ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383

NetCut 3.0 โปรแกรมตัดเน็ตหอพักที่นิยมใช้กัน คนที่โหลดให้เน็ตช้าไม่เกรงใจใครตัดแม้งเลย

ติดตั้ง Netcut ลงเครื่องเราในระบบ LAN (มีสายหรือ ไร้สายก็ได้) โปรแกรม Netcut จะทำการ ค้นหา เครื่องคอมพิวเตอร์ในระบบ LAN
    โดยการตรวจสอบ IP และร้องขอ MAC Address ของเครื่องคอมพิวเตอร์ในระบบ
    เลือกเครื่องคอมพิวเตอร์ภายในระบบ LAN ที่จะทำการปิดการให้บริการอินเทอร์เน็ต
    กดปุ่มปิด (Cut Off)เครื่องคอมพิวเตอร์ที่ถูก Cut off จะไม่สามารถใช้งานอินเทอร์เน็ตได้ในทันที
    เมือต้องการเปิดให้เครื่องคอมพิวเตอร์ที่ถูก Cut off สามารถใช้อินเทอร์เน็ตได้ก็เพีย
    งเลือก Resumeเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ถูก Cut off ภายหลังจาก Resume ก็สามารถทำงานได้ทันที่

Link download ด้้านล่าง [ใช้เพื่อการศึกษาเท่านั้นครับ]

DOWNLOAD
    joker123
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เนี่ยสินะ คนที่ทำให้สังคมในหอพักมันแย่ ทุกวันนี้มันก็แย่พอแล้วนะครับ คนโหลดบิท คนใช้เน็ตคัท เลวทั้งคู่
    คุณคงไม่รู้สินะ เวลาที่เปิดเน็ตมาแล้วใช้ได้ไม่เกิน5นาทีแล้วเน็ตคุณหลุดหายจนใช้ไม่ได้ ต้องอดตาหลับขับตานอน
    ตื่นขึ้นมาทำงานตอนดึก ๆ พวกแบบคุณคงสนุกกันมากสินะครับ บอกให้นะ เน็ตคัทนะจับได้ต้องเข้าตะแลงแกงนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ตำรวจจับนะครับนี่คนใช้ระวังด้วยถ้าอยากลอง
    แต่ผมไม่แนะนำนะครับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เเย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอย่าใช้เลยที่หอพักเเฟนผมเพิ่งจะมีเรื่อง netcut นี่เเหละเจ้าของเค้าเล่นถึงตำรวจเลยเน๋อ

เห็นเจ้าของบอกว่าเค้าจับ IP คนใช้ netcut ได้นี้เเหละมั่งไม่เเน่จัย
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมเห็นมันมีโปรแกรม Anti NetCut อยู่นะครับใครอยู่หอแล้วสงสัยว่าโดนแกล้งตัดเน็ตลองหาไปใช้ดู

ส่วนตัวไม่เคยลองนะแต่เคยเห็น

กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เนี่ยสินะ คนที่ทำให้สังคมในหอพักมันแย่ ทุกวันนี้มันก็แย่พอแล้วนะครับ คนโหลดบิท คนใช้เน็ตคัท เลวทั้งคู่
    คุณคงไม่รู้สินะ เวลาที่เปิดเน็ตมาแล้วใช้ได้ไม่เกิน5นาทีแล้วเน็ตคุณหลุดหายจนใช้ไม่ได้ ต้องอดตาหลับขับตานอน
    ตื่นขึ้นมาทำงานตอนดึก ๆ พวกแบบคุณคงสนุกกันมากสินะครับ บอกให้นะ เน็ตคัทนะจับได้ต้องเข้าตะแลงแกงนะครับ
    ผมเห็นด้วยครับโปรแกรมนี้ไม่น่าทำขึ้นมาเลย คนอื่นเค้าจะโหลดอะไรมันก็สิทธิ์ของเขา เพราะเค้าจ่ายค่าเน็ตเหมือนๆกันไม่ได้ใช้ฟรีๆ คุณมาตัดเน็ตเค้าแล้วคุณไม่ได้เอาเปรียบคนอื่นหรือครับ(คิดแต่ว่าคนอื่นจะเอาเปรียบตัวเอง) คนอื่นเค้าเสียตังติดเน็ตแล้วคุณจะไม่ให้เค้าโหลดอะไรเลยหรือครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gohun : 4th December 2013 เมื่อ 13:38

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    เราไม่ได้เป็นคนทำหนิ เราแจกผิดด้วยหรอ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    เราไม่ได้เป็นคนทำหนิ เราแจกผิดด้วยหรอ
    ผิดหรือไม่ก็ลองคิดเปรียบเทียบละกันครับว่า ตอนนี้คุณเหมือนดีลเลอร์ในตลาดมืดที่ขายปืนให้อาชญากร
    ถึงคุณไม่ได้ใช้ปืนนั้นเองก็ตาม แล้วคุณคิดว่าคุณผิดหรือเปล่าละครับ ลองพิจารณาดู.......

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เหมื่อนจะเกิดเหตุ ดราม่า !!!
    FX 6300 / GiGabyte 970A-D3P / RAM 8 GB. HYPER-X / VGA GIGABYTE GTX 970 G1 GAMING / 520W Seasonic S12II

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ดราม่าเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ต้มน้ำร้อนรอเลยครับ กำลังจะได้กินมาม่า
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    หอผมแอดมินโหดครับ ใครเนตคัต โหลดบิท โดนตัดเนท1เดือนพร้อมค่าปรับ โปรแกรมสำเร็จรูปพวกนี้ตรวจสอบได้ง่ายๆ ถ้าหอไหนกฎระเบียบเข้ม จะเอาไปใช้ก็ำึพึงระวังไว้ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ไม่ผิดเหรอครับ คนที่เอาไปใช้ต่างหากที่ผิด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เจ๋งมากเลยครับ ใช้เวลาเล่นเกมได้จะดีมาก ใครยิงเราตัดเน็ตมันเลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    บางคนโหลดจนคนอื่นเล่นไม่ได้ ทุกๆคนจ่ายค่าเน็ต แต่มีคนโหลดแล้วทำให้คนอื่นเล่นไม่ได้ นี้คือการตัดเน็ตเพื่อให้ทุกๆคนเล่นได้
    อย่ามาดาม่าโลกสวยกันนะครับ
    ส่วน ip ,mac มันมีวิธีหลบหลีก แต่ถ้าไม่ได้ตัดเน็ตเพื่อเล่นคนเดียวก็อย่ากลัว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เราเสนอ ทางเลือก เราไม่ผิด

แต่คน คนนำไปใช้น่ะผิด.... อาจจะทำให้เราผิดด้วย ครับ...

เราเป็น แค่คนเสนอ ขึ้นอยู่กับ คนที่จะมารับ โปรแกรมมากกว่า..
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    เห้ยย ผมไม่ได้เป้นคนโพสน่ะ ใครเข้ารหัสผมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    เอิ่ม ใครเป้นคนโพสโปรเเกรมนี้ผมไม่รุ้น่ะครับ เเต่ผมเป้นเจ้าของรหัสนี้ ซึ่งใคร? เข้ามาในรหัสผม เเบนๆผมทิ้งไปเลยครับ ผมไม่ไหวเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เอิ่ม ใครเป้นคนโพสโปรเเกรมนี้ผมไม่รุ้น่ะครับ เเต่ผมเป้นเจ้าของรหัสนี้ ซึ่งใคร? เข้ามาในรหัสผม เเบนๆผมทิ้งไปเลยครับ ผมไม่ไหวเเล้ว

คิดนานหรือเปล่าครับมุกนี้
    I74790 GTX770 32GB

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwcom อ่านกระทู้
    บางคนโหลดจนคนอื่นเล่นไม่ได้ ทุกๆคนจ่ายค่าเน็ต แต่มีคนโหลดแล้วทำให้คนอื่นเล่นไม่ได้ นี้คือการตัดเน็ตเพื่อให้ทุกๆคนเล่นได้
    ส่วน ip ,mac มันมีวิธีหลบหลีก แต่ถ้าไม่ได้ตัดเน็ตเพื่อเล่นคนเดียวก็อย่ากลัว
    ไม่จริงหลอกครับ เพราะการจำกัดการใช้เน็ตทางผู้ให้บริการเค้าเป็นผู้กำหนดไว้อยู่แล้วไม่ใช่คนเล่นเน็ต และอีกอย่างคุณไม่ใช่ศาลที่จะมาตัดเน็ตคนอื่นถ้าทำแบบนั้นก็เท่ากับว่าคุณใช้ศาลเตี้ย(คงเข้าใจความหมายนะครับ) เอาอย่างนี้แล้วกันครับผมจะพูดให้เห็นภาพและรู้สึกถึงคำว่าใจเขาใจเรากันไปเลยดีกว่าครับ ถ้ามีใครมาตัดเน็ตคุณทั้งวันทั้งคืนคุณจะรู้สึกยังไงครับ(หรือว่ายังยิ้มได้) ผมว่าแค่ผู้ให้บริการทำเน็ตคุณหลุดแค่วันเดียวผมว่าคุณแทบจะคลั่งจนอยากจะยกเลิกบริการกันไปเลยทีเดียว(แทบอยากจะฆ่าคนด้วยซั้า) คนไม่เคยโดนหรือไม่เคยเป็นก็จะไม่รู้สึกหลอกครับ (ถ้าเคยโดนจะไม่พูดแบบนี้หลอกครับ) ขนาดตอนที่ผมโพสต์ผมเข้าเว็บ Joker นานเป็นหลายนาทีผมยังไม่เคยโทษใครและก็ไม่เคยคิดที่จะตัดเน็ตใคร(บ้านผมอยู่ปลายสายด้วยซั้า) เต็มที่ผมก็โทษผู้ให้บริการครับ(เพราะเน็ตจะแรงไม่แรงผมว่าอยู่ที่ผู้ให้บริการมากกว่า และ จำนวน MB ที่เราสมัครมากกว่าครับ)
    ปล. คุณเชื่อหรือครับว่ามีคนอย่างนี้อยู่จริงในโลก(ตัดเน็ตเพื่อให้ทุกๆคนเล่นได้)หรือเป็นข้ออ้างของคนเห็นแก่ตัวกันแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gohun : 8th December 2013 เมื่อ 16:06

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwcom อ่านกระทู้
    ผมเชื่อว่าทุกคนไม่ได้เก่งคอมพิวเตอร์ครับ บางคนก็ใช้งานได้แค่งู ๆ ปลา ๆ จะให้แก้IP กับ mac address ได้เหรอ
    อย่าเอามาตรฐานตัวเองวัดว่าคนอื่นจะต้องเก่งเว่อร์ ๆ เหมือนคุณสิครับ ความจริงมันไม่ได้เป็นแบบนั้น(ตื่นมาดูความจริงบ้าง)
    ส่วนเรื่องป้องกันเน็ตคัทนี่บอกได้เลยว่ายากนะครับ คนเรียนคอมสายตรงมาบางคนยังแก้ไม่ตกเลย ส่วนAnti netcut
    ก็ไม่ต้องพูดถึง ถ้ามันป้องกันได้จริงหอทุกหอก็คงปลอดเน็ตคัทสมบูรณ์แล้วละครับ ตัวการสำคัญมันอยู่ที่ "จิตสำนึก" ต่างหาก
    แล้วหอพักส่วนใหญ่สมัยนี้ก็มักจะติดตั้งตัวเซิฟเวอร์สำหรับแบ่งจ่ายเน็ตให้เท่าเทียมกันทุกคนอยู่แล้วและมันก็ไม่ได้เล่นฟรี ๆ
    อยากถามกลับว่ามันแฟร์เหรอกับเงินที่พวกเขาเสียไปเปล่า ๆ แล้วถ้าคุณโดนบ้างละ คุณจะรู้สึกยังไงโดนตัดเน็ตทุกวันคงจะ
    รู้สึกลัลล้าสบายใจมากเลยนะครับ แล้วผมก็จะย้ำอีกครั้งนะครับว่าการใช้เน็ตคัทถือเป็นอาชญากรรมอย่างหนึ่งเช่นกัน

พระราชบัญญัติ ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 ที่เกี่ยวข้องกับโปรแกรม Netcut
    มาตรา 10 ผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำการของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง
    หรือรบกวนจนไม่สามารถทำงานตามปกติได้ต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

อยากลองก็เชิญนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 9th December 2013 เมื่อ 06:06

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    ขอบ้างสิครับลิ้งโดนลบล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ผมเชื่อว่าทุกคนไม่ได้เก่งคอมพิวเตอร์ครับ บางคนก็ใช้งานได้แค่งู ๆ ปลา ๆ จะให้แก้IP กับ mac address ได้เหรอ
    อย่าเอามาตรฐานตัวเองวัดว่าคนอื่นจะต้องเก่งเว่อร์ ๆ เหมือนคุณสิครับ ความจริงมันไม่ได้เป็นแบบนั้น(ตื่นมาดูความจริงบ้าง)
    ส่วนเรื่องป้องกันเน็ตคัทนี่บอกได้เลยว่ายากนะครับ คนเรียนคอมสายตรงมาบางคนยังแก้ไม่ตกเลย ส่วนAnti netcut
    ก็ไม่ต้องพูดถึง ถ้ามันป้องกันได้จริงหอทุกหอก็คงปลอดเน็ตคัทสมบูรณ์แล้วละครับ ตัวการสำคัญมันอยู่ที่ "จิตสำนึก" ต่างหาก
    แล้วหอพักส่วนใหญ่สมัยนี้ก็มักจะติดตั้งตัวเซิฟเวอร์สำหรับแบ่งจ่ายเน็ตให้เท่าเทียมกันทุกคนอยู่แล้วและมันก็ไม่ได้เล่นฟรี ๆ
    อยากถามกลับว่ามันแฟร์เหรอกับเงินที่พวกเขาเสียไปเปล่า ๆ แล้วถ้าคุณโดนบ้างละ คุณจะรู้สึกยังไงโดนตัดเน็ตทุกวันคงจะ
    รู้สึกลัลล้าสบายใจมากเลยนะครับ แล้วผมก็จะย้ำอีกครั้งนะครับว่าการใช้เน็ตคัทถือเป็นอาชญากรรมอย่างหนึ่งเช่นกัน

พระราชบัญญัติ ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 ที่เกี่ยวข้องกับโปรแกรม Netcut
    มาตรา 10 ผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำการของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง
    หรือรบกวนจนไม่สามารถทำงานตามปกติได้ต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

อยากลองก็เชิญนะครับ
    แล้วถ้าผมเล่นเน็ตไม่ได้ละครับ แล้วผมโดนตัดเน็ต จะให้ผมรอจนกว่าจะเล่นได้หรอครับ ถ้าไม่ตัด ผมก็จ่ายเงินเล่นเน็ตนะครับ
    รึจะรอให้ตำรวจไปจับคนตัดเน็ตก่อนแล้วผมค่อยได้เล่นเน็ตหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gohun อ่านกระทู้
    ไม่จริงหลอกครับ เพราะการจำกัดการใช้เน็ตทางผู้ให้บริการเค้าเป็นผู้กำหนดไว้อยู่แล้วไม่ใช่คนเล่นเน็ต และอีกอย่างคุณไม่ใช่ศาลที่จะมาตัดเน็ตคนอื่นถ้าทำแบบนั้นก็เท่ากับว่าคุณใช้ศาลเตี้ย(คงเข้าใจความหมายนะครับ) เอาอย่างนี้แล้วกันครับผมจะพูดให้เห็นภาพและรู้สึกถึงคำว่าใจเขาใจเรากันไปเลยดีกว่าครับ ถ้ามีใครมาตัดเน็ตคุณทั้งวันทั้งคืนคุณจะรู้สึกยังไงครับ(หรือว่ายังยิ้มได้) ผมว่าแค่ผู้ให้บริการทำเน็ตคุณหลุดแค่วันเดียวผมว่าคุณแทบจะคลั่งจนอยากจะยกเลิกบริการกันไปเลยทีเดียว(แทบอยากจะฆ่าคนด้วยซั้า) คนไม่เคยโดนหรือไม่เคยเป็นก็จะไม่รู้สึกหลอกครับ (ถ้าเคยโดนจะไม่พูดแบบนี้หลอกครับ) ขนาดตอนที่ผมโพสต์ผมเข้าเว็บ Joker นานเป็นหลายนาทีผมยังไม่เคยโทษใครและก็ไม่เคยคิดที่จะตัดเน็ตใคร(บ้านผมอยู่ปลายสายด้วยซั้า) เต็มที่ผมก็โทษผู้ให้บริการครับ(เพราะเน็ตจะแรงไม่แรงผมว่าอยู่ที่ผู้ให้บริการมากกว่า และ จำนวน MB ที่เราสมัครมากกว่าครับ)
    ปล. คุณเชื่อหรือครับว่ามีคนอย่างนี้อยู่จริงในโลก(ตัดเน็ตเพื่อให้ทุกๆคนเล่นได้)หรือเป็นข้ออ้างของคนเห็นแก่ตัวกันแน่
    ที่ตัดเพราะมีคนโหลดครับ จนคนอื่นเล่นไมได้ รึจะให้รอจนกว่า คนอื่นโหลดเสร็จหรอครับ 1 วัน 1 เดือน จะให้ผมรอหรอครับ ผมก็จ่ายเงินเล่นเน็ตนะครับ