ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

[นอกเรื่องแต่ในเรื่อง] มาเล่าประสบการณ์เก็บเงินซื้อคอมครั้งแรกกัน !!

ผมยังไม่มีนะ แต่กำลังทำ// อยากให้บอก อายุ กับ งานที่ทำหรือ เก็บเงินอย่างไง ซื้อคอมครั้งแรกในชีวิต [ด้วยตัวเอง]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมอายุ 22ครับ แหะๆทำงานเป็นบารน้ำอยู่ร้านอาหารแถวๆเชียงใหม่ เก็บเดือนละ2000ครับ เก็บได้ซักพักละครับเดะก็ยังไม่พอกับสเปกที่อยากได้= =

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ไม่ได้ซื้อเองทั้งหมด แต่อัพเองทั้งหมด ^^

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เป็นความคิดที่ดีครับตอนนี้ผมเก็บได้แล้ว 4800 แต่ตอนนี้ให้พ่อไปใช้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เครื่องแรกตอนพ่อแม่ซื้อให้ ตั้งแต่สมัย RO คนเยอะบูมๆเลย
    ตอนนั้น เอะอะก็ แรมๆๆๆๆ เพิ่มแรม

เครื่องสอง ออกเองครึ่งหนึ่ง ยังจัดสเปคไม่เป็น ให้เขาจัดให้
    กลับมาบ้านเล่นเกมไป เอ้อ แรงๆๆๆ ผ่านไปแว๊บเดียว WTF!!

เครื่องสามเก็บซื้อเองทั้งหมด จัดสเปคเป็นแล้ว ยันปัจจุบัน ไม่มีอัพเพิ่ม เล่นเกมลื่นทุกเกม

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ของผมใช้เงินเดือนจากการฝึกงานซื้อครับ(ได้เดือนละ8พัน) ผมจัดไปแค่27,xxx.-เองเพราะผมไม่ค่อยเล่นอะไรมากมายอยู่แล้ว ทำแค่นี้พอแล้วค่อยไปเพิ่มเอาทีหลังก็ได้
    ส่วนคอมเครื่องแรกผมหารกับพ่อคนละครึ่ง ตอนนั้นยังอยู่ป.5อยู่เลยซึ่ง ณ ตอนนี้คอมเครื่องแรกผมอายุก็ปาไปเกือบ8ปีแล้ว แต่ยังใช้งานได้แถมยังเล่นเกมกินสเป็คไม่มากแบบสบายๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 11th December 2013 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ตอนนี้ อายุ 19 ผมอยู่บ้าน ไม่ได้ทำงาน กำลังเรียนนหนังสืออยู่ คอมที่ซือครั้งเเรกสุด ตั้งเเต่ตอน ป.4 (เครื่องนั้น พ่อ-เเม่ซื้อให้) ต่อมา(เเม่ซื้อคอมให้อีีกเครื่องให้น้อง) ตอนนั้นผมอยู่ ป.6
    เเล้วก็ล่าสุด (เเม่ซื้อคอมให้ผมใหม่ตอนผมอยู่ ปวช.3) เเล้วทุกวันนี้ก็อัพ Spec คอมเอง เเต่เเม่ ก็โอนเงินให้เดือนละ 2XXX. ผมก็เก็บไว้ใช้ซื้อของ จิปาถะ บ้าง เก็บไว้เเต่งคอมบ้าง
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมอายุ 18 ครับ ผมไม่ได้ทำงานอะไรเลยครับ เก็บเงินเอาทีละนิด ทีละนิด ส่วนแนวทางการเก็บเงินของผมคือกำหนดตัวเลขที่จะเก็บในแต่ละวันครับ ทำแบบนี้จะได้เตือนตัวเองว่า วันนี้ควรจะได้เท่านี้ อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ผมหรอครับ คอมเครื่องแรกเป็น N/B ตอนนั้นอยู่ ม.2 พ่อกับแม่ซื้อให้ครับ ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับคอมเลย ไม่รู้จักส่วนประหรืออะไรเลย บลาๆๆๆ

ซื้อมาเอาไว้เล่นเกมส์ Online กับดูหนังฟังเพลงทั่วไป และต่อมาก็ได้รู้จักกับเว็บ JokergameTH ตอนนั้นจำได้ว่าไปโหลดเกมส์กับพี่ อาร์ม natchapon665

โหลดมาเล่นได้อยู่เกมสืเดียวครับ คือ Resident evil 4 นอกนั้นแลค หน่วง บลา ๆ ว่ากันไป เลยมานั้งหาสาเหตุว่าเพราะอะไรทำไม่ถึงเล่นเกมส์อื่น ๆ ไม่ได้

พอมารู้ทีหลัง ฮ่า ๆ อยากหัวเราะเป็นภาษาอาหรับ โอ้ว ๆ ~ การ์ดจอก็ไม่มี แรมก็ 2 GB สว่น CPU แค่ core i3 ธรรมดา ดันไปเล่นของสูง ดีแล้วที N/B ไม่พังเอา

เลยเกิดสาเหตุที่จะทำให้ผมอยากได้คอมเครื่องที่สอง เลยตั้งใจเก็บเงิน หารสองกับพ่อ ส่วนผมตอนนั้นอายุ 15 ทำงานขายของช่วยแม่ แล้วแม่ก็จะเอาค่าแรงให้ เดือนละ ประมาณ 1,800 - 2,500

เก็บนานอยู่เกือบปีเลยละครับ กว่าจะได้ แล้วตอนนั้นมีคนตั้งกระทู้โชว์คอมกัน อื้อหือ กิเลสครอบงำเลยครับ ยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่

พอเก็บเงินไกล้จะครบละ ก็เอา Spec PC ที่ตัวเองจัดมาลงถามหาคำแนะนำจากคนเว็บนี้ ทั้งได้ความรู้ ทั้งได้ความฮ่า ๆ อะไร ต่าง ๆ นานา ราคาก็ประมาณ 28,000 ~

ทำให้ผมรักเว็บนี้มาก ๆ ( นอกเรื่องละ ) ตอนนี้ผมก็อยู่ ปวช. ปี 1 เทอม 2 ละ รู้สึกภูมิใจมาก ๆ กับคอมเครื่องที่สองของตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมอายุ 23 ครับตอนนี้ก็เพิ่งเริมทำงานไปเดือนครึ่งเก็บเดือนละหมื่นตอนนี้ได้หมื่นห้า แต่อัพคอมไปแล้วเลยเก็บอย่างเดียวเอาเงินเก็บของเก่าก่อนทำงานอัพ ส่วนคอมเครื่องแรกก็หาซื้อมาที่ละอย่างซื้อแรมมือสองมาใส่เป็น 4 gb แล้ว
    โดยส่วนตัวเก็บซื้อเองไม่ว่าจะเป็นรถมอเตอไซย์หรือคอมอะลืมไปโน๊ตบุ๊คอีกเครื่องก็เก็บซื้อเองรับจ๊อบอยู่กับบ้านก็ ประมานว่าปลิ้นงานพิมพ์งานอะไรประมานนี้ตอนนี้ทำอีกงายอยู่ก็เก็บได้เดือนละหมื่นนะแต่ก็เสียดายถ้าจะใช้มัน
    และไม่ขอพ่อแม่หรอกเพราะไม่อยากรบกวนท่านเก็บเองทำเองนี้จะรู้ถึงคุณค่าของมันและจะถนอมมันดีกว่าได้มาโดยฟรีๆ
    ตอนนี้ก็มี 3 เครื่อง 1.โน๊ตบุ๊ค amd(อะไรนี้แหละ)/แรม3gb 1gb+2gb/vga 3200m 2.คอมเครื่องแรกที่ประกอบเองทีละชิ้นๆ core2duo e7500 2.93 แรม 4gb ddr2 but600 vga gt610(กะจะซื้อ gtx 650 ใส่ให้มัน)
    เครื่องที่3.ก็ซื้อมาที่เดียวประกอบครบเลยที่เดียวเสปกก็ตามลายเซ็นนะเครื่องที่3
    ที่จริงมีอีกเครื่องแต่ขายให้พี่สาวไปแล้วเห็นพี่เอาอยากได้ไม่งั้นก็มี 4 เครื่องแล้วถ้าคนเป็นคอมประกอบเป็นก็จะไม่เสียค่าโง่ก็จะได้คอมดีราคาประหยัดมาใช้ผมก็เรียนคอมชอบคอมก็มีความรู้ด้านนี้พอตัวจึงเลือกอย่างรอบคอบถ้าเราไม่รู้หรืออะไรให้ถามคนเก่งๆกว่าเราอย่างในเวปโจ๊คนี้ถ้าผมตันจริงๆผมก็จะถามลุงต้าบ้างเพราะเขาโตกว่าประสบการมากกว่าจะรู้อะไรดีกว่ามีความรู้อะไรก็ถามเลยดีกว่าอยากรู้แล้วไม่ถามแล้วเราก็ไม่รู้อะไรหนะไม่ดีนะ

ปล.การที่เราจะรู้คุณค่าของๆสิ่งนั้นไม่ว่าจะเป็นคนหรือสิ่งของก็ขึ้นอยู่กับว่าเราได้มันมาอย่างไรครับ