ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

พอดีจะไปเที่ยวญี่ปุ่นกับเพื่อนครับ !

ขอสอบถาคนที่เคยไปมาแล้วหน่อยนะครับ

1.ผมเกิด 14 ม.ค. 2542 แล้วตอนนี้เค้ายังนับเป็น 14 ยุไหมครับ
    2.ข่าวเรื่องยกเลิกมาตรการยกเลิกวีซ่าในญี่ปุ่นนี่จริงไหมครับ ?
    3.ถ้าข้อ 2 ยกเลิกจริงผมจะไปทำวีซ่าได้ที่ไหนครับ
    4.ทำพาสปอร์ตได้ที่ไหนครับ
    5.ถ้าผมอายุประมาณ (14-15) เนี่ยไปเที่ยวกับเพื่อน 2 คนโดยมีคำอนุมัติจากผู้ปกครองเนี่ยเค้าจะให้ไปไหมครับ (ไปเองจองโณงแรมเองทำอะไรเองทั้งหมด)

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โว้วๆใจเย็นก่อนครับผมว่าไว้ค่อย 17-18 ค่อยไปดีกว่ามั้ยครับผมแนะนำนะเพราะจะไปต่างประเทศยุ่งยากมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ใจเย็นๆ นะครับ ภาษาได้หรือ ป่าวเดียวจะสื่อสาร ลำบากนะ ผมง่ารออายุเยอะๆก่อนดีกว่าครับ

ปล.ผู้ปกครองว่าไง

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    โอ้วๆ ยังน้องๆเด็กๆอยุ่เลยครับ . แต่ก็ไปได้น้ะ .. วีซ่าไม่น่าจะทำได้น้ะครับ เพราะว่าน้องไม่ได้ไปเรียนหรือไปทำงาน แต่ตอนที่จำปั้มตราเข้าประเทศก็ลองสอบถามดูว่านักท่องเที่ยวสามารถอยู่ได้กี่วัน อะไรยังไง. ถ้าพูดญี่ปุ่นได้ก็สบายแล้วครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ภาษาต้องได้นะครับ งูๆปลาๆไปนี่ยากนะ อีกอย่าง จะไปสปีกอิงลิชกับญี่ปุ่น ไม่ได้เลยนะ

คนญี่ปุ่นเดินหนีเลยนะ เพิ่มอีกอย่างครับ อันตรายด้วย ถ้ามีผู้ปกครอง หรือคนโตไปด้วยจะดีกว่า

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เอารังสีกลับมาฝากด้วยนะครับ ฮ่า ๆ ๆ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ดุไปมั้งครับ บางแสนก็พอแล้วหนู

#หนูไม่รู้ #หนูไม่เกี่ยว #หนูใส่สายเดี่ยว #มาเที่ยวเกียวโต

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    ภาษาต้องได้นะครับ งูๆปลาๆไปนี่ยากนะ อีกอย่าง จะไปสปีกอิงลิชกับญี่ปุ่น ไม่ได้เลยนะ

คนญี่ปุ่นเดินหนีเลยนะ เพิ่มอีกอย่างครับ อันตรายด้วย ถ้ามีผู้ปกครอง หรือคนโตไปด้วยจะดีกว่า
    ใช่ครับ เพราะว่า

CR.Original Soundtrack

แหม่ ความคาวายอินี่มันบังความควายมิดเลย

#หนูไม่รู้ #หนูไม่เกี่ยว #หนูมาดูสายเดี่ยว #เด๋วก็ไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Johnniehut : 6th December 2013 เมื่อ 21:08
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    55555+จะไปก็ไปได้ครับ แต่ไปแล้วหลงกลับมาไม่ได้นะครับ555555+(อิฉฉาวุ๊ยๆๆ)

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ถ่ายคอสเพลมาให้ดูด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ญี่ปุ่นไม่ได้ยกเลิกวีซ่า แต่ยกเว้นวีซ่าไปได้ 15วันถ้าเกิน 15วัน จะต้องยื่นขอวีซ่าก่อนการเดินทาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ALMONDS : 6th December 2013 เมื่อ 21:08

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ไปเที่ยวกับ พวกทัวร์ เถอะครับ สบายกว่าเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อายุ 14 ไปญี่ปุ่นกับเพื่อน ยังไม่บรรลุนิติภาวะเลยนะครับ ไปโดยไม่มีผู้ปกครองได้ผมให้กราบเลย

ตั้งใจจะไปญี่ปุ่น แต่ไม่รู้ที่ทำพาสปอร์ต อยู่ในไทยยังไม่รู้ว่าพาสปอร์ตทำที่ไหน ถ้าอยู่ญี่ปุ่นจะรอดมั้ย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ไปได้นะ ผมยังไปเองเลย ปัจจุบัณ 15 ปี เเต่ผมไปก่อนที่จะยกเลิกใช้วีซ่าอะ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ตอนผม 14 ผมเดินออกจากบ้านไปหน้าปากซอยยังรอดยากเลย คุณเล่นไปญี่ปุ่นเลยเรอะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เอาผู้ใหญ่ไปด้วยเถอะถ้าจะไปจริงๆ

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    คุณอาจจะคิดว่า ทำไมอายุน้อยอายุ 14 แล้วทำไม เขาไม่ดูอายุกันหรอก แต่ความจริงแล้วมันดูนะครับ การทำวีซ่าคุณทำไม่ได้แน่นอน อีกอย่างไปนู้นอันตรายนะครับคิดว่าที่นู้นสวยหรูนักหรอ (รออีกไม่กี่ปีค่อยไปก็ได่ครับแหม่)

ปล.รู้ว่ามันเกิดกี่เลสอยากจะไปมอง.....

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เที่ยวผ่าน ทัวร์ดีกว่าครับน้อง ไม่ยุ่งยาก

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมว่าถึงได้วีซ่า แต่ถ้าไม่ไปทัวอ่ะ จบชีวิตแน่ๆ เพราะญี่ปุ่นเป็นชาตินิยมมากๆ พูดภาษาอังกฤษกับเค้าไม่คุยด้วยนะเออ

ผมหนับหนุนนะ แต่น้องลองคิดดีๆนะ เพราะญี่ปุ่นเอาชีวิตรอดยาก ถ้าไม่มีใครเคยไป

ผมเพิ่ง 16 แต่ก็เคยไปเที่ยวต่างประเทศกับเพื่อนนะ ฮ้าๆๆ (เพิ่งไปเมื่อปิดเทอมที่ผ่านมา)

คิดดีๆครับ เพราะญี่ปุ่นไม่มีภาษาอังกฤษนะครับ = = ทำใจเลยเรื่องนี้

ลองดู ไม่งั้นลองไปประเทศง่ายๆอย่างสิงคโปร์ก่อนครับ ไปง่ายกินง่าย อยู๋ง่าย คนใจดี ลองๆ หาประสบการณ์ก่อน

ปีหน้าผมก็มีแผนไปญี่ปุ่นกับเพื่อนครับ แต่ต้องให้ครูพาไป ไม่งั้นไม่รอดแน่ๆ ฮ้าๆๆๆ (ไม่มีประสบการณ์ที่ญี่ปุ่นมาก่อน ไม่ขอเสี่ยงกับประเทศนั้น)

สู้ๆครับ ขอวีซ่าได้ก็ดีแล้วครับ ผมแนะนำหาคนพาไปด้วยนะ อย่าไปกันเอง มันยากเกินไปจริงๆ ครับ ประเทศนั้น ที่เราจะไปเที่ยว เพราะเค้าไม่ใช้ภาษาอังกฤษกัน

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    โว้ๆ ใจเย็นๆ ครับ ปรึกษาผู้ปกครองดีๆ ครับ
    I Hate You.

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่ไหวมั้งครับไปกัน 2 คนเนี้ยพึ่ง 14 เองอย่าพึ่งไปเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อายุ 15ไปได้นะครับ ถ้าต่ำกว่า 15 ต้องมีคนอายุที่เท่ากับหรือมากกว่า 15 ครับ โดยต้องมีหนังสือยินยอมจากผู้ปกครองครับ ส่วนพาสปอตนั้น ต้องไปทำ โดยต้องมีผู้ปกครองไปยืนยันและเซ็น พาสปอตให้ครับ ทำเองไม่ได้ จากนั้นรอประมาน 7 วัน หรือมากกว่านั้น เค้าจะนัดให้เราไปรับ พาสปอต ครับ เป็นอันจบพิธี ไปดีมาดีนะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อยากไปก็ไปใครจะห้ามได้ ค่าครองชีพที่นั้นสูงโพดๆเลยครับเตรียมเงินไปเยอะๆหน่อยก็ดี
    เว็บสถานทูตยุ่น>>http://www.th.emb-japan.go.jp/th/consular/visaindex.htm

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ขอพูดหน่อยนะครับ ขาไปเนียไม่เท่าไหร่หรอกครับ เพราะพูดไทยอะไรๆ ก็ง่ายแต่เวลาจะกลับเนีย ไม่ได้ซักภาษาโดยเฉพาะภาษาญี่ปุ่นไม่ได้ผมไม่แนะนำเลยนะครับ
    ผมพอฟังรู้เรื่อง พูดได้นิดหน่อย อายุ 21 ปี อ่าน Hiragana ออก Kanji ไม่ได้ ผมยังไม่กล้าไปเลย เพราะ

- หากหลงทาง จะทำยังไงถึงถามทางได้ก็โดนค่าบอกทางอยู่ดีเช่น รถไฟฟ้า ซื้อตั๋วไม่เป็นอ่านไม่ออก เขาช่วยนะแต่เก็บเงินทอนเราไปด้วย (เจอคนดีดีก็รอดไป)
    - การพักแรม แน่นอนมันถึงมีการสื่อสารพูดคุย คงไม่ไปเช้าเย็นกลับหรอกทั้งครับ ไม่งั้นจะไปทำไมเสียดายเงินและเวลา เว้นแต่เพื่อน 2 คนนั้นจะพูดญี่ปุ่นได้
    - การสื่อสาร สุดยอดครับ ซิมไทยโทรทีไม่ถึง 2 นาทีหมด 50 บาท ถ้าเช่าเอาก็ต้องพูดคุยสื่อสารอยู่ดีนั้นแหละ ถามเช่นโทรศัพมาก็แพงพอๆ กับซื้อโทรศัพท์ที่นั้นเลย
    - การสื่อสารภาษาอังกฤษ ถ้าน้องเจอญี่ปุ่นพูด Eng แล้วจะเงิบเพราะถ้าเจอพวกพูด Eng แบบสำเนียงตัวเอง Oreji = Orange hoteru = Hotel แต่มันก็เป็นภาษาเขาเหมือนกัน
    - ป้านบอกทาง หรือชื่อสถานที่ ที่ผมเห็นในหนังใน anime ส่วนใหญ่สุดยอด ตัว Kanji เยอะมาก แทบไม่มี Eng กำกับไว้เลยน้าาาาาาาาา

ถ้าขอมูลผมผิดก็ขออภัย ตอนนี้ผมก็วางแผนจะไปกับเพื่อน 5 คนงบคนละ 50k จำนวน 5 วัน ไป Akihabara หุหุหุหุ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    หาไกด์เถอะครับ ต่อให้รู้ภาษาญี่ปุ่น มันก็ชวนหลงเอาได้ง่ายๆ แล้วไหนจะเรื่องเดินทางในประเทศนี้อีก กฎเกณบางอย่างที่คุณจำเป็นต้องรู้ไกด์เขาจะบอก เพราะประเทศนี้มันย่อยมากๆ เรื่องกฎและระบบต่างๆ หากไม่มีประสบการณ์มึนแน่ๆ คนที่อยู่ญี่ปุ่นมา 10 ปียังมีปล่อยไก่เลยครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เด็กน้อยความรู้เจ้ายังด้อยอย่าไปเลย ไปเที่ยวในไทยหใ้รอดก่อน ถ้าไปเองแล้วพูดญี่ปุ่นไม่ได้ก็แย่อะเขาพูดENGกันไม่ค่อยได้นะทางนู้นอะ

จะมีลง นสพ เด็กหายที่ญี่ปุ่นหาไม่เจอโดนจับไปขายตูดก็คราวงนี้ล่ะวะ

แล้วก็อย่าลืมบอกลาพ่อแม่น้องด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 7th December 2013 เมื่อ 09:12