลงมือทำ”

- Patrick Soderlund ผู้ดำรงตำแหน่ง Studio EVP ของ EA

แบบทดสอบนิสัยเกมเมอร์ ว่าเกมไหนที่เหมาะกับคุณ

มนุษย์เราต่างคนก็ต่างนิสัย เกมเมอร์ก็เป็นมนุษย์เหมือนกันก็ย่อมมีนิสัยความชอบเล่นเกมที่ต่างกันไปครับ บางคนอาจจะชอบเล่นเกมยุ่งยากเรื่องมาก บางคนอาจชอบเกมเล่นง่ายๆ หรือบางคนชอบเล่นเกมที่เนื้อเรื่อง เป็นความชอบส่วนตัวที่ไม่มีใครสามารถห้ามหรือท้วงไม่ให้คนอื่นๆชอบ หันมาชอบแบบเราทุกคนได้ ไม่งั้นก็คงไม่มีสงครามแฟนบอยพลังอวยกันหรอกครับ แต่ว่าเรารู้ตัวเองหรือยังล่ะว่า เราเป็นคนชอบเล่นเกมแบบไหน ผมเชื่อว่าหลายคนเล่นเกมมาจนโตป่านนี้แล้ว อาจจะยังหาข้อสรุปของตัวเองไม่ได้ว่าชอบเล่นเกมแบบไหนก็เป็นได้ ด้วยเหตุนี้ก็เลยมีเกมเมอร์นักวิเคราะห์คนหนึ่ง ทำแบบทดสอบออกมาให้เช็คกันเล่นๆว่า คุณเป็นคนชอบเล่นเกมแบบไหน

วิธีทดสอบก็คือ จากจุดเริ่มต้นไปตามทาง จะมีคำถามทางแยกให้เราเลือกว่า เราเป็นคนชอบเล่นเกมส์แนวนั้นหรือไม่ ถ้าใช่ก็ไปทางหนึ่ง ถ้าไม่ใช่ก็ไปอีกทางหนึ่ง คำถามเป็นศัพท์ภาษาอังกฤษง่ายๆ ซึ่งใช้ชื่อแนวเกมส์ที่เราคุ้นชื่อกันดี แล้วลองดูสิว่า สุดท้ายแล้วเกมส์ที่เหมาะกับคุณมากที่สุด มันคือเกมส์อะไร ว่าแล้วก็ลองดูแบบทดสอบในภาพด้านล่างกันเลย

คลิกขยายภาพ ก่อนเล่นแบบทดสอบ

Sanook Game สนุก เกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    ได้ Fallout Series ครับ
    โดนใจเลย
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    จบที่ Minecraft

ตับตับตับตับ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    อัลกอริทึม ไรนั่น

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    มี suikoden 2 ในตำนานด้วย !!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เอ่ม .. คือ ผมไม่แข็งภาษาอังกฤษคับ !!

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    จบที่ GTA IV - -

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ได้ AC โดนใจ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมจบที่ Donkey Kong เฉยเรยย [ไม่เคยเล่นด่วย !! ]T^T อีกนิดเด่วจะสุดละ 55 5.
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ชอบประโยคนี้มากเลย
    "ถ้ามีคนตะโกนใส่คุณหนึ่งคน คุณอาจบอกให้พวกเขาใจเย็นได้ใช่มั้ย ? แต่ถ้าพวกเขาตะโกนใส่คุณเป็นจำนวน 500 หรือ 1,000 คนล่ะ ? คุณต้องแก้ไขตัวเองซะเพราะคุณนั่นแหละเป็นคนผิด"
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ได้ Mass Effect 3 ครับ ต้องไปถอยมาะหน่อยแล้ว ยังไม่เคยเล่นเลย

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    ง่ะ นี้มันข่าวโครตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะนานแล้วไม่ใช่หรอครับ /*-*

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    ^
    ^
    ^
    ^เม้นผิดกระทู้ครับโทดๆครับๆ JKG มันช้า ผมรีบ *-* กำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 29th November 2013 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เป็น Flowchart ที่สุดยอดมาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แผงผังอะไรกันมองแล้วตาลายสุดๆ

สมาชิกเต็มตัว
    Suranaree University of Technology
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แผนผังไม่ช่วยอะไรผมเลย...... เพราะผมชอบเล่นหลากหลายรูปแบบผสมผสานไปทั่ว นอกสายทางที่เขาวางไว้

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่เห็นมี Moba ซักเกมส์เลย เอ๊ะรึเราตาลาย แต่ผมก็สายนี้ซะด้วยสิ

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เป็นแผนผังที่ยาวมาก
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มาเป็น Flowchart เลยทีเดียว 55555555
    ปล.ผมจบที่ Simcity 2000 เอาซะเก่าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย starscream : 30th November 2013 เมื่อ 11:18