ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

ช่วยแนะนำเกมPS Vitaให้หน่อยครับ

คือพึ่งไปถอยPS Vitaมาแต่ไม่รู้จะซื้อเกมไรดี แผ่นแพงมากกลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่คุ้มเลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำเกมที่เล่นได้นานๆแล้วสนุกให้หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    Persona 4 Golden ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ASSASSIN'S CREED LIBERATION

Uncharted Golden Abyss

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    God Eater2 กับ soul sacrifice มีแค่ 2 เกมนี้ซื้อ PSV มาก็โคตรคุ้มละครับมีแบบ Bundle ด้วยนะครับ 2 เกมนี้
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ตอนแรกผมก็จะซื้อSoul Sacrificeเหมือนกันแต่เห็นว่าภาคใหม่กำลังมาเลยกะว่าจะรอภาคใหม่อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Soul Sacrifice รอภาคใหม่ดีกว่าคับ Soul Sacrifice Delta กำลังจะปล่อยเดโม่ใน PSN วันที่ 12 นี้ละคับ ส่วนเกมเต็มน่าจะเข้าปีหน้าคับ
    ถ้าจะหาอะไรเล่นผมแนะนำ
    -Persona 4 Golden อันนี้ถ้าชอบเกมแนว RPG ก็เพลินดีคับ เล่นยาวดี
    -ถ้าชอบแนว Monhun ก็มี Ragnarok ACE , God Eater 2 , Toukiden
    -แนวดนตรีก็รอ Project Diva f2 คับ มาปีหน้า
    -หรือถ้าชอบเล่นหลายๆแนวผมขอแนะนำ ซื้อ PSN Plus เลยคับ ตอนนี้ Plus Zone 1 มีแจก Uncharted, Graviry Rush, Wipeout และก็ Soul Sacrifice อยู่คับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Persona 4 Golden อีกเสียงนึงครับ เกมดีมากๆ

แต่ท่าเกมอื่นผมล่ะอยากจะแนะนำให้สมัคร ID เป็นโซนอเมริกาจังเลย

เพราะว่าเกมฟรีในนั้นเพียบเลยครับ แนะนำให้สมัคร PSN Plus แบบรายปีไปเลยครับ (รายปีก็ 50 USD 1650 บาท)

โปรโมชั่น PSN Plus จะมี 2 แบบครับ

แบบที่ 1คือ ลดราคาเกมที่ลงโปรโมชั่นเฉพาะสมาชิก PSN Plus ลดเกมไหนลดเท่าไหร่ก็ต้องดูกันไป

แบบที่ 2 คือ แจกเกมมาเล่นฟรีเลยครับ เกมที่แจกนี่ท่าโหลดไปแล้วก็จะเล่นได้เรื่อยๆจนกว่าจะสิ้นสุดสภาพการเป็นสมาชิก PSN Plus เลยครับ

เมื่อสิ้นสุดสภาพการเป็น Plus Member เกมก็จะยังคงอยู่ครับ แต่จะเล่นไม่ได้จนกว่าจะเติม PSN Plus ใหม่ครับ

ตอนนี้ PSN Plus 1 เดือนก็ 10 USD ประมาณ 330-350 บาทอ่ะครับ เอามาทดลองเล่นก่อนได้ครับจะได้ไม่ต้องซื้อเกมแพงๆ

และที่สำคัญคือตอนนี้มันมี Soul Sacrifice อยู่ใน Plus ด้วยนะครับ ท่ายังไงจะลองเกมก็น่าจะลองพิจารณาดูครับ

อีกอย่างมันจะมีเกมอยู่ในนั้นตายตัวอยู่แล้ว 2 เกมครับ มี Gravity Rush กับ Uncharted มีเกมเล่นทั้งเดือนแน่นอนคนับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: