ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoejoe2 อ่านกระทู้
    จากประสบกรณ์ พยามให้เลิกค่อยๆทำ แต่คุณต้องเล่นเกมส์นั้นด้วย เพราะ ในเกมออนไลน์คนเยอะ โอกาศคุยกับคนอื่นมีมาก โอกาศที่นะปันใจไปให้คนในเกมมีสูงมากติดต่อด้วยการแชทจีบกันในเกมแล้วระวังเรื่องนัดเจอกัน และถ้าคุณไม่ได้เล่นเกมนั้นเเฟนคุณก็จะถามเรื่องในเกมกับคนอื่น สำคัญคุณต้องเล่นให้เก่งด้วยมีปัญหาอะไรในเกมส์คุณปกป้องแฟนคุณได้ในเกมส์ แฟนคุณไม่ไปไหนเเน่คุณจะเป็นที่พึ่งในเกมส์และ ชีวิตจริงคุณก็มีโอกาศได้คุยกันมากขึ้นถึงเเม้จะคุยเรื่องเกมส์ แต่ๆถ้าคุณในเกมส์ไม่เก่งละก็มันอาจจะมีโอกาศที่คนอื่นที่เก่งๆเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาแทนคุณได้ แล้วคราวนี้การที่แฟนคุณที่คุยกันน้อยลงอาจจะไม่ได้คุยกันอีกเลยเป็นไปได้ แล้วแฟนคุณจะค่อยๆเบื่อเกมส์เอง ต้องใช้เวลานานพอสมควร (ประสบการณ์ตรงผมหมดเงินจากเติมเงินไปเยอะมากจนเเฟนเลิกเล่นเกมส์ละใช้เวลา เกือบ2ปี เกมส์CABAL)

ผมอ่านแล้วจิตตกเลยครับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้
    คือพักหลังมานี้ แฟนผมติดเกมมากเลยครับ (เกมออนไลน์) คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเนี่ยเล่นเกมออนไลนืเกมนึง แล้วผมก็แคปรูปมาลงเฟส ปกติเวลาผมเล่นเกมครับ ผมชอบแคปรูปเกม พอแฟนผมเห็น แฟนผมก็โลหดมาเล่นตามผม ผมไม่ได้ชวนเลยนะ แล้วพอดีว่า แฟนผมติดเกมนี้เช้าอย่างจังเลย วันๆ เอาแต่นั่งเล่นเกมนี้แหละคับ ปกติเมื่อก่อนนี่จะวาดรูป ทำอย่างอื่นเยอะแยะ พักหลังมานี้เล่นแต่เกม
    ปัญหาก็คือว่า 1 เลยครับ เธอตอบผมช้ามาก เวลาแชทกัน 2 นาทีตอบ 5นาทีตอบ ไม่ก็ 10 นาทีตอบ เธอจะไม่มีเวลาให้ผมเลยครับ เล่นเกมอย่างเดียว เสียเงินเสียทอง เติมเกิมไปเป็น พัน แล้วคับ

เธอไม่มีเวลาให้ผมเลย ไม่เหมือนคู่รัก คู่อื่นๆ ที่เขามีเวลาให้กัน คุยกัน อะไรแบบนั้น ตอนนี้ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ผมเคยโกหกเธอว่า ผมลบตัวละครในเกม เธอก็โกรธผมใหญ่เลย ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงให้แฟนผม เลิกติดเกมแล้วคับ ขอคำชี้แนะ แนะนำ ด้วยครับผม

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ
    เอ่อ จริงๆนิยามคำว่า แฟน ของคุณเป็นแบบไหนครับ? ต้องคุยกันตลอดเวลางั้นหรือ? 2 5 10 นาทีตอบ ผมว่าก็เร็วแล้วนะ ผมนี่อย่างต่ำ 20 นาที ต่างคนต่างไม่ว่าง ถ้าคุณจะมีปัญหากับแค่ว่าเขาตอบแชทช้า ก็เปลี่ยนความคิดซะใหม่เถอะนะครับ ลองไว้ใจเขาดู แต่ถ้าวันไหนคุณทนไม่ไหวจริงๆแบบไม่ไหวแล้ว คุณก็ขอคุยกับเขาสิครับว่าทำไมถึงติดขนาดนี้ แต่ไอที่ว่าไปคุยกับคนอื่นงู้นงี้ ถ้าเป็น ผญ ที่เขาจริงใจ รักคุณคนเดียว เขาไม่ทำหรอกครับ แค่ไว้ใจ เราก็สบายหัวไปตั้งเยอะแล้วครับ แต่ก่อนผมก็เคยเป็นพวกขี้หวง แฟนคุยกับ ผช คนอื่นนิดๆหน่อยเป็นไม่ได้ แต่เดี๋ยวนี้ต่างคนต่างไว้ใจกันแล้วครับ คำว่าแฟนไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกัน แต่มีไว้ให้รู้ว่ามีคนเป็นห่วงเราตลอดเวลา ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 225DCC5F : 12th December 2013 เมื่อ 08:59

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    เข้าไปแฮก เปลี่ยนพาสเวิส ลบตัวละครของเธอ ช่วยได้นะ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่ติดเกมส์น่ะ ถึงจะมีแฟนที่ติดเกมส์เหมือนกันก็เถอะบางทีก็ไม่ค่อยมีเวลาให้กันเพราะเอาแต่เล่นเกมส์ จนทะเลาะกันบ่อยขึ้น
    แต่พักหลังๆมาก็เริ่มคุยกันตกลงกันไว้ว่าจะเล่นถึงกี่โมงและจะมีเวลาให้กันกี่โมง โดยเฉพาะการเล่นเกมส์นะก็คุยบางนิดๆหน่อย เราน่ะรอแฟนเราตอบเป็นชั่วโมงยังเคยมาเลยนะ
    เเต่ก็เข้าใจ พยายามเข้าใจกัน เพราะต่างคนก็ต้องมีเวลาเป็นของตัวเองบ้างนะคะ ถึงจะไม่หวานเหมือนคู่ๆอื่นๆ แต่ก็คอยเติมให้กันอยู่เสมอนะ เรากับเค้าก็อยู่กันคนละที
    มันเป็นเรื่องปกติที่จะต้องอยากคุย คิดถึงกันน่ะ ถ้าให้เลิกเกมส์เลยมันทำยากนะคะ อย่างเราก็พลัดกันบางทีก็เล่นเกมส์ที่เค้าเล่น บางทีเค้าก็มาเล่นเกมส์ที่เราเล่นนะคะ
    ถึงจะมีปัญหาแต่ก็พยายามปรับความเข้าใจกันดีกว่าที่ต่างฝ่ายต่างเงียบกันนะคะ แต่ทาที่ดีเลยคือคุยกันทางโทรศัพท์จะดีกว่าจะทำให้เค้าสนใจกับคนที่คุยมากกว่าการเล่นเกมส์คะ
    เราก็เป็นคนคิดมากเค้าก็คิดมาก แต่ว่าก็ไม่อยากให้คิดมากนะคะถ้ายังรักกันก็ต้องเข้าใจกันคะตรงนี้ถึงจะทำให้ทั้งสองฝ่ายสบายใจและมีความสุขเพราะคนเราไม่ได้มีเพียงอยู่แค่หน้าจอคอมอย่างเดียว
    ลองออกไปหาอะไรทำดูก็จะช่วยได้หรือถ้าชวนกันไปเที่ยวก็ดีคะ เป็นการชดเชยเวลาให้กันและกันคะ ส่วนตัวเราเเล้วอยู่คนละจังหวัดยังไม่ีมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันเลยคะ แต่ก็เข้าใจและปรับเข้าหากันและจะมีความสุขคะ ^^

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะกับประสบการณ์ตรงของเราคะ ถ้ายังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    จากเท่าที่รู้จัก ผู้หญิงมีความต้องการเอาชนะมากกว่าผู้ชายนะครับ ดังนั้นแนะนำให้หาอย่างอื่นให้เขาทำ ให้เขารู้สึกอยากเอาชนะเราครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    เราก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่ติดเกมส์น่ะ ถึงจะมีแฟนที่ติดเกมส์เหมือนกันก็เถอะบางทีก็ไม่ค่อยมีเวลาให้กันเพราะเอาแต่เล่นเกมส์ จนทะเลาะกันบ่อยขึ้น
    แต่พักหลังๆมาก็เริ่มคุยกันตกลงกันไว้ว่าจะเล่นถึงกี่โมงและจะมีเวลาให้กันกี่โมง โดยเฉพาะการเล่นเกมส์นะก็คุยบางนิดๆหน่อย เราน่ะรอแฟนเราตอบเป็นชั่วโมงยังเคยมาเลยนะ
    เเต่ก็เข้าใจ พยายามเข้าใจกัน เพราะต่างคนก็ต้องมีเวลาเป็นของตัวเองบ้างนะคะ ถึงจะไม่หวานเหมือนคู่ๆอื่นๆ แต่ก็คอยเติมให้กันอยู่เสมอนะ เรากับเค้าก็อยู่กันคนละที
    มันเป็นเรื่องปกติที่จะต้องอยากคุย คิดถึงกันน่ะ ถ้าให้เลิกเกมส์เลยมันทำยากนะคะ อย่างเราก็พลัดกันบางทีก็เล่นเกมส์ที่เค้าเล่น บางทีเค้าก็มาเล่นเกมส์ที่เราเล่นนะคะ
    ถึงจะมีปัญหาแต่ก็พยายามปรับความเข้าใจกันดีกว่าที่ต่างฝ่ายต่างเงียบกันนะคะ แต่ทาที่ดีเลยคือคุยกันทางโทรศัพท์จะดีกว่าจะทำให้เค้าสนใจกับคนที่คุยมากกว่าการเล่นเกมส์คะ
    เราก็เป็นคนคิดมากเค้าก็คิดมาก แต่ว่าก็ไม่อยากให้คิดมากนะคะถ้ายังรักกันก็ต้องเข้าใจกันคะตรงนี้ถึงจะทำให้ทั้งสองฝ่ายสบายใจและมีความสุขเพราะคนเราไม่ได้มีเพียงอยู่แค่หน้าจอคอมอย่างเดียว
    ลองออกไปหาอะไรทำดูก็จะช่วยได้หรือถ้าชวนกันไปเที่ยวก็ดีคะ เป็นการชดเชยเวลาให้กันและกันคะ ส่วนตัวเราเเล้วอยู่คนละจังหวัดยังไม่ีมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันเลยคะ แต่ก็เข้าใจและปรับเข้าหากันและจะมีความสุขคะ ^^

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะกับประสบการณ์ตรงของเราคะ ถ้ายังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณมากครับ มีหลายๆอย่างที่ผมตรงกับท่านมากเลยครับ ตอนนี้ผมเริ่มรับได้แล้วครับผม
    เกือบจะเลิกกันมา 3 ครั้ง เพราะทะเลาะกันเรื่องเกม _ _|||
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    เล่นด้วยกันเลย......
    แรกๆผมก็เล่นด้วยนระครับ แต่ผมเบื่อเ้กมนั้นมากกกก ถึงมากที่สุด ผมไม่อยากเล่นเกมทั้งๆที่เล่นแล้ว มันไม่สนุกหรอกนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoaltron อ่านกระทู้
    เข้าไปแฮก เปลี่ยนพาสเวิส ลบตัวละครของเธอ ช่วยได้นะ

ทำแบบนั้น มีแต่จะส่งผลเสียคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    9yin ป่าวอ่ะครับ ผมเดานะ ผมเกมห่ารากนี่ เสพเวลาอย่างกับเครื่องดูดฝุ่น แถมเถื่อนด้วย 5555 ผมติดงอมแงมมาครึ่งปีละ ยังเลิกไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขอโทษ จขกทด้วยครับ ที่ทำให้แฟนคุณตอบแชทกับคุณช้า เพราะเธอมัวแต่คุยอยู่กับผมทั้งวันเลย ตอนนี้ผมเบื่อเธอจะแย่แล้ว
    ผมว่าคุณทำแบบนี้ก็เหมือนเห็นแก่ตัว จะให้ใครมาทำตามใจ เอาใจคุณ คุณเพราะข้ออ้างของ คำว่า คู่รัก [คุณเคยทำอะไรให้เธอในเรื่อง ที่เป็นความสุขของเธอบ้าง]
    ผมเดาๆว่า คุณกับแฟนอายุไม่ถึง 20 [อย่างน้อยเรื่องของความคิด] บางทีช่วงที่คุณนั่งเล่นเกมเธออาจจะคิดถึงคุณ แต่ให้ทำไงได้ในเมื่อคุณนั่งเล่นเกม เธอเลยลองเล่นดูบ้างเผื่อว่าจะได้มีคุยกับคุณมากขึ้น แต่ว่าพอเข้าไปเธอได้คุยกับผม กับคนอื่นที่มันคุยแล้วสนุกกว่า และจะคุยได้ก็แค่ตอนเล่นเกม[ในตอนนี้น่ะนะ] ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ คิดเอานะครับ รักที่ไม่เข้าใจ สุดท้ายมันก็จบเสมอ อ่าแฟนคุณแชทมาหาผมแล้ว ไว้จะมาให้คำปรึกษาใหม่นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ขอโทษ จขกทด้วยครับ ที่ทำให้แฟนคุณตอบแชทกับคุณช้า เพราะเธอมัวแต่คุยอยู่กับผมทั้งวันเลย ตอนนี้ผมเบื่อเธอจะแย่แล้ว
    ผมว่าคุณทำแบบนี้ก็เหมือนเห็นแก่ตัว จะให้ใครมาทำตามใจ เอาใจคุณ คุณเพราะข้ออ้างของ คำว่า คู่รัก [คุณเคยทำอะไรให้เธอในเรื่อง ที่เป็นความสุขของเธอบ้าง]
    ผมเดาๆว่า คุณกับแฟนอายุไม่ถึง 20 [อย่างน้อยเรื่องของความคิด] บางทีช่วงที่คุณนั่งเล่นเกมเธออาจจะคิดถึงคุณ แต่ให้ทำไงได้ในเมื่อคุณนั่งเล่นเกม เธอเลยลองเล่นดูบ้างเผื่อว่าจะได้มีคุยกับคุณมากขึ้น แต่ว่าพอเข้าไปเธอได้คุยกับผม กับคนอื่นที่มันคุยแล้วสนุกกว่า และจะคุยได้ก็แค่ตอนเล่นเกม[ในตอนนี้น่ะนะ] ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ คิดเอานะครับ รักที่ไม่เข้าใจ สุดท้ายมันก็จบเสมอ อ่าแฟนคุณแชทมาหาผมแล้ว ไว้จะมาให้คำปรึกษาใหม่นะ
    หมายความว่าไงครับ
    อีกอย่างผม ไม่ได้เล่นเกมเลยครับ เธอต่างหายที่เล่น ผมไม่ได้คุยกับเธอทุกเวลาครับ ใช่ว่าจะคุยเมื่อไรก็ได้ แบบนี้ไม่ใช่
    คุณเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวคับ ?

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้
    หมายความว่าไงครับ
    อีกอย่างผม ไม่ได้เล่นเกมเลยครับ เธอต่างหายที่เล่น ผมไม่ได้คุยกับเธอทุกเวลาครับ ใช่ว่าจะคุยเมื่อไรก็ได้ แบบนี้ไม่ใช่
    คุณเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวคับ ?
    แล้วที่ cap รูปในเกมมา นี่ไม่ได้เล่นรึไงครับ มันอ่านเข้าใจยากเหรอที่ผมพูดเนี้ย
    ผมไม่ได้บอกว่าคุณจะพูดกับเธอเมื่อไหร่ก็ได้
    ผมหมายถึง เธอจะพูดกับคุณตอนไหนก็ได้ ['ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ "]
    คือถ้าเธออยากจะคุยกับคุณ เธอจะคุยเมื่อไหร่ตอนไหนก็ได้ ไงล่ะ
    ไม่รู้ตอนนี้เธอคนนั้นคุยอะไรกับใครอยู่ ทำใจไว้บ้างนะ เกือบจะเลิกกันมา 3 รอบแล้วนี่

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    แล้วที่ cap รูปในเกมมา นี่ไม่ได้เล่นรึไงครับ มันอ่านเข้าใจยากเหรอที่ผมพูดเนี้ย
    ผมไม่ได้บอกว่าคุณจะพูดกับเธอเมื่อไหร่ก็ได้
    ผมหมายถึง เธอจะพูดกับคุณตอนไหนก็ได้ ['ไม่เหมือนคุณทีคุยมาเยอะแล้ว จะคุยตอนไหนก็ได้ "]
    คือถ้าเธออยากจะคุยกับคุณ เธอจะคุยเมื่อไหร่ตอนไหนก็ได้ ไงล่ะ
    ไม่รู้ตอนนี้เธอคนนั้นคุยอะไรกับใครอยู่ ทำใจไว้บ้างนะ เกือบจะเลิกกันมา 3 รอบแล้วนี่
    ที่แคปรูปเกมมา ก็ปกติของผมหนิครับ ผมจะเล่นเกมอะไร ผมก็แคปมา ซัก 2- 3 รูป ก็แค่นั้นแหละ ผมถือว่า ผมพลาดละกันนะคับ ที่ผมแคปรูปมา แล้วเธอดันคิดเกม ที่ผมเคยเล่นแล้วเบื่อเนี่ย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ปล่อยมันเล่นไปเถอะครับ มันไม่มีใครก็ดีแล้ว หาโอกาสเข้าไปเล่นด้วยบ้าง ก็ดี****

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    คิดเหมือนผมเลย วัยกำลังงอแง ในเรื่องความรัก

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    หากิจกรรมทำบนเตียงก็ได้แล้ว

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    ให้ถามเธอว่า

นี้เธอ เธอจะกินน้ำหรือเธอจะเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ในส่วนนี้ผมแนะนำว่าต้องเล่นเปนเพื่อนเค้าจริงๆนะครับบ ถึงจะเบื่อแต่ถ้าเพื่อแฟนเปนผมๆยอมทนเล่นนะจริงๆ

มันส่งผลดีกว่าการเบื่อแล้วปล่อยเค้าเล่นคนเดียวนะ จริงๆ

เพราะในเกมส์ที่ผมเล่นผมยังแอบชอบลุกกิลเลย เพราะคอยถามๆตอบๆกันไปมา แล้วก้คุยกันเยอะขึ้นนี่แหละครับ - -"

ปล.ขนาดรุ้ว่าเค้ามีแฟนแล้วนะครับบ = =