ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678

Angry ช่วยแจ้งตำรวจจับไอนี่ทีครับ มันทำเกินไปแล้ว

พอดีว่าเมื่อกี๊ ผมกำลังหารูป พ่อหลวง อยู่เพื่อเอาขึ้นแปะเป็นหน้าปก Facebook แต่อยู่ดีๆ ก็มาเจอกับไอรูป
    อัปยศแบบนี้ ผมขึ้นเลยครับ แถมยังคอมเม้นต์ แบบไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหมือนไม่ได้ทำอะไรผิดอีกด้วย

ณ เว็บ DeviantART
    ลิงค์นี้ครับ ช่วยเข้าไปด่า หรือแจ้งความเลยครับ ข้อหาหมิ่นชั้นสูง ของไทยเรา

ปล.ไม่ได้ก่อให้เกิดการดราม่าทางการเมืองแต่อย่างใดนะครับ แต่พ่อหลวงไทย คนไทยอย่างผมไม่ยอมแน่นอน
    ทำเท่าที่ทำได้และไม่หนักหนาสาหัสอะไร ก็แค่เจ็บใจมาก เท่านั้นแหละครับ

ข้อความที่ผมจะโพสต์แต่โพสต์ไม่ได้ เพราะลืมรหัส - -" แปะไว้แล้วกันนะครับ

I fucking hate you mother-fucker. The human in your photo, he is a love of Thailand people like me. you fucking IDIOT! and Stupid. you should not and can not for stay in this world, you should die OUR people will make your heart STOP!
    PS. he is my love he's not my Boy-friend but he is a my KING he is a our KING of Thailand country, you humiliating the KING of Thailand, you missed

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เขาไม่ใช่คนไทย เขาไม่ได้เคารพในหลวงเหมือนเราก็ไม่แปลกอยู่แล้วครับ ด่าได้ แต่แจ้งความนี่ไม่น่าจะได้ครับ เพราะต่างประเทศเขาไม่น่าจะมีกฏหมายเรื่องหมิ่นเบื้องสูง (สังเกตได้จาก ต่างประเทศเขาก็เอารูปประธานาธิบดีตัดต่อล้อเลียนกันได้อย่างสนุกสนาน แถมยังสามารถด่าประธานาธิบดีได้อีกต่างหาก โดยไม่ผิดอะไร) อันนี้ผมไม่มั่นใจนะครับว่าใช่หรือเปล่าเพราะผมก็ไม่รู้เรื่องกฏหมาย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    โห ไม่น่าเลย ใครบังอาจทำแบบนี้เนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windows : 4th December 2013 เมื่อ 23:19

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    ขนาดเรายังเอารูปของผู้นำเกาหลีเหนือไปล้อเลียนเลยครับ ก็ไม่แปลกที่จะมีคนมาล้อเลียนประเทศเราเช่นกันครับ

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    บ้านใครบ้านมัน ทีใครทีมัน รอถ้ามันมาไทยเมื่อไหร่ค่อยตามกระทืบครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    เท่าที่รู้นะครับ ประเทศเรามี พระมหากษัตริย์ หรือ พระราชา ผู้เป็นประมุขปกครองประเทศและประชาชน
    ไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในระดับ ประธานาธิปดี นายก ผู้นำ ฯลฯ หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ
    บุคคลเหล่านี้บ้านนั้นเขาสามารถ ปฏิเสธความไม่ชอบธรรมของพวกเขาได้ครับ ก็อย่างกับบ้านเรานั่นแหละ
    เพราะว่าบ้าน เราก็มีภาพที่ล้อเลียน รูปท่านนายก อยู่เยอะแยะ นะ แต่ไม่มีกษัตริย์เลย
    แต่ถึงยังไง เราก็คงยังไม่ซึบซับ เกี่ยวกับกฏหมายบ้านนั้น อีกด้วย เห็นแล้วมันสลดใจจริงๆ
    ปล. ห้ามดราม่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    แล้วไงครับ ผมเฉยๆ เขาไม่ใช่คนไทย ทุกวันนี้ผมยังด่า Jesus เล่นอยู่เลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ฮ่าๆๆ คุณข้างบน ก็โอเคเลยครับ เพราะว่า คนต่างประเทศเขามีกฏห้ามนับถือออกสื่อ อยู่แล้ว
    แต่เท่าที่สังเกตมา ไม่ค่อยจะเห็นใครเคืองกับภาพเลยนะครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    บ้านใครบ้านมันครับคุณโกรธเขาไปก็ทำไรไม่ได้จริงไหมครับ วัฒนธรรมมันต่างกันครับ อย่างน้อยๆควรอธิบายดีๆอย่างมีเหตุผลว่าทำไมถึงไม่ควรให้เขาเข้าใจไม่ดีกว่าหรือครับ จขกท จะโพสมันก็เอาแต่ด่านี่ครับ?ต้องเข้าใจครับวัฒนธรรมมันต่างกัน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    เท่าที่รู้นะครับ ประเทศเรามี พระมหากษัตริย์ หรือ พระราชา ผู้เป็นประมุขปกครองประเทศและประชาชน
    ไม่ใช่ผู้ที่อยู่ในระดับ ประธานาธิปดี นายก ผู้นำ ฯลฯ หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ
    บุคคลเหล่านี้บ้านนั้นเขาสามารถ ปฏิเสธความไม่ชอบธรรมของพวกเขาได้ครับ ก็อย่างกับบ้านเรานั่นแหละ
    เพราะว่าบ้าน เราก็มีภาพที่ล้อเลียน รูปท่านนายก อยู่เยอะแยะ นะ แต่ไม่มีกษัตริย์เลย
    แต่ถึงยังไง เราก็คงยังไม่ซึบซับ เกี่ยวกับกฏหมายบ้านนั้น อีกด้วย เห็นแล้วมันสลดใจจริงๆ
    ปล. ห้ามดราม่านะครับ
    เอ่อ ขออธิบายในสิ่งที่คุณกำลังเข้าใจผิดอยู่นะครับ ประธานาิธิบดี จัดอยู่ในระดับเดียวกับประมุขของประเทศครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 5th December 2013 เมื่อ 00:10

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แหม่อารมณ์เดียวกับตอนเอาภาพแมนยูมาล้อเลยแหม่
    #112 มีผลกับคนในประเทศเท่านั้นนะครับแหม่
    แล้วทำไมไม่คิดเวลาเหล่าท่านสูงส่งเอาลีดเดอร์ประเทศเค้ามาเล่นสิครับ
    แนวทางการใช้ชีวิตมันคนละแนวเลย
    แต่ไอหมอนี่ก็แขวะแรงหน่อยนะแหม่

#PS แหม่ ภาพสมัยพระเจ้าเหา #จขกท. ก็ยังขุดมาได้
    #PS2 ไปเจอยังไง?
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ในด้านกฎหมายไม่สามารถเอาผิดอะไรได้ครับ เนื่องจากคนทำไม่ได้ทำที่ไทยแน่ๆ (จริงๆทำได้แต่ต้องประสานงานนู่นนี่นั่นเยอะแยะไปหมด ซึ่งฝ่ายประเทศโน้นไม่มีใครคิดจะทำหรอกครับ)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอาจริงๆ เรื่องหมิ่นในหลวงต่างชาติจะทำ มันก็มีบ้าง แต่ถามจริงเหอะ คิดว่าเรื่องพวกนี้ต่างชาติมันจะสนใจขนาดนั้นหรอ

อยู่เว็บนอก คนต่างประเทศอัพ ผมว่าคนที่ทำ ที่สั่ง ที่คิด ส่วนใหญ่มันก็คนในประเทศนี้แหละ

ผมจะไม่พูดถึงผิดถูกหรอก เพราะเรื่องติฉินนินทา มันเรื่องธรรมดาของโลก แต่ถามว่าเคืองไหม มันก็เคืองแหละครับ ลองใครก็ไม่รู้เอารูปคนที่คุณเคารพจริงๆ หรือจะรูปพ่อรูปแม่คุณไปทำไปย่ำยี หรือกล่าวหาทั้งๆที่มันไม่จริง มันก็ต้องมีอารมอยู่แล้วแหละ เว้นแต่คุณจะไม่เคยเคารพนับถือใคร กุเจ๋งสุดในโลกา กรณีนี้ผมว่าเกินเยียวยาแล้วล่ะ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ใครไม่รักพ่อเรา เราก็ช่างมัน เรารักของเราก็พอแล้วครับ !
    อย่างว่าครับทีใครทีมัน เราทำอะไรมันไม่ได้ และผมไม่รู้สึกเฉยๆ นะครับ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ใครไม่รักพ่อ เราต้องตามล่ามัน และสังเวยชีวิตของมันเพื่อพ่อ? แบบนี้พ่อจะภูมิใจหรือเปล่า

เรารักของเรา โดยไม่แสดงออกดีกว่า คนอื่นเค้าก็มีสิทธิของเค้าที่จะทำอะไร ยิ่งเค้าไม่ใช่คนไทย คุณไม่มีสิทไปแตะต้องเค้าเลย ด่าได้อย่างเดียว และด่าได้เฉพาะในนี้เท่านั้น โลกความจริงคุณก็ไม่มีสิทไปด่าเค้าต่อหน้า

ผมไม่ใช่ไม่รัก แต่ผมรักแบบมีสติ อยากฝากเอาไว้

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ไอ่คนที่ทำเนี่ย ชื่อ david kraics

ยังเป็นแค่เด็กเกรียนหัวสิวอยู่เลย

คราวหลังถ้าไปเจออะไรแบบนี้ อย่าไปสนใจเลยครับ

อะนี่ น่าจะเป็น facebook มัน https://www.facebook.com/profile.php?id=100006200703089

ผมสังเกตจากสัญลักณษ์ที่ใช้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 5th December 2013 เมื่อ 07:04

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JamesHeller อ่านกระทู้
    ฮ่าๆๆ คุณข้างบน ก็โอเคเลยครับ เพราะว่า คนต่างประเทศเขามีกฏห้ามนับถือออกสื่อ อยู่แล้ว
    แต่เท่าที่สังเกตมา ไม่ค่อยจะเห็นใครเคืองกับภาพเลยนะครับ
    ไอ้กฏบ้าบอแบบนั้นมันไม่มีหรอกครับ ห้ามนับถือออกสื่อ แต่เขานับถือในสิทธิเสรีภาพของผู้เห็นต่างน่ะ ถ้ามันผิดตามข้อกฏหมายก็ว่ากันอีกทีตามกฏหมาย ไม่ใช่แค่ว่าเห็นอะไรไม่ชอบ ไม่เข้าตา = ผิดทันทีโดยไม่มีการตรวจสอบ ถ้าคุณไม่พึงพอใจคุณก็ออกมาโต้แย้งตามขอบเขตของสิทธิ์ที่พึงมี จิตใจคนบ้านเค้าผมมองว่าค่อนข้าง แฟร์ และ เปิดกว้าง กว่าคนบ้านเราเยอะนะ ไม่รู้ทำไมคนที่นี่ถึงชอบมองว่าพวกฝรั่งหยาบโลน ทั้งๆที่ผมว่าระดับจิตใจคนพวกนั้นมันสูงกว่าของเราเยอะ

ผมจะไม่พูดถึงผิดถูกหรอก เพราะเรื่องติฉินนินทา มันเรื่องธรรมดาของโลก แต่ถามว่าเคืองไหม มันก็เคืองแหละครับ ลองใครก็ไม่รู้เอารูปคนที่คุณเคารพจริงๆ หรือจะรูปพ่อรูปแม่คุณไปทำไปย่ำยี หรือกล่าวหาทั้งๆที่มันไม่จริง มันก็ต้องมีอารมอยู่แล้วแหละ เว้นแต่คุณจะไม่เคยเคารพนับถือใคร กุเจ๋งสุดในโลกา กรณีนี้ผมว่าเกินเยียวยาแล้วล่ะ
    ถ้าอยากรู้เรื่องจริงไม่จริง ยกเลิก 112 สิ แล้วจะมีอีกหลายๆคนเล่าอะไรให้คุณฟัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 5th December 2013 เมื่อ 09:10
    รอวันโดนแบน

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เขาไม่รักช่างเขาเหอะครับ เรายังเอาท่านผู้นำแห่งเกาหลีมาเล่นกันสะมันส์เลยนะครับ 5555
    ฟ้ารู้ ดินรู้ กุรู้ เป็นพอครับ (:

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    เห้อ สลดใจจริงๆน่ะแหละครับ ผมอาจจะ ใจร้อนเกินไปจริงๆ ลืมมองไปรอบๆให้ดีกว่านี้ อย่างไรกระทู้นี้ ก็ไม่ได้มีวี่แววของการออกกำลัง ซะเท่าไหร่
    คงเป็นกระทู้สาระมากกว่า 555 แต่ยังไงก็ตาม ผมก็รู้สึกเคืองกับไอภาพนี้อยู่ดี ถึงแม้ว่าจะทำอะไรไม่ได้
    และเท่าที่ผมบอกไป ผมไม่ได้บอกว่า จะให้ไปฆ่าไอหมอนี่นะ ผมแค่บอกว่า แจ้งตำรวจ เผื่อว่า เขาจะได้เอามาแค่ สอบปากคำ ตรงนี้ผมลืมกล่าวไว้
    การเข้าใจผิดของผม มันก็รู้สึกแย่แหละครับ อันนี้พูดตรงๆ ที่ผมกล่าวมา คือผมรักท่านก็จริง แต่รู้สึกว่าจะใจร้อนไปหน่อย อันนี้ขอย้ำครับ
    เริ่มเซ็งๆละ ไปต้ม มาม่า โซ้ยดีกว่า 555

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    รูปนี่มันสองปีที่แล้ว

และเจ้าของเค้ามาบอกว่านี่เป็นรูปแสดงถึงคนไทยที่ติดอินเทอร์เน็ตมากเกินไป ซีเรียจกับทุกอย่าง (ผมไม่เกี่ยวเค้าบอกมาเองนะ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    รูปนั้นมันสองปีแล้วนะ - -*

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เรื่องปกติมากครับ ไม่เห็นว่าจะเสียหายตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Johnniehut อ่านกระทู้
    แหม่อารมณ์เดียวกับตอนเอาภาพแมนยูมาล้อเลยแหม่
    #112 มีผลกับคนในประเทศเท่านั้นนะครับแหม่
    แล้วทำไมไม่คิดเวลาเหล่าท่านสูงส่งเอาลีดเดอร์ประเทศเค้ามาเล่นสิครับ
    แนวทางการใช้ชีวิตมันคนละแนวเลย
    แต่ไอหมอนี่ก็แขวะแรงหน่อยนะแหม่

#PS แหม่ ภาพสมัยพระเจ้าเหา #จขกท. ก็ยังขุดมาได้
    #PS2 ไปเจอยังไง?
    ปล มันมี ปล2ด้วยหรอครับอันที่จริง ปล น่าจะเป็นข้อความสุดท้ายเเล้วนะหรือภาษาไทยผมเรียนมาผิด

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อย่ามายุ่งกับ 112 เลยนะครับ 555

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ไอนี่โดนพี่เต๋ากระทืบแน่ครับ