ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

[ ไสยศาสตร์ ของขลัง ] ตะกรุด ควรเก็บรักษาและทำตัวอย่างไรครับ

จะบูชาต่อจากเพื่อนครับ แต่ผมไม่เคยเล่นของพวกนี้เลย อย่ามากก็พระ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    จะบูชาต่อจากเพื่อนครับ แต่ผมไม่เคยเล่นของพวกนี้เลย อย่ามากก็พระ
    ตระกรุดผมไม่ค่อยรู้ แต่เห็นเขาทำกันก็ ท่องคาถาก่อนคาดเอวหรือขึ้นคอ ไม่แน่ใจ คาถาอะไรครับ แต่บ้านผมเลี้ยง กุมารอยู่ 5 องค์ ก็ให้ถวายข้าวทุกวันไม่มีขาด เรื่องแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ ผมเจอมากับตัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ตะกรุดหลวงพ่อวัดไหนครับ หาคาถาท่องอาราธนาก่อนจะขึ้นคอนึกถึงท่านใหช่วยครับ จำไม่คาถาไม่ก็ไหว้นึกถึงท่านก่อนคาดหรือขึ้นคอครับ

ถ้าแถวบ้านมีวัดไหนมีงานบุญใหญ่ หรือ พิธีปลุกเสกก็นำพวกวัตถุมงคลไปครับของเสื่อมๆเหมือนได้ปลุกใหม่ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    โยนทิ้ง แล้ว ทำแต่ความดี ละความชั่ว ฟังธรรมจริง และ วิเคราะห์ ตีความให้ แตก อย่ายึดติด

ถ้ายังคงนับ ถือ พุธแบบ พุธ จริงๆ อะนะ ถ้าไม่ ก้ คนอื่น ละกัน ครับ ไม่ใช้แนวผมเลย

ง่ายๆ ศิล 5 ซะ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ตระกรุดผมไม่ค่อยรู้ แต่เห็นเขาทำกันก็ ท่องคาถาก่อนคาดเอวหรือขึ้นคอ ไม่แน่ใจ คาถาอะไรครับ แต่บ้านผมเลี้ยง กุมารอยู่ 5 องค์ ก็ให้ถวายข้าวทุกวันไม่มีขาด เรื่องแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ ผมเจอมากับตัว

ผมคงไม่กล้าเล่นถึงกุมารทองหรอกครับ เคยไปนอนที่ห้องเพื่อนคนที่ผมจะบูชาต่อนี่หล่ะ มันเลี้ยงไว้2ตัว ตัวนึงยืนอีกตัวนั่ง แต่ทั้งคืนผมไม่ได้นอนเลย ดึงผ้าห่มทั้งคืน เข็ด

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    การเล่นตะกรุดถือเคล็ดเหมือนกันกับสักยันต์ การถือเคล็ดขึ้นอยู่กับว่าตะกรุดดอกนั้นมาจากสำนักไหนตะกรุดดอกนั้นเขียนยันต์อะไร ส่วนใหญ่ตะกรุดจะเขียนยันต์มหาระงับ ตามความเชื่อ ไว้ระงับภัยร้าย คาถามหาระงับคือ"นะโม3จบ โอมระงับมหาระงับ หลับสิ้นทั้งบ้าน โอมชิดมหาชิด โอมปิดมหาปิด สิทธิสวาหับ" ท่อง9จบ

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    โยนทิ้ง แล้ว ทำแต่ความดี ละความชั่ว ฟังธรรมจริง และ วิเคราะห์ ตีความให้ แตก อย่ายึดติด

ถ้ายังคงนับ ถือ พุธแบบ พุธ จริงๆ อะนะ ถ้าไม่ ก้ คนอื่น ละกัน ครับ ไม่ใช้แนวผมเลย

ลบหลู่ความเชื่อ ของคนอื่นนี่ไม่ผิดศีล 5 สินะครับ

ผมห้อยพระเอาไว้กันผีเฉยๆ เวลากลัวจะช่วยได้มาก

เก็บรักษาก็ใส่กรอบไว้ ถ้าไม่ห้อยคอ ก็เก็บให้มิดชิดส่วนเรื่องคาถาก่อน ถอด&ใส่ ผมไม่รู้นะจะถอดก็ถอดเลย ใส่ก็ใส่เลย

แต่อย่าเดินลอดพวกราวตาก ก็พอละ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าไสศาสตร์มีจริง และช่วยคนได้จริง................ป่านนี้ไทยก้าวไกลไปสู่ระดับโลกแล้ว ไม่มาจมปลักอยู่อย่างนี้หรอก ผมไม่ได้ลบหลู่นะ แต่พูดในทางวิทยาศาสตร์ มันพิสูจไม่ได้ มันหาคำตอบไม่ได้ มันหาข้อสรุปไม่ได้ คือมัน มัน มัน..มันไม่มีจริง(ในทางวิทยาศาสตร์)

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ลบหลู่ยังไงครับ เค้าไม่ได้ลบหลู่แค่เสอความคิดเห็นที่ขัดแย้งกันครับที่เค้าพูดผมว่าถูกนะครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เพื่่อนผม มีเหล็กไหลจากอาจารย์..........ชื่อดัง มันบอกฟันแทงไม่เข้า... ผมลองเอาเข็ม จิ้ม ร้องแหกปากยังกะหมา
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้

เครื่องมือยึดเหนียวจริงใจครับ ถ้าคิดอย่างนี้ ก็ไม่ต้องใส่สร้อยพระกันพอดี

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ธรรมมะที่แท้จริง ไม่ได้ขึ้น อยู่ในวัตถุ หลอกครับ

ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ วลีเด็ดคนไทย ที่ยังแก้ไม่เลิก

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ใส่เลยครับ sexy ดี เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    จขกท. เขาอยากรู้เรื่องตะกรุดไม่ใช่เหรอครับ มาสอนธรรมมะเขาทำไม สอนเรื่องตะกรุดเขาซิ
    ว่าแต่ทำไมท่านไม่ถามเพื่อนท่านที่จะซื้อต่อล่ะครับว่าเขาบูชายังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jar32402 : 4th December 2013 เมื่อ 00:36

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ห้ามใส่ลอดราวผ้า ห้ามใส่มุดหว่างขา ห้ามใส่ระหว่างร่วมเพศ
    ห้ามใส่ตอนไปกินเหล้า ห้ามด่าพ่อล่อแม่ ห้ามถูกประจำเดือนของสตรี

คร่าวๆก็คือแค่นี้ครับ
    TKM Love Vs Zombies นี่แหละ นิยายของจริง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    (ผมตีค่าเรื่องพวกนี้ให้เป็นเรื่องของพลังจิตครับ มันเป็นวิทยาศาสตร์สมัยใหม่ ซึ่งเราคงต้องใช้เวลาค้นคว้าหาคำตอบเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้กันอีกเย๊อะมาก
    สิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่ามีหรือไม่มีอยู่จริง แต่มันหมายความว่ายังหาคำตอบไม่ได้ตรงๆนั่นแหล่ะครับ ทำความเข้าใจเสียใหม่กันด้วยน๊ะครับ ^ ^ .. )

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ทุกวันนี้ชักสับสน ระหว่างคำสอนโบราณกับการใช้ชีวิตจริงมันขัดๆกันแปลกๆ
    มันก็น่าคิดที่ว่าทำไมหากของลึกลับมีจริงทำไมเค้าไม่ใช้ไปใส่พวกที่มันโกงกินชาติ
    พวกคนไม่ดี พวกขายยา พวกข่มขืน พวกนักเลงให้มันเป็นไป แบบ deatnote อะ
    ทำไมทหารถึงยังคงใช้อาวุธสู้รบกัน แท้ที่จริงหากมีไสยศาตร์ ก็ไม่น่าจำเป็นต้องใช้อาหวุธอะไรเลย
    แค่ท่องๆบ่นๆเปลี้ยงตายห่าหมด มันก็น่าคิดนะครับ ไม่ได้ลบหลู่แต่ผมเสนอในความคิดที่เปิดกว้าง
    มากกว่าที่จะมองแค่มุมไดมุมหนึ่ง ทุกวันนี้แม้แต่พระสงฆ์ผมยังคงมองเป็นแค่ อาชีพๆหนึ่งที่ไม่ต่างจาก
    ข้าราชกาล ทหาร ตำรวจเลยที่มีระดับขั้น ระดับความสำคัญ สิทธิทางสังคมเหมือนกัน ไม่ต่างกันเลย

ผมว่าคนเก่งๆเค้าเรียนรู้ที่จะใช้สิ่งรอบๆตัวมาใช้ประโยขน์ มากกว่าจะพึ่งประโยชน์จากสิ่งที่มองไม่เห็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย USED_JKG : 4th December 2013 เมื่อ 00:50