ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 154

หมาผมตายแล้วครับ

วันเสาร์-อาทิตย์ผมคิดว่าจะมีอะไรสนุกๆให้รอทำ ทั้งเล่นเกมและดูหนังเพลินๆ แต่มันไม่ได้เป็นอย่างนั้นน่ะสิ ผมตื่นมาในเช้าวันเสาร์ ตื่นโดยเสียงของแม่ที่แม่พูดว่า "ปอมตายแล้วๆ!!" ซึ่ง "ปอมปอม" นั่นก็คือชื่อหมาผมนั่นเอง ผมตกใจมากที่ได้ยินอย่างนั้น จึงรีบหยิบแว่นแล้วก็รีบวิ่งลงไปข้างล่างเพื่อดูว่าเกืดอะไรขึ้น ก็ได้พบเห็นหมาของผมหมดลมหายใจ ตายไปเรียบร้อยแล้ว..

สิ่งที่ผมเห็นตอนนั้นก็คือปอมปอมในสภาพที่ตาค้างอยู่ มีเลือดออกมาส่วนหนึ่งตรงท้อง พอไปจับชีพจรหัวใจก็ได้รู้ว่าปอมตายแล้ว พ่อแม่พี่ที่เรียงรายนั่งอยู่รอบๆปอมปอมก็ทำอะไรไม่ได้นอกเสียใจและร้องไห้ที่เห็นหมาที่รักที่เป็นครอบของตัวเองตาย ปอมปอมเปรียบเสมือนน้องเล็กสุดในครอบครัวผม มีอายุประมาณ 4 เดือนได้แล้ว ก็ยังเป็นหมาตัวเล็กที่ยังซนอยู่ ผมถามพ่อว่าเกิดอะไรขึ้นกับปอม พ่อก็ตอบผมว่า พ่อน่ะกำลังจะเปิดประตูรั้วในตอนเช้า ประตูกระจกที่มีอยู่ก็มีไว้ปิดเปิดก่อนออกมาที่โรงรถหน้าบ้าน ปอมปอมก็วิ่งด้วยความเร็วมากๆ เพื่อจะออกมาหาพ่อ เป็นหมาที่ฉลาดมากครับ มันใช้ปากดันไอ้ที่พ่อซื้อมากั้นปอมไว้ไม่ให้ออกจากบ้าน แต่มันก็ฉลาดมากที่ใช้ปากดันที่กั้นนั้นไว้ และออกไปนอกบ้านด้วยความรวดเร็ว

พอมันออกจากหน้าบ้าน พ่อกำลังใช้กุญแจเปิดประตูรั้วอยู่ แต่ในวินาทีนั้นพ่อก็มองไปที่ปอมที่เดินออกไปข้างนอกนั้น พ่อก็เรียกปอมปกติว่า ปอมกลับเข้าบ้านเร็วๆ แต่มันไม่กลับครับ หน้าบ้านมีถนนเล็กๆอยู่ มีรถกระบะสีดำขับผ่านหน้าบ้าน รถมันเห็นปอมแล้ว แต่มันหยุดเบรคทัน ปอมก็เลยดมๆล้อตามธรรมชาติของมันจนกระทั่งรถคันนั้นมันนึกว่าปอมหลีกทางรถออกไปแล้วและรถนั้นก็เหยียบเข้าไปที่ตัวปอมเต็มๆ 2 ล้อ ล้อหน้าและล้อหลัง พ่อผมทำอะไรไม่ถูก ตอนไขกุญแจ ใจไม่ได้อยู่กับเนื้อกับตัว เมื่อไขประตูรั้วได้ปึ๊บ พ่อก็รีบวิ่งไปหยิบปอมอย่างรวดเร็ว รถกระบะสีดำขับผ่านไปอย่างไม่สนใจ ก็ตามนั้นแหละครับ ได้หมามานอนนิ่ง ตายังไม่หลับ ครอบครัวเราก็ร้องไห้อยู่นาน

พ่อบอกว่าจะเอาหมาไปฝังที่บ้านเกิดของพ่อผม ก่อนจะไปผมมองสิ่งเหล่านี้แล้วน้ำตาก็ยังไหลพรากไม่หยุด

สิ่งที่ปอมปอมเคยมี อาหารเม็ด ที่นอนนุ่มๆที่อยู่ข้างเตียงผม ปลอกคอน่ารักที่มีกริ่งอยู่ สิ่งที่มันชอบกัดเล่นๆทุกครั้ง ตุ๊กตาหมูที่บีบแล้วมีเสียง ปอมกัดจนเหลือแต่แค่หัวหมู ถุงอาหารเม็ด กล่องใส่หูฟังที่พี่ชายไม่ใช้แล้ว ให้ปอมปอมมากัดแล้ว สิ่งเหล่านั้นเมื่อผมเห็นแล้วก็น้ำตาไหลไม่หยุด ทำไมเราอยู่กันได้ไม่นานทำไมต้องจากกันไปด้วย เดี๋ยวสิสิ่งที่ผมรออยู่ รอที่ Central Festival ที่หาดใหญ่ใกล้จะเปิด รอที่จะพาปอมปอมขับรถผ่านไปดูลักษณะตึกของ Central รอที่จะพาปอมไปเล่นน้ำริมทะเลสวยๆ รอที่จะรอที่จะให้ปอมเห็นเกมโปรดอย่าง Dead Rising 3 ลง PC รอที่จะได้เห็นประเทศไทยได้เข้าอาเซียนแล้ว ได้ปอมอยู่ไม่ถึงเวลานั้น ต้องมาตายจากกันซะก่อน หลับให้สบายนะเพื่อน

พ่อขับรถไปที่บ้านเกิดของพ่อซึ่งอยู่ไม่ไกลจากหาดใหญ่มาก พ่อเอาจอบ กล่องที่ใส่ของที่ปอมปอมชอบเล่น และตัวปอมปอม เราฝังปอมปอมไว้ใต้ต้นไม้ใหญ่ พอใช้จอบนั้นกวาดดินให้เป็นหลุม เมื่อทำเสร็จแล้วพ่อใส่ปอมลงไปในหลุมนั้น ตามด้วยกล่องที่ใส่ของที่ปอมปอมชอบเล่น เราทั้งครอบครัวจับที่ตัวปอมแล้วอธิฐานเรื่องดีๆ ครอบครัวล้วนแล้วบอกว่าขอให้ชาติหน้าเกิดเป็นคนที่ดี เราต้องได้เจอกันอีกแน่ๆ เราทั้งครอบครัวช่วยกันเอาดินถมลงไปให้หมด และได้วางดอกไม้สีแดงลงไป พร้อมทั้งจุดธูปเทียนลงไปบนนั้น เราร้องห่มร้องไห้ในสิ่งที่เราสูญเสียไป หลับให้ฝันดีนะปอม เราได้ทำบุญมาร่วมกันแล้วล่ะ

เรื่องราวที่ผ่านมามีแต่เรื่องความทรงจำดีๆ ถึงแม้นายเป็นเด็ก เด็กก็ซนตามภาษาเด็กแหละน่า ขอให้นายหลับฝันดี นายจะอยู่ในความทรงจำฉันเสมอ

ผมเป็นเด็กอายุ 14 ครับผม ปอมปอมคือหมาตัวแรกที่ผมเลี้ยงในชีวิตของผม สิ่งที่ผมโพสต์ไปอยากให้ทุกคนรู้ว่าควรระวังอะไรในรอบตัวอีกมากมาย ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 0LDBOY : 7th December 2013 เมื่อ 14:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เสียใจด้วยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    T T เสียใจด้วยคับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    เสียใจด้วยครับ นี่แหละครับทำให้บ้านผมเขาไม่อยากเลี้ยงหมากัน มันตายแล้วเศร้าใจ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เอาใจช่วยครับ ผมก็เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    น่าสงสารอ่ะ T^T เสียใจด้วยครับผมขอให้น้อง ปอมปอม ไปสู่สุขคติ น่ะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เสียใจด้วย...อ่านแล้วเศร้า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมเสีย หมา ไป 3 ตัว ทำใจลำบาคมาก.....

แต่ผมก็ เสียใจ ด้วยครับ...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    แมวผมก็ตายไปเหมือนกันครับ อายุยังน้อยอยู่เลย ตายเพราะโดนวางยาเบื่อ(แทบจะเป็นสาเหตุการตายตามธรรมชาติของแมวไปแล้ว)

แมวตัวนี้เจอกันที่โรงเรียน ผมสนิทกับมันมาก ช่วงนึงเคยเอาไปไว้บ้านเพราะป้าที่คอยดูแลมันขอไว้ เพราะมันจะโดนทางโรงเรียนจับไปปล่อย พอเรื่องเงียบป้าก็ขอให้เอาไปคืน ก็คืนให้ ผ่านมาไม่นานมันดันไปโดนยาเบื่อตาย เฮ้อ

ทุกวันนี้มองไปบนเครื่องซักผ้าที่มันเคยนอน มองไปที่กระดาษลังที่มันใช้ฝนเล็บ กับที่ซ่อนต่างๆตามบ้าน มองทีไรก็ใจหาย เศร้าทุกที ต้องมานั่งดูวิดีโอที่ถ่ายเอาไว้อะ T^T

ขอให้กลับมาเจอกันอีกนะครับ ไม่ว่าชาตินี้ชาติไหน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ความรู้สึกนี้เคยเกิดขึ้นกับผม ผมเข้าใจครับ เสียใจด้วยครับ

ปล.จะบอกว่าผีหมามีนะ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    R.I.P Paul Walker เอ้ย R.I.P PomPom

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ผมผ่านมาหมดแล้วตั้งแต่สุนัขโดนชนโดนยาหรือป่วยตาย เข้าใจดีและก็เสียใจด้วยครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    บ้านผมเลี้ยงแมว แมวผมก็ตายไปหลายตัวเหมือนกันครับ เข้าใจความรู้สึก มีเกิดก็ต้องมีตายครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เสียใจด้วยครับ ผมก็มัสัตว์ที่รักอยุ แมวแหละ ก็ตายโดนรถชน กับ เม็ดเลือดขาว มี2ตัว
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    หมาคุณ ชื่อ เหมือนผมเลย 55555

ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ ไม่ต้องคิดมากครับ
    ???

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เสียใจด้วยครับ หมาผมชื่อแดง ก็โดนรถทับตายเหมือนกัน มันแสนรู้สุดๆ นึกแล้วเศร้า

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    โทดๆๆ แมว พิม แมวเดินผ่าน คีบอด แมวนอนทับ คีบอด สะใจหมามัน ตาย โทดๆ แมวพิม โทดๆแมวเดินผ่าน โทดๆแมวนอนทับ คีบอด

เลวและสันดานเสียมาก พ่อแม่ไม่สั่งสอนหรอครับเรื่องการพูดให้รู้การะเทสะ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    เสียใจด้วยนะครับ การพลาดจากสิ่งอันเป็นที่รักมันช่างทรมาน... R.I.P

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    เสียใจด้วยครับ ผมก็เคยเจอ แต่ของคุณยังดีที่สภาพยังดีอยู่ ของผมเละเลยครับ TT

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    เสียใจด้วยครับ ^^
    I Don't need Weapons I got logic

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เสียใจด้วยนะครับ ผมก็รักสุนัขเช่นกัน ถือเป็นสมาชิกในครอบครัวเลยทีเดียว

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เสียใจด้ายครับ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    คนรักหมาเหมือน เสียใจด้วยนะครับ บ้านผมก็เลี้ยง เมื่อก่อนมีเป็นสิบเดี๋ยวนี้เหลืออยู่สี่ตั่วเองครับ มันแก่ตายเรื่อยๆ จนแม่ผมบอกว่าถ้ามันตายหมดจะไม่เลี้ยงแลวหมาอ่ะ ไม่ใช่ว่าสิ้นเปลืองนะครับ เวลามันตาย สงสารมันมากๆแบบว่าอยู่กับเรามาจนผูกพันแล้วอยู่มันตายยังงี้มันทำใจยากครับ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: