ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    กระทู้คลิปโดนอุ้มไปละ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackop อ่านกระทู้
    อ่านจาก fpsthailand มาแล้วทีมนี้ทีมปลอมครับ ทำมาหลายร้านแล้ว ทีมของ CGT จริงๆไม่เป็นแบบนี้
    และแล้วความจริงก็เปิดเผย คราวนี้จากอารมณ์เปลี่ยน จาก เห็นใจเป็น สะใจ แทน

ก็ว่าอยู่ทำไมแต่งตัวดูไม่เป็นทางการเลย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    รู้สึกว่าหนังม้วนนี้ยังอีกยาว
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    อ้าวของปลอมหรอกหรอ ปลอมก็สมควรละ ก็งี้ละ หากินบนความเดือดร้อนคนอื่น พวกขยะสังคม. เจอดีสะ

---------

ต้องเอาตำรวจไปด้วยสิ ไปตรวจกันแบบนี้ มันจะดูน่าเชื่ิอถือหรือเปล่า ก็เข้าใจว่ามีเอกสารโชว์ แต่ก็ต้องเอาตำรวจไปด้วย

เออ.... แต่งเป็นซอมบี้ไปหรือเปล่า เลยโดนยำ -*- ตรวจ L4D นะ ถ้าตรวจ DeadIsland ด้วยละ อาจจะเจอหนักกว่านั้นหน่อยนึง -*-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 10
    ไม่เป็นไรครับ โดนอุ้มไปแล้ว ถ้าแหล่งข่าวของผมมันไม่น่าเชื่อถือ ชาวFPS สังคมกว้างครับ เชื่อถือได้

และแหล่งที่มาจริงๆคือเว็บ http://ict.in.th/29349 คงไม่ต้องพูดอะไรแล้วนะครับ ^^

ถ้าอยากทำอะไรก็เห็นแก่ส่วนรวมครับไม่ไช่การเข้าข้าง ต้องมองกว้าง ไม่ไช่มองแคบ หลงเชื่อข่าวไปอย่างเดียว

ที่ผมเอามาลงเพราะข่าวมันออกเกินไป ผมดูในคลิปมันเป็นอีกแบบ ข่าวพาดหัวอีกแบบ เชื่อเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dewzamu : 20th September 2011 เมื่อ 04:41

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewzamu อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรครับ โดนอุ้มไปแล้ว ถ้าแหล่งข่าวของผมมันไม่น่าเชื่อถือ ชาวFPS สังคมกว้างครับ เชื่อถือได้

และแหล่งที่มาจริงๆคือเว็บ http://ict.in.th/29349 คงไม่ต้องพูดอะไรแล้วนะครับ ^^

ถ้าอยากทำอะไรก็เห็นแก่ส่วนรวมครับไม่ไช่การเข้าข้าง ต้องมองกว้าง ไม่ไช่มองแคบ หลงเชื่อข่าวไปอย่างเดียว

ที่ผมเอามาลงเพราะข่าวมันออกเกินไป ผมดูในคลิปมันเป็นอีกแบบ ข่าวพาดหัวอีกแบบ เชื่อเลยครับ

ถ้าให้พูดกันตรงๆนะครับ ในเว็บบอร์ดเนี่ยมีแต่คนเกลียด CGT และไม่สนเกมลิขสิทธิ์ แม้แต่จะเป็น CGT แย่จริง หรือ CGT เกรียนจริง

ผมไม่ทราบ แต่ทำไมพวกร้านเน็ตช่างเห็นแก่ตัวและเข้าข้างตัวเองเช่นนี้ ชาตินี้พวก***ไม่คิดจะซื้อลิขสิทธิ์เลยรึไง ???

ในกระทู้ 90% ไม่มีใครใช้ของแท้เลย แถมต่อต้านซะอีีก เจริญจริงตลาดเกมไทย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 10
    ใจนึงผมก็สงสารทีมงานที่โดนนะครับ เห็นยังเด็กอยู่เ้ลย ทำไมไอคนเสื้อสีชมพูมันไม่โดนแทนทั้งๆที่เป็นคนออก คนพูดทุกอย่าง

กระทู้โดนอุ้มไปไว้ที่หมวดคลิปนะครับ ตามมาชมได้

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=21180

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันก็เป็นซะแบบนี้ละนะสังคมไทย
    พี่ผมเปิดร้านเกม ก็โดนตำรวจใช้บริการแล้ว เดือนละ 5พัน ขำๆชิลๆ
    จะไม่จ่ายก็ไม่รู้ว่าจะโดนอะไร แถมตอนมันจะมาเอาเงินที ยกกันมาเป็นฝูงอย่างกับ ...???

เจริญครับ สังคมไทย ผมไม่ได้เหยียดหยาม ตำรวจไทยนะครับ คนที่ดีๆก็มีอยู่ แต่ที่ไม่ดีล่ะ ? ยังไง งง?

ปล. แล้วตกลง บ่อนที่ชูวิทย์ พูดตอนนี้ข่าวคราวเป็นอย่างไร ผมตกข่าว .... อย่าบอกนะว่า เงียบตามเคย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    สะใจ 80% สงสาร20% ใครจะซื้อของแท้ว่ะแพงก็แพงเก็บตังไว้กินข้าวเลี้ยงแฟนดีกว่า55555555แพงก็แพงไห้เอาแท้อีกอาไรว่ะเนี่ยตูจนๆๆๆๆๆๆๆๆเค้าใจ+10 ร้านเกม55555
    เบื่อ และรำคาณพวกสมองเท่าบัวใต้แกนโลก(หนักกว่าพวกจมโคลนซะอีก ) สันดานแบบนี้มีแฟน เขาก็อยุด้วยไม่นานหรอก อย่าไปเลี้ยงให้เสียตังเปล่า เอาตังไปเติมทรูอย่างเดียวนั่นแหละ ละขึ้นคานไปพร้อมของเถื่อนอันเป็นที่รักเถอะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    สังคมทุกที่ทุกชนชั้น ย่อมมีผู้เเสวงหาผลประโยชน์โดยมิชอบอยู่ เเละบางคนก็อาจจะเป็นหนึ่งในนั้น

ทุจริตต่างๆ การละเมิดลิขสิทธิ์ก็เหมือนกับการลัก ตัดไม้ทำลายป่า ผลที่ตามมาก็คื่อน้ำท่วม ดินถล่ม เดือดร้อนกันไปทั่ว ไม่มีต้นไม้ก็ไม่มีสิ่งที่จะดูซับน้ำ ไม่มีสิ่งที่จะช่วยเป็นฐานยึดดิน พอถึงเวลานั้นมาตัวของคนที่ตัดเองก็เดือดร้อน ไม่เว้นเเม้เเต่ผู้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เเละการละเมิดลิขสิทธิ์ก็เหมือนกัน ถ้าผู้คนพวกนี้ยังทำอย่างงี้ต่อไป โดยไม่คิดที่จะสนันสนุนของเเท้ซักเเผ่นเลยละก็ ผู้ประกอบการณ์ ผู้ผลิตก็จะเล็งเห็นว่า ของที่กรูทำออกมา ใช้ทุนใช้เวลาใช้ความสามารถไป โดนที่หวังว่าจะได้รางวัลตอบเเทบจากผู้บริโภค เเต่ถึงเวลาที่ออกจำหน่าย รายรับที่ได้กลับไม่ดีเท่าที่ต้องการ หรือขาดทุนเพราะผู้คนเหล่านัั้น ไปใช้บริการจากเว็บโหลดต่างๆ ผลสุดท้าย ผู้ประกอบการณ์เหล่านี้ก็หมดทุกสิ่งทุกอย่าง ทั้งความเชื่อความศัทธาที่มีต่อชาว PC ก็จะไม่มีอีกต่อไป ในเมื่อลงทุนลงเเรงไปเเต่ไม่ได้อะไรกลับมา ใครจะทำวะ ถามจริงๆ เเละอีกหน่อย คุณๆที่ชอบโหลด รวมทั้งที่ใช้ของลิขสิทธิ์ ก็จะไม่มีเกมให้เล่นอีกต่อไป เรียกได้ว่า ผู้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ก็เดือดร้อนกันไปด้วย เพราะฉะนั้น ผมข้อร้อง ขอให้พวกคุณๆเหล่านั้นคิดใหม่เสียเถิด การที่คุณขโมยข้าวของเขากินทุกๆครั้งมันคงจะไม่หน้าภูมิใจเท่าไหร่หรอกมั้ง (อันสุดท้ายนี่คนละเรื่องรึปล่าววะเนี่ย) กลับตัวตอนนี้ก็ยังไม่สายนะ ^ ^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เป็นสายให้ตำรวจ ก็ต้องทำใจหน่อยครับ อย่าให้เขาจับได้สิ

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    จะไปสะใจเค้าทำไมครับเค้าก็ทำงานของเค้านะครับเพราะถ้ามีเเต่คนใช้เถื่อนเเล้วเค้าจะเอาที่ไหนกินละครับเเล้วถ้าเป็นงี้ไปเรื่อยๆในประเทศไทยเเผ่นเเท้ก็จะไม่มีอีกเเล้วนะครับเกมส์ดังๆที่พวกเราอยากเล่นเเท้ก็จะไม่มีอีกเเล้วถ้าเป็นเเบบนี้ต่อไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    จะไปสะใจเค้าทำไมครับเค้าก็ทำงานของเค้านะครับเพราะถ้ามีเเต่คนใช้เถื่อนเเล้วเค้าจะเอาที่ไหนกินละครับเเล้วถ้าเป็นงี้ไปเรื่อยๆในประเทศไทยเเผ่นเเท้ก็จะไม่มีอีกเเล้วนะครับเกมส์ดังๆที่พวกเราอยากเล่นเเท้ก็จะไม่มีอีกเเล้วถ้าเป็นเเบบนี้ต่อไป
    ได้ฟังจากคลิปหรือเปล่า เจ้าของร้านเขาก็ซื้อลิขสิทไว้แล้ว และที่จริงซื้อไว้ ก็ไม่ควรที่จะมาตรวจแล้ว ถึงคนที่ซื้อด้วยจะออกไปแล้วก็ตาม
    แล้วดูเหตการณ์ แน่นอน ไอ้สองคนนั้น มันต้องเข้าไปเล่นในร้านก่อนแน่ เพื่อชี้เป้า ในขณะที่เล่นในร้าน ก็อาจเอาไฟล์เถื่อนอะไรใส่เข้าแล้ว ไม่งั้นไอ้เสื้อลายชมพู ไม่พยายามที่จะเข้าไปโดยไม่มีหมายหรอก
    เพระามันรุ้ว่าเข้าไปยังไงก็เจอ เลยไม่จำเป็น แต่ตามหลักมันไม่ถูก ยังไงก็ต้องมาให้พร้อม จะค้นบ้านที่มียาเศพติดยังต้องใช้หมายค้น เป็นผมก็ไม่ให้เข้าเหมือนกัน
    ถ้าเจ้าของร้านไม่ได้มีการซื้อลิขสิทอะไรไว้ แล้วมาลง นั่นก็อีกเรื่อง แต่นี่ซื้อไว้แล้ว ยังไงก็ไม่ถือว่าใช้ของเถื่อน ไม่ใ่ว่าเจ้าของร้านใช้ของเถื่อนแล้วยังไมี่ให้ค้น แถมยังทำร้ายคนที่มาค้นซักหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 21st September 2011 เมื่อ 08:54

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    เชีย ฝ่ายร้านเน็ตครับ ถ้าซื้อลิขสิทธ์จริง(เกมส์ก็ไม่ได้มีเกมส์เดียว) ค่าบริการร้านเน็ทก็แพงไปด้วย อย่างว่า แพงเกิ๊น
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    หนังเรื่องนี้ผมตามมายาวมากครับ สรุปเป็น 2 ฝ่าย คือ ฝ่ายที่เข้าข้าง CGT กับ ฝ่ายที่เข้าข้างร้านเนต แต่รู้สึกฝ่ายร้านเนตจะมีเสียงเยอะกว่าเนื่องจากการทำงานของทีมกฎหมาย มันไม่เป้นไปตามระเบียบขั้นตอน

เพราะมาตรวจร้าน หมายศาลก็ไม่มี บัตรก็ไม่ให้ดู ตำรวจสัญญาบัตรก็ไม่มี เอามาแต่ตำรวจที่ไม่แต่งชุดตำรวจ ยศก็แค่ สตต. แถมคนมาตรวจก็แต่งชุดแบบไม่เป็นทางการ นี่เป็นประเด็นหลักที่ร้านเนตไม่ยอมให้ตรวจครับ

ผมไม่รุ้ว่าเขามีลิขสิทธิ์หรือไม่มีนะ แต่ก็ลองคิดในมุมร้านเนต ว่าอยู่ดีๆมีคนมาขอตรวจ โดยที่ไม่มีหลักฐานอะไรมาแสดง เป็นคุณ คุณจะทำยังไง !!! จะยอมให้เขาตรวจ หรือยกคอมไปเลยมั้ย ??? ถามให้คิดนะ

แล้วถ้าอยู่ดีๆเขาเอายาบ้ามาวางไว้ล่ะ ทำไง ??? ผมคิดว่าที่ร้านเนตบันดาลโทสะขนาดนั้น เพราะคนเสื้อฟ้าที่โดนยำเป็นตัวเข้ามานั่งเล่นในร้านแล้วก็เรียกเสื้อชมพูมาล่ะมั้งครับ ในข่าวของ CGT บอกว่าเป็นช่างเทคนิคของ CGT

ผมก็เชื่อ 50-50 เพราะอีกใจนึงเหมือนคนโดนยำนี่ถูกจ้างมาให้ชี้เป้า ถ้าเสร็จงานคงได้ค่าจ้าง อย่างที่เจ้าของร้านเนตพูดว่า อย่าหากินแบบนี้ อะครับ

สรุปถ้าฟ้องนี่ผมว่า CGT คงโดนหนัก เพราะวิธีปฏิบัติทำไม่ถูก ร้านเนตคงโดนแค่ปรับทำร้ายร่างกาย แต่ CGT จะเสียทั้งเงิน ชื่อเสียง และอื่นๆอีกมากมายที่จะตามมา
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16