ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

PC & Console News About to Notice & Report

เกาหลีใต้เตรียมจัดวิดีโอเกมเป็น “สิ่งเสพติดต่อต้านสังคม”

สมาชิกของสภานิติบัญญัติของประเทศเกาหลีใต้กำลังพิจารณาร่างกฎหมายในการตีตราการเล่นเกมออนไลน์ว่าเป็น “สิ่งเสพติดต่อต้านสังคม” แล้ว

โดยจากรายงานของ The Independent ได้รายงานว่าในตอนนี้ร่างกฎหมายดังกล่าวนั้นได้เข้าไปอยู่ในการพิจารณาของรัฐสภาเกาหลีใต้แล้วในตอนนี้ โดยในร่างกฎหมายนี้นั้นได้จัดให้เกมออนไลน์เป็นสิ่งเสพติดประเภทเดียวกับ การพนัน,ยาเสพติด และ แอลกอฮอล์ ซึ่งล้วนแล้วแต่มีความเป็นไปได้ในการทำให้เกิดการเสพติดการต่อต้านสังคมได้ โดยตัวบทกฎหมายดังกล่าวรับการสนับสนุนจากจำนวนผู้ร่างกฎหมาย 14 คนหลังจากที่เคยมีการออกกฎหมายห้ามเด็กอายุทตำกว่า 16 ปีเล่นเกมออนไลน์ตั้งแต่เที่ยงขึ้นถึงย่ำรุ่งเมื่อปี 2011

ซึ่งจากการคาดการณ์กันว่าหากรัฐสภาของเกาหลีใต้วินิจฉัยให้ร่างกฎหมายนี้ผ่านสภาออกมา นั้นจะมีการเหมาเข่งในการนำเงินจำนวน 1 เปอร์เซนต์จากผลกำไรของธุรกิจเกมออนไลน์มาใช้ในการต่อต้านการติดเกมด้วย และรวมไปถึงการจำกัดการโฆษณาเกี่ยวกับเกมออนไลน์ต่างๆในประเทศ

แน่นอนว่าเกาหลีใต้นั้นเป็นที่รู้จักกันดีในฐานะประเทศผู้ผลิตเกมออนไลน์รายใหญ่ และยังเป็นแหล่งรวมของเหล่าเกมเมอร์มืออาชีพมากมายโดยเฉพาะกับเกมอย่าง Starcraft ที่การเป็นวัฒนธรรมของชาวเกาหลีไปแล้ว โดยเกมออนไลน์ของเกาหลีใต้นั้นเป็นหนึ่งในธุรกิจส่งออกที่ทำกำไรได้อย่างมหาศาลในช่วงหลายปีที่ผ่านมาและยังมีส่วนช่วยในการวส่งเสริมการขายของสื่อบันเทิงอื่นๆด้วยเช่นเพลงหรือนักร้องหรือภาพยนตร์และอื่นๆ

ในขณะเดียวกันบริษัทเกมในเกาหลีใต้หลายแห่งนั้นก็ได้ออกมาต่อต้านร่างพรบ.นี้แล้ว โดยสมาคม Korea Internet and Digital Entertainment นั้นถึงกับได้ออกมาบอกว่า “พนักงานกว่า 1แสนคนที่ทำงานอยู่ในอุตสาหกรรมเกมไม่ใช่คนผลิตยาบ้านะ”

Ubisoft เผย Rainbow 6: Patriots ต้องรื้อใหม่ทำใหม่ทั้งหมด

เป็นนอีกหนึ่งเกมที่เปิดตัวแล้วเงียบหายไปนานหลายปีจนเจ้าของซีรี่ย์ลาโลกไปแล้วสำหรับ Rainbow 6: Patriots ที่ในวันนี้ทาง Ubisoft นั้นได้ออกมายืนยันแล้วว่าพวกเขายังไม่ได้ล้มเลิกโปรเจ็คนี้ เพียงแต่มันต้องทำใหม่ทั้งหมด

โดยเป็นข้อมูลจากบทสัมภาษณ์ของประธานของ Ubisoft’s North American อย่าง Laurent Detoc กับทางเว็บไซต์ IGN ที่เขาได้พูดถึงที่มาของการสร้างใหม่ทั้งหมดในครั้งนี้

“เรามีทีมงานหลักและพวกเขาก็มีวิสัยทัศน์ที่ดี แต่พวกเขาเริ่มไปแล้วและหลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำมันอีกเลย” Laurent Detoc บอก“ดังนั้นพวกเขาต้องเริ่มกันใหม่อีกครั้ง เรามีกองบรรณาธิการใน Ubisoft ที่เป็นกลุ่มใหม่และมีความสามารถ ถ้าเกมไหนไม่ดีพอพวกเขาก็จะบอกเลยว่าไม่มันไม่ไดีพอนะ และส่วนใหญ่ทีมของเราก็มักจะพูดได้เพียงว่า ‘ใช่ผมรู้แล้ว’ แต่บางครั้งพวกเขาก็อยากที่จะเป็นเด็กดื้อดูบ้างในการทำสิ่งที่พวกเราโดนบอกว่าอย่าเลยมันไม่เวิร์คหรอก”

“Rainbow เลยต้องสร้างใหม่ทั้งหมดและตอนนี้พวกเราก็สามารถทำอะไรๆมากขึ้นจากเครื่องคอนโซลรุ่นใหม่ และคราวนี้พวกเราจะต้องลองแล้วลองอีก ลองจนกว่ามันจะเวิร์ค แต่ถ้ามันไม่เวิร์คจริงๆก็คงต้องเลิกกันละคราวนี้”

Detoc ยังได้บอกอีกว่าตัวกมนั้นจะใช้ชื่อใหม่ไปเลยและอาจจะมีรูปแบบที่แตกต่างจากเวอร์ชั่นที่เคยเปิดเผยมาเมื่อปี 2011 ด้วย

“มันอาจจะเป็นเกมยิงที่มาพร้อมกับชื่อใหม่ในที่สุด เพราะทีมงานของเราไม่อยากทำเรื่องเกี่ยวกับการต่อต้านผู้ก่อการร้าย แต่พวกเขาอยากที่จะทำเรื่องราวขอทหารรับจ้างมากกว่า ถ้าเป็นไปได้นะ”

Credit By

งามไส้ยอดขาย Crysis 3 พึ่งครบแสนในบ้านเกิด

หลายคนอาจไม่แปลกใจกับยอดขายของ Crysis 3 เกมฟอร์มยักษ์ที่ตกม้าตายไม่เป็นท่ากับคุณภาพอย่างที่หลายคนทราบดี แต่รู้หรือไม่ว่าแม้แต่ในประเทศบ้านเกิดของตัวเองก็ยังไม่ได้รับแรงสนับสนุนเท่าที่ควร

หลายคนคงคิดอยู่แล้วแหละว่ายอดขายของ Crysis 3 คงไม่ได้หรูหรางดงามเท่าไหร่นัก ถึงแม้ว่า Crytek จะพยายามสร้างภาพกราฟฟิกในเกมที่งดงามซึ่งมันก็สวยงามตามที่คาดกันไว้จริงๆ แต่ทว่าเนื้อหาและเกมการเล่นของเกมที่ชวนหาวและความพยายามที่จะจับมันปะติดปะต่อกับ Crysis 1 และ 2 ที่น่าขบขันกลับเป็นการทำให้เกมถูกวิพากษ์วิจารณ์ไปในเชิงลบจนดูเหมือนว่าความขลังของชื่อเกม Crysis กำลังจะหมดไป

PCGamesHardware รายงานว่ายอดขายของ Crysis 3 พึ่งจะผ่านยอด 100,000 ชุดในประเทศเยอรมนีบ้านเกิดเมืองนอนของทีมพัฒนา Crytek ด้วยซ้ำ ถึงแม้ว่ายอดขายในเวอร์ชั่นคอนโซลจะไม่ขี้ริ้วขี้เหร่ขนาดนี้แต่ก็น่าแปลกใจว่าในแพลตฟอร์มต้นฉบับของตัวเกมที่สามารถรีดประสิทธิภาพการแสดงผลออกมาได้ดีกว่ากลับทำได้ไม่ดีนักซึ่งงานนี้ก็ไม่น่าเป็นเหตุผลอื่นใดได้นอกจากความไม่ได้เรื่องของตัวเกมนั้นเองครับผม

Credit By

เปรียบเทียบราคา PS4 ร้านต่างๆ และเรื่องประกันเครื่องหิ้ว

หลังจจากที่วันนี้ทางโซนี่ไทยได้ประกาศวันวางจำหน่าย PS4 อย่างเป็นทางการซึ่งจะวางจำหน่ายในวันที่ 14 มกราคมปีหน้านี้ครับ ซึ่งจากเสียงตอบรับส่วนใหญ่แล้วราคา PS4 เครื่องศูนย์ค่อนข้างที่จะแพงครับ วันนี้ผมเลยนำขัอมูลร้านขายเกมส์ต่างๆทั่วกรุงเทพที่จำหน่าย PS4 มาเปรียบเทียบราคากันครับ และผมจะพูดถึงประกันด้วยครับ

ประกัน

เรื่องประกันสำหรับเครื่องศูนย์แน่นอนว่าถ้ามีปัญหาได้สามารถซ่อมแซมได้ที่ศูนย์โดยตรงเป็นเวลา 1 ปีครับ แล้วเครื่องหิ้วจะซ่อมที่ศูนย์ไทยได้ไหมผมมีคำตอบครับ สำหรับเครื่อง PS4 เครื่องหิ้วที่มาจากประเทศ สิงคโปร์, มาเลเซีย หรือ อินโดนีเซีย สามารถที่จะส่งซ่อมศูนย์ไทยได้ฟรี 1 ปีหากมีปัญหา (ประกันปีหนึ่ง) แต่หากใครซื้อมาจาก ฮ่องกง, ญี่ปุ่น (ยังไม่ออก) , เกาหลี หรือโซน (US หรือ EU) อื่นๆ จะไม่สามารถส่งซ่อมที่ศูนย์โซนี่ไทยได้ครับ หากมีปัญหากรุณาติดต่อร้านที่ท่านซื้อมานะครับ ซึ่งแต่ละร้านก็จะมีเงื่อนไขประกันที่แตกต่างกันให้ดูให้ดีๆนะครับ ส่วนถ้ามีร้านเพิ่มเติมเดี๋ยวผมจะอัพเดทอีกทีครับ

Credit By

Ps. กระทู้นี้จะพิเศษนิดตรงที่จะมีข่าว PC มารวม เห็นว่ามันน่าสนใจดีเลยเพิ่มเข้ามา แต่ประณิธานก็ยังคงเหมือนเดิม
    คห. กับเกาหลีที่ออกกฏหมายเกี่ยวเกมออนไลน์ ถ้าออกมาผมว่า ตลาดเกมออนไลน์จะลดลงและตลาดเกมคอนโซล
    น่าจะบูมขึ้นมาแทน ตามข่าวเมื่อเช้าที่ผมลงดูได้ที่นี่ ข่าวเช้า ส่วนที่น่าสนใจก็มีเรื่องของการเปรียบเทียบราคา PS4
    ราคาเครื่องหิ้วกับศูนย์ สำหรับร้านที่ถูกที่สุดน่าจะเป็นร้าน Tinz ซึ่งถ้าไปเทียบกับร้าน Nadz ก็จะถูกกว่าประมาณ
    210 บาท แล้วค่าจัดส่งของ Tinz จะอยู่ที่ 250 ซึ่งผมก็ไม่รู้นะว่า Nadz ค่าจัดมันรวมกับค่าเครื่องไหม
    ราคาร้าน Tinz กับ ราคาร้าน Nadzซึ่งถ้าจะเน้นถูกก็ร้าน Tinzแต่ถ้าคนไหนอยากจะผ่อนเครื่องศูนย์ 0% 10เดือน
    แต่เท่าที่ผมอ่านนะ sony TH อาจจะมีโปรโมชั่นเพิ่มก็ได้ แต่สำหรับผมว่ารอให้ราคาลงกว่านี้หน่อยดีกว่า แต่ถ้ายอดขาย
    ศูนย์มากขึ้นผมว่ามีสิทธิ์จะสนใจทำตลาดมากกว่านี้ก็ได้ เพราะคนไทยเน้นขายเครื่องหิ้วเลยไม่อยากทำการตลาดก็ได้ครับ

อันนี้เป็นกระทู้คห. เกี่ยวกับเครื่องศูนย์นะครับสนใจมากๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เป็นเรานะมีสาวมารุมล้อมขนาดนี้ล่อก่อน****เลย 5555

ก็ crisis 3 เนื้อเรื่องสั้นกว่า มีบั้คอีก เล่นวันเดียวจบ อาวุธก็มีธนูที่แปลกใหม่นอกนั้นเดิมๆ เนี่ยแหละสาเหตุยอดตกสู้ภาค2ไม่ได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    เป็นผมนะ สาวๆรุมล้อม จับ****แทงเรียงคนเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    crysis สองภาคแรกแจ่มสุดแล้วเท่าที่เล่นมา
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อยากกเป็นคน 。 。 。นั้น

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    Nadz นี่ราคา 17500 ครับ ค่าส่งเพิ่มอีก 250
    เพิ่งได้เมลล์หลังจากที่เคยจองไว้ ได้ลดราคา 300 บาท

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผู้ชายเป็น '' เกย์ หรือผู้หญิงเป็น กะเทย '

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ถ้าใช้พวกผู้หญิงมาต่อต้านการเล่นเกมแบบนี้ ผมคงเลิกเล่นเกมตลอดชีวิต
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    โอ้วชิท ข่าวแรกมันช่าง..

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    PS4 ผมรอหิ้วเองโซน JP พร้อม Bundle เท่านั้น ประกันไม่แคร์ ราคาไม่เกี่ยง เดือนกุมภาฯเจอกัน ไม่รีบเกมยังน้อย
    คติผม SONY จะดีที่สุดในโซน JP

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ก็เครื่อง 0 มันราคาแบบนี้ไม่แปลกถ้าคนจะไปซื้อเครื่องหิ้ว
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    นม > เกม ครับ