ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ไม่ว่าผมจะออกความเห็นยังไง ก็ถูกมองว่าผิดไปหมดทุกอย่าง

ผมกับกลุ่มเพื่อน โดยปกติเวลามีเรื่องอะไรจะคุยกันในไลน์กลุ่ม ไม่ว่าจะเรื่องไร้สาระไปจนถึงเรื่องซีเรียส เรื่องไร้สาระ ผมไม่เคยมีปัญหา แต่พวกเรื่องซีเรียสต่างๆ ไม่ว่าผมจะพูดอะไรออกไป ผมจะโดนเพื่อนด่าเสมอ ยกตัวอย่างเช่น มีวันนึงเพื่อนผมวานให้ผมไปช่วยงานอาจารย์ที่มหาลัย แล้วเผอิญว่าผมไม่ว่าง ผมต้องเฝ้าบ้านให้พ่อแม่ที่ออกไปข้างนอก ผมโดนเพื่อนด่าว่า เอาแต่เล่นเกมนะมึ_ ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้บอกเหตุผลเลยว่า ทำไมผมถึงไปช่วยงานไม่ได้ พอผมบอกเหตุผลไป เพื่อนผมก็ไม่คิดจะขอโทษซักคำ ยังคงด่าผมรัวๆ จนผมต้องขอโทษเองเพราะไม่อยากมีปัญหา หรืออีกวันนึง เพื่อนผมพูดถึงเรื่องเกรด ผมออกความเห็นไปว่า เกรดมันไม่สำคัญหรอก ทำงานเป็นต่างหากที่สำคัญกว่า เท่านั้นแหละ ผมโดนเพื่อนด่ารัวๆอีกเหมือนเดิม บอกว่าผมโลกแคบ และด่าผมอีกสารพัด จนตอนนี้ ผมเลือกที่จะไม่ออกความเห็นอะไรอีกเลย อยู่เงียบๆตลอด ไม่ว่าในไลน์กลุ่มจะคุยเรื่องอะไรก็ตาม ผมไม่อยากไปมีส่วนร่วมอะไรอีกแล้ว ผมเบื่อและรำคาญที่จะต้องมาโดนด่าอยู่ตลอด ทั้งๆที่แค่ผมมีความคิดต่างจากคนอื่นๆก็แค่นั้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    โลกมันก็เป็นอย่างนี้แหละคับ ต้องทำใจ เพราะคนเราส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะฟังเหตุผลกันอยู่แล้ว

ปล. ตามที่ผมเห็นอะนะ
    HIKAWARI-CHAN !!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ประเทศเราส่วนใหญ่มันสังคมด้านเดียวอยู่แล้วครับ ทำถูกต้องก็มักจะโดนด่า ต้องทำให้ถูกใจครับถึงจะอยู่รอด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คุณเหมือนผมเลยครับ ผมเองก็เคยโดนเหมาว่าเป็นพวกติดเกม ไม่สนใจอะไรเลย ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้มุ่งเรื่องการเรียนในโรงเรียนเพราะผมต้องเตรียมสอบนายร้อย
    จนพวกเค้าเริ่มที่จะมองผมในด้านลบ และตีตัวออกห่าง จะมีบางคนเท่านั้นแหละที่เข้าใจเรา
    ถ้าอยากให้เข้ามองเราในแง่ดี ก็แสดงให้เค้าเห็นว่าเราก็ไม่เป็นแบบนั้นสิครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมคนนึง เรื่องพึ่งเกิดขึ้น
    เพื่อนผมอยู่สุราษฎร์ธานี ทีนี้ ไม่อยากขับรถมาภูเก็ตจะให้ผมนั่งรถตู้ไปหามันที่ สุราษฎร์ธานี แล้วขับรถให้กลับมายังภูเก็ต คิดดูสิครับ ผมต้องเสียเวล 6 ชั่วโมงไปกลับ แล้วเข้าที่ทำงานพอดีของเวลา ผมทำงานตอนดึกๆอีก
    พอทีนี้ผมบอกว่า บ้าแล้ว เหตุผลให้ผมขับรถให้มาภูเก็ต เพราะว่ามันขี้เกียดขับรถมาภูเก็ต แต่ก็จริงอยู่ คำว่าเพื่อน ใช้กันได้แต่บางครั้ง คำว่าเพื่อนนี้แหละทำให้เราน้อยใจได้
    แล้วมา ว่าผม กากยังอีก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ทำใจครับผม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    จะออกความเห็นถ้ากลัวโดนด่าก็เก็บไปเสียดีกว่าให้มันเน่าอยู่ในหัว ความคิดเราใช่ว่าคนอื่นจะเห็นด้วยทุกคน
    คุยกับคนต้องดูด้วยว่าอีกฝ่ายรับได้แค่ไหน ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องพูดตรงๆพูดที่เขาอยากได้ยินหรือไม่ก็ไม่ต้องพูดอะไรเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ลองอยู่แบบกลึ่งอยู่คนเดียวดิ อาจจะช่วยได้เวลาเพื่อนขอให้ช่วยก็ช่วยก็พอไม่มีไรเราก็อยู่คนเดียวอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: