ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

Wii U ตอนนี้น่าซื้อมั๊ยครับ??

ไม่ได้ติดตามข่าวสารเกมมานานครับ ช่วงนี้กระแส PS4 และ XBOX One กำลังมาแรงเลยครับ แต่ผมคงรออีกซักพักดีกว่า

แต่ตอนนี้ Wii U มันดูเงียบๆไงไม่รู้ ผมกำลังคิดว่าจะซื้อ Wii U ตอนนี้ดีมั๊ย?? ราคาตอนนี้แถมเกม Zelda รวมแล้ว 12900 บาทครับ

และมีคำถามเกี่ยวกับเครื่องเกมนี้นิดหน่อยครับ

1. ตอนนี้ Wii U สามารถแปลงให้เล่น Wii ธรรมดาได้แบบสมบูรณ์แล้วรึยังครับ??

2. เกม Wii U ตอนนี้มีมากน้อยแค่ไหนครับ?? เหมือนดูเงียบๆไป และในอนาคตคิดว่าจะมีเกมดีๆออกมาอีกมั๊ย??

3. แล้วคิดว่าแนวโน้ม Wii U ในอนาคตจะเล่นก๊อปได้มั๊ยครับ??

ขอบคุณครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    Wii U ตอนนี้เงียบมากครับ 3DS ยังแรงอยู่(มาก) ถ้าเป็นผม ผมยังไม่ซื้อครับ ตอนนี้เกมน้อยมาก ถ้าในค่ายเดียวกัน ผมว่า ซื้อ 3DS คุ้มกว่าครับ

1. อันนี้ไม่ทราบครับ 555
    2. ถึงบอกว่ามีน้อย แต่ก็พอสมควรครับ เกมดีๆ มีออกแน่นอนครับ เช่นตอนนี้ มี Super Mario 3D Land ครับ ว่ากันว่าเป็นภาคที่ดีที่สุดของ Mario เลย ดูท่าปู่นินจะดัน Wii U มากครับ ดังนั้นเกมดีๆ มีลง Wii U แน่นอน
    3. คิดว่าได้ครับ แต่ถึงกระนั้น ผมว่าเล่นก๊อบยัง Online ไม่ได้แน่นอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เพื่อนผมซื้อมาเล่น ZombiU จบแล้วเอาขึ้นหิ้งเลยครับ ไม่ได้แตะอีกเลย ^ ^

ผมว่าไม่น่าคุ้มครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    รอสอย พวก PS4 Xbox1 ดีกว่าครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    1. เล่นได้สมบูรณ์เเล้วครับเล่นผ่านhddครับ

2.เกมมีพอสมควรเเล้วครับมีมันๆมากมายเเต่เเผ่นยังเเพงอยู่ดีไม่ดีเเพงกว่าเเผ่นps3 ครับhttp://www.nintendo.com/wiiu/buynow/ น่าซื้อครับset บน

3.รอต่อไปครับเเต่ผมว่ายังไงก็เล่นก๊อบได้
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่าไม่คุ้มแหะ

แต่มีดีที่เล่น backup ได้นี่แหละ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    กระแส wiiu บ้านเราไม่ค่อยแรงนะ แต่ถ้าอยากลองก็สอยมาเล่นได้เลยครับ เกมน่าเล่นก็มีหลายเกมนะโดยเฉพาะ มอนฮัน3, มาริโอ้, เซลด้า ฯลฯ

ส่วนเกม wii ก็ถือเป็นของแถมไปละกันครับ ภาพที่ได้ไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ เล่น emu ในคอมดีกว่า

ปล.ผมเล็งเครื่องลิมิเต็ดเซลด้าอยู่ เสียตรงที่มันมีลายแค่ตรงเกมแพดเท่านั้นเอง ตัวเครื่องไม่มีลายอะไร ความอยากลดฮวบเลย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ชอบเกม nintendo ป่ะหละครับยังไงก็มีเกม first party ให้เล่นอีกอย่างมี xenoblade ภาคใหม่ด้วยผมก็อยากซื้อมาเล่นเกมนี้เหมือนกัน