ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1

เป็นแบบนี้เพราใคร - -"

เนื่องจากวันนี้ (30/11/56) มีกลุ่มผู้ชุมนุมได้บุกเข้ายึดบริษัท CAT TOWER แล้วได้กระทำการบางอย่าง ซึ่งเป็นผลก่อให้เกิดความเสียหายกับระบบไฟฟ้า และระบบ Server ต่างๆ จึงส่งผลให้บริษัทไม่สามารถที่จะส่งสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้ เป็นเวลาหลายชั่วโมง และผลกระทบนี้ยังส่งผลไปยังเว็บไซต์ หลายแห่งให้ไม่สามารถใช้งานได้ ล่าสุดทีมวิศวะกรซ่อมบำรุงของบริษัทได้ประเมิณระยะเวลาการซ่อมแซมระบบแล้ว ซึ่งระบบทุกอย่างจะสามารถกลับมาใช้งานได้ตามปกติ ภายในวันที่ 10 ธันวาคม 2556

ทั้งนี้จึงเรียนมาเพื่อแจ้งให้ทราบ และขอประกาศงดให้บริการอินเตอร์เน็ตทั่วประเทศเป็นเวลา 7 วัน นับจากนี้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    https://www.facebook.com/photo.php?v=574319095974402

ผมไม่ชอบทั้งสองฝ่ายเลยครับไม่เกินไปแล้วมันมีผู้สูญเสียตามมาแล้วนะ!!

https://www.facebook.com/photo.php?v...type=2&theater

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ไม่ขอออกความเห็นและจะบอกว่า อย่าแสดงความคิดเห็นกันเลยครับ เดี๋ยวกระทู้จะเข้าการเมือง
    . ..

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เชิญเสพแล้วลองวิเคราะดู (ก่อนกระทู้บิน)

http://www.soccersuck.com/boards/top...5/43/#23832738
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 1st December 2013 เมื่อ 07:17

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เกลียดทักกี้เข้าใจ เกลียดรัฐบาลเข้าใจ ผมก็เกลียดทั้งคู่.....แต่ไปยึดสถานที่ราชการทำไม ที่ร้ายไปกว่านั้นคือ ตัดเน็ตทำไม ได้ิัอะไรขึ้นมา คนเ้ค้าจะทำมาหากินก็ไปบอกให้เค้าหยุดงาน ตอนนีผมเ้กลียดม็อปนี้แล้วล่ะ ตอนแรกเฉยๆนะ เริ่มจะชอบด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้เกลียดแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    น่าเบื่อคับ ไม่มีความเหน

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เกลียดทักกี้เข้าใจ เกลียดรัฐบาลเข้าใจ ผมก็เกลียดทั้งคู่.....แต่ไปยึดสถานที่ราชการทำไม ที่ร้ายไปกว่านั้นคือ ตัดเน็ตทำไม ได้ิัอะไรขึ้นมา คนเ้ค้าจะทำมาหากินก็ไปบอกให้เค้าหยุดงาน ตอนนีผมเ้กลียดม็อปนี้แล้วล่ะ ตอนแรกเฉยๆนะ เริ่มจะชอบด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้เกลียดแล้ว
    ความรู้สึกเดียวกับผมเลย
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แอบนั่งขำ คนตกข่าวมันเยอะจริงๆ ถ้าเรื่องมันไม่ไปกระทบเน็ต ก็คงไม่มีคนออกมาโวย สรุป ก็แค่ถ้าไม่กระทบตัวเองก็นั่งเงียบ ปล่อยให้ทุกอย่างมันจมลงก้นทะเลไป

คนแบบนี้มีเยอะ พวกไทยเฉยมันเยอะมากพอแล้ว อย่างน้อยๆ หัดตามเรื่องบ้างเหอะ

ป.ล. พร้อมบิน!!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เข้าการเมืองเราก็ต้องอยู่กันให้ได้ดิครับ ดูอย่าง Gconsole สิครับ มีกระทู้การเมืองแต่เขาไม่เคยมีปัญหากันเลย นี่เราจะตั้งซักกระทู้มาแลกเปลี่ยนความเห็นกันจะเป็นไรไปครับ บ้านเมืองไทย คุณไม่สนไม่ได้หรอกนะครับ ไม่แน่ถ้าเกิดประชาธิปไตยล่ม ประเทศเราอาจจะไม่อนุญาตให้นำเข้าเกมก็ได้นะ (เศร้า T_T)

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ผม ชอบการเป็นนักข่าวครับ ตอนนี้ในเฟสคนน่าจะเริ่มลบเฟสผมไปเยอะเหมือนกัน เพราะในเฟสมีแต่พวกที่เข้าข้างฝั่ง ประชาธิปัติ ส่วนผมก็รายงานแบบเป็นกลางตลอด ไม่เข้าข้าง โดนด่าซะงั้นว่าพวกไม่รักชาติเงิบเลย T^T อุสาห์พยายามเตือนสติ คนหลายคน ปล.ตอนนี้คนที่เป็นไทยเฉย ทำหน้าที่ปกติของตัวเองไป ถือว่าช่วยชาติกว่าคนที่ออกไปม็อบอีกครับ
    I Don't need Weapons I got logic

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    นั่นไง!!! ผมว่าแล้ว เน็ตบ้านผมดับเพราะพวกนี้นี่เอง - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarin8239 : 1st December 2013 เมื่อ 11:24

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    ผมเอามาให้อ่านให้ได้รู้กันไม่ใช้มาด่าผม ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน ผมเป็นทหาร ผมไม่ยุ่งอยู่แล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    ผมเอามาให้อ่านให้ได้รู้กันไม่ใช้มาด่าผม ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน ผมเป็นทหาร ผมไม่ยุ่งอยู่แล้วววว

ก็ไม่ได้มีไครด่าคุณนิ?

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    เข้าใจบ้างนะครับ ไม่ทำแบบนี้ รัฐบาลชุดนี้ๆ ก็ไม่ออกหรอก ยึดไปให้หมดเลยย 555 ยึดมันนน ยั่งกะเล่น RA2
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ก็สงสัยอยู่นะว่าไปทำแบบนี้แล้วรัฐบาลจะหันมาเหรอ กลัวคนทั้งประเทศจะหันมาแทนน่ะสิ -*- (เว็บโดนกระทบไปบานเลย)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่รู้ดิ เหมือนเด็กตังไม่มี กา ก ๆ ไปร้องโวยวาย กะครู ว่าอยากเป็นหัวหน้าห้อง

พอได้เป็นหัวหน้าห้อง ก็ทำไรไม่ได้ เพราะ ไม่มีตัง แต่ไมอ่ะ ก รู อยากเป็น เป็นแล้วห้องเราก็ไม่ได้พัฒนาอะไร มีแต่ กา ก ลงเรื่อย ๆ

แต่พอเด็กมีตัง ได้เป็นหัวหน้าห้อง แต่โกงเงินห้องนิดหน่อย ได้เป็น หัวหน้าห้อง แต่ห้องพัฒนาไปเรื่อย ๆ อาจมีลุ้นว่าอาจได้เป็นห้องคิง (ภูมิภาค)

ไปก่อกวนเค้าซะงั้น เ ห่ า มั่งไรมั่ง แล้วไง พอได้เป็นหัวหน้าห้อง ก็โกงเงินห้องเหมือนเดิม แต่ไม่มีปัญญา พัฒนาห้องหรอก เป็นไปงั้น กา ก ๆ

แล้วไง ไอ่แว่นตัวดำ กะไอ่หน้าหล่อ ก็เริ่มต่อยกันเองนิด ๆ แล้ว เกริ่นกันก่อนเลย ว่าถ้าก รูได้เป็นหัวหน้าห้อง หลายหมื่นล้าน มันจะเป้นของใคร

ต่อยกะเด็กมีตัง มันยังไม่ทันชนะ มันก็เริ่มต่อยกันเอง ว่าถ้า ก รู ได้เป็นหัวหน้าห้อง แม ร่ งก็แบ่งกันไม่ลงตัว 5555555

ไม่ แ ห ก ตามองหล่ะ ว่าตอนนี้เด็กมีตังเค้าเริ่มโครงการอะไรที่พวก เ มิ ง ไม่มีปัญญา และไม่มีวันมีปัญญา ทำได้ไปกี่อย่างแล้ว

ตอน เป็นหัวหน้าห้อง ไม่เห็นเ มิ ง จะทำไรเลย แอบโกงเงินห้อง กะฟ้องครูอย่างเดียว (เอ๊ะ ๆ ครูหมายถึงใครนะ)

55 ซวยต่อไปเถิด เกิดเป็นคนไทย 55555555555555555555555++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 2nd December 2013 เมื่อ 00:03

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มากคน มากความ

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็คิดว่าไปเทพมันไปยีด พังระบบสื่อสาร

แต่ลองคิดๆดูนะครับ เค้าพังแล้วไปผลดีอย่างไร ในเมื่อ คนที่สามารถติดตามความเคลื่้อนไหวพวกนกหวีดได้ ก็มีแต่ในเน็ตกับ ดาวเทียม ซื้อง ดาวเทียมมีน้อยครับ คนส่วนใหญ่ดูในช่องskyblue ถ้ามันตัดเน็ต ก็เท่ากับว่ามันคัดผู้สนับสนุนตัวเองออกไป

ผมคิดว่ารัฐบาลอยู่เบื้องหลัง เพราะไม่อยากให้คนรู้ความเคลื่อนไหวของพวกนกหวีด อีกทั้งการตัดไฟมันคงแก้ได้ไม่ยาก ถ้าผู้ชุมนุมเป็นคนทำ รัฐจะหาเรื่องได้เลย เพราะมันกระทบทั้งประเทศ ตำรวจต้องมาดูแลวแล้ว ก็คงรู้กันนะว่านกหวีดไม่เคยมีตำรวจมาดูแลอยู่แล้ว ถ้านกหวีดมาจริง ตำรวจคงจับไปแล้ว แต่นี้ไม่มีการจับเลย เดาได้ว่าเป็รรัฐบาล สั้งการให้คนใน

ไฟดับต่อใหม่ แล้วเอาตำรวจไปเฝ้าเท่านั้นก็จบ แต่ที่มันใช้ไม่ได้5ชั่วโมงมันไม่ใช้แค่ไฟแล้วแหละครับ อาจจะเป็นการเอาserverไปซ่อน หรืออย่างไร ถ้าจริงนกหวีดไม่มีทางทำได้แน่เพราะ ต้องใช้คนชำนาญ แปลว่า คนใน ซึ้งผมมองว่า อาจะเป็นการสั้งการมาจากรัฐก็เป็นได้

ที่ผมพูดอันนี้ ไม่ได้หมายความว่าถูกนะครับ แค่เป้นการคิดอีกมุมนึง
    ลองคิดดูให้ดีๆครับ ว่ารัฐบาลเป็นคนทำไหม อาจจะเป็นการปั่นข่าว เพื่อทำลายความเชื่อถือของนกหวีดก็ได้
    ขนาดที่มีข่าวว่าลูกนายกโดนเป่านกหวีดใส่ยังหลอกเลย

อันนี้เป็นข่าวลือที่โดนสร้างขี้นมา
    http://news.mthai.com/headline-news/290444.html

http://www.posttoday.com/%E0%B8%81%E...B8%B4%E0%B8%87

อย่าให้รัฐบาลหลอกอีกเลยครับ หาข้อมุลก่อนตัดสินใจว่าใครทำ ที่ชุมนุมเค้าไปยีด เค้าไม่ได้ไปก่อกวนทำให้หยุดทำงานตามทีข่าวออกนะครับ โดนรัฐสร้างข่าวแกล่งอีกแล้ว
    เค้าไปขอความร่วมมือให้ช่วยกัน วันนี้ไป ที่ไหนไม่ทราบช่อง7มั้ง เค้าไม่ได้ไปยึดตามข่าวนะครับ ถ้ายึดจริงท่านไม่มีดูแล้ว แต่เค้าขอร้องให้่ฟังเสียงประชาชนบ้าง

วันนีี้เย็นๆ เลยมี่การสดช่อง7 ที่เทพแถลงการ

คิดดีๆครับ ผมก็โดนต้มมานาน พึ้งรู้ว่า พวกเทพไปcatเพื่อไป ยีดคืนนำinternetให้กลับเป็นปกติ ก็เพื่อให้ปชชเข้า blueskyได้

ควรจะขอบคุนเทพด้วยซ่ำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaazark อ่านกระทู้
    ก็สงสัยอยู่นะว่าไปทำแบบนี้แล้วรัฐบาลจะหันมาเหรอ กลัวคนทั้งประเทศจะหันมาแทนน่ะสิ -*- (เว็บโดนกระทบไปบานเลย)
    รัฐบาลมันมองไว้แล้ว โยนให้เทพผิด เทพจะทำทำไม มันคงคิดได้ ว่าถ้าทำให้คนเดือนร้อน พวกยิ่งลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krittinat : 2nd December 2013 เมื่อ 00:10

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    โถ่เอ้ยก็นึกว่าไม่ได้ไปจ่ายค่าเน็ต

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อะนะ 3bb ก็เล่นเกมต่อไป

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ทุกวันนี้ขาดเนตยิ่งกว่าขาดอาหารอีกนะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"