ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: (PPSSPP) Lan Monster Hunter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

(PPSSPP) Lan Monster Hunter

1.สำหรับคนที่จะเป็น host ให้โหลดโปรแกรม AdhocServerWindows ไปลงก่อนครับแตกไฟล์ให้เรียบร้อย คลิก

2.ไปที่โฟร์เดอร์ ppsspp แล้วไปตามนี้ครับ memstick\PSP\SYSTEM ดับเบิ้ลคลิกเข้าไปที่ ppsspp.ini

3.หาข้อความว่า proAdhocServer = localhost ให้แก้ localhost เป็น ip ของเครื่องที่จะเป็น host นะครับ (ip จะเป็นไอพีของ hamachi หรือ ip ในวงแลนก็ได้ครับ)
    เช่น ip คือ 192.168.1.1 ก็แก้เป็น proAdhocServer = 192.168.1.1

4.ส่วน MacAddress = 01:02:03:04:05:06 จะแก้เป็นอะไรก็ได้ครับ แต่ว่าห้ามเหมือนกันเด็ดขาด ไม่งั้นจะไม่เจอกันครับ

5.จากนั้นก็ให้ save แล้วปิดไปเลยครับ

6.คนที่เป็น host ให้เปิดไฟล์ AdhocSever จากข้อที่ 1. ส่วนคนที่จะ join ให้ข้ามไปที่ขั้นตอนที่ 7.ได้เลยครับ

7.เปิดโปรแกรม ppsspp ขึ้นมาแล้วไปที่ Settings > System ให้ติ๊กถูกที่ Enable networking/WLAN จากนั้นก็เข้าเกมตามปกติไปเจอกันในบาร์ออนไลน์ได้เลยครับ

ภาพประกอบ

จากที่ผมทดสอบภาค freedom unite กับภาค 3rd ผลปรากฎ่า
    ถ้าอยู่ในวงแลนเดียวกัน เล่นได้ตามปกติทุกอย่าง
    เล่นกับน้องที่อยู๋ต่างจังหวัด เจอกันในบาร์ออนไลน์ แต่พอจะออกไปทำเควสจะเกิด การหลุดออกจากเควสทันที
    ต้องเป็นเกมโซนเดียวกันด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่เจอกัน

ขอย้ำอีกข้อนึงนะครับ ตอนโหลดเข้าแผนที่เพื่อไปทำเควส อย่ากดเร่ง speed เป็นอันขาดนะครับ ไม่งั้นจะเกิดการหลุดออกจากเควสทันที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 16th December 2013 เมื่อ 16:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ป๊าดดด ทีนี้ God Eater 2 ก็ได้ใช่มั๊ย เนี่ยย ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวจะไปลองแล้วจะมา ยืนยันให้ แน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    OMG ไม่ได้เช็ค PPSSPP นานทำได้แล้วหรอเนี่ยฮ่าๆๆ ขอบคุณนะครับที่บอก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมลองแล้วครับ เกมส์ MH freedom เจอกันในบาร์ แต่ออกล่าแล้วไปคนละที่กันเฉยเลย (โหลดนานมาก) T^T

MH 3rd ผมเข้าแล้วค้่าง เด้งออกจากโปรแกรม TT