ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471

ผมเดินเกมพลาดรึเปล่าครับ

พอดีว่า ผมแอบชอบเพื่อนผู้หญิงคนนึงอยู่ เธอเป็นคนที่น่ารักมาก ใน รร ผมเธอเป็นคนดังเลยครับ ร้องเพลงเพราะมากๆ

ในตอนแรกผมไม่คิดที่จะชอบเธอหรอกครับเพราะว่าเธอเป็นคนดังเกินไป คงมีคนมาชอบเยอะเยะ

แต่ในวันนึงขณะที่กำลังเดินย้ายห้องเรียนกันอยู่ จะต้องขึ้นไปชั้นบนสุดของตึกครับ

แล้วเธอคนนี้บอกว่าเธอเหนื่อย แล้วจู่ๆเธอก็มาจับมือผมไว้แน่นเลยครับ ไม่ใช่แค่ให้จับแล้วฉุดขึ้นไปแบบธรรมดา

ตั้งแต่ตอนนั้นมา ผมก็เริ่มรู้สึกหวั่นไหวกับเธอ กับการกระทำที่เปลี่ยนไป เธอพูดแทนตัวเองว่า เค้า แทนที่จะเป็นชื่อเหมือนเมื่อก่อน แล้วเปลี่ยนจากเรียกชื่อผมเป็น FC

ในบางวันเธอก็จะทักไลน์มาแล้วก็ร้องเพลงให้ผมฟัง ทำให้ผมเริ่มชอบเธอมากขึ้นทุกทีเลยครับ

แต่ว่าตั้งแต่ช่วงกีฬาสีที่ผ่านมา เธอได้ลงแข่งกีฬาบาส หลังจากจบกีฬาสี เธอได้ไปคบกับรุ่นพี่ที่เป็น "ทอม"

เป็นครั้งแรกของเธอที่คบกับเพศเดียวกัน ตั้งแต่ตอนนั้นผมเลยทำตัวตีห่างจากเธอ ไม่กล้าเข้าไปคุยด้วยอีกเลยครับ

แต่ว่าไม่กี่วันที่ผ่านมา รุ่นพี่ที่เป็นทอมได้มาบอกเลิกกับเธอ ทำให้เธอเสียใจมาก ไม่เรียนไม่ทำอะไรเลยครับนั่งร้องไห้อย่างเดียว

วันศกร์ที่ผ่านมา รร. ผมเขาได้ให้เรียนแค่ครึ่งวันเพราะมีแขกมาที่ รร. เพื่อนๆผู้หญิงของเธอเลยพาเธอไปเที่ยวห้างปลอบใจเธอกัน ส่วนผมก็เล่นบาสอยู่ที่ รร ตั้งแต่เที่ยง

พอช่วงเย็นขณะที่ผมกำลังจะกลับ เธอได้ทักเข้ามาในไลน์ของกลุ่มที่ห้องผมว่าหาคนไปส่งเธอ เพื่อนผมหลายคนก็อาสาจะไปส่งให้ แต่ว่าอยู่ๆก็มีคนชงว่าให้ผมไปส่งเธอแทน

สุดท้ายผมก็เลยต้องไปส่งเธอครับ จากที่เมื่อก่อนเธอจะชวนผมคุยเล่นตลอดทาง กลายเป็นเธอนั่งนิ่งไม่พูดอะไร เหมือนจะสะอื้นตลอดทางด้วย

พอผมพาเธอไปส่งถึงที่ เธอก็บอกกับผมแค่ว่า "ขอบคุณนะ" ก่อนที่จะหันหลังเดินไป แต่ไม่กี่ก้าวที่เธอเดิน ผมได้เรียกชื่อเธอแล้วเรียกให้เธอมาใกล้ๆ

ผม... ยื่นมือไปทำท่าจะลูบหัวเธอ แต่ว่าเธอดึงตัวกลับไปก่อนไม่ยอมให้ผมทำ เธอแค่ยิ้มแล้วก็พูดกับผมว่า "บ้า"

เป็นครั้งแรกที่ผมได้เห็นเธอยิ้มหลังจากเลิกกับทอมคนนั้น แต่ในช่วงที่เธอกำลังหันกลับไป ผมเห็นว่าหน้าของเธอได้กลับมาเศร้าตามเดิมแล้ว

ผมไม่รู้จะทำยังไงดีครับ ผมกลัวว่าเธอจะเปลี่ยนไปที่ผมทำแบบนี้

ผมอยากได้วิธีครับ วิธีใดก็ได้ ที่ผมจะช่วยปลอบเธอได้ ไม่จำเป็นที่ผมจะต้องไปคบกับเธอ ผมต้องการแค่ให้เธอกลับมาเป็นคนเดิมที่ผมเคยรู้จัก

ใครที่มีคำแนะนำหรือวิธีก็ช่วยบอกผมทีนะครับ ยากมากที่ผมจะตกหลุมรักใครซักคนนึง ผมอยากจะให้เธอกลับมาเป็นคนเดิม ก่อนที่เธอจะ "ย้ายโรงเรียน" ในช่วงเทอมที่สองนี้ครับ
    Only one thing I want.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผู้หญิงพูดคำว่า "บ้า" แสดงว่าเขาเขินนะครับ เขาก็อาจจะชอบคุณอยู่ลึกๆ ก็ได้นะ แสดงว่าเขาอยู่กับเราแล้วสบายใจ
    ผมว่าคุณทำดีแล้วเดินมาถูกทางด้วย เขาอาจจะเศร้าในเวลานี้อีกไม่นานเขาจะกลับมาสดใส เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คุณมีเวลาอีรกไม่มาก ควรใช้กำลัง เพื่อปลอบ

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ผมรู้ว่าจีบคนดังไม่ใช่เรื่องที่ง่าย แต่ผมไม่อยากเสียคนนี้ไปจริงๆครับ แต่ถึงเธอจะย้าย รร ไป ถ้าผมจะไปหาจริงๆ ผมก็ต้องขึ้นรถโดยสารเดินทางแค่ 40 กิโลไปหาเธอที่ต่างอำเภอครับ

ผมอยากได้วิธีที่ปลอบผู้หญิงแล้วได้ผลค่อนข้างดี ไม่จำเป็นต้องให้หายทันทีก็ได้ครับ ผมขอแค่ให้เธอยิ้มซักวินาทีก็ยังดี
    Only one thing I want.

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ผู้หญิงเขาชอบระบายครับ ลองหยอดๆ ดูก็ได้ "มีอะไรบอกเราได้นะ เราเป็นห่วงเธอนะ" แค่นี้ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ
    .::: STOP :::.

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ที่ผมเข้ามา นึกว่าเดินเกมส์ใน เกมส์พวก MOBA GG เลย ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เป่าหลับ แล้วค่อยจับปลอบครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ที่ผมเข้ามา นึกว่าเดินเกมส์ใน เกมส์พวก MOBA GG เลย ครับ
    เข้ามาเพราะแนวประมาณนี้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    หยั่งกับนิยายเลยครับไม่ได้มีบ่อยๆนะเนี่ยแบบนี้ บอกไปเลยว่าเป็นห่วงให้กำลังใจเค้าไปครับแบบ "ไม่เป็นไรนะเดี้ยวก็ผ่านมันไปได้" คงจะตอบช้าไปแหะๆ