ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

ทำไมดาราหนังไทยมีแต่วัยรุ่น และทำไมดาราหนังฝรั่งมีแต่วัยแก่นิดๆ

ผมสังเกตุดูหนังไทยส่วนมากพระเอกอายุจะไม่เกิน 30
    แต่ดาราหนังฝรั่งอายุ 40+ อย่างเยอะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ดาราไทย ต้องการหน้าตา สำคัญที่สุด

ดารา Holly wood ต้องการ ฝัมือผู้มีประสบการ์ณอย่างโชคโชน

รึเปล่า เดาไปมั่วครับ รอผู้รู้ต่อไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ฝรั่งยิ่งแกยิ่งหล่อ 555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

ให้เดาว่า ท่าน Duke Hauzer หรือ Chaining Tatum อายุกี่ปีครับ คำตอบคือ 33

ยิ่งไม่ต้องพูดถึง Robert Downey Jr เลยครับ

คิดว่าน่าจะด้วยความที่สามารถแสดงบทที่เด็กกว่าอายุตัวเองได้ถึง 10-20 ปีเลยทีเดียว

สงสัยอยู่นะนักร้อง นักแสดงบางคน ทำยังไง แม้ในวัย 42 ยังดูไม่เหมือนคนอายุ 42

รวมถึงพี่เบิร์ดของชาวไทยเราด้วยครับ

ไขปริศนาทีทำไม อายุ 30 40 50 ถึงดูเด็กกว่าคนอายุ 25 บางคนซะอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 16th December 2013 เมื่อ 01:31

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ตามความคิดผมคือ คนไทยจะเน้นหน้าตานักแสดงนะ ส่วนต่างชาติ จะเน้นที่ฝีมือการแสดงมากกว่า(ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ)

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    คืออย่างดาราฮอลลี่วูด ผู้ชายเนี่ยยิ่งแก่ยิ่งดูดีครับ ฝรั่งมันไม่เหมือนชาวเอเชีย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ดาราไทย นางเอกอายุ 15 ละครหลังข่าวอ่ะผมนี่เงิบเลยบ้านเรา พระเอก นางเอก ก็มีแต่ลูกครึ่ง ไทยแท้ส่วนมากเป็นตัวลองไม่ก็ตัวร้าย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เพราะอะไรที่มันแปลกๆไม่เหมือนชาวบ้าน มักจะเกิดที่ประเทศไทย เวลาคุนเจออะไรแปลกๆ อย่าสงสัยมาก เพียงคิดว่า อ่ออออ เราอยู่ประเทศไทยนี่หว่า ทุกอย่าวจะจบทันที

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมไม่รู้จะอธิบายใช้หลักอะไรยังไงนะ เพราะไม่ได้เรียนสายวิทย์มา แต่เท่าที่เห็นและสังเกตมา ระบบพันธุกรรมของชาวตะวันตก (คอเคเซียน)
    จะแตกต่างจากคนเอเชียอย่างพวกเราที่เป็นสายมองโกล

สายคอเคเซียน จะมีลักษณะการเติบโตที่ไว หน้าตาจะดูเป็นผู้ใหญ่ตั้งแต่ช่วงวัยทีนแล้ว
    ส่วนเด็กสายมองโกล อายุ 12-13 หน้าตายังดูบ้องแบ๊ว ใสๆ อยู่เลย (ในขณะที่สายคอเคเซียน อายุช่วงนี้ก็โตเป็นสาวแล้ว ในเรื่องของหน้าตา)

และในเรื่อง การแก่ และการผลัดเปลี่ยนของช่วงวัย สายมองโกล ถึงจะโตช้ากว่า แต่ถ้าแก่แล้วก็แก่แบบเห็นได้ชัดเลยว่าแก่นะครับ
    ตอนอายุ 20 หน้าตาเป็นยังไง ตอน 40-50 อัพขึ้นไป อาจจะไม่เห็นเค้าเดิมของเมื่อในอดีตเลยก็ได้

แต่สายคอเคเซียน โตไวก็จริง แต่เมื่อโต แล้ว ก็จะหน้าตาแบบนั้นไปเลยจนกว่าจะแก่ สังเกตได้ว่า ดาราตะวันตก
    หน้าตายังไง ตอนอายุ 20 พออายุ 40-50 ก็ยังคงเค้าเดิมอยู่ และอาจเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยตามกาลเวลา

ลองไปสังเกตดูครับๆ
    ชอบกินไข่เจียว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    สาระเน้นๆด้านบน

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เรื่องชนชาติไม่แน่ใจนะ เพราะนักแสดงอายุเยอะๆเมืองไทยหลายคนยังดูดีและหล่ออยู่ อย่างลุงนิรุธ ศิริจรรยา(เขียนถูกเปล่าไม่รู้) 60 กว่าๆแล้วก็ยังเนี้ยบอยู่เลย สาวๆวัยทำงานเขายังกรี๊ดกันอยู่เลย แล้วก็ชาคริต แย้มนามก็อายุเยอะ แบบจริงๆแล้วเราว่าคนเอเชียหน้าเด็กกว่าฝรั่งอีก ดูอย่างKeanu Reeves หน้าตาสไตล์เอเชีย จนอายุ 50 แล้วยังเหมือนอายุ 30 กว่าๆอยู่เลย เราว่าไทยยึดติดกับตัวเลขอายุมาก แบบอั้ม ภัชราภา อายุแค่ 30กว่าๆยังโดนค่อนขอดอยู่ว่าแก่ ทั้งที่อายุเท่าเนี่ย ในฮอลลีวู้ดถือว่าอายุกำลังพอดีเลย ไม่แก่ คือเป็นวัย Adult อ่ะ อย่างช่อง 3 นี่ก็ชอบเอาเด็ก 19-20 มาเล่นเป็นผู้บริหาร แต่งตัวแก่ๆ พออายุ 30 ก็เอามาเล่นเป็นพ่อ-แม่แล้ว เหอะๆๆ ปัญหาคือเมืองไทยนักแสดงเยอะ ชอบเอาเด็กใหม่ๆๆมาเล่น พอเก่าหน่อยก็ไม่รู้จะไปเล่นเป็นอะไรก็เอามาเล่นเป็นพ่อ/แม่

ฮอลลีวู้ดที่ดาราแก่ๆยังขายได้ก็เพราะว่าคนดูคุ้นหน้าคุ้นตา มีแฟนๆเป็นจำนวนมาก บวกกับชื่อเสียง+พลังดารา เพราะประสบการณ์เยอะกว่าดาราหน้าใหม่ๆมาก ลองดูหนังบลอกบัสเตอร์บางเรื่องของฮอลลีวู้ดสิ(หนังทุนสูงอย่างพวกหนังซุปเปอร์ฮีโร่) พระเอกบางคนโนเนมมาก แต่ดาราสมทบนี่ระดับพระกาฬทั้งนั้น เพราะถ้าลองเอาแต่โนเนมไปเล่นคนจะไม่เชื่อใจฝีมือการแสดง+เสี่ยงเจ๊งเอาง่ายๆเพราะนักแสดงหน้าใหม่มาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrocketto : 16th December 2013 เมื่อ 08:54

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    หนังฝรั่งที่พระเอกนางเอก เป็นวัยรุ่นนั้นมีเยอะมากครับ แต่ที่เราไม่รู้จักเพราะไม่มีคนซื้อลิขสิทธิ์มาฉายในบ้านเรา

มันมีหลายอย่างครับ อย่างหนังตลกเอามาขายยากเพราะเราไม่เข้าใจมุขของฝรั่ง (ยกเว้นตลกท่าทางหน้าตา)

ถ้าเป็นหนังบู้ยิงกันไส้แตก อันนี้พอขายได้อยู่ แต่เราก็ไม่ซื้อมาฉายอีกเพราะตัวแสดงคนไม่รู้จักเอามาขายไม่ได้ขาดทุนอีก

พอเจอตัวเล่นอย่าง ทอม ครูซ แสดงน่าลงทุนเพราะทุกคนรู้จัก สรุปเรื่องเงินทุน การตลาด และ กำไร ทั้งนั้นครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าอย่างเเรกคือพวกเทนเนอร์นักเเสดงครับ บางทีเราได้ยินว่าส่งดาราคนโน้นคนนี้ไปเทรนบทไอเราก็ว่าโอ้สุดยอดทีไหนได้ออกมาทีไรมันก็เเอคชั่นเหมือนเด็กประธมเล่นต่อสู้กันอยู่ดี

เเล้วพวกดาราส่วนมากจะถือตัวครับไม่ค่อยเล่นคุกฝุ่นเท่าไร ตัวประกอบจะเล่นโดนตัวยังยากเลยครับ มันเลยออกมาเเข็งๆให้เห็นทุกวันนี้

แต่หน้าตาดีแต่บล็อคเดิมๆผมว่าก็มีเอี่ยวนะ หนังฝรั่งบางเรื่องเอาวัยรุ่นมาเล่น บางเรื่องหน้าตามันมีเอกลักษณ์หน่อยก็ชวนจดจำนะแต่ถ้ามันบล็อคเดิมๆเหมือนพระเอกไทยผมว่ามันก็น่าเบื่อไปเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    เขาเรียกว่าวัยผู้ใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    แก่แต่หล่ออะ Tom Cruise ปัจจุบันอายุ 51 ขวบละ แสดงก็เก่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บ้านเราแก่แล้วดูดีก็ต้องยกให้ นิรุตติ์ ศิริจรรยา

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    น่าจะอยู่ที่ค่าความนิยม มั่งครับ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เอาแก่ๆมาเล่นสาวๆไม่จิ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้จะอธิบายใช้หลักอะไรยังไงนะ เพราะไม่ได้เรียนสายวิทย์มา แต่เท่าที่เห็นและสังเกตมา ระบบพันธุกรรมของชาวตะวันตก (คอเคเซียน)
    จะแตกต่างจากคนเอเชียอย่างพวกเราที่เป็นสายมองโกล

สายคอเคเซียน จะมีลักษณะการเติบโตที่ไว หน้าตาจะดูเป็นผู้ใหญ่ตั้งแต่ช่วงวัยทีนแล้ว
    ส่วนเด็กสายมองโกล อายุ 12-13 หน้าตายังดูบ้องแบ๊ว ใสๆ อยู่เลย (ในขณะที่สายคอเคเซียน อายุช่วงนี้ก็โตเป็นสาวแล้ว ในเรื่องของหน้าตา)

และในเรื่อง การแก่ และการผลัดเปลี่ยนของช่วงวัย สายมองโกล ถึงจะโตช้ากว่า แต่ถ้าแก่แล้วก็แก่แบบเห็นได้ชัดเลยว่าแก่นะครับ
    ตอนอายุ 20 หน้าตาเป็นยังไง ตอน 40-50 อัพขึ้นไป อาจจะไม่เห็นเค้าเดิมของเมื่อในอดีตเลยก็ได้

แต่สายคอเคเซียน โตไวก็จริง แต่เมื่อโต แล้ว ก็จะหน้าตาแบบนั้นไปเลยจนกว่าจะแก่ สังเกตได้ว่า ดาราตะวันตก
    หน้าตายังไง ตอนอายุ 20 พออายุ 40-50 ก็ยังคงเค้าเดิมอยู่ และอาจเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยตามกาลเวลา

ลองไปสังเกตดูครับๆ
    ผมว่าไม่ค่อยเกี่ยว เพราะดาราเอเชียดังๆที่มีอายุก็มีเยอะ(แต่ไม่ใช่ไทย)

หลักๆคือไหทยเราขายหน้าตา การแสดงไม่สน
    แต่ต่างประเทศเค้าสนการแสดง ความเข้ากันกับบท มากกว่าหน้าตา (และอาจรวมถึงข่าวฉาว)

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อาจเป็นเพราะทำอะไรไม่สมวัยก็ได้นะครับ

เช่น 2 คนนี้

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไทยเราเน้นหน้าใสๆลูกครึ่งสูงหล่อสวยขาวเพราะค่านิยมบ้านเรามันเป็นแบบนี้ มันเป็นผลของการนำเข้าหนังจีน,หนังญี่ปุ่น,เกาหลีมาฉายนั้นหละสวยหล่อเข้มแบบไทยๆมันก็เลยหมดความหมายไป

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ผมว่ามันน่าจะเป็นเกี่ยวกับธุรกิจ และเงินมากกว่า เพราะที่ดาราหนังไทยมันมีแต่ ใส่ๆน่ารักๆ อายุน้อยๆ เนียเพราะทั้งกระแสเองและหน้าตาเองมันก่เป็นจุดสำคัญนะ อย่างพวกนายทุนทำหนังพวกเนียเขาก็ไม่อย่ากให้หนังเขาขาดทุนใช้ปะ สิ่งที่พวกเขาอย่ากจะเลือกมากที่สุดก่น่าจะเป็นดาราใส่ๆ ที่กำลังดัง!!!เลยเนียยังไงๆกลุ่มตลาดมันก่มีอยู่แล้วแถมเยอะด้วย (ซึ้งตอนนี้ก่คงหนีไม่พ้นเด็กในสังกัดเจ๊ A แกทั้งนั้นอะ) แล้วที่แน่ๆเลยก่คือเศรษฐกิจประเทศเรา มันก่ไม่ดีนัก ทางรัฐ ก่ไม่ได้ส่งเสริมวงการนี้สักเท่าไหร่ คงเพราะเปรี่ยนบ่อยละมั้ง อุฟ!!! โทษแมวพิมพ์ 555
    ส่วนฝรั้งอะนะ อย่างทั่บอกเรื่องเงิน ส่วนใหญ่แหละ มูลค้าของ Hollywood น่ะมันเป็นพันๆ ล้าน.... เลยน่ะ แถมระดับของหนังที่ออกมาก็เป็นเกรดที่สูงด้วย ก่น่าจะรู้ๆกันอยู่ ฉะนั้นก่ไม่ต่างอะไรกับบริษัทใหญ่ๆ เขาทำกันอะ ระหว่าง พนังงานผู้เชี้ยวในประสบการณ์ กับมือใหม่ฝึกหัด ว่ากันจริงๆ ดาราของที่นั้ก่สวยหล่อกันหมดอะยิ้งแก่ ยิ้ง เค้ม ยิ้งแก่ ยิ้ง สวยหล่อนะ
    แล้วอีกอย่าง วงการเขามันแข่งขันกกันสูงมาก ก็ถ้าไม่เจ็งจิงอะ ไม่มีทางอยู่ได้ ตัวอย่าง เด็กใจแตกของ Hollywood มันก็มีเยอะนะ

Lindsay Lohan

Britney Spears

Emma Watson

และตัวอย่างที่ดีของการมีดีแค่หน้าตา
    Paris Hilton

และอีกมากมายครับ ก่เหมือนมีผู้เคยกล่าวเอาไว้ "ถนนใน Hollywood ไม่ได้โรยด้วยกรีบกุหราบ แต่แดงไปด้วยเลือดของเหล่าคน ที่ฝันว่าจะได้เดินเฉิดฉายในพรมแดงและห้อมล้อมไปด้วยชื่อเสียง"
    เออ จำไม่ได้ละว่าอ่านจากใหน!!!
    p.s. ถ้าไม่รู้จักก่ของเชิญนำชื่อของพวก sheไปแสกนได้เลย ประวัติแต่ละคน แสบๆทั้งนั้น