ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

◄ ▨ NEWS GAMER ▧ ►

:::จบสวย ! หนุ่มดวงกุดโดนตุ๋นได้ Xbox One ไปเล่นฟรีแล้ว:::

วัยรุ่นอังกฤษที่โดนตุ๋นหลอกซื้อเครื่อง Xbox One วันนี้ได้เครื่องเกมไปเล่นฟรีปลอบใจเรียบร้อยแล้ว

เมื่อหลายวันก่อนมีเกมเมอร์คนหนึ่งได้ทำการสั่งซื้อเครื่องเล่นเกม Xbox One ในราคา 23,500 บาทบนการซื้อขายใน E-Bay แต่ทว่ากลับโดนหลอกโดยได้รับเพียงแค่รูปเครื่อง Xbox One เท่านั้นเอง

ร้านจัดจำหน่ายเกมในประเทศอังกฤษนามว่า CeX ไม่รอช้าจับกระแสนี้โดยพลันด้วยการนำเครื่องเล่นเกม Xbox One ไปมอบให้กับพ่อหนุ่ม Peter Clatworthy ผู้โชคร้ายในทันที ก็สรุปเหตุการณ์ได้ว่าพ่อหนุ่มเคราะห์ร้ายได้เงินคืนจากการขอคืนโดย Paypal และได้รับเครื่อง Xbox One ไปเล่นกันฟรีๆนั่นเอง โดยเขาได้ให้สัมภาษณ์ว่าตกใจและประหลาดใจมากเหมือนกันที่ทั้งร้าน CeX นำเครื่องเกมมามอบให้ตนแบบไม่ต้องเสียเงินเลยแม้แต่เหรียญเดียว

“ผมรู้สึกซาบซึ้งกับน้ำใจในครั้งนี้มาก ทั้งหมดที่ผมต้องการตอนแรกก็แค่การได้เงินคืน ผมแทบไม่เชื่อตัวเองเลยกับเรื่องราวในครั้งนี้”

- Peter Clatworthy

:::ข่าวลวง Fallout 4 ใช้เงินกว่าสามหมื่นบาทในการหลอกครั้งนี้:::

หลายคนอาจจะรู้กันแล้วว่าเว็บไซต์ Survivor2299.com นั้นเป็นเพียงเรื่องแหกตาจากแฟนเกมพันธ์แท้ที่อยากให้มี Fallout 4 แต่รู้หรือว่าการหลอกครั้งนี้มันไม่ใช่เรื่องง่ายเลยทีเดียว

หลังจากที่ช่วงเวลานับถอยหลังภายในเว็บไซต์ Survivor2299.com ได้ถูกปิดลงและทั้งโลกก็ได้รู้ว่านี่เป็นแค่อีกหนึ่งการลวงโลกโดยฝีมือของแฟนเกมเดนตายที่ยอมลงทุนทำมาหลอกคนทั้งโลกและผ่านงาน VGX ไปแบบไม่มีแม้แต่เบาะแสของภาคต่อเกมฟอร์มยักษ์อย่าง Fallout ทำให้กระแสต่างๆนั้นเงียบหายไป แต่รู้หรือไม่ว่าการลวงโลกครั้งนี้ต้องใช้เงินในจำนวนที่คุณอาจคิดว่าไม่น่าเลยนะ

เจ้าของผลงาน Survivor2299.com ได้ออกมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมถึงที่มาที่ไปและข้อมูลในการทำเว็บไซต์ครั้งนี้ โดยเขาได้บอกว่าแคมเปญครั้งนี้เป็นวิธีที่พวกเขาเชื่อว่าจะสามารถบังคับให้ Bethesda ออกมาเปิดตัวเกม Fallout 4 ภายในงาน VGX ได้อย่างแน่นอนโดยเขาตั้งใจไว้ว่าหลังจากที่เวลานับถอยหลังได้หมดลงเขาจะทำการปล่อยวิดีโอ CGI Trailer ที่เขาทำขึ้นมาเอง แต่ทว่าทาง Bethesda ได้ออกมาแถลงผ่าน Twitter ว่าเว็บไซต์นี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับทาง Bethesda เลย ดังนั้นแผนนี้จึงได้ถูกล้มไปในที่สุด

โดยโค้ดและรหัสลับต่างๆที่เขาแฝงไว้ในเว็บไซต์นั้นได้ถูกเขียนขึ้นโดยใช้เวลาในการหยิบจับมายำร่วมกันโดยส่วนหนึ่งนั้นมาจากสิ่งที่ตั้งใจจะนำไปทำเป็น Mod ใน Fallout New Vegas

นี่ไม่ใช่การหลอกลวงง่ายๆทั่วไปแต่มันต้องใช้เงินในการทำร่วม 32,000 บาทโดยใช้ในค่าวางโฮสเว็บไซต์ประมาณ 900 บาท ค่าโทรศัพท์ติดต่อสื่อสารประมาณ 2,000 บาท ค่าจดทะเบียนโดเมนเว็บไซต์ประมาณ 400 บาทและค่าใช้จ่ายทั่วไปอีก 28,000 บาท

เซิฟเว่อร์ที่ใช้ในการเว็บไซต์นั้นถูกวางไว้ในประเทศเยอรมนี , โปแลนด์ , สหรัฐอเมริกา , สเปนและอิตาลีโดยตั้งใจไว้ว่าจะใช้ในการหลอกคนที่พยายามติดตามหาที่ตั้งของเซิฟเว่อร์นี้ แต่ผลปรากฏว่าดันมีคนค้นพบข้อเท็จจริงตรงนี้เร็วเกินกว่าที่คาดไว้ โดยเขาตั้งใจจะให้เหมือนกับว่ามันถูกวางและจดทะเบียนโดยสำนักงานใหญ่ของ Bethesda

“ในตอนที่ Bethesda ออกแถลงการณ์ว่าเว็บไซต์ของผมนั้นเป็นเรื่องหลอกลวง ผมก็ยอมแพ้ทันที มันเป็นการกระทำที่โง่มาก ผมเป็นแค่ไอ้คนเห็นแก่ตัวที่มีเงินก็เท่านั้นเอง ผมเลยว่าจะปล่อย CGI Trailer ที่เตรียมไว้พร้อมกับสคริปท์ของมันเผื่อว่าจะมีคนเอามันไปใช้เป็นประโยชน์ได้ดีกว่านี้

ผมอยากให้กระแสมันเงียบลงกว่านี้อีกหน่อย ผมไม่อยากให้ Bethesda ต้องหัวเสียอีกต่อไป

ผมแค่อยากให้ Bethesda นำภาคต่อของเกม Fallout มาเปิดตัวภายในงาน VGX แต่แผนมันล้มเหลวก็แค่นั้นเอง แต่ในตอนนี้ผมได้รับการติดต่อจาก Bethesda โดยตรงแล้วซึ่งผมยังบอกไม่ได้ว่าเขาติดต่อมาเรื่องอะไร”

- เจ้าของเว็บไซต์ Survivor2299.com กล่าวทิ้งท้ายแบบมีนัยยะสำคัญ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ได้ตังค์คืน แถมยังได้เครื่องฟรีอีก โอ้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    อ่านข่าวแรกแล้วรู้สึกอยากไปให้คนอื่นตุ๋น เผื่อฟลุ้ก

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ดูหน้ามันสิ ดูเหมือนเจ้าเล่ห์มาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ในความโชคร้ายยังมีความโชคดีอยูสินะครับ Paypal มันสารถแจ้งว่าสิ้นค้าไม่ได้รับหรืออืนๆได้ก้จะได้เงินคืน มีข้อดีละข้อเสียเหมือนกัน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ถ้าเป็นในไทยโดนโกง โอกาสได้คืนมาแบบนี้คงมีน้อยมาก
    คราวก่อนที่อังกฤษก็ทีนึงที่มีพ่อเด็กไปเล่นเสี่ยงโชคลุ้น XBOX หมดไม่รู้กี่แสน ได้ตุ๊กตากล้วยมาตัวนึง สุดท้ายค่ายเกมก็มาขอติดต่อซื้อกล้วยไป

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ดูหน้ามันสิ ดูเหมือนเจ้าเล่ห์มาก
    ดูหน้ามันตอนโดนหลอกครับ ผมเห็นแล้วจะร้องไห้แทน -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ยินดีด้วยคร้าบบ ผมเองก็เป็นคนนึงที่โดนตุ๋นบ่อยๆ ลองโดนดูแล้วจะรู้ว่าเครียดมากกก
    Darkyoyo Playroom : The Exciting Experience of Gaming
    Fanpage:DarkyoyoPlayroomChannel:DarkyoyoChannel

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    โชคดีสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lordtim : 10th December 2013 เมื่อ 17:17