ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Caesar In Gaul ภาคเสริมใหม่ของ Total War: Rome II ประกาศวันวางจำหน่าย

Caesar In Gaul ภาคเสริมใหม่ของ Total War: Rome II ประกาศวันวางจำหน่าย

Creative Assembly ทีมพัฒนาเกม Total War: Rome II ได้ออกมาประกาศถึงตัวเสริมแบบ standalone ในชื่อว่า Caesar In Gaul ซึ่งจะปล่อยวางจำหน่ายในวันที่ 12 ธันวาคม 2013 นี้บน PC ราคา $14.99

สำหรับ Caesar In Gaul จะเป็นเนื้อเรื่องช่วเวลาสั้นๆและมีความยาวสั้นกว่าตัวเกมหลักโดยจะเน้นไปที่โหมด campaign โดยเรื่องราวนั้นได้แรงบันดาลใจมาจากหนังสือ Commentarri de bello Gallico (Commentaries on the Gallic War) ที่แต่งโดย Julius Caesar ภายในเกมเราจะได้สัมผัสรายละเอียดของแผนี่แบบใหม่ๆที่แตกต่างจาก Rome II และประวัติศาสตร์การต่อสู้ของ Battle of Alesia แถมมีชนชาติให้เล่นถึง 4 ชนชาติคือ Gallic Arverni, Germanic Suebi, Belgic Nervii และ Rome ใครที่เป็นสาวกของสุดยอดสงครามนี้ก็อย่าได้พลาดเชียวครับ

Credit
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    รอชุดมันรวมจะถอยทั้งซีรีย์เลย

ว่าแต่

เกมนี้แก้บัคได้ครบยังครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยอ่ะ

ผมว่ามันไม่สนุกเท่า shogun 2 อ่ะ ถ้าเล่นฝ่าย rome เนี่ย มันไม่ค่อยได้ใช้กลยุทธตอนบัญชาการรบเลย

กองโล่มันถ้าเข้าประชิดอะไรได้ ไอ่ฝ่ายที่โดนประชิดแตกทัพทุกราย พลธนูนี่แทบไร้ประโยชน์ ทำอะไรกองโล่ rome แทบไม่ได้เลย

แล้วถ้ายศเยอะ ๆ นะ เอามันไปแค่ 4 กองพอ แม ร่ ง ไร้พ่ายเลยอ่ะ ก็เลยดูเหมือน ฝ่าย rome โกง ๆ ไงไม่รู้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เรื่องพลธนูผมว่าจากรูปแบบการรบของโรมทหารมีโล่ทุกคนคงจะฆ่ายากเป็นปกติอะแบบภาคRome1กับMedieval 2พลธนูก็ทำอะไรทหารใส่เกราะไม่ค่อยได้ต่างกับShogun2ทหารไม่มีโล่
    แต่ผมก็เห็นด้วยนะที่ทหารราบโรมมันเทพเกินไป แบบขนาดล้อมตีเอาทหารม้าช่วยพุ่งใส่กว่าจะชนะทหารโรมันได้เนี้ยฝ่ายเราก็เสียเยอะเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอบาย ซีรี่ย์นี้ แย่

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    สรุปเกมนี้ไม่สนุกเหรอครับ? ไม่เคยเล่นซีรีย์นี้เลย
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เล่นเผ่าอื่นทีไม่ใช้ Rome สนุกครับ Rome ทหารเก่งเวอร์เกิน

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ไอ้ทหารที่ว่าเก่งๆของโรมเจอคนหอกยาวๆตรงๆเน่านะครับ เจอช้างก็วงแตกได้ เจอม้าธนูก็อย่าคิดว่าตามทัน เจอเครื่องยิงก็ตายเหมือนเบ้ธรรมดา ภาคนี้มันเด่นที่ยูนิตทุกฝ่ายไม่เหมือนกัน โรมอาจเก่งกว่าชาวบ้านแต่ก็ไม่พิลึกเกินไป เพียงแต่เกมส์มันไม่ค่อยสมบูรณ์ซะเท่าไหร่บัคเยอะ AI โง่ด้วยวิ่งกรูเข้ามาไม่ดูตาม้าตาเรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shiningg : 3rd December 2013 เมื่อ 22:04

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    รอชุดมันรวมจะถอยทั้งซีรีย์เลย

ว่าแต่

เกมนี้แก้บัคได้ครบยังครับ
    แก้ AI ไปเยอะแล้วครับแต่กราฟฟิคกับอนิเมชั่นยังเน่าอยู่ ถ้าจะซื้อมาเสพฉากสงครามอลังการแนะนำอย่าเพิ่งซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    รอ Shogun III