ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268

ใครก็ได้ผมขอ ไฟล์ Portfolio(เเฟ้มสะสมผลงาน) หน่อยครับ ขอร้องทุกๆท่าน ชาว JKG ด้วยเถิดดด

คือวันเสาร์นี้เเล้วผมต้องไปสอบที่มหาลัย แล้วอ่ะครับ ยังไม่ได้เริ่ิมที่จะทำเลยยย TT^TT
    ผมไม่รู้จะทำไงยังไงเเล้ว ขอความกรูณาด้วยเถิดครับ ขอร้องง !
    ปล. ผมเรียนสายอาชีพมาครับ เลยไม่มีใครบอกให้ทำเลย เพิ่งมารู้ว่าต้องทำ
    (เรียนการตลาด)

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    http://www.dek-d.com/admission/33367/
    วิธีทำนะครับ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ขอถามหน่อยนะครับบ ถ้าผมไม่ทำพอร์ตเนี่ย จะผ่านสอบสัมภาษณ์รึเปล่าครับบ คือผมไม่มีผลงานอะไรกับเค้าเลย -.-
    ]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เท่าที่ผมดูมาในเว็ป Dek d นานพอสมควรนะครับ

ผมเห็นหลายคนบอกว่าบางที่เค้าสัมภาษณ์อย่างเดียว ตอบแบบจากใจจริงไม่ใช้แฟ้มก็มี

บางคนบอกว่า อ. ดูแฟ้มงานแล้วถาม

สรุปได้ง่ายๆว่า ทำไปกันไว้อุ่นใจดีที่สุดครับเผื่อเค้าถามว่าเดียวจะว่าเราเป็นคนไม่รับผิดชอบต่อตัวเองนะครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับบ ถ้าผมไม่ทำพอร์ตเนี่ย จะผ่านสอบสัมภาษณ์รึเปล่าครับบ คือผมไม่มีผลงานอะไรกับเค้าเลย -.-
    ผมสอบสัมภาษณ์ครับแถมติดด้วย วิศวกรรมศาสตร์ สาขา วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

ไม่ใช้ Port เลยครับ ทำportอยู่ครับแต่ผม มี 13 หน้าครับอายเขาเลยไม่เอาไป แต่คนอื่นที่ทำมา มีราวๆ 30-40 หน้าครับ

ใช้ตรรกะง่ายๆว่า สมมุติสอบสัมภาษณ์เป็นร้อยๆคน ครึ่งวัน กรรมการจะเปิด port ทุกคนที่มารึเปล่า 30-40 หน้า สมมุติว่า คนสอบ 100 คน

คือกรรมการต้องอ่าน port 300-400 หน้าในครึ่งวัน ยังไม่รวมเวลาถามคำถามอื่นๆเลยครับ

ถามว่าจำเป็นมั้ย

จำเป็นในบางคณะบางสาขาครับ...

portfolio เป็นดาบสองคมครับ

คือถ้า port ดีก็ชูโรง
    ผลงานไม่มี แต่ดึงดันจะทำ เขาโยน port ทิ้งนะครับ

ผมส่ง port folio สมัคร วิศวะคอมพ์ของ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีที่ดังแห่งนึงในเขตทุ่งครู รับสมัครมี 3 รอบครับ รอบเดือนกันยา ตุลา พฤศจิกา

เชื่อมั้ยครับ port ผมมี 13 หน้า เกียรติบัตรมีแต่ด้าน นิติศาสตร์และประชาธิปไตย คือส่งไปคณะนิติศาสตร์ มธ ยังดีกว่าเลย ผมไม่ผ่านทั้ง 3 รอบครับ ถ่ายเอกสารport ซื้อแฟ้ม 3 เล่ม เสียของเลยครับ

ผมเชื่อเสมอครับว่า first impression และ กระบวนการคิดการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า และ ความรู้ในสาขาวิชา และ ไฟ เท่านั้นครับที่สำคัญที่สุด
    ไม่มีผลงานก็ไม่ต้องทำครับ

แต่ถ้าท่านจะเรียนสายศิลป์แนะนำว่าไม่ทำไม่ได้ครับ ^^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 11th December 2013 เมื่อ 22:50

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    ผมสอบสัมภาษณ์ครับแถมติดด้วย วิศวกรรมศาสตร์ สาขา วิศวกรรมคอมพิวเตอร์

ไม่ใช้ Port เลยครับ ทำportอยู่ครับแต่ผม มี 13 หน้าครับอายเขาเลยไม่เอาไป แต่คนอื่นที่ทำมา มีราวๆ 30-40 หน้าครับ

ใช้ตรรกะง่ายๆว่า สมมุติสอบสัมภาษณ์เป็นร้อยๆคน ครึ่งวัน กรรมการจะเปิด port ทุกคนที่มารึเปล่า 30-40 หน้า สมมุติว่า คนสอบ 100 คน

คือกรรมการต้องอ่าน port 300-400 หน้าในครึ่งวัน ยังไม่รวมเวลาถามคำถามอื่นๆเลยครับ

ถามว่าจำเป็นมั้ย

จำเป็นในบางคณะบางสาขาครับ...

portfolio เป็นดาบสองคมครับ

คือถ้า port ดีก็ชูโรง
    ผลงานไม่มี แต่ดึงดันจะทำ เขาโยน port ทิ้งนะครับ

ผมส่ง port folio สมัคร วิศวะคอมพ์ของ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีที่ดังแห่งนึงในเขตทุ่งครู รับสมัครมี 3 รอบครับ รอบเดือนกันยา ตุลา พฤศจิกา

เชื่อมั้ยครับ port ผมมี 13 หน้า เกียรติบัตรมีแต่ด้าน นิติศาสตร์และประชาธิปไตย คือส่งไปคณะนิติศาสตร์ มธ ยังดีกว่าเลย ผมไม่ผ่านทั้ง 3 รอบครับ ถ่ายเอกสารport ซื้อแฟ้ม 3 เล่ม เสียของเลยครับ

ผมเชื่อเสมอครับว่า first impression และ กระบวนการคิดการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า และ ความรู้ในสาขาวิชา และ ไฟ เท่านั้นครับที่สำคัญที่สุด
    ไม่มีผลงานก็ไม่ต้องทำครับ

แต่ถ้าท่านจะเรียนสายศิลป์แนะนำว่าไม่ทำไม่ได้ครับ ^^"
    ผมจะต่อการตลาดอ่ะครับ มันจำเป็นไหม ???

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ตอนผมเข้ามหาลัย พกไปเกือบ20กว่าหน้า มีเกียรติบัตรทั้งนั้น เกือบ20ใบ ****เปิดยังไม่เปิดเลย จะโชว์ซะหน่อย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ผมจะต่อการตลาดอ่ะครับ มันจำเป็นไหม ???

ถ้าผลงานที่ได้มาตรงกับ คณะที่จะเราเรียนก็น่าจะทำไว้เพื่อครับ ปลอดภัยไว้ก่อน
    [IMG][/IMG]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ผมทำไปสำภาษณ์ มศว อาจารย์เปิดอยู่หน้าเดียว หน้าป่าวด้วย

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    แล้วแต่มหาลัย รึเปล่านะ? ของผมมีก็ได้ไม่มีก็ได้ครับ เพราะว่าผมเห็นแต่ละคน เตรียมพอร์ทโคตรหนา ไปสัมภาษกันเยอะมาก ซึ่งผมนั้นไม่เอาไปเลย สัมภาษณ์สดๆ แล้วผมก็ผ่านไปแบบชิวๆ

กล่าวขอบคุณ
    784
    มันขึ้นอยู่กับว่าจะเจอกรรมการแบบไหนครับ บางคนก็บ้าportไม่มีไม่ติดแน่ บางคนก็ไม่เอาportเลย บางคนมีก็เปิดไม่มีก็ไม่เป็นไร

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตอนไปผมไปสอบมาหลายที่นะ ผมไม่เอาไปเลย 5555
    แต่ก็ติดนะ ใช้การตอบตรงๆเนี่ยละ แบบไม่เขิลอาย
    แต่ต้องดูกฏของมหาลัยด้วยนะ ว่าจำเป็นไหม
    ตอนผมไป ผมไม่ได้ดูเลย เลยไม่ได้ทำไป ไปแบบชิวๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมมีประมาณ 8 แผ่นครับรวมทุกอย่า ตอนแรก อ. ไม่เปิดดู ผมเลยบอก อ. ให้ดูหน่อยเถอะครับ แต่ผมว่าเอาเข้าจริงส่วนใหญ่จะดูที่การตอบคำถามนะครับ ว่าเรามีความคิดยังไง บางคำถามผมไม่รู้ก็ตอบไปว่าไม่ทราบ ก็ไม่มีปัญหาอะไรมั้ย ตอนสุดท้าย อ. ชอบถามว่า มีข้อสงสัยอะไรมั้ย ก็คิดคำถามไปซักข้อสองข้อก็ดีครับแสดงถึงความต้องการที่จะศึกษา

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ตอนผมไปบางมด ผมก็ทำพอร์ตเองนะผลงานไม่มีหรอก อาทิตย์สุดท้าย ผมก็make ขึ้นมา ผลงานพวกมัลติมีเดียผมก็ทำนู้นนี้นั้น

ไปชิงทุนเพชรพระจอมด้วยนะ ผมเลยรู้ตัวเองว่า มันไม่ง่ายเลย ไม่ได้เกี่ยวพอร์ต แต่มันเกี่ยวกับประวัติของเราครับ

ที่ผมพูดไปมันคือชิงทุนมันระดับสูงเกินไปหน่อย แต่ถ้าไปที่ง่ายๆ ไม่จำเป็นต้องมีพอร์ตครับ ผมไปสอบอีกซึ้งปัจจุุบันผมเรียนยุนี้ละ
    ไม่ต้องใช้พอร์ต เดินเข้าไปคุยเลย คุยนำเสนอตัวเองดีๆ พรีเซน ข้อดี ข้อเสีย เวลาทำงาน ที่เข้ามหาลัยนี้เพราะอะไร ถ้าติดที่นี้แล้วจะเอาไหมตามนั้นย์

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ตอนนี้ผมตัดสินใจทำแล้วนะครับ ถึงมันจะไม่ถึง 20 หน้า ก็เถอะ 55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    พอร์ทจำเป็นมั้ย ผมว่าจำเป็นนะ แต่ การเลือกใส่เกียรติบัตรต้องเลือกนะครับ บางที เพราะคุณอาจซวยได้

ผมเจอมาแล้ว

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เชื่อเปล่าคับตอนสอบสัมพาดเค้าไม่ได้ดูพงดูพลอตอะไรเลย เพื่อนรุ่นผมมี 100 กว่าคน ติดมหาลัยกันหลายๆที่ อุตส่าทำตั้งนาน

เเต่มีไว้ก็ดีครับ อย่าไปเครียดมาก มีปัญญาสอบติดถ้าไม่ใช่ตัวสำรองเค้าก็รับหมดเเหละ XD
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอาไว้เป็นเครื่องประดับครับน้อง ไว้คุยกับคนอื่นได้ พอไปถึงโต๊ะอาจารย์ไม่เปิดดูเลยแหม่ แล้วก็ถามคำถามเรื่อยๆ บางคำถามก็ถามซ้ำอยู่หลายๆเพื่อดูความมั่นใจ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมก็ทำตอนไปสอบสัมภาษณ์ อาจารย์****ไม่ดูเลย ../..
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ต้องรวบรวมงานเก่าๆที่เคยทำแล้วมาใส่ครับ พวกเกียรติบัตรอะไรที่เราเคยได้มาก็ได้
    ใส่ผลงานเข้าไปเยอะๆครับ แล้วก็ช่วงหน้าแรกๆที่แนะนำตัวให้ใส่พวกงานที่เคยเข้าร่วม เคยทำเยอะๆจะดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    784
    พรุ่งนี้ จขกท ก็สอบแล้ว

ขออวยพรให้ จขกท มีสิทธิ์เข้าศึกษาต่อนะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตอนที่ไปสัมภาษณ์เข้ามหาลัยผมก็ไม่ได้ทำไปนะ ก็ยังได้เลย

มันอยู่ที่บุคลิค กับความตั้งใจของคุณด้วยนะครับ บางทีเค้าก็ดูแค่จุดนี้จริงๆ

เพราะคำถามที่โดนคือ ที่บ้านทำงานอะไร ? ส่งไหวมั๊ย หรือจะกู้เรียน ? แล้วอยากเรียนคณะนี้ ที่นี่ เพราะอะไีร ? แล้วคิดว่าจะเรียนไหวมั๊ย ? จบไปแล้วอยากทำอะไร ?

แค่นี้จริงๆ แล้วก็คุยเล่นเรื่อยเปื่อย