ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Question ท่านจะทำอย่างไร หากเจอบุคคลอย่างนี้ ?

...[ท่านจะทำอย่างไร หากเจอบุคคลอย่างนี้ ?]...

Credit: TopZoneKeyOnline

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    บางคนก๊ไม่รู้จริง ๆ หละครับ อย่าว่าแต่เกมเมอร์เลย คนทำงานกับคอมทุกวันมันยังไม่รู้เลยว่า Winrar มันใช้ทำอะไร

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เขาไม่รู้ก้ต้องได้บอกเขาแหละ ก้คนมันไม่รู้นิ ไม่บอกมันก้ไม่รู้ 55555

ส่วนข้อ 2 ผมไม่ให้เล่นของผมหรอก แต่ผมจะเล่นให้ดู

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไออันแรกไม่รู้ยังไม่เท่าไหร่ แต่ไออันที่2เนี่ยอ่ะดิ ยืม ID - -" พูดไม่ถูกแฮะ เป็นความรู้สึกที่แบบว่า หอยเอ๊ย - -"

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เจอประจำคับ ไอ้พวกที่เล่นเกมแต่ยังลงเกมไม่เป็นนี่มันช่าง ==

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    นักศึกษาโปรแกรมเมอร์ ปี 4 บางคนยังไม่รู้จัก dos เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ขอเพิ่มอีกข้อครับ หลายๆคนก็ไม่รู้จัก daemon tools เช่นกันครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ข้อ1 เพื่อนผมโหลดไฟล์มา มาถามผมทำยังไงต่อ ผมบอกว่าไฟล์พวกนี้อะต้องทำการแตกไฟล์แต่มันต้องโหลดมาให้ครบพาส
    ถึงจะแตกไฟล์ข้างในนั้นได้ โดยใช้โปรแกรม Winrar เพื่อนผมมันไม่รู้จัก Winrar (เพราะผมใช้ตัวนี้ประจำ)
    ผมเลยใช้ Teamview ไปทำให้มันเวรกำ มันมี Winzip = =

ข้อ2 ผมซื้อเกมแท้มาเล่น เพื่อนชอบเล่นของเถื่อน(ไม่ชอบเสียตัง)เกมออกใหม่ๆมันบอกขอยืมแผ่นมาเล่นได้มั้ย
    เราก็พยายามอธิบายระบบการใช้งานพวก Origin Steam ไรงี้ให้ฟัง มันก็มาบอกว่าถ้างั้นขอยืมไอดีมาลองเล่นหน่อย
    ชอบเดี๋ยวจะซื้อ เวรกำ (มีงี้ด้วย) = =

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    Winrar เอาไว้แตกไพล์จำพวกคลิปโป๊ หลุด //เดินไปช้าๆ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    Winrar เป็นโปรแกรมโปรแกรมหนึ่ง....จบละ - -
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ปัจจุบัน BF4 ผมให้เพื่อนยืมเล่นอยู่ ผมว่าน่าเบื่อบวกกับขี้เกียจเล่น

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ข้อ 1 นี่โดนบ่อยมากเพื่อนที่เล่นเกม Hardcore เป็นประจําตอนแรกก็นึกว่ารู้ มาภายหลังมันไม่รู้จริงๆ- -*//เงิบเลยทีเดียว
    ข้อ2ไม่เคยนะเพราะไม่มี BF4 555

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    อันแรกนี่ไม่น่าเชื่อ แต่อันสอง โดนมาแล้ว
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ผมเคยเป็นอัน 2 นะ สมัย ragnarok กำลังบูม ถามคนข้างๆ ว่าเล่นยังไง เขาก็ตอบมาว่าต้องมี ID เล่น ผมก็เลยบอกไปว่า งั้นผมยืม ID เล่นหน่อย นึกแล้วก็ฮาตัวเองไม่หายเลย
    .::: STOP :::.

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ยืมไอดีหรือ? ไม่เคยยืมล่ะ และไม่เคยให้ใครยืม แต่มีกรณีใกล้เคียง โดนยัด ID มาให้ลองเล่น เสร็จแล้วพอเล่นแล้วติด ก็ติดกับมัน น้องชายผมเอง และมันก็ได้คนเล่นเป็นเพื่อน อืมนะ

Winrar สมัยเด็กไม่รู้จักจริงๆ เพราะตอนนั้นใช้แต่ Winzip Winrar มีแต่มันเป็นรูปหนังสือวางทับกันเดาไม่ออกว่าใช้ทำอะไร แต่มาหลังๆ ช่วง ม.ต้นถึงได้รู้จากเพื่อน