ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745

@[PC] State of Decay +(Breakdown DLC)[FilecondO|One2Up]

State of Decay หรือชื่อเดิมว่า Class3 เป็นเกมแนวรอดชีวิตจากซอมบี้ในระบบการเล่นโลกอิสระ (Open World) ที่มีกำหนดวางจำหน่ายบน
    Xbox Live Arcade และ PC ในปี 2013 เกมพัฒนาโดยสตูดิโอ Undead Labs ซึ่งเคยร่วมพัฒนาเกม Guild Wars และ Diablo มาก่อน State Of Decay
    จะใช้เอ็นจิ้น CryEngine 3 ในการพัฒนา ตัวเกมจัดจำหน่ายโดย Microsoft Studios
    ระบบการเล่นใน State Of Decay
    ตัวเกมต่างจาก Left 4 Dead และ Dead Island เกม State Of Decay จะมุ่งเน้นไปที่การรอดชีวิต ลอบเร้น หลีกหนี ก่อกวน แสวงหาทรัพยากรผู้เล่นต้องก้าวเข้าไปในโลกที่เป็นซอมบี้จริงๆ ตัวเกมออกแบบในลักษณะของโลกอิสระ (Open World) ซึ่งการตัดสินใจเลือกสิ่งต่างๆของผู้เล่นจะเป็นปัจจัยที่มีความสำคัญ ผู้เล่นสามารถทำการก่อสร้างสิ่งต่างๆได้เช่น ป้อมสังเกตุการณ์ สวนไว้ปลูกพืชผักเป็นอาหาร และรั้วไว้สำหรับป้องกันพวกติดเชื้อ อาหาร น้ำ ที่หลบภัย กระสุน และเสบียงเป็นสิ่งที่จำเป็นอย่างยิ่งต่อความอยู่รอด และเพื่อให้ได้มาซึ่งสิ่งของเหล่านี้ผู้เล่นจำเป็นต้องบุกฝ่าดงซอมบี้ไปยังซูเปอร์มาร์เก็ตหรือร้านค้าต่างๆที่ปล่อยร้างในเมือง และผู้เล่นสามารถปลูกพืชเองได้หากคุณสร้างสวนแล้วสามารถค้นหาและช่วยเหลือผู้รอดชีวิตคนอื่นๆในเกมได้ ซึ่งผู้รอดชีวิตจะเป็น NPC ในเกมที่มาพร้อมกับอาชีพเป็นของตัวเองที่มีประโยชน์กับเราเช่น ช่างไฟฟ้าจะช่วยผู้เล่นในการสร้างรั้วไฟฟ้าหรือซ่อมแซมอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าต่างๆในฐานของผู้เล่น หรือเขาสามารถออกเดินทางช่วยตามหาทรัพยากรกับผู้เล่นได้ อย่างไรก็ตามผู้เล่นสามารถเลือกเล่นฉายเดี่ยว จากการสร้างสิ่งต่างๆและรอดชีวิตเพียงตัวคนเดียวได้ การเลือกของผู้เล่นจะเปลี่ยนวิธีการเล่นเกม State Of Decay ไปในทิศทางที่คุณต้องการ
    อาวุธในเกม State Of Decay ตัวเกมจะมีปืนทั้งหมด 99 ชนิดและไม่ซ้ำกัน แบ่งเป็นคราสๆมากมายตั้งแต่ ปืนลูกโม่ แม็กกาซีน ปืนกลเบา ปืนกลหนัก ปืนลูกซอง ไรเฟิลสไนเปอร์ และจะมีอาวุธสำหรับการโจมตีระยะประชิดประมาณ 30-40 ชนิดด้วยกัน ซึ่งสำหรับพวกอาวุธโจมตีระยะประชิดผู้เล่นสามารถพบ
    มันได้ทั่วๆไปตามทาง แต่พวกปืนจะเป็นอาวุธที่หายาก ผู้เล่นจะมีสกิลการใช้ปืน หากสกิลการใช้ปืนของคุณต่ำคุณจะยิงปืนไม่ชำนาญ ปืนจะติดคุณต้องนำมันไปซ่อมที่ฐาน สำหรับอาวุธปืนหากคุณใช้จะเกิดเสียงเป็นการเรียกพวกซอมบี้ให้มามากขึ้น คุณจึงต้องหาพวกที่เก็บเสียงมาใส่
    ปืนแต่ละชนิดจะมีหน่วยเดซิเบลให้คุณเห็น หากมีหน่วยเดซิเบลที่สูงแสดงว่าปืนนั้นมีเสียงดังเมื่อทำการยิงคราสของอาวุธโจมตีระยะประชิดจะแบ่งออกเป็น 3 คราสประกอบด้วย light blunt, light edged, และ heavy weapons ในแต่คราสจะมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ความสามารถในการใช้อาวุธแต่ละประเภทจะขึ้นอยู่กับค่าความชำนาญในการใช้อาวุธของผู้เล่น
    NPCs ในเกม State Of Decay NPCs ในเกม State Of Decay จะมาพร้อมรูปร่างหน้าตาผิวพรรณที่ต่างกัน บางครั้งพวกเขาจะแสดงให้เห็นถึงวัยด้วย แต่ตัวเกมจะไม่มี NPCsที่เป็นเด็กหรือวัยรุ่น ผู้เล่นสามารถพบกับ NPCs เหล่านี้ได้ตามทางหรือหุบเขาซึ่งเขาจะเป็นผู้รอดชีวิตที่คุณสามารถช่วยเหลือได้ในกรณีที่ตัวละครที่คุณเลือกไว้เหนื่อยหรือตาย คุณสามารถสลับไปเล่นตัวละคร NPCs ที่คุณช่วยไว้ ทำให้มันเป็นตัวละครของคุณได้นอกจากนี้คุณยังสามารถมอบหมายงานให้กับ NPCs ไปทำการหาทรัพยากรต่างๆตามแผนที่ได้ด้วย NPCs ทุกคนจะมีความต้องการ หากเขาอยู่กับคุณแล้วมีความสุขเค้าก็จะไม่จากคุณไป แต่ถ้าหากเขาไม่มีความสุข NPCs คนนั้นจะจากคุณไป นอกจากนี้คุณสามารถทำการตักเตือน NPCs ได้หากเค้าทำไม่ดี ซึ่งทุกอย่างอยู่ที่คุณตัดสินใจว่าจะให้เขาอยู่ต่อหรือไม่ NPCs ในเกม State Of Decay จะเกิดแบบสุ่มแต่ส่วนใหญ่จะเกิดตรงบริเวณที่นักพัฒนาเกมออกแบบกำหนดเอาไว้
    การก่อสร้างสิ่งต่างๆใน State Of Decayในระหว่างเกมคุณสามารถเข้าไปในอาคาร ซึ่งภายในคุณจะพบกับสิ่งของต่างๆและซอมบี้ อาคารบางแห่ง (ถ้าหากมีรั้ว) คุณสามารถเปลี่ยนมันเป็นฐานที่มั่นของคุณได้ ฐานที่คุณอยู่คุณสามารถทำการอัพเกรดมันแต่คุณก็จำเป็นที่จะต้องป้องกันด้วย คุณสามารถมีฐานได้แห่งเดียวเท่านั้นภายในฐานจะมีอะไรให้คุณได้ทำมากมายไม่ว่าจะเป็น การสร้างสวน สร้างเต็นท์สำหรับพักผ่อน สร้างโกดังไว้เก็บของ สร้างหอไว้สังเกตุการณ์สร้างที่อัพเกรดและซ่อมแซมอาวุธ สร้างที่ปั่นไฟฟ้าเพื่อมีไฟฟ้าไว้ป้องกันซอมบี้ หรือสร้างรั้วให้มีความแข็งแกร่งขึ้น ตัวอาคารจะไม่มีวันพังซึ่งคุณสามารถใช้มันเป็นที่พักย่อมๆได้ ซอมบี้จะไม่เกิดแถวบริเวณที่พักของคุณ ผู้เล่นจะมีที่พักได้หลายอันขึ้นอยู่กับขนาดของฐานคุณคุณสามารถทำการปิดประตูและหน้าต่างเพื่อการพักผ่อนภายในได้อย่างสบายใจ

Filecondo 1-Part

1GB/Part

Part01 |:| Part02

:: วิธีลง ::
    **ไฟล์นี้เป็นตัวเกมส์หลัก + DLC เรียบร้อยแล้ว
    **ตอนลงเกมส์ หรือเล่นเกมส์ควรปิดโปรแกรมแสกนไวรัสก่อนทุกครั้ง
    **Save เกมนี้จะอยู่ที่ C:/ProgramData/Steam/Player/241540

grimdevil-game.blogspot.com

▂ ▃ ▅ ▆ ▇ █ Games PC Center By $lamdunk787 █ ▇ ▆ ▅ ▃ ▂

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    ขอบคุณมากๆนะครับ เล่นได้100% เรื่องรูปยืนยันไม่ต้องถามครับ ทำไม่เป็น 555+

****ยังไงช่วยหา trainer ของเวอร์ชั้นนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมหาไม่ได้เลย ขอบความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆนะครับ เล่นได้100% เรื่องรูปยืนยันไม่ต้องถามครับ ทำไม่เป็น 555+

****ยังไงช่วยหา trainer ของเวอร์ชั้นนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมหาไม่ได้เลย ขอบความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
    ต้องอาศัย mod ช่วยให้เล่นง่ายครับ trainer ที่ตรงกับเกมตอนนี้มันไม่มีเลย

George Romero Mod T16 "Revival" เอาชื่อนี้ไปกูเกิลเลยครับผมเอา mod ท่านนี้มาช่วยให้เล่นจนจบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    CO-OP ได้ป่ะครับ ?