ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30

หาเพลง ยากนิดหน่อยนะครับ dubstep

พอดีไปเที่ยวมาแล้วก็ได้ยินมาอะครับ แต่จากการเดาแล้วน่าจะเป็น dubstep คือเป็นเสียงผู้หญิงร้องนะครับ แล้วก็ตามด้วยเสียง step ต่อแล้วก็ผู้หญิงร้องต่ออะครับ จนจบเพลงอะคับ พอดีได้ยินมาบ่อยๆๆ แต่ไม่เคยถามเลยอะครับ เลยสอบถามในเวปดู(อาจจะ)ได้คำตอบนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    joker123
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    คำถามค่อนข้างกว้างเลยแฮะ ผมเองก็รู้ไม่เยอะเท่าไร จะลองมั่วๆดูนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ENjxq0oQCFc >>> 'Internet Friends VIP by Knife Party

http://www.youtube.com/watch?v=86khmc6y1yE >>> 'Kyoto' by (Skrillex FT. SIRAH)

เอาไปก่อน2เพลง ผมคิดว่าInternet friendน่าจะใช่นะ เคยไปเที่ยวแล้วมีDJเล่น

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไม่รู้นะ แต่ผมชอบเพลงนี้

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    นึกได้หลักๆที่มีเสียงผู้หญิงร้องก็น่าจะเป็น Krewella

หรือไม่ก็ลองไล่ดูใน soundcloud

https://soundcloud.com/krewella

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

นี่ปะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ขอ ขยายความให้มากอีกหน่อยแค่นี้ไม่พอมีเยอะมากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    DARKNESS iMPRiSONiNG ME ALL THAT i SEE ABSOLUTE HORROR
    i CANNOT LiVE i CANNOT DiE TRAPPED iN MYSELF BODY MY HOLDiNG CELL

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    นึกได้หลักๆที่มีเสียงผู้หญิงร้องก็น่าจะเป็น Krewella

หรือไม่ก็ลองไล่ดูใน soundcloud

https://soundcloud.com/krewella
    พึ่งเคยฟังจ่ะถูกใจเพลงนี้มากมาย 555

ปล.ขอโทษ จขกท ที่ช่วยไรไม่ได้เน้อ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คราวหลังใช้แอปในมือถือสิครับ ชื่อแอป Shazam ดาวน์โหลดมา
    ถ้ามีคนเปิดเพลงแล้วอยากรู้ว่าเพลงอะไร เปิดแอปนี้เลยครับ แล้วยื่นมือถือไปใกล้ ๆ ลำโพง
    ปล่อยให้มันฟังซักพัก เดี๋ยวก็รู้ครับ ^^

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ไม่ใช่ #dub แต่เป็น hard house คล้ายๆกัน

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้หลากหลายคำตอบมากเลยคับ นี้แนวทางนะครับ ขออภัยในความลำบาก
    http://www.youtube.com/watch?v=iliodTWGyuo
    ประมาณนาที่ ที่ 10.45 ไปนะครับ ที่เป็นจังหวะนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าฟังไม่ผิดคือเพลงนี้นะครับ

ปล.แนวนี้เรียกว่า electro pop น่าจะเหมาะกว่านะครับ (ถ้า dubstep จะมืดกว่านี้มาก)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ขอบพระคุณมากกกกเลยนะคับ ผม พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องแนวนี้เท่าไรนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5

เพราะสุด ใน สามโลกแล้ว มั่ง - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย M40A3 : 5th December 2013 เมื่อ 22:29
    MeltDown

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Latta อ่านกระทู้
    คราวหลังใช้แอปในมือถือสิครับ ชื่อแอป Shazam ดาวน์โหลดมา
    ถ้ามีคนเปิดเพลงแล้วอยากรู้ว่าเพลงอะไร เปิดแอปนี้เลยครับ แล้วยื่นมือถือไปใกล้ ๆ ลำโพง
    ปล่อยให้มันฟังซักพัก เดี๋ยวก็รู้ครับ ^^
    จริงๆshazamมันก็ช่วยไม่ค่อยได้นะครับเพราะว่าถ้าเป็นdubstepไม่ค่อยมีเสียงร้องมีแต่เสียงเพลงเลยค่อนข้างยากนิดนึง
    เท่าที่เคยสังเกตุจะต้องเป็นเสียงร้องถึงจะได้ผล ลองใช้trackIDแล้วก็เป็นคล้ายๆกัน
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"