ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ไม่น่ามาตั้งกระทู้นะครับ เพราะยังไงประเทศไทยก็หาประชาธิปไตยดูได้ยากครับ เพราะ แต่ละคนนั้นก็มีความคิดของตัวเอง แต่ไม่ยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่นด้วยสิ พอฝ่ายตัวเองทำอะไรก็ดูว่ามันถูกไปหมด ฝ่ายคนอื่นทำอะไรก็ผิดไปหมด เท่านี้แหละครับ

เอ่อลืมบอกไปอีกอย่างครับ อยากให้หลายๆคนที่มีความคิดที่แตกต่างหนะครับก่อนจะเชื่อข่าวอะไร ช่วยกรุณาตรวจสอบมันก่อนได้มั้ยครับ ว่าข่าวนั้นๆเป็นความจริงหรือไม่ ไม่ใช่แค่สัจแต่เชื้อไม่ยอมหาต้นข่าวเลยว่าความจริงมันคืออะไร นะครับ ถ้าคนไทยไม่เชื่อจากคำพูดของคนๆหนึ่งง่ายๆ แล้วหันมาค้นหาความจริงของข่าวน้ันๆ รับรอง ประเทศเราก็อาจจะสงบสุขเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttakarn2012 : 10th December 2013 เมื่อ 11:31

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ประเทศขยะ น่าเบื่อ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ประชาธิปไตยแบบพวกมากลากไป การแก้ปัญหาแบบไม่เชื่อมั่นในวิธีทางศาลหรือกฏหมาย การละเลยในหน้าที่ของอัยการ ศาลและตำรวจ การปั่่นหัวคนให้ต่อต้านความจริงความถูกต้องด้วยคำลวง
    การประกาศไม่ยอมรับอำนาจของประเทศของคนบ้างพื้นที่ การเอาตำแหน่งมากดดันหรือใช้หาผลประโยชน์ส่วนตน

ผมหละหน่ายกับเรื่องพวกนี้จริงๆ ผมหละอยากลองได้มีอำนาจเผด็จการมาใช้สัก 10 ปี จะได้ล้างไอ้พววกเรื่องพกนี้ออกไปซะที่

ไอ้พวกที่ประท้วงไล่รัฐบาลสมัยนี้ ก็ไม่ได้ดีไปกว่าพวกที่ประท้วงไล่รัฐบาลสมัยที่แล้วหรอก ถ้าเอาไอ้พวกนี้ทั้งหมดออกจากระบบการเมืองแบบถอนรากถอนโคนได้จริง คงจะเป็นบุญของประเทศเลยหละ

ปล.ถ้าเอาออกหมดได้จริง ผมว่าเสี่ยอ่างได้เป็นนายกแน่ ถึงแกจะไม่ค่อยรู้ในบางเรื่อง แต่ก็รู้ในเรื่องที่ควรรู้ทำในเรื่องที่ควรมากกว่านายกทุกคนในช่วง 5-6 ปีมานี้หละกัน

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ประเทศขยะ น่าเบื่อ
    คนต่างหากที่ขยะ หาใช่ประเทศไม่~!
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    บทเรียนที่ผ่านมาไม่ช่วยให้คนไทยคิดวิเคราะห์ให้มากขึ้นเลยหรือ เหตุการณ์ 6 ตุลา ก็หน้าจะเป็นบทเรียนให้คนไทยได้อย่างมากเลย
    ที่คนไทยฆ่ากันอย่าง*****มโหด เหมือนไม่ใช่คนในประเทศ ก็ไม่ใช่เพราะสื่ออย่างนั้นหรือ สื่อที่ออกข่าวโจมตีนักศึกษาว่า จะล้มเจ้า (เหมือนตอนนี้เปะ)
    ขนาดตอนนั้นสื่อ ไม่ได้มีหลายช่องทางขนาดนี้เลยยังทำให้คนแตกแยกได้ นับประสาอะไรกับสื่อสมัยนี้มีหลายช่องทางและอิสระทางความคิดยิ่งปลุกปั่นกันได้ง่ายๆ
    ทำลายประเทศกันได้ง่ายๆแค่ปลายนิ้วเลยหละ

อีกอย่างครับพวกที่ว่าคนอีสาน โง่โดนจูงจมูก หนะดูตัวเองซะก่อนครับ คนอีสานเขาตอบแทนพ่อได้ดีกว่าพวกนั้นเยอะเลย เขาอยู่แบบ พอมี พอกิน พอใช้ ตามคำพ่อสอน
    แถมคำที่พ่อสอนนั้นหลายเรื่องเลย ที่เขานำมาใช้ ถึงปากเขาไม่ได้ตะโกนว่า รักพ่อ เพราะกระการทำเขาบ่งบอกอยู่แล้ว
    ต่างกับพวกที่ชอบตะโกนปาวๆ ว่ารักพ่อๆ แต่พวกนั้นเคยทำตามพ่อสอน ทำตามแนวทางที่พอแนะนำเพื่อให้ชีวิตลูกๆ อยู่อย่างสบายไม่สินเปลือง หรือเปล่า

ซื้อเสียงแจกเงิน เจอทุกพรรค แต่พวกผมเอาเงินไหม เอาครับ แต่ใครจะไปบ้าจี้เลือกมันหละ ทุกคนต่างมีพรรคที่ชอบอยู่แล้ว มันไม่ได้ตามไปขี่หลังดูในคูหาหนิ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    กระทู้นี้เห็นการเลือกข้างอย่างชัดเจนครับ 555

ผมเองไม่ออกความเห็นครับ แต่อยากบอกอย่างนึงครับ ว่า พวกที่แชร์ข้อความหรือรูปภาพ โจมตีฝ่ายตรงข้าม ไม่ว่าจะท่านทักกี้ น้าปูว์ หรือกระทั่ง ลุงเทือก คุณมาร์ค เนี่ยใช้สติในการแชร์หน่อยครับ ตอนนี้หน้าวอลเฟสของผม เต็มไปด้วยเรื่องพวกนี้ คือเข้าใจว่าไม่ชอบ แต่ช่วยคิดก่อนแชร์เถอะ ไม่ใช่แค่มีชื่อฝ่ายตรงข้ามก็แชร์กันอย่างหน้ามืดตามัว ไม่กรองข่าวว่าจริงหรือเท็จ บอกตามตรงว่ารำคาญมากครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมขออกตัวก่าอนนะผมไม่ใช่เสื้อแดง แต่ผมเห็นหลายคนอวดภูมิพูดเหมือนรู็กันจังผมอ่านแล้วก็ขึ้นอะ

สมัยปี 53 มาร์ค เป็นนายก เศรษฐกิจตกต่ำมาก GDP ในประเทศลดลง คนจนก็จนอยู่นั่นแหละไม่ได้ลืมตาอ้าปากกับเขาหรอก

พอเขาออกมาประท้วงก็เอาทหารมาฆ่า แบบเลือดเย็นเพื่อรักษาอำนาจไว้ ตอนนั้นสื่อต่างชาติรายงานว่าเสื้อแดงที่ออกมาประท้วงแค่ล้านต้นๆ

เพราะอะไรรู้ไหมทำไมคนเสื้อแดงถึงสามารถออกมาได้ขนาดนั้น เพราะเขาอดทนไม่ไหวแล้ว เขาถูกกดขี่ข่มเหงจนต้องยกคนมากันขนาดนั้น

เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ที่มีคนมาชุมนุมเยอะที่สุด แต่สุดท้ายก็ต้องพ่ายแพ้ไป

พอรัฐบาลปู โดนผู้ชุมนุมแค่แสนต้นๆเขายอมลาออกเพื่อไม่ให้เกิดการนองเลือดกัน จำนวนผู้ชุมนุมที่สุเทพอ้างว่า cnn บอก 5 ล้าน

แต่ความจริง cnn บอกแค่ แสนห้า ปูสามารถให้ตำรวจยิงแก๊สน้ำตาตอบโต้ขั้นเด็ดขาดถ้าจะทำ ก็ทำได้แต่ไม่ทำเพราะ ??

ไปคิดกันเอาเอง เหล่าผู้ชุมนุมที่ออกมาต่างยังไม่รู้เลยว่าอะไรคือสภาประชาชน รู็แต่ว่ามันดีแต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไรกันแน่

พอถาม ก็หาว่า มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ พอเอาข้อเท็จจริงมาตอบโต้ ก็หาว่า สร้างจุดยืนให้ตนดูดี นี่เหรอคำตอบจากปากม๊อบผู้ดีมีการศึกษา

สุดท้ายก็ไม่ต่างไรกับคนจน รากหญ้า เลย หรือไม่จริง ?? ข้าวของแพงก็โทษแต่รัฐบาลแต่ไม่เคยโทษตัวเองว่าฟุ่มเฟือย

ทำไมคนต่างจังหวัดถึงอยู่กันได้ทำไมคนกรุงเทพอยู่กันไม่ได้หละ ?? รู้แต่ว่าเพื่อไทยมันเลว มันล้มเจ้า แต่ไม่เคยรู้เลยว่า ประชาธิปปัตย์มันเลวขนาดไหน

โกงกันโจ่งแจ้ง ไม่ปิดบังสักนิด ไม่ตอบโต้ด้วย 20 ปีมานี้อะประชาธิปัตย์มันเคยชนะการเลือกตั้งบ้างไหมหละ ถ้าทหารไม่ให้อำนาจมันก็ไม่มีวันนี้หรอก

แล้วไอ้เรื่องแจกเงินเห็นบอกเพื่อไทยอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ประชาธิปัตบ์แจกเยอะกว่ากับไม่เคยรับฟัง ขนาดรองพรรคประชาธิปปัตย์ยังเคยออกมาพูดเลย

ตอนนี้พรรคแตกเป็น 2 ฝ่ายระหว่างฝ่ายอำนาจเก่า หัวโบราณ กับ ฝ่ายใหม่ ฝ่ายก้าวหน้า เขายังเคยบอกเลยการเลือกตั้ง

ตั้งแต่ปี 44 ลงมาประชาธิปปัตย์ใช้เงินเยอะกว่าเพื่อไทยกับไม่ได้ เพราะอะไรรู้ไหมเพราะพรรคชอบดูถูกคนจน คนรากหญ้าหาว่าไร้สมองยังไงหละ

โครงการต่างๆ เอื้อแต่คนรวย คนชั้นกลาง ส่วนคนรากหญ้าก็จนตายไปเหอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    และตอนนี้ม๊อบผู้ดีออกลายความเลวนะครับ สุเทพสั่งขัดราชโองการทุกอย่าง

นี่เหรอครับปากของคนที่บอกรักพ่อ ??

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ฝากถึงคนที่คิดว่าการซื้อเสียงมีผลต่อการเลือกตั้งมากให้อ่านนี่เอาแล้วกันนะครับ

1.จากข้อมูลของ กกต. (ซึ่งมีแต่พวก***นั่นแหละ) การเลือกตั้งปี 2554 ประชาธิปัตย์ใช้เงินไป 165,420,868.94 บาท พรรคเพื่อไทย ใช้เงินไป 93,846,296.45 บาท
    http://www.ect.go.th/

2.ผลวิจัยการเลือกตั้งปี 2554 อ.สิริพรรณ นกสวน สวัสดี รัฐศาสตร์ จุฬาฯ ระบุว่า ภาคที่มีการซื้อเสียงได้ผลที่สุด คือ ภาคใต้ และภาคกลาง / คนที่จบปริญญาโทขึ้นไป เลือกพรรคเพื่อไทยมากกว่าพรรคประชาธิปัตย์
    http://www.youtube.com/watch?v=W6RSB3mckEM

3.ผลวิจัยการเลือกตั้งปี 2554 ของอาจารย์ปริญญา เทวานฤมิตรกุล คณะนิติศาสตร์ ธรรมศาสตร์ บอกว่าการซื้อเสียงการเลือกตั้งมีผลแค่ร้อยละ 5 และมีแนวโน้มลดลงเรื่อยๆ โดยเฉพาะการเลือกตั้งใหญ่ ที่คนเลือกที่พรรคตามอุดมการณ์ตัวเอง
    https://www.facebook.com/boythakae/p...68315289871967

4.ดร.จักรกริช สังขมณี รัฐศาสตร์ จุฬาฯ ณ งานสัมมนา “ภูมิทัศน์และการเมืองของการพัฒนาชนบทไทยร่วมสมัย” กล่าวไว้ "มายาคติเรื่องการซื้อสิทธิขายเสียงของคนชนบท รวมทั้งการสร้างวาทกรรมให้ภาพการซื้อเสียงมีลักษณะตื้นเขิน งอมืองอเท้า รอคอยแต่การอุปถัมภ์และไม่รู้เท่าทันนักการเมือง กลายเป็นอุปสรรคต่อการทำความเข้าใจภาวะเปลี่ยนผ่านทางการเมืองในชนบท ขณะเดียวกันหากพิจารณาวาทกรรมดังกล่าว จะพบว่าเป็นเพียงการสร้างความพึงพอใจให้กับชนชั้นกลางที่เชื่อว่าตนเองมีวุฒิภาวะทางประชาธิปไตยสูงกว่าคนในชนบท วาทกรรมการซื้อเสียงได้ลดทอนคุณค่าคะแนนเสียงในชนบท เนื่องจากมองว่าคนชนบทไร้ศีลธรรมทางประชาธิปไตย ถูกชักจูงให้เป็นฐานเสียงหรือร่วมขบวนการทางการเมืองได้ง่าย ดังนั้น สิ่งเหล่านี้จึงเป็นม่านบังตาที่ทำให้ไม่เห็นเจตจำนงหรือความปรารถนาที่แท้จริงของคนชนบท”
    http://www.isranews.org/

5."อย่ามาพูดว่าแพ้เพราะเงิน เลือกตั้งหลังสุดอาจเป็นเพราะเราใช้เงินมากกว่าเขาด้วยซ้ำไป" อลงกรณ์ พลบุตร รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์
    http://pic.twitter.com/MT2eSktIPe.
    เครดิต Fedexfc Jjronnote
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    ฝากถึงคนที่คิดว่าการซื้อเสียงมีผลต่อการเลือกตั้งมากให้อ่านนี่เอาแล้วกันนะครับ

เครดิต Fedexfc Jjronnote
    ความจริงที่บางคนมันรับไม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ง่ายๆ สั้นๆ ม็อปมาเพราะคนมันทนกันไม่ไหวแล้ว และรัฐบาลคือต้นเหตุ

ผมจะถามพวกคุณอีกที ถ้าเราเลือกคนมาทำหน้าที่แล้วคนเราเลือกพอได้ตำแหน่งมันผิดคำพูดมันทำระยำอับปรี เราจะมีสิทธิ์เอามันออกไหม

รัฐบาลนี้ก็โดนศาลตัดสินไปแล้ว แต่ก็ยังหน้าด้านอยู่ต่อ ส่วนกฎหมายที่บอกจะไม่เอาออกมาแล้วพอเรื่องเงียบเดี๋ยวมันก็มาอีก แล้วถ้ามันทำสำเร็จ ประชาชนจะไม่สามารถรับรู้ได้อีกเลย ว่ามันจะทำอะไรในสภา เพราะไม่จำเป็นต้องประกาศให้ใครรู้อยากทำอะไรก็ทำได้

ขี้เกียจพูดมาก ไปหาอ่านเอาล่ะกันว่ามันจะเข็นกฎหมายอะไรออกมาบ้างนอกจากเรื่องนิรโทษกรรมยกเข่งน่ะ นี้ยังไม่นับเรื่องอื่นๆอีก

ป.ล. ถ้าใครคิดว่าไทยเป็นประชาธิปไตยก็ผิดแล้ว เพราะคนไทยส่วนใหญ่คิดว่าเรามีสิทธิแค่การเลือกตั้ง นอกนั้นก็ไม่รู้อีก แค่นี้ก็เพียงพอที่่ผมจะกล้าพูดได้ว่า ประเทศนี้มันเป็นประชาธิปไตยเร็วเกินไป คนส่วนใหญ่ ยังไม่มีความรู้มากพอ
    เอ้าาา ทุกคนนนน กลับ ไปใช้ระบอบสมบูรณา เหมือนเดิมกันเดิมกันเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    ปัญหาของบ้านเราคือ มันกินกันหนักหน่วงมากไงครับ ทำไมคนถึงเลือก ปู มาเป็น นายกล่ะ 1.คนในไทยส่วนมาก(เกือบทุกประเทศในโลก)ประชากรส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มลูกจ้าง-แรงงาน ยกตัวอย่างคุณคิดว่าที่ไหนจ้างงานเยอะกว่ากันระหว่าง บริษัท1บริษัท กับ โรงงาน1โรง
    โรงงานจ้างเยอะกว่าแล้วส่วนใหญ่ขอใช้คำว่า(ไม่ได้รับการศึกษาทีมีคุณภาพ พอ) ถูกจูงจมูกได้ง่ายแค่ให้เงินเท่านั้น

ง่ายๆคือถ้าคนในชาติหัดคิดเป็นกันซักนิดพิจารณากันสักหน่อยก็จะเลือกตัวเลือกที่ดีที่สุดจริงไหมครับ?เท่านี้ก็หมดเรื่องประท้วง

ทำไมคนเลือก ปู ง่ายๆคือนโยบายประชานิยมแจกตังทางอ้อมก็ว่าได้ รถคันแรก แจก ค่าแรง300 ถูกใจลูกจ้างแรงงาน ก็ล่อไปเยอะละนะ ประกอบกับที่ผ่านมากระแส no voteมาแรงก็******กันไปใหญ่

แค่คนในชาติมีการศึกษารู้ทันนักการเมือง ทุกกลุ่ม ย้ำ ทุกกลุ่มพิจารณาข้อดีเสีย ประเทศเราก็อาจจะไม่ดีขึ้นปุบปับ แค่พอถูๆไถๆไปได้ก็บุญแล้วสำหรับสภาพบ้านเรา(ตัวHEREมันเยอะ(แล้วก็เป็นพวกอำนาจเก่าๆ(แล้วก็พวกอำนาจปัจจุบัน)))

ถึงจะรวยล้นฟ้าหรือจบปริญญาเอกมา แต่ึคุณก็มีเสียงแค่ 1 เสียงในการเลือกตั้งนะครับ ทำไมชอบคิดว่า คนมีความรู้ต้องมีสิทเหนือชาวบ้านด้วย ทุกคนต้องมีส่วนร่วมสิ ทุกคนมีเสียงคนละเสียง ถ้าชาวบ้านเลือกรัฐบาลให้อยู่ต่ออีกสมัย พวกคุณก็ควรเคารพสิทธิเค้าสิ จะมาอ้างนู่นอ้างนี่ไม่ไ้ด้ กล้าดียังไงครับ หือออ กล้าดียังไง คิดว่ารวย เรียนสูง อยู่กรุงเทพ จะมีสิทมีเสียงเหนือชาวบ้านทั่วๆไปเหรอ กล้าดียังไง.... ไม่เคารพสิทธิชาวบ้าน นี่มันคือคอมมิวนิสดีๆนี่เอง

ปล. ผมคลุกคลีกับชาวบ้านมา ชาวบ้านไม่ได้โง่ และไม่ได้ถูกหลอกง่ายๆนะครับ ชาวบ้านเค้าไม่ได้โง่อย่างที่พวกคนกรุงเทพส่วนใหญ่คิดนะ ไม่เข้าใจ ว่าทำไมคนกรุงเทพ เมืองผู้ดีชอบคิดว่าตัวเองรู้ดีกว่าคนอื่น หรืออยู่เหนือชาวบ้านด้วย คุณเรียนสูงใช่ คุณอยู่เมืองหลวงใช่ คุณมีความรู้ใช่ แ่ต่คุณไม่มีสิทเอาสิ่งที่เหนือกว่าเหล่านั้นไปตัดสินคนอื่น อย่างที่บอกต่อให้จบ ดอกเตอร์มา ก็มีสิทแค่ 1 เสียง จะบอกว่าชาวบ้านมีเยอะ ชาวบ้านโง่ ไม่สมควรได้สิทในการแสดงความเห็น....นั่นมันไม่ใช่ประชาธิปไ้ตยแล้วครับ นั่นมันเผด็จการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 10th December 2013 เมื่อ 23:16

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    รัฐบาลนี้มันก็มีแต่นโยบายประชานิยม เลือกกันกี่ครั้งก็ได้พรรคเดิม แทบเล็ตป.1 รถคันแรก จำนำข้าว ขาดทุนแสนล้าน หนี้ท่วมหัวไม่พอกู้อีก2ล้านล้าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมนั้งอ่านตั้งแต่อันแรกมาถึงอันสุดท้ายล่ะ....
    ถามหน่อย ไอ้คนที่บอกว่าเป็นกลาง ออกมาประท้วงทำไม ?
    .........คือ พวกคุณต้องการกฎหมายนิรโทษกรรม ชิมิ ห่ะ ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ประเทศไทยมีนายกมาแล้ว 28 คน
    มี ครม. มาแล้ว 60 คณะ
    มี นายก อยู่ครบวาระ 3 คน!!!
    เป็นการสิ้นสุดวาระด้วยการ
    รัฐประหาร 10 ยุบสภา 11 ครั้ง ลาออก 23
    ไม่ต้องพูดอะไรมากมายคับ It is thailand

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackkfc012 : 28th October 2017 เมื่อ 07:36

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอ้า แล้วไงเนี่ย "พ่อ" บอกแล้วว่า ให้ยุบสภาเลือกตั้งใหม่ คำพูดของ "พ่อ" น่าจะเป็นคำขาดแล้วนะ

แล้วไอ่ตัวดำ ไอ่หน้าหล่อไม่ ทำ เพราะไร ก็เคยบอกไปแล้ว เลือกตั้งไปมันก็ "แพ้" เหมือนเดิม ไอ่ "ขีีแพ้ชวนตี"

บอกมวลชน "ฝูงกระบือ" ว่า เราจะล้มล้างระบอบ "ทักษิณ"

ที่พูดอย่างนี้เพราะไร ได้ยินมาบ่อยแระ ว่าเมิ ง จะรวมฝูงกันอีกแค่วันหรือสองวัน พอฝูงพวกนี้ร้อนแดดทนไม่ได้ ทำไง ทำกิจกรรมดิ ต้อนฝูงเมิ ง ไปยึดที่นั่นที่นี่ แล้วไง พอมีคนเจ็บก็โกรธแค้นอยู่ต่อไปเรื่อย ๆ

ไม่รู้กันหรอกว่ามันเรื่องจิตวิทยา โดนจูงจมูกหมู่กันแบบไม่รู้ตัว (เอ้าหรือไม่จริงไอ่หัวเรือมันบอกวันสุดท้ายมากี่รอบแล้ว หรือไม่จริงครับ(วะ))

ไม่เหมือนฝูงกระบื อ แล้วจะให้เรียกฝูงไร

อ้างว่าเพื่อประเทศ มีเงื่อนไขนั้นนู่นนี่ หาว่าเขาเป็น "ระบอบทักษิณ"

แต่พวกเมิ งอ่ะ ไม่เคารพเลย รัฐธรรมนูญ ที่มีเลย แต่เป็นไง ไม่เลือกตั้งใหม่ จะทำอย่างเดียว ตั้งสภาประชาชน เหตุผลคืออะไร

สภาประชาชน ความหมายคือ ใครเป็นหัวเรือ = ก รู และพวกก รูไง

จะบอกเลย ตอนนี้พวกเมิ ง กะลังคิดตั้ง "ระบอบ สุเทพ กะระบอบไอ่ มาร์คไง" กา ก กว่าระบอบเดิม เห็น ๆ ด้วยเพราะไร "ไม่มีตัง แต่อยากโชว์พาวด้วยตังของประชาชน (แต่สุดท้ายเมิ งก็แด ร่กเหมือนกัน)" กา กไปมั้ยเนี่ยที่พูดตรง ๆ

ต่อต้าน "ระบอบทักษิณ" คือไง คนในตระกูล ชินวัตร ทั้งหมดต้องไม่มีตัวตนอีกต่อไป เพราะไร มีตัวตนแล้วพวกกรู "แพ้" ตลอด กา ก มากไปมั้ย

ถามหน่อย รถไฟความเร็วสูงเนี่ย เมิ งมี ปัญญาทำกันมั้ย (วะ) ตอนเป็นรัฐบาลทำไร "แจกตังคนละไม่กี่พัน" ถามหน่อย มันมีประโยชน์อะไร โครงการอื่น ๆ มีอะไร

แถลงว่าเริ่มโครงการนั่นนู่นนี่ แล้วไง ไม่เห็นมีอะไรได้เรื่อง ไปว่าเขาคอรัปชั่น แล้วตัวเมิ ง ไม่ทำรึไง โครงการที่เพ้อ ๆ มา มีจริงที่ไหน สุดท้ายก็เพ้ออย่างเดียว

สุดท้ายก็รับประทานกันเรียบ ไม่เห็นมีอะไรเป็นตัวเป็นตนได้สักอย่าง แล้วไง พอคนที่เขากินเหมือนกัน แต่แล้วไงกินแล้วทำงานนิ

โครงการเป็นรูปร่างเยอะแยะ แต่ผมเข้าใจนะที่พวกท่านเป็นขวัญใจพวกข้าราชการหรือนักวิชาการ ก็เพราะว่าไอ่พวกนี้มันคิดแต่ว่า

มันสามารถ ติคนอื่น แพล่ ม ว่าคนอื่น ว่าบกพร่อง แต่ตัวพวกมันไม่เคยคิดวิจารณ์หรือให้คะแนนตัวเองไง 555 เอ้าหรือไม่จริง

ข้าราชการกะนักวิชาการเนี่ย มันกา ก ชอบติคนอื่น ว่าคนอื่น แต่ตัวมันทำ here ไรไม่เป็นเลยนะ (เอ้า หรือไม่จริง)

ไอ่พวกที่เรียกตัวเองว่า "นักวิชาการ" เนี่ย เจอมาเยอะแระ (ด้านวิศวะกรรมหรือวิชาการอื่น ๆ ในสาขาใกล้เคียง) แอ็ค ทำเป็นรู้เยอะนู่นนั้น นี่น ให้มามาลงมือทำ

แมร่ ง รู้ระบบเยอะก็จริง แต่ให้ลงมือทำ ทำ here ไรไม่เป็นสักอย่าง ได้แต่พล่ า ม แก้ตัวแอ็ค ๆ กา ก สุด ๆ ได้แต่พล่า ม แล้วแอ็๋ค

รวมถึงพวกข้าราชการด้วย พวกที่ทำงานจริง ๆ หน่ะ มันระดับล่าง ระดับเบ๊ ระดับตัวเบ้ง ๆ ทำไรเป็นที่ไหน จิบไวน์ไปวัน ๆ (อย่ามาเถียง ญาติผมเป็ฯข้าราชการบิ๊ก ๆ หลายคน) เก๊กอย่างเดียว

ลงมือทำทำ here ไรไม่เป็นหรอก นอกจากสั่งเบีไปทำ 555

ที่ข้าราชการกะนักวิชาการมันไม่เอา "สีแดง" เนี่ย เพราะไร เพราะอาชีพหลักมันคือ "กินแล้วนอน" แล้ว "ติคนอื่น" แต่พอ "สีแดง" เข้ามามันพล่า ม แบบนี้่ต่อไปไม่ได้ไง ไมงั้นเด้ง

มีกล่องรับความคิดเห็น ชื่อใครโผล่เยอะ ๆ แมร่ ง เด้งกันกระจาย กินแล้วนอนไม่ได้กันอีกต่อไป (ที่สะใจสุด ๆ ข้าราชการมันเลิกปากดี พูดจากวน ที น กับประชาชน)

หันมานอบน้อมยังกับบ๋อยร้านข้าว 555 เจอมาเยอะ โดยเฉพาะขนส่ง ไปทำใบขับขี่ที แมร่ ง พูดจาเหมือนกู๊ยเลย อยากต่อยปาก

มันก็เลยเกลียดเข้าไส้ แล้วไง ก็รัฐจ้างพวกเมิ ง มาทำงาน แต่อยากแค่ "กินแล้วนอน" ก็อยู่ยากหน่อยนะ ที่กินแล้วนอนต่อไปไม่ได้ ต้องทำงานให้เต็มเม็ดเต็มหน่วย

เมิ ง ชูธงชาติไทย บางคนชูรูป "พ่อ" แล้วไง ทำไมพ่อบอกแล้วเมิ งไม่เลิกอ่ะ ไปว่าคนบางคนอยากเป็น "พ่อ" ซะเอง

แต่รู้นะตัวเมิ ง อ่ะคิดอะไร ถ้ามันมีสภาประชาชนจริง แล้วไง ก็เท่ากับตัวเมิ ง กลายเป็น "พ่อ" เบ็ดเสร็จแบบอ้อม ๆ ไม่ใช่เรอะไงครับ (วะ)

ขอแบบ critical หน่อยนะ ไอ่ สั ส !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 11th December 2013 เมื่อ 11:59

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ขอพูดดถึงสถานการณ์นิดนึง สาเหตุที่ทำให้ฝ่ายค้านสามารถดึงมวลชนออกมาสนับสนุนขนาดนี้ ก็เพราะเป็นความผิดพลาดของฝ่ายรัฐบาลเองแหละครับ อยู่ดีไม่ว่าดีเล่นลักหลับ พรบ.นิรโทษซะงั้น งานเข้าเลยทีนี้ถึงขั้นยุบสภาเลยทีเดียว

ผมว่าระบบประชาธิปไตยมันก็เป็นระบบให้คนคิดเห็นแตกต่างกันอยู่แล้ว เพียงแต่อย่าทำให้ความแตกต่างนั้นทำให้ประเทศแตกแยกก็พอ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สรุป หลายคนมองไปที่สุเทพ แทนที่จะเป็นคนที่มาชุมนุมแทน และดูเหมือนส่วนใหญ่ จะเห็นแค่นั้น

และดูจากหลายๆความเห็น ดูเหมือนว่าคนที่ตรงนั้นในสายตาจากหลายๆคอมเม้นมองว่าไร้ความคิด

แถมยังมีส่งเสริญเรื่องให้รัฐบาลอยู่ต่อจนครบ 4 ปี ให้ทนๆเอา เหมือนกับว่าข้อนี้มันเป็นกติกาสากลซึ่งไม่ใช่ ในรัฐธรรมนูญมีข้อให้แย้งเรื่องนี้ได้ เพราะเขาเล็งเห็นว่าคนโกง วันเดียวมันก็ทำชาติ******ได้ ลองไอวันเดียววันนั้นมันเป็นเรื่องที่ต้องตัดสินใจคอขาดบาดตายดูสิ(กรุณาอย่ายกข้อนี้มาเถียง เพราะเราผ่านจุด******นั้นไปหลายทีแล้ว แถมผ่านแบบ Bad End ประจำ)

และดูเหมือนจะยังพลาดข้อมูลสำคัญไปเยอะมาก แม้แต่เรื่องที่รัฐบาลชุดนี้หมดความชอบธรรมไปแล้วด้วยอำนาจตุลาการ และยังมองว่ามันเป็นรัฐบาลอยู่

สรุปได้ว่า สาเหตุที่คนมันทะเลาะกันก็เพราะเรื่องข้อมูลไม่ตรงกันเนี้ยแหละ เพราะเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องที่ใครจะมาเป็นกลาง มันเป็นเรื่องของ คนโดนเอาเปรียบและฝ่ายที่เอาเปรียบ ก็แค่นั้นแหละ ส่วนคนเป็นกลางก็แค่คนที่ไม่คิดจะทำอะไรกับบ้านเมืองก็แค่นั้น

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    นักวิชาการณืเยอะดีนะบอร์ดนี้นึกว่ามีเเต่เด็ก

การชุมชมทางกฎหมายสามารถทำได้เเต่หลังๆผมรู้สึกว่ามันมาชุมนุมเพราะตัวเองไม่ได้สิ่งที่ต้องการมากกว่านะ พอสีหนึ่งเป็นรัฐบาลสีหนึ่งก็ออกมาชุมนุม สลับกันไปมาไม่จบไม่สิ้น อย่าคิดว่าเสียงสิบล้านคือเสียงส่วนใหญ่เเละอย่าคิดว่าคนหนึ่งล้านคือคนทั้งประเทศ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ผมขอถามคนที่ไปเข้าพวก สุเทพ คำเดียว ถ้าสุเทพตั้งตัวเองเป็นราชารับได้ไหม ??

เพราะตอนนี้ สุเทพ มันเหิมเกริมใหญ่แล้วคิดจะทำไรก็ทำ คิดจะเรียก 3 เหล่าทัพเข้าพบก็ทำ ไหนจะขัดราชโองการอีก

ทั้งที่คนที่มีอำนาจนี้มีแค่ 2 คน คือ ในหลวง ไม่ก็ นายก แล้วสุเทพมันเป็นใครมีสิทธิ์อะไร

คนแค่ แสนห้า ถ้าตายไป 60ล้านคนก็อยู่ได้ ไม่มีใครแคร์ชีวิตกบฎหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 11th December 2013 เมื่อ 10:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๗

“ ข้าพเจ้าเห็นว่า คณะรัฐบาลและพวกพ้องใช้วิธีการปกครอง ซึ่งไม่เห็นถูกต้องตามหลักการของ เสรีภาพในตัวบุคคลและหลักความยุติธรรม ตามความเข้าใจและยึดถือของข้าพเจ้า

ข้าพเจ้าไม่สามารถที่จะยินยอมให้ผู้ใดคณะใด ใช้วิธีการปกครองอย่างนั้นในนามของข้าพเจ้า ต่อไปได้ “

“ ข้าพเจ้ามีความเต็มใจที่จะสละอำนาจอันเป็นของข้าพเจ้าอยู่แต่เดิมให้แก่ราษฎรโดยทั่วไป

แต่ข้าพเจ้าไม่ยินยอมยกอำนาจทั้งหลายของข้าพเจ้าให้แก่ ผู้ใด คณะใด โดยเฉพาะ เพื่อใช้อำนาจนั้นโดยสิทธิ์ขาด และโดยไม่ยอมฟังเสียงอันแท้จริงของประชาราษฎร “

พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาประชาธิปก
    วันที่ ๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๔๗๗
    เวลา ๑๓ นาฬิกา ๔๕ นาที

ครับ.. ครับ.. และ ก็ ครับ... ไม่ฝักฝ่ายใด ตัดสินที่คู่หาเลือกตั้งครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ก็ลองให้ประชาชนไม่เสียค่าภาษีดูสิ จะมีใครอยากเป็นรัฐบาลมั้ย ให้รัฐบาลจ่ายหนี้ทั้งหมดในประเทศได้ นั่นแหละ ที่ผมจะเลือก ถ้าไม่มี ก็ไม่เลือก เสพเงินบนความทุกข์ของคนอื่น พวกนรกส่งมาเกิด สงสารคนที่ถูกจูงจมูก สงสารคนที่ไม่เลือกแต่ต้องรับภาระ สงสาร ทุกคนที่ยังมีหนี้ท่วมหัว สงสารในหลวงที่พอถึงวันเกิดก็รู้อยู่แก่ใจว่าบ้านเมืองสงบได้แค่วันเดียว ToT