ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

บอกเเม่เเล้วว่าตัวเองมีเเฟน ช่วยด้วยครับ

คืออ ผมคบกันมา ครึ่งปีเเล้ว ไปหาทุกเสาร์อาทิตย์ เเล้ว ทุกครั้งที่ไปต้องหาเหตุผลไป เช่น ไปซื้อหนังสือ ซื้อของ (ผมไม่ชอบโกหกพ่อเเม่) พอมาวันนี้ผมไปเเล้วไม่มีสาเหตุ เเม่เลยถามว่าไปไหนมา
    เเม่:ไปไหนมา ?
    ผม:ไปหาเเฟนมา
    เเม่:มีเเฟนกับเค้าด้วยหรอ ? (ทำหน้าไม่ดีใจ)
    ผม:มี
    เเม่:ชื่ออะไร ?
    ผม:ตังค์
    เเม่:ม.อะไร
    ผม:ม.3
    เเล้วเเม่ก็บอกว่า
    เเม่:ลูกต้องเรียนให้จบนะ
    .
    คนมีเเฟน เเล้วเรียนไม่จบทุกคนรึไง ?
    เเล้วมีเเฟน มันเกี่ยวไรกับเรื่องเรียน ซึ่งผมเป็นคนที่เเยกเเยะได้
    ผมอยากรู้ว่าทำไมเเม่พูดเเบบนั้น กลัวว่าผมจะ ไปฉุดข่มขืนเเล้วพาหนีไปต่างประเทศเค้ารึไง ?
    ผมควรพูดไงดี
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อย่าคิดมากสิครับ แม่เขาแค่เตือน บางคนถึงขั้นเสียคนเลยก็มี แม่เขาเป็นห่วงนะนั่น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notlovegas อ่านกระทู้
    อย่าคิดมากสิครับ แม่เขาแค่เตือน บางคนถึงขั้นเสียคนเลยก็มี แม่เขาเป็นห่วงนะนั่น
    เเล้วผมควรคุยยังไงดีอ่ะครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ที่แม่คุณพูดคงหมายความว่ามีได้แต่ต้องตั้งใจเรียนให้จบด้วยล่ะมั้งครับ

ไม่ใช่ทุกคู่หรอกครับที่คบกันแล้วจะพากันไปเสียคน บางคู่ก็พากันเรียน คนนึงไม่เอาเรื่องเรียน อีกคนก็ค่อยผลักดัน

คุณแค่ต้องแสดงให้เขาเห็นว่าคบกับแฟนแล้วการเรียนก็ไม่เสียและทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเองครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    รรมดาของท่านนั้นแหละครับ ท่านเตือนด้วยความเป็นห่วงเท่านั้นเอง

คุณไม่ต้องไปคิดมากหรอก คบได้ ไม่ว่า แต่ตั้งใจเรียนด้วย ท่านกลัวเราจะเสียคนเท่านั้นเอง

แบบว่าติดแฟนจนไม่ตั้งใจเรียน เดี๋ยวรักกันมากไป จะไปได้เสียกัน พลาดมาท้องกันอีก

ท่านแค่อยากให้คุณไม่เลยเถิดแบบเสียคนเท่านั้นเอง '
    คบกันด้วยใจ คบด้วยกัน ทำแต่สิ่งที่ดี อย่าคิดถึงเรื่องที่ไม่ดี มันหนักอกหนักใจปล่าวๆ ทำสิ่งไหนพลาดแล้ว ย้อนกลับมาแก้ไขไม่ได้นะครับ อิอิ'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 25th December 2013 เมื่อ 18:12

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เพื่อนผมคู่นึงครับ เป็นแฟนกันตั้งแต่ ม.ต้น ปัจจุบันอยู่ม.ปลาย

ทั้งคู่คบกันแล้วตั้งใจเรียนครับ

คนผู้หญิงจากเรียนไม่เก่งกลายเป็นเทพติดโอลิมปิคฟิสิกส์ค่าย1ครับแต่เพราะค่ายไม่สนุกเลยหนีค่ายออกมา (นางเก๋า)
    คนผู้ชายติดโอลิมปิคฟิสิกส์ค่าย2

คบกันแล้วคนเราเลือกได้ครับว่าจะกอดคอกันได้ดี รึดิ่งลงเหวทั้งคู่

หมดยุคของจุดเทียนกลางสายฝนแล้วครับผมว่า ถ้าเราคุมสติตัวเองได้นะ
    เป็นกำลังใจให้ครับ

เล่าตัวผมบ้าง ตอนผมมีแฟนครั้งแรกแม่จับได้ครับ พ่อแม่ด่าผมแบบไม่มีชิ้นดี คิดง่ายๆว่า บ้านผมเป็นคนเชื้อจีน แฟนเป็นคนไทยแท้ๆ งานเข้าแน่ครับคบกันยากมาก ผมโดนด่าแบบยังกับผมไปเผาสถานทูตเลย
    โดนหาว่าผมไม่สนใจเรียน ผลการเรียนผมจะติกแน่

หลังจากนั้นผมก็เรียนครับ ตั้งหน้าตั้งตาฟิตเกรด 3.93 และสอบติดมหาลัย พ่อแม่ผมก็ไม่ว่าอะไรนะ พูดแต่ว่า จะหาเมียก็เลือกดีๆแล้วกัน...

แม่เขาเป็นห่วงดีแล้วที่ไม่กีดกัน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 15th December 2013 เมื่อ 21:24

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkikfvd อ่านกระทู้
    รรมดาของท่านนั้นแหละครับ ท่านเตือนด้วยความเป็นห่วงเท่านั้นเอง

คุณไม่ต้องไปคิดมาหรอก คบได้ ไม่ว่า แต่ตั้งใจเรียนด้วย ท่านกลัวเราจะเสียคนเท่านั้นเอง

แบบว่าติดแฟนจนไม่ตั้งใจเรียน เดี๋ยวรักกันมากไป จะไปได้เสียกัน พลาดมาท้องกันอีก

ท่านแค่อยากให้คุณไม่เลยเถิดแบบเสียคนเท่านั้นเอง '
    คบกันด้วยใจ คบด้วยกัน ทำแต่สิ่งที่ดี อย่าคิดถึงเรื่องที่ไม่ดี มันหนักอกหนักใจปล่าวๆ ทำสิ่งไหนพลาดแล้ว ย้อนกลับมาแก้ไขไม่ได้นะครับ อิอิ'
    ผมคุยกับพ่อเเล้ว เหมือนที่คุณพูดทุกอย่าง เด๊ะๆ
    .
    ขอบคุณทุกคห.ครับ ผมคุยกะพ่อจนเข้าใจเเล้ว ตกลงโอเคกันดีครับ

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เเม่เค้าก็เเค่เป็นห่วงน่าา มีได้ไม่ผิด เเต่อย่าลืมที่หน้าสําคัญของเรา คือตั้งใจเรียน เรียนให้จบ จบเเล้วจะทําอะไรเเม่ไม่ว่า 5555+ เเม่ผมเคยผู้ไว้เเบบนี้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ท่านคงหวังดีกลัวว่าคุณจะติดแฟนไม่สนใจเรียน พ่อแม่ผมก็เหมือนกัน แต่แกบอกว่ามีได้ ขอให้ตั้งใจเรียน ไม่ทำเค้าท้อง
    ผมก็คบกับแฟนผมโดยพ่อแม่เธอไม่รู้ เพราะพ่อแม่เธอห้ามให้เธอมีแฟน เข้าใจคุณนะ หัวอกเดียวกัน สู้ๆสักวันแกคงเข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    จากประสบการณ์ เร็วๆนี้เลยล่ะกันนะครับ ... .
    เราในสายตาผู้ใหญ่น่ะ เรา เป็นเด็กตลอดล่ะ
    รุ่นน้องในสายตาผม ผมก็เห็นว่า มันเป็นเด็กกันทุกคนล่ะ

คนที่คบกัน อย่างจริงจัง ไม่นอกลู่นอกทาง ชวนกันเรียน ขยันกัน ทำงาน มีครับ ^____^"
    *** คนที่คบกัน ไม่ค่อยชวนกันเรียน เเต่ ไม่ใช่ว่า นอกลู่นอกทางนะ ประมาณว่า เหงา หาคนคลายเหงา ก็มี อันนี้ อาจทำให้การเรียนเสีย
    หรือ เผลอไปมีอะไรกัน <ผมพึ่งเจอมากับตัว รุ่นน้องผมเอง = ="> ทำให้รู้ว่า เออ มันไม่ใช่ว่า ฝ่ายชายเท่านั้นที่จะทำ สิ่งอย่างนี้

สรุปเเล้ว พิสูจน์ ให้เเม่คุณเห็นสิว่า ทำได้รึเปล่า ^___^" <ทำให้การเรียนดีขึ้น >

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    แค่เข้ามาอ่านครับ มีแต่คำชี้แนะงาม ๆ เลย

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมว่าเขาคงจะไม่ว่าอะไปมากกว่านี้หรอกครับ ลองพามากินข้าวบ้านดูทำความรู้จักดู

เป็นแม่ผมนี้ชอบเลย (แม่ผมอยากมีลูกสาว555555 )

ส่วนพ่อผมบอก ตอนวัยรุ่นนี้เอากันมันส์สุดล่ะ 5555555555 - -'' แต่ต้องป้องกันนะ
    [IMG][/IMG]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความเป็นห่วงนั่นแหละ

ผมเนี่ยหละ เสียคนเพราะผู้หญิง มาเยอะ 555+

โดนเล่นของมั่ง ไปอยู่หอกับเขามั่ง หนีออกจากบ้าน หนีเรียน

ไปเที่ยว เข้าคุกมั่ง ผ่านมาหมดแล้วครับ

แต่ทุกวันนี้ ผมโตแล้ว ก็คิดอะไรได้

ตอนนี้ แม่ขอผมอย่างเดียวคือ ขอให้คบคนที่ อายุ 18 ปีขึ้นไป

เพราะผม คบเด็กบ่อย เคยโดนเกือบฟ้อง พรากผู้เยาว์แล้ว หลายทีครับ 5555+

ผมยังมานั่งนึกอยู่นะว่า เออทุกวันนี้ เราเป็นแบบนี้เพราะอะไรวะ

ทำไมเรียนช้ากว่าเพื่อนปีนึง ทำไมผมเรียนไม่เก่ง

จริงๆก็อยู่ที่ตัวเรานั่นแหละ และตัวผมเองเนี่ยหละ ที่เสียเพราะไปติดผู้หญิงเกินไป ตอนช่วงมัธยม

และส่วนใหญ่

จะไม่เจอคนดีๆที่พากันเรียนหรอก มีแต่พวกเฮี่ยทั้งนั้น ผมก็เฮี่ย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 16th December 2013 เมื่อ 00:09

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: