ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

Exclamation แฟนติดเกมครับ แก้ยังไงดี ?

คือพักหลังมานี้ แฟนผมติดเกมมากเลยครับ (เกมออนไลน์) คือ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเนี่ยเล่นเกมออนไลนืเกมนึง แล้วผมก็แคปรูปมาลงเฟส ปกติเวลาผมเล่นเกมครับ ผมชอบแคปรูปเกม พอแฟนผมเห็น แฟนผมก็โลหดมาเล่นตามผม ผมไม่ได้ชวนเลยนะ แล้วพอดีว่า แฟนผมติดเกมนี้เช้าอย่างจังเลย วันๆ เอาแต่นั่งเล่นเกมนี้แหละคับ ปกติเมื่อก่อนนี่จะวาดรูป ทำอย่างอื่นเยอะแยะ พักหลังมานี้เล่นแต่เกม
    ปัญหาก็คือว่า 1 เลยครับ เธอตอบผมช้ามาก เวลาแชทกัน 2 นาทีตอบ 5นาทีตอบ ไม่ก็ 10 นาทีตอบ เธอจะไม่มีเวลาให้ผมเลยครับ เล่นเกมอย่างเดียว เสียเงินเสียทอง เติมเกิมไปเป็น พัน แล้วคับ

เธอไม่มีเวลาให้ผมเลย ไม่เหมือนคู่รัก คู่อื่นๆ ที่เขามีเวลาให้กัน คุยกัน อะไรแบบนั้น ตอนนี้ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ผมเคยโกหกเธอว่า ผมลบตัวละครในเกม เธอก็โกรธผมใหญ่เลย ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังไงให้แฟนผม เลิกติดเกมแล้วคับ ขอคำชี้แนะ แนะนำ ด้วยครับผม

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เล่นด้วยกันเลย......
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ปกติต้องเป็นฝ่ายชายไม่ใช่เรอะที่ติดเกม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    เล่นด้วยกันเลย......
    ลองเล่นด้วยแล้วครับ แล้วผมก็เบื่อ เบื่อเกมมากกก เบื่อคนในเกม (ผมมีปัญหากับคนในเกม)
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    งานเข้าแล้วครับ

ผญติดเกมส์ก้แบบนี่และครับ ออกยาก ไม่รู้ทำมัย ฮ่าๆๆๆ

ลองชวนเขาออกไปข้างนอกดู เขาจะตอบไง -.-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    มีวิธีเดียวที่แก้ปัญหาได้น่ะ เล่นไปด้วยกันเลยนั้นและดีที่สุด แฟนผมมันก็ติด pb แต่ผมชอบน่ะ ผมมีเวลาทำอย่างอื่นเยอะเลย 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingtamza อ่านกระทู้
    งานเข้าแล้วครับ

ผญติดเกมส์ก้แบบนี่และครับ ออกยาก ไม่รู้ทำมัย ฮ่าๆๆๆ

ลองชวนเขาออกไปข้างนอกดู เขาจะตอบไง -.-
    อยู่กันคนละที่คับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อย่าคิดมากครับ หรือว่าจะให้คิดมากดี ^^ ล้อเล่นครับ
    ลองคิดแบบใจเขาใจเรานะ
    ถ้าตอนคุยกำลังบ้าเกมอะไรเกมนึงคุณจะรู้สิกอย่างไง ต้องการให้คนรักทำอะไรให้.... รองคิดดูครับ
    แล้วรองค่อยๆพูดกันดู
    มันอยู่ที่การพูดคุยครับ
    คิดในแง่ดีก็ติดเกมดีกว่าติดผู้ชาย ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    เกมส์อะไรครับ เดี๋ยวผมตามไปเล่น ไล่ฆ่าจนเลิกเล่นเอง
    My Name Is oI3lacKLisTo

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    จับกดเลยครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผญ. ติดเกมเลิกอยากกว่า ผช.นะ เห็นเขามีวิจัยกัน อย่างพวกเกมบน smartphone ส่วนมากก็ ผญ. ติดกัน
    ในชั้นเรียนผม พวก ผญ. เล่น candy crush กันแข่งกันผ่านด่านด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ผญ. ติดเกมเลิกอยากกว่า ผช.นะ เห็นเขามีวิจัยกัน อย่างพวกเกมบน smartphone ส่วนมากก็ ผญ. ติดกัน
    ในชั้นเรียนผม พวก ผญ. เล่น candy crush กันแข่งกันผ่านด่านด้วย
    โหหหหหหหหหหหหหหหหหห

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เหมือนเคยได้ยินข่าว จากเอเชียเนี่ยแหละ ลูกติดเกมส์อย่างหนัก พ่อไม่รู้จะทำไง เลยไปจ้างคนที่เล่นเกมส์แบบตัวโหดให้มาฆ่าตัวของลูกชาย

แบบไม่ให้เกิดเลย จนลูกมันเลิกเล่นไปเลย น่าสนน่ะถ้าเกมที่แฟนคุณเล่นมันมีโซน pk เสรี
    0000000000000000000000

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เกมส์อะไรหรอ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ถ้าคุณเป็น Gamer คุณจะเข้าใจเหตผลของคนเล่นเกมครับ ถ้าไม่ติดเกมแต่เป็นอย่างอื่นคุยกันทุกวัน ทุกเวลา เดียวก็เบื่อไม่มีอะไรจะคุย แต่ถ้าเล่นเกม มันมีเรื่องให้คุยตลอด เขาไปเล่นกับเขาทักเขาในเกม ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบนะ ผู้หญิงเล่นเกม เพราะผู้ชายจะได้มีเวลาเล่นเกมเหมือนกัน เมื่ออายุมากขึ้นก็จะเข้าใจครับและเลิกเล่นไปเอง เพราะเบื่อๆ ก็พูดยากเหมือนกันนะ ถ้าไปขัดเขาเล่นเกม ก็จะมีแต่ความรู้สึกด้วยลบเปล่าๆ ต้องคนละครึ่งทางอ่าครับ ไม่งั้นอยู่กันไม่ยาวหรอก

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเจอผู้หญิงเล่นเกมส์ยังบอกแปลกเลย นี่ติดเกมส์เลยเรอะ
    ทางที่ควรจับกด เอ้ย! พาไปเที่ยวข้างนอกหากิจกรรมอะไรทำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    ถ้าคุณเป็น Gamer คุณจะเข้าใจเหตผลของคนเล่นเกมครับ ถ้าไม่ติดเกมแต่เป็นอย่างอื่นคุยกันทุกวัน ทุกเวลา เดียวก็เบื่อไม่มีอะไรจะคุย แต่ถ้าเล่นเกม มันมีเรื่องให้คุยตลอด เขาไปเล่นกับเขาทักเขาในเกม ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบนะ ผู้หญิงเล่นเกม เพราะผู้ชายจะได้มีเวลาเล่นเกมเหมือนกัน เมื่ออายุมากขึ้นก็จะเข้าใจครับและเลิกเล่นไปเอง เพราะเบื่อๆ ก็พูดยากเหมือนกันนะ ถ้าไปขัดเขาเล่นเกม ก็จะมีแต่ความรู้สึกด้วยลบเปล่าๆ ต้องคนละครึ่งทางอ่าครับ ไม่งั้นอยู่กันไม่ยาวหรอก
    มีแต่เพื่อนในอินเตอร์เน็ต แล้วเพื่อนชีวิตจริงล่ะครับ ? ชีวิตจริงเสียเปล่าๆเลย ความจริงวัยนี้นี่แหละ น่าจะออกไปหาอะไรทำ ทำแล้วทำให้มันสุดๆ อนาคตเราจะมีโอกาศทำมันอีกรึเปล่าไม่รู้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    - -. งานงอนยิ่งผู้หญิงติดเกมนี้เลิกยาก ถ้าคุณจะให้เขาเลิกติดก็คงยากผู้หญิงน่ะถ้าติดแล้วติดยาว
    ผมแนะนำเลยถ้าคุณอยากคุยกับเขาก็ต้องไปคุยในเกม คุณไม่ต้องเล่นก็ได้แต่เอาไว้คุยก็พอ
    ถ้าเป็นในเกมเขาพร้อมที่จะคุยด้วยเสมอ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ลองลากออกไปทำกิจกรรมอย่างอื่นสิครับอย่าง ออกกำลังกาย ไปเที่ยว ดูหนัง ...

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    555555+ เลิกยากครับ อยากให้หายต้องจับให้เลิกหาอย่างอื่นทำ ถ้าไม่ได้ตัดเน็ตปล่อยไวรัสใส่ซะ แต่ถ้ายังพยายามอีกละก็ฮิฮิฮิ จับกดมันทั้งวันเลย(ถ้าทำได้ ไม่ได้หาวิธีอื่นละกัน)

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ ปล่อยให้มันเล่นไปเหอะ มันจะเล่นกันให้ตายไปข้างนึงก๊ไม่ต้องไปสนครับ เราอยู่นิ่ง ๆ เฉย ๆ ไม่ต้องไปทักอะไร

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    มีแต่เพื่อนในอินเตอร์เน็ต แล้วเพื่อนชีวิตจริงล่ะครับ ? ชีวิตจริงเสียเปล่าๆเลย ความจริงวัยนี้นี่แหละ น่าจะออกไปหาอะไรทำ ทำแล้วทำให้มันสุดๆ อนาคตเราจะมีโอกาศทำมันอีกรึเปล่าไม่รู้
    ชีวิตมันมีอะไรให้ทำอีกเยอะครับ แล้วแต่ใครจะเลือก เหมือนคนติดบุหรี่อยู่ดีๆ ไปบอกให้เลิกแบบไม่มีปี่มีขลุ่ยมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ วัยรุ่นเล่นแต่เกมก็ยังไม่เท่าไหร่ มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ที่จะเที่ยวเล่นหาอะไนมันๆ ได้ตลอด เขาอยากหาวิธีให้แฟนเลิกเกม ผมก็แนะนำทางให้เข้าหาแฟนมากกว่า ผมก็เล่นแต่เกมวันๆอยู๋หน้าคอม 14 ชม. ตอนนี้ผมก็ทำงานมีเพื่อนทั้งในและนอก Internet อย่างที่บอกครับมันอยู่ที่ทางเลือกใครทางเลือกมัน แนะนำเป็นแค่ทางเลือกไม่ใช่บังคับให้ทำครับ ไม่เข้าใจก็ PM มาปรึกษาหรือถามได้นะครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ติดเกม ดีกว่าติด ผ. ใหม่นะ

เอาง่ายๆเลย เค้าเล่นก็เล่นไป ความสุขของเค้า

หรือว่าต้องคอยมาให้โอ๋ กระหนุงกระหนิงกันตลอดเวลา

เล่นเกมแล้วความสัมพันธ์มันไม่เหมือนเดิมหรือยังไง ถ้ายังคุยกันที่รักจ๊ะจ๋าอยู่ก็ไม่เห็นต้องคิดมากเลย

ตอนนี้เขายังมีความสุขกับการเล่นเกม ถ้าเขาเบื่อ เขารู้สึกตัวของเขา เดี๋ยวเขาก็ออกมาจากจุดนั้นเอง

ลองเป็นแบบ เออเขานั่งเล่นอยู่ หยิบขนม หยิบน้ำไปให้อะไรบ้างงี้ผมว่ามันดูน่ารักนะ
    Gerard

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จากประสบกรณ์ พยามให้เลิกค่อยๆทำ แต่คุณต้องเล่นเกมส์นั้นด้วย เพราะ ในเกมออนไลน์คนเยอะ โอกาศคุยกับคนอื่นมีมาก โอกาศที่นะปันใจไปให้คนในเกมมีสูงมากติดต่อด้วยการแชทจีบกันในเกมแล้วระวังเรื่องนัดเจอกัน และถ้าคุณไม่ได้เล่นเกมนั้นเเฟนคุณก็จะถามเรื่องในเกมกับคนอื่น สำคัญคุณต้องเล่นให้เก่งด้วยมีปัญหาอะไรในเกมส์คุณปกป้องแฟนคุณได้ในเกมส์ แฟนคุณไม่ไปไหนเเน่คุณจะเป็นที่พึ่งในเกมส์และ ชีวิตจริงคุณก็มีโอกาศได้คุยกันมากขึ้นถึงเเม้จะคุยเรื่องเกมส์ แต่ๆถ้าคุณในเกมส์ไม่เก่งละก็มันอาจจะมีโอกาศที่คนอื่นที่เก่งๆเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาแทนคุณได้ แล้วคราวนี้การที่แฟนคุณที่คุยกันน้อยลงอาจจะไม่ได้คุยกันอีกเลยเป็นไปได้ แล้วแฟนคุณจะค่อยๆเบื่อเกมส์เอง ต้องใช้เวลานานพอสมควร (ประสบการณ์ตรงผมหมดเงินจากเติมเงินไปเยอะมากจนเเฟนเลิกเล่นเกมส์ละใช้เวลา เกือบ2ปี เกมส์CABAL)

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เปิดอกคุยกับแฟนคุณเลยรับ มาหาคำตอบเเบบนี้ไม่ได้ไรล้อก บอกตรงๆไปเลย
    Credit : uberhumor