ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าแตกไฟล์มาแล้วไม่เจอตัว install ทำไงครับ ผมโหลดภาคเสริมมา ไม่เจอ2อัน

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the_sex_jad อ่านกระทู้
    โทดน่ะคับ พอดี ผมลง ภาคเสริม 2 ตัวนี้ ไม่ได้อ่ะ คับ 1.The Sims 3 - Fast Lane Stuff 2.The Sims 3 - High End Loft Stuff พอดีโหลดมาแล้ว แตกไฟล์ แต่มันไม่มีตัว setup อ่ะคับ ช่วยดูหน่อยน่ะคับขอบคุณคับ
    เป็นเหมือนกันเลยครับโหลด มา 2ภาคนี้หาตัวลงไม่ได้เลยครับ งงมากหรือตัว iso (ที่ใช้ mount บน demontool หาไม่เจอเลยครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณมากครับ กำลังหามาเล่นพอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    609
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับโหลด มา 2ภาคนี้หาตัวลงไม่ได้เลยครับ งงมากหรือตัว iso (ที่ใช้ mount บน demontool หาไม่เจอเลยครับ)
    โหลดแบบไหนครับ ไฟล์เดียวหรือ แยกไฟล์ ผมโหลดมาแบบไฟล์เดียว ของไฟล์คอนโด
    ทั้งสองภาคก็มีตัวลงปกตินิครับ ไม่ต้องใช้การ mount บน demontool แตกไฟล์ออกมาก็ลงได้เลยนะครับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artemis-Golden อ่านกระทู้
    โหลดแบบไหนครับ ไฟล์เดียวหรือ แยกไฟล์ ผมโหลดมาแบบไฟล์เดียว ของไฟล์คอนโด
    ทั้งสองภาคก็มีตัวลงปกตินิครับ ไม่ต้องใช้การ mount บน demontool แตกไฟล์ออกมาก็ลงได้เลยนะครับ
    ผมก็ลองหาตัวลงดูนะครับหาไม่เจองั้นเอารูปไปดูก่อนนะครับเพื่อผมหาไม่เจอซะเอง มันมีก็แต่รูปกระมั้งครับเป็นทั้งสองอันเลยครับซ่อมไฟล์หรืออะไรดูแล้วก็ไม่เจอนะ

อันนี้ก็เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    609
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    ผมก็ลองหาตัวลงดูนะครับหาไม่เจองั้นเอารูปไปดูก่อนนะครับเพื่อผมหาไม่เจอซะเอง มันมีก็แต่รูปกระมั้งครับเป็นทั้งสองอันเลยครับซ่อมไฟล์หรืออะไรดูแล้วก็ไม่เจอนะ

อันนี้ก็เหมือนกันครับ
    เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่า ตัว Setup ถูก Ativirus ลบออกไปอ่ะครับ เห็นว่ากำลังไล่อัพใหม่อยู่ครับ

แต่ของผมไม่เห็นมันลบนะครับ ผมใช้ Avast Free ยังมีไฟล์ Setup ให้ลงปกติ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    คนอัพเกมส์นี้ต้องบ้าพลังมากเลยนะเนี่ย สุดยอดครับ

สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องเกมส์นี้ เวลาลงต้องลงตามที่เค้าบอกเป๊ะๆเลยนะครับ ลงผิดลงข้าม อัพเดทมั่วหมายถึง ต้องลบแล้วติดตั้งใหม่ทั้งหมด
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artemis-Golden อ่านกระทู้
    เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่า ตัว Setup ถูก Ativirus ลบออกไปอ่ะครับ เห็นว่ากำลังไล่อัพใหม่อยู่ครับ

แต่ของผมไม่เห็นมันลบนะครับ ผมใช้ Avast Free ยังมีไฟล์ Setup ให้ลงปกติ
    ผมใช้ eset แต่ตอนโหลดมันไม่มีเด้งลบเลยนะไม่มีลบเองนะครับดูอยู่เหมือนกันเหมือนไฟล์มันมาแบบนั้นเลย ละมั้ง

เอ่อแล้วทาง จขกท. กำลังอัพให้ใหม่ใช่ไหมครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    609
    ผมใช้ eset แต่ตอนโหลดมันไม่มีเด้งลบเลยนะไม่มีลบเองนะครับดูอยู่เหมือนกันเหมือนไฟล์มันมาแบบนั้นเลย ละมั้ง

เอ่อแล้วทาง จขกท. กำลังอัพให้ใหม่ใช่ไหมครับ ???
    เห็นเม้นนึงในเพจของ จขกท. บอกว่ากำลังอัพภาคมหาลัยใหม่อยู่อ่ะครับ แล้วก่อนหน้านั้นก็มีการอัพพวกภาคเสริมอื่นๆ ใหม่อีกรองเมื่อสองวันก่อนครับ

ลองปิด Anti Virus แล้วแตกไฟล์ใหม่อีกรอบดูครับ เผื่อมันมี

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 646
    1
    scan virus เครื่องผมเองที่กินไฟล์ setup ไป เดียวอัพแบบไฟลื setup แยก นะครับ ตอนเย็น

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojodevilman อ่านกระทู้
    scan virus เครื่องผมเองที่กินไฟล์ setup ไป เดียวอัพแบบไฟลื setup แยก นะครับ ตอนเย็น
    ขอบคุณมากๆครับที่คอยอัพให้ตลอดขอบคุณจริงๆครับ ^_^

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    จัดมา สวยๆ ไม่เอาแบบ in 1 ละ เขาว่าไม่เจ๋ง
    กำลังจะเริ่มโหลดละนะ สู้ตาย

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ตอนนี้ลไฟล์ setup ที่หายไปสามารถไปโหลดได้ที่ facebook น่ะครับ

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    ถ้า ลง mods หรือ พวกของเสริมต่างๆ จะทำให้เครื่องอืดกับเกมส์ ใช่ไหมครับ
    คือผมลง ละ เข้าเกมส์มันจอดำอะครับ

แก้ได้ละครับ

วิธีแก้
    หลักๆอาการนี้เกิดจากCache File ให้เข้าไป DCCache ใน My Documents/Electronic Arts/The Sims 3/DCCache และลบ dcdb(x).dbc และ dcdb(x).dbc.tmp ออกให้หมด
    (x)แทนตัวเลข
    credit devastaterlv6
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gund5164 : 30th July 2014 เมื่อ 13:41

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    1
    คือลอง setup ของทั้งสองภาคดูครับปรากฏว่าไม่ได้เลยครับเด้งงี้ตลอดเลย-3-

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    คือลอง setup ของทั้งสองภาคดูครับปรากฏว่าไม่ได้เลยครับเด้งงี้ตลอดเลย-3-

ลองนอกเหนือจากสองภาคนี้ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อัพใหม่ เสร็จทุกภาคแล้วน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ครับ ยืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    12
    แนะนำครับฝึกภาษาอังกฤษใน SIMS ไม่ต้องลง MOD เล่นไปเลื่อยๆจะจำได้เอง คนไทยเน้นท่องจำไม่เน้นประสบการณ์จริง จึงทำให้เกิดข้อผิดพลาด หรือ ประหม่าในการสนทนาจริงๆ ฝึกในนี้ไว้ก่อนก็ดีครับ ศัพท์เล็กๆน้อยๆ ต่อยอดไปเลื่อยๆครับ ใช้เกมให้เป็นประโยชน์ LOL

กล่าวขอบคุณ
    12
    The Sims 3 Fast Lane Stuff l NeverGameth PART 3 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    High End Loft Stuff PART 8 ใช้ IDM ค้างและหยุดโหลด ตอนได้ 81.20 เปอร์เซ็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    คือผมเล่นได้นะครับ แต่พอสร้างซิมส์ ตอนกดเลือกเสื้อมันก็เด้งออกเลย และผมก็ลองเข้าใหม่แต่คราวนี้ไม่เลือกเสื้อแบบเดี่ยวๆละ แต่เลือกชุดเลยพร้อมรองเท้าด้วย พอผมไปซื้อบ้านก็เลือกเฟอร์นิเจอร์ไป พอไปกดโคมไฟอันนึงก็เด้งออกเลย ผมพยายามหาวิธีแก้ตาม http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=24736 แต่ก็ไม่เข้าใจ รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    <<<<####ไม่มีใครที่เดินไปบนเส้นทางของตนเองโดยไม่มี "ความผิด" ใดๆ####>>>>

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุนมากครับ แต่ผมลงmod ไทยไม่ได้น่ะครับ

โหลด folder mod แปะ mod ไทยใน package ตามที่ท่านเขียนไว้ให้ ห็ยังเป็นอิ้ง เหมือนเดิม

ปล.ผมลงแค่ภาคหลัก ภาคเดียว

กล่าวขอบคุณ
    12
    ลง MAP เพิม่ยังไงครับผมลงไม่เป็น ดับเบิ้ลคลิก มันเข้า Launcher ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    12
    [IMG] [/IMG]

ขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงครับ