ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216

เพิ่งเลิกกับแฟนครับผม

เมื่อ3วันที่แล้วมีคนมาด่าหรือนินทาอะไรผมนี่ล่ะ(ซึ่งผมไม่รู้เรื่องเลย) เกี่ยวกับผมกับแฟน แล้วผมไปถามแฟนผมว่าเป็นอะไร เค้าก็ตอบกลับมาว่า วันนี้อย่าอยู่ใกล้เค้านะ(เวลานั้นสตั๊นเลยครับ) ผมก็พยายามหาเรื่องคุยนะ แต่เค้าก็ตอบสั้นๆเสียงเบาๆ แล้วเดินหนี และยังพูดว่าห่างกันซักพัก(อ่าวกำ) ไอ่ผมก็คิดว่าพูดเล่นก็เลยไม่คิดอะไร วันต่อมานี่เริ่มหนักครับ ทำเหมือนผมไม่มีตัวตน พยายามอยู่ด้วยแล้ว แต่เขาก็ทำหน้าเหมือนไม่สบายใจ ผมเลยต้องอยู่ห่างๆเข้าไว้ (ตอนนี้ผมยังไม่รู้เหตุผลนะว่าทำไมถึงต้องทำแบบนี้) แล้วเพื่อนแฟนผมก็มาเล่าให้ฟังครับ ว่า มีคนมาว่า ว่า อยู่ด้วยกันมากเกินไปรึเปล่า แต่ก่อนไม่เห็นติดขนาดนี้ อะไรทำนองนี้นี่ล่ะ พอผมกลับบ้าน ผมก็ทักแชทไปเค้าก็ไม่ตอบ โทรไป2สายไม่รับ โทรอีกทีปิดเครื่องหนี เอาละตู งานงอก
    วันต่อมา(เมื่อวาน) ผมก็โทรไปอีก ไม่รับเหมือเดิม เริ่มปลงครับ ไประบายอารมณ์ใส่ดัมเบลซะเลย พอกลับมาบ้านก็ลองทักแชทไป เขาตอบเว้ย เอ้อ ไอ่เราก็ดีใจ พอผมถามว่า กลับไปคุยแบบเดิมได้ยัง เขาก็ตอบกลับมาว่า คงไม่ได้แล้วล่ะ ทุกอย่างจะไม่เหมือนเดิม เวลานั้นใจผมเริ่มไม่ดีแล้ว ซักพักเขาก็บอกเดี๋ยวพาน้องไปซื้อนํ้าก่อนนะ เดี๋ยวโทรหา
    ผมก็ อืม ผ่านไป2ชั่วโมง ไม่โทรมาซักที เลยโทรเองซะเลย เขาก็บอกว่ารอน้องหลับอยู่ (แบบนี้นี่เอง) ก็คุยๆไปซักพัก ผมก็ยิงคำถามเดิมกลับ เรามาคุยกันเหมือนเดิมได้มั้ย ก็ตอบมาว่า คงไม่ได้แล้ว เค้าอยากนะ แต่ทำไม่ได้ มีคนมาว่ามาด่าเค้าเยอะเกินไป เค้ารับไม่ไหว (ตอนนั้นนํ้าตาเริ่มคาเบ้า) ผมก็ถาม แล้วเมื่อไหร่จะเป็นเหมือนเดิมได้
    เขาตอบว่า คงไม่ได้อีกแล้ว ตลอดไป(ไหลเลยตอนนี้)
    ผม:จะรอนะ ตลอดไป
    แฟน:ไม่ต้องรอหรอก มันจะทรมาน เค้าจะตัดใจไม่ได้
    ผม: อืมๆ โอเคๆ (แต่ก็ยังจะรอ)

ก็........นะ ทำใจยากชิหายเลย ไม่รู้จะทำไงละ
    ผมอยู่ปวช.2 เขาอยู่ปวช.3 เป็นนักเรียนดีเด่นอีก คงต้องรักษาภาพลักษณ์นู่นนี่นั่นล่ะมั้ง ในความคิดของผม
    อ่านไม่รู้เรื่องของอภัยนะครับ เรียบเรียงอะไรไม่ถูกแล้ว อยากมาระบายเฉยๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    กรรม แล้ว ก่อนหน้าที่เค้าจะออกห่างเรา ๆ ได้มีเรื่องอะรัยกันรึเปล่าครับ เพราะจู่ๆ ถ้าหนีไปเองนี่ มันอาจจะเป็นข้ออ้างของคนหมดใจ รึเค้ามีคนใหม่ก้ได้น้ะ

ผมเคยเจอคล้ายๆกันนานมาแล้ว คือชวนทะเลาะ ไม่ได้ทำอะรัยผิดก้หาเรื่อง เหมือนจะเลิกให้ได้ -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    - -. ทำใจ ที่เป็นแบบนี้เพราะเพื่อนเขากดดันแต่เขาก็ตัดสินใจเลือกเพื่อนไม่เลือกคุณ
    เดวมันก็ผ่านไปเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ นะคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมไม่เห็นสนใจเลยทุกวันนี้เพื่อนก็หายหัวไปไหนหมดแล้วไม่รู้หาตัวตนไม่เจอซักทีนานๆๆๆๆๆๆเจอกันครั้งหนึ่ง

ทำใจเดียวก็ผ่านไปเองครับบ่อยครั้งหัวใจมันก็ด้าน

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เข้าใจน่ะครับ ของผม 4 เดือนแล้วยังทำใจไม่ได้เลย ก็คนมันรักอะน่ะ มีคนใหม่บางทีก็ไม่ลดความรู้สึกที่มีต่อคนเก่าลงได้เลย ทำใจเถอะครับถ้าไปฝืนใจเค้าก็มีแต่เสียเปล่าๆ แต่ที่เจ็บในการเลิกราของผมคือ เรายังรักกัน แต่เพราะสังคมเรามันเข้ากันไม่ได้เธอเป็นมุสลิม ส่วนผมลูกอีสานติดดิน ส่วนเธอหน้าตาสังคมทางบ้านก็เอาเรื่องอยู่ ส่วนผมทำงานมนุษย์เงินเดือนไปวันๆ เรื่องพวกนี้คงเข้าใจน่ะครับ เป็นคู่กันแล้วแอบอยู่ในรูก็หากันเจอ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผู้หญิงสมัยนี้ เห็นเเต่ หญิงเเกร่ง เเต่อันนี่ หญิ่ง เบาๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,437
    คือ เรายังรักกันอยู่ครับ แต่เขาทนแรงกดดันจากรอบข้างไม่ได้อ่า

กล่าวขอบคุณ
    1,437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    - -. ทำใจ ที่เป็นแบบนี้เพราะเพื่อนเขากดดันแต่เขาก็ตัดสินใจเลือกเพื่อนไม่เลือกคุณ
    เดวมันก็ผ่านไปเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ นะคับ
    เพื่อนเขาไม่ได้กดดันครับ แต่คนอื่นน่ะสิ แฟนผมเป็นอดีตองค์การอะ(เหมือนกับสภานักเรียนอะไรเถือกๆนี้) แล้วคนในนั้นเหมือนจะเริ่มไม่ชอบแฟนผมที่ออกจากองค์การมา เพราะงานเยอะ
    แล้วก็สร้างข่าวนู่นนี่นั่นให้คนอื่นมองไปแง่ลบ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    รักที่ดี ต้องมีอุปสรรค

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เเล้วคนพวกนั้นด่าเเฟนคุณทำไมหรอครับ...

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    มันคือบทเรียนหนึ่งของชีวิต หลักสูตรก็ไม่มีสอน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    โอ้เอาอีกแล้วจากที่ดูนะมีหลายประเด็นมาก
    1.เขาหมดรักหรือเขามีคนใหม่แล้วต้องการห่างจากคุณไปคบคนใหม่หรือหมดรัก(อันนี้ถ้าเป็นอันนี้ต้องทำใจแล้วละเลิกคือคำตอบ)
    2.เขารับความกดดันหรือคำพูดรอบข้างไม่ได้แล้วสับสนทำอะไรไม่ถูกเลยคิดไปว่าอยู่ห่างคือคำตอบ(แต่ที่จริงแล้วคุณรักเขาต้องบอกเขาว่าสิ่งที่ผ่านมากดดันคืออุปสัครอย่างหนึ่งเท่านั้นถ้ารักกันจริงของพวกเนี้ยพวกคำนินทาว่าร้ายหนะมันผ่านมาก็ผ่านไปและไอ้พวกเพื่อนนะนะตอนนี้ผมไม่เห็นหัวซักคนแยกไปทำงานกันหมดเหลืออยู่แค่แฟนผมกับผมที่จะต้องเดินไปข้างหน้าต่อไปด้วยกัน ผมเรียนห้องเดียวกับแฟนตอนสมัยเรียนอะนะคนอื่นก็กดดันนินทาแอบด่าว่าจะใกล้กันไปไหนอิจฉาอะประมานนี้ขอบอกเลยอย่าได้แคคำคนครับมันไม่ใช่พ่อไม่ใช่แม่เรามันไม่ได้ให้เราแด.กอย่าไปสนใจเลยชีวิตคู่นั้นอีกยาวไกลต้องเจออะไรอีกมากผมอยู่กับแฟนมา 8 ปีแล้วยังหวายยังรักกันอยู่เพราะไรรู้ไหมเพราะเราเข้าใจกันและกันไงแฟนผมไม่เห็นจะแคคำพูดคนอื่นเลยผมก็ไม่แค่คำพูดคนอื่นเขาว่าเราหนะเขายังไม่ดูตัวเองเลยว่าดีกว่าเราแค่ไหนเหรอโถอย่าได้แคครับแค่ลมปาก)

แนะนำนะถ้าเป็นแบบข้อที่2ให้เขาไปหาแฟนคุณแล้วช่วยให้แฟนคุณสบายใจอย่าไปแค่คนอื่นเพราะคุณมีกันแค่2คนคุณเมียคุณและลูกคุณคนอื่นมันก็แค่ผ่านมาและผ่านไปอย่าไปสนใจครับ

แต่ถ้าเป็นแบบข้อ1ที่ผมสันนิถานก็ต้องเลิกครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    สำหรับผมแล้ว เหตุผลเลิกเพราะเรื่องนี้มันดูปัญญาอ่อนเอามากๆ มันเป็นเรื่องของคน2คนมากกว่า ไม่รู้สิคับ สำหรับผมแล้ว คนอื่นจะยังไงก็ช่าง (อยากไปดับเบิ็ลคลิกหน้าเพื่อนแฟนคุณจริงๆเลย55+ อีกอย่างลองคิดดูดีๆนะคับว่ามันเป็นข้ออ้างหรือเปล่า สำรหับผมมันปัญญาอ่อนจริงๆ ผมมีแฟนกับเป้นคนที่พ่อแม่เขาไม่ให้มีแฟนมา2ปีแล้วอะคับ ปัญญาแค่นี้ผมว่ามันแก้ได้นะคับเอาใจช่วย)
    ปล. ไอ้โดนกดดันผมก็โดน จากอ.ทั้งโรงเรียนเลยแหละคับ 55+ ก็เหมือนๆคุณแหละคับ ผมเป็นคนติดแฟน ว่างเมื่อไร่ก๋มาหาตลอด จนหลายคนหมันไส้ และก็มีหลายครั้งที่เรื่องเกือบไปถึงพ่อแม่เขา ไม่สิถึงแล้วต่างหากแล้วก็โดนพ่อเขาสั่งให้เลิก ช่วงแรกนี้เคลียดสุดๆทำไงดี ต้องเลิกจริงๆหรอ ไอ้ผมก็หน้าด้านแอบคบมาจนถึงทุกวันนี้แหละคับ 5+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 12th December 2013 เมื่อ 20:42
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+