ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

::: 5 เหตุการณ์ที่ต้องร้องยี้ให้ Uplay :::

ถ้าหากว่ามีการจัดอันดับที่สุดของความห่วยแตกของแพลตฟอร์มผมคงต้องให้ Uplay อย่างแน่นอน แต่จะเพราะอะไรนั้นผมมีคำตอบให้ครับผม

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว เกมเมอร์ได้รู้จักกับแพลตฟอร์มนามว่า Steam ในยุคนั้นประเทศไทยของเราไม่ได้ใกล้ชิดกับคำว่าอินเทอร์เน็ตความเร็วสูงซักเท่าไหร่นัก เราหลายคนต่างต้องแบกคอมไปร้านอินเทอร์เน็ตแถวบ้านเพื่อทำการดาวน์โหลด Half-Life 2

ในยุคนั้นการถึงของความสดใหม่กลับเต็มไปด้วยเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในด้านลบที่มีต่อความยุ่งยากของ Steam มากมาย แต่กาลเวลาได้พิสูจน์แล้วว่า Steam มีศักยภาพมากพอที่จะก้าวขึ้นเป็นอันดับหนึ่งในโลกที่หลายคนขาดไม่ได้

โลกหมุนไปไม่นานนัก EA Download Manager ก็ปรากฏตัวพร้อมเสียงด่าขรมกันทั่วโลกออนไลน์ก่อนจะมาเป็น Origin ในปัจจุบันซึ่งได้รับการปรับแต่งให้จัดอยู่ในสถานะไม่ได้เลวร้ายเท่าไหร่นักแต่ก็ยังเป็นรอง Steam อยู่หลายช่วงตัว

ค่ายเกมยักษ์ใหญ่อย่าง Ubisoft ไม่รอช้าผุด Uplay ออกมาเพื่อเป็นแพลตฟอร์มให้กับเกมฟอร์มยักษ์ของตนและด้วยความที่เป็นน้องใหม่นี่ก็แน่นอนว่าจะต้องได้รับเสียงกระแทกทั้นบาดจิตไปตามสถานการณ์ หลายคนอาจจะใช้ดีไม่เคยมีปัญหา หลายคนอาจบอกว่าถ้ายังคงเป็นแบบนี้ชาติหน้าตรูก็ไม่เห็นดีกับมัน

วันนี้ผมมี 5 เหตุผลส่วนตัวที่ทำให้ผมต้องเบือนหน้าหนี Uplay ส่วนจะตรงกับใครบ้างหรือไม่นั้น ต้องบอกเลยว่ามันเป็นประสบการณ์ส่วนตัวจริงๆครับบางคนอาจไม่เคยเจอจึงไม่เข้าใจ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. ความเร็วในการดาวน์โหลดต่ำ

เหตุการณ์นี้ไม่ได้เกิดขึ้นเป็นประจำหรอกครับแต่ทว่ามันเกิดขึ้นมากกว่าที่ผมเคยเจอใน Steam และ Origin โดยปกติแล้วความเร็วในการดาวน์โหลดไฟล์ต่างๆของผมจะอยู่ที่ประมาณ 1200 kb/s ซึ่งถ้าเป็น Steam จะอยู่ที่ประมาณ 1,100 kb/s ส่วน Origin จะสูงเกินความเป็นจริงไปที่ประมาณ 1,400 kb/s

แต่ถ้าเป็น Uplay ไม่รู้ด้วยเหตุผลกลใดก็มิอาจทราบได้ ความเร็วในการดาวน์โหลดของมันจะอยู่ที่ประมาณ 5-600 kb/s แต่ถ้าเข้าไปดูใน Settings จะเห็นได้ว่ามันสามารถทำการตั้งค่า Proxy ได้ ส่วนนี้อาจจะมีผลแต่ผมก็ไม่เคยลองทำ ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจเป็นที่ผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตเจ้าที่ผมใช้งานอยู่ก็เป็นได้

2. Friend list ที่เคยหายไป

นับเป็นเรื่องที่แปลกเหมือนกันครับเมื่อผมได้ทำการเปิดใช้งาน Uplay อีกครั้งในช่วงที่ Splinter cell: Blacklist ออกวางจำหน่าย ผมเปิดมาก็ต้องตกใจ อ่าว เฮ้ย !? รายชื่อเพื่อนตรูหายไปได้ยังไง !? นั่นแหละครับ หายไปอย่างไร้ร่องรอย หายไปหน้าตาเฉย หายไปหน้าด้านๆ

แต่โชคดีครับที่ Uplay ไม่ใช่ระบบที่สำคัญอะไรขนาดนั้น ผมจึงมีเพื่อนใน Friend List แค่ประมาณ 3-4 คนเท่านั้นก็นับว่าเป็นอีกหนึ่งปัญหาที่น่ารำคาญใจไม่แพ้ข้อแรกเช่นกัน

3. Account ที่ถูกขโมยไป ?

เมื่อช่วงประมาณ 2 สัปดาห์ก่อนครับ ผมกลับบ้านพร้อมกับกล่องเกม Assassin’s Creed IV: Black Flag โดยคาดหวังว่าคืนนั้นคงจะได้เล่นจนอิ่มหนำสำราญแต่หารู้ไม่ว่า Account ของผมนั้นได้ถูกขโมยไปตั้งแต่ตอนไหนไม่ทราบโดยจาก log ที่ทาง Ubisoft Support ได้แจ้งเข้ามาคือมีผู้ทำการเปลี่ยนรหัสผ่านและอีเมล์ไปเมื่อหลายเดือนก่อน มันอาจฟังดูไม่ใช่เรื่องใหญ่แค่ติดต่อพร้อมยื่นหลักฐานเดี๋ยวก็ได้คืน…แต่มันยังไม่จบเท่านั้นครับและนั่นคือข้อต่อไป

4. Ubisoft Support มันห่วยเกินทน

เหตุการณ์สืบเนื่องจากข้อข้างต้นครับผม ผมได้ทำการติดต่อไปยัง Ubisoft Support ซึ่งกระบวนการดังกล่าวผ่านมาแล้วเป็นเวลา 2 อาทิตย์ด้วยกันแต่ทว่า ณ เวลานี้ผมก็ยังไม่ได้รับ Account ของผมกลับคืนมาโดยผมจะสรุปเหตุการณ์คร่าวๆดังนี้ครับ

ผมได้ทำแจ้งไปยัง Ubisoft Support ว่า Account ของผมถูกแฮค

—หนึ่งวันผ่านไป—

Ubisoft ตอบกลับมาว่าขอหลักฐานรูปถ่าย CD Key และกล่องเกมที่มีด้วย ( จินตนาการไม่ออกว่าถ้าผมซื้อแต่แบบ Digital Download จะเป็นยังไง )
    ผมทำการส่งหลักฐานให้ตามที่ขอมา

—สามวันผ่านไป—

Ubisoft ตอบกลับมาว่าน่าเสียดายที่ Account นี้ได้ถูกทำการเปลี่ยนรหัสผ่านและอีเมล์เรียบร้อยแล้วและเราไม่สามารถเปลี่ยนกลับให้เป็นอีเมล์เดิมของคุณได้ กรุณาให้อีเมล์อันใหม่กับเรา
    ผมทำการส่งอีเมล์ใหม่ให้ตามที่ขอมา

—สองวันผ่านไป—

Ubisoft ตอบกลับมาว่าได้ทำการเปลี่ยนอีเมล์ให้เรียบร้อยแล้วและจะทำการปิด Ticket ภายในสองวัน
    ผมทำการแจ้งกลับว่ามันไม่สามารถ Log in ได้ ไม่ว่าจะเป็นคอมพิวเตอร์ของผมหรือของคนอื่น ผมได้ทำการเปลี่ยนรหัสผ่านและลองใหม่แล้วแต่ก็ยังไม่ได้ผล แต่ผมสามารถ Log in Account ของคนอื่นได้ปกติ

—หกวันผ่านไป—

Ubisoft ตอบกลับมาว่าขอข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผมโดยละเอียดโดยได้ทำการส่งวิธีการเก็บข้อมูลต่างๆมาให้ ( มันไม่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์โว้ย มันเกี่ยวกับระบบของ****นี่แหละ !? )
    ผมทำการส่งข้อมูลตามที่ขอมา

Ubisoft ตอบกลับมาว่าให้ทำการเปลี่ยนรหัสผ่านเพื่อที่เขาจะได้นำคอมพิวเตอร์ที่ดีที่สุดในฝ่าย Technical Support ทำการลอง Log in

Ubisoft ตอบกลับว่าเราได้ทำการลอง Login เข้าสู่ Account ของผมแล้วแต่น่าเสียดายที่พวกเขาไม่สามารถทำได้ ( ตามรูปด้านบน )

อ่าว สราสสสสสส ขนาด Ubisoft ยังช่วยไม่ได้แล้วผมจะไปให้ใครช่วยล่ะครับ !!!

5. ไฟล์เกมที่โหลดมามักไม่สมบูรณ์

ในตอนที่ผมโหลดตัวเกม Splinter Cell: Blacklist มาเล่นผ่าน Uplay นั้นผมกลับต้องเจอปัญหาในขณะติดตั้งรวมไปถึงการเจอปัญหาเกมไม่โหลดด่านใหม่ขึ้นมาซึ่งผมลองลบและลงเกมใหม่จากแผ่นก็ยังไม่หาย ผมไม่รู้จะทำเช่นไรสุดท้ายจึงต้องไปโหลดตัวเกมแบบผิดลิขสิทธิ์มาลงผ่าน Uplay ผลปรากฏว่าตัวที่โหลดเถื่อนมานั้นสามารถเล่นได้ปกติเลยซึ่งผมว่ามันคงเป็นเหตุการณ์ที่โอกาสเกิดมีเพียงหนึ่งในล้าน แต่ผมเห็น KirosZ ก็มีอาการยิบย่อยวุ่นวายจากไฟล์เกมที่โหลดผ่าน Uplay ก็ทำได้ผมคิดได้ว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เครืองคอมพิวเตอร์ของผมหรือตัวผมเองหรอก เป็นที่ Uplay นี่แหละบ้าเอ๊ยย !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขนาด นั้น เลย เรอะ
    Lionel Messi

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมไม่เคยเป็น สักที......... (หายไปเลย ID โดน HACK)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    หวังว่ามันคงดีขึ้นในเร็ววัน ค่ายนี้เกมดีๆก็เยอะ น่าจะพัฒนาClientในการเล่นซะที่ โหลดเกมที่ช้ายิ่งกว่าเต่ากัดยาง จนได้ต้องไปโหลดbitมาลงเอง

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โหลดมาแล้วยังต้อง install มัน อีก (ไม่รู้ว่ามีทุกเกมหรือเปล่า)

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    Splinter Cell Blacklist อ่ะตรงจริงอะไรจริงโหลดมาไฟล์ไม่สมบูรณ์
    ต้องโหลดของ JKG มาใช้แทน

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ปัญหาที่ว่ามาผมไม่เป็นเลยนะโหลดเต็มสปีดตลอด ที่ผมเจอคือยิ่งโหลดเท่าไหร่มันจะกินแรมผมไปเรื่อยๆจนสุดท้ายก็จอฟ้า

เลยต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ 5-6 รอบกว่าจะโหลดเสร็จ แต่พอโหลดมาลงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะเข้าเล่นเกมได้ตามปกติ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    โหลดช้าโคตร ผมโหลด AC IV 20กว่า GB เน็ตวิ่ง 200-250 Kb/s

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เกมของ ubisoft เวลาผมซื้อ มีคติประจำตัว "ซื้อคีย์แท้ แต่ไฟล์เถื่อน" เพราะอะไรน่ะหรอครับ... เพราะโหลดเกมได้ช้าบรมน่ะสิ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    เล่นเถื่อนแทนดีกว่า 55555

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ***ตอนนี้ Uplay ลดราคา Far Cry3 เหลือ 360 กว่าบาทนะคับ เผื่อใครสนใจ***
    [IMG][/IMG]
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    6.เกมชอบหาย lol

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    AC4 ผมโหลดมาใน Uplay ยังเล่นไม่ได้เลย T-T

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankdaysun อ่านกระทู้
    6.เกมชอบหาย lol
    7.Log In เข้าไม่ได้บางโอกาส อาจเป็นทั้งวัน เล่นอยู่ดีๆเด้งออกมาเพราะ serverUplay ล้ม

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    ผมซื้อ Splinter Cell: Blacklist โหลดก็แสนช้า ลงเกมเสร็จเกมไม่ครบอีก ทำหลายรอบแล้ววว

จนบัดนี้ผมก็ยังไม่ได้เล่น Splinter Cell: Blacklist เลยยยย ซื้อมาเพื่อ???

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ผม**** ซื้อ ac reveraltion มา ล็อกอินไอดี มันเกมหาย เข้าเกมส์ก็ไม่ได้ เปลี่ยนเมล์ก็แล้ว สรุป 699 เสียทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมไม่มีปัญหาแหะ โหลด 2 ชม.เสร็จ ลงเกมปกติ เล่น เซฟปกติ แต่ถ้าต่อไปมันเกิดปัญหาผมก็ไม่อะไรนะ เพราะซื้อมาไม่ถึง 400 ถือว่าลองระบบมัน
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W