ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

ช่วยด้วยครับ Starcraft II Heart of the Swarm เข้าได้แต่เล่นไม่ได้

ผมเข้าไปแล้วขึ้นแบบนี้ครับ
    [IMG][/IMG]
    คือว่า ผมซื้อHDDมาใหม่ เลยต้องย้าย เกมจากอันเก่ามาอันใหม่ HDDอันเก่าที่ผมใช้ก็เล่นได้ตามปกติเลย แต่พอเปลี่ยนปุ๊บก็เจอปัญหานี้เลย ลงลบใหม่หลายรอบ ทำทุกวิถีทางแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ครับ หรืออาจจะเกี่ยวโปรแกรมอะไรในเครื่องรึเปล่า ช่วยทีครับ

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    มันบอกว่าเล่น ออฟไลน์โหมดไม่ได้

เมื่อก่อนเล่นออฟไลน์ได้ไหมครับ ?
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    285
    เล่นได้ครับ แต่พอลงวินโดว์ใหม่ก็เล่นไม่ได้ครับ เป็นแบบภาพเลย

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    ผมลองไปหามา มันบอกว่าให้เปิดเน็ตแล้วก็ไปเล่น single player ดูก่อน

จากนั้นก็ออกมาแล้วลองเข้าไปเล่นแบบ ออฟไลน์โหมด

เท่าที่หามานะครับ ลองทำดู ผมก็ไม่เคยเล่นซะด้วย
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    ผมลองไปหามา มันบอกว่าให้เปิดเน็ตแล้วก็ไปเล่น single player ดูก่อน

จากนั้นก็ออกมาแล้วลองเข้าไปเล่นแบบ ออฟไลน์โหมด

เท่าที่หามานะครับ ลองทำดู ผมก็ไม่เคยเล่นซะด้วย
    คือของผมเป็นแบบของเถื่อนน่ะครับ โหลดมาจากคุณ Ramis ซึ่งของเถื่อนนั้นมันเข้าอะไรไม่ได้เลยนอกจาก offline mode แต่ของผมนี่เข้าโหมด offline ไม่ได้ ก็คือเล่นไม่ได้ดีๆนี่เอง แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

แต่ที่ผมสงสัยนี่คือเมื่อก่อนเล่นได้ แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้??

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    การย้าย hdd ของคุณนี่คือแบบไหนครับ จับ folder ลากวาง หรือว่า clone hdd ถ้าแบบแรกก็ไม่แปลกที่จะใช้ไม่ได้ ต่อให้ลงใหม่แล้วแต่ registry เดิมมันยังอยู่ มันก็จำค่าเก่าอยู่
    อีกอย่างเกมนี้ของก็อบถ้าจำไม่ผิดจะต้องห้ามต่อเน็ตเลยแม้แต่วินาทีเดียว ต่อปุ๊บมันจะอัพเดททำให้เล่นไม่ได้ทันที แม้จะอัพไม่เสร็จ (ผมเคยมาแล้ว) ไม่ทราบว่าตอนลงใหม่กับตอนลงของเดิม สถานการณ์เหมือนกันเป๊ะๆ ไหม
    ถ้าแน่ใจว่าทำทุกอย่างแล้วแน่ๆ แต่ยังไม่ได้ เหลือทางเดียวคือ format windows ทิ้งให้หมดแล้วลงทุกอย่างใหม่ครับ ผมว่าได้แน่นอนวิธีนี้
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    การย้าย hdd ของคุณนี่คือแบบไหนครับ จับ folder ลากวาง หรือว่า clone hdd ถ้าแบบแรกก็ไม่แปลกที่จะใช้ไม่ได้ ต่อให้ลงใหม่แล้วแต่ registry เดิมมันยังอยู่ มันก็จำค่าเก่าอยู่
    อีกอย่างเกมนี้ของก็อบถ้าจำไม่ผิดจะต้องห้ามต่อเน็ตเลยแม้แต่วินาทีเดียว ต่อปุ๊บมันจะอัพเดททำให้เล่นไม่ได้ทันที แม้จะอัพไม่เสร็จ (ผมเคยมาแล้ว) ไม่ทราบว่าตอนลงใหม่กับตอนลงของเดิม สถานการณ์เหมือนกันเป๊ะๆ ไหม
    ถ้าแน่ใจว่าทำทุกอย่างแล้วแน่ๆ แต่ยังไม่ได้ เหลือทางเดียวคือ format windows ทิ้งให้หมดแล้วลงทุกอย่างใหม่ครับ ผมว่าได้แน่นอนวิธีนี้
    แล้วถ้าเป็นปัญหาแบบนี้ ของแท้จะเจอไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    แต่ที่ผมเห็นๆในกระทู้โหลดตัวเกมนี่ก็เห็นคนเป็นแบบเดียวกับผมเยอะเหมือนกันนะครับ แต่ก็ไม่มีใครแก้ได้เลย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมโหลดของคุณรามิสเหมือนกันครับ แต่ผมเล่นได้ ผมเคยเผลอต่อเน็ตไปครั้งนึง พอนึกได้วิ่งไปปิด router เลยก็ยังเจ๊ง ก็เลยลงใหม่อีกรอบ เล่นได้จนจบ ตอนนี้ลบไปแล้วเพราะคิดว่ามันไม่หนุกเท่าไหร่
    ถ้าของแท้ก็คงเล่นได้ไม่มีปัญหาหรอกครับเพราะมันอัพเดทเรื่อยๆ อยู่แล้ว เพียงแต่ว่าภาค 2 มันไม่ขายเป็น stand alone นิครับ ต้องซื้อคู่ภาค 1 หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ผมโหลดของคุณรามิสเหมือนกันครับ แต่ผมเล่นได้ ผมเคยเผลอต่อเน็ตไปครั้งนึง พอนึกได้วิ่งไปปิด router เลยก็ยังเจ๊ง ก็เลยลงใหม่อีกรอบ เล่นได้จนจบ ตอนนี้ลบไปแล้วเพราะคิดว่ามันไม่หนุกเท่าไหร่
    ถ้าของแท้ก็คงเล่นได้ไม่มีปัญหาหรอกครับเพราะมันอัพเดทเรื่อยๆ อยู่แล้ว เพียงแต่ว่าภาค 2 มันไม่ขายเป็น stand alone นิครับ ต้องซื้อคู่ภาค 1 หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    เห็นเค้าบอกว่าเกี่ยวกับ firewall อ่ะครับ ตอนลงเล่นท่านเปิดหรือปิดไว้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    โหลดตัวของท่าน gii1818 หรือ blackload สิครับ มันเป็นตัว repack มันจะทำการล้างค่าให้เองแนะนำให้ดึงสายlanออกก่อน ลงเสร็จเรา click หนึ่งครั้งเดวมันจะสร้างขั้นตอนครบ100 กดเข้าเล่นได้เลย

ส่วนตัวผมเล่นแต่เกม offline ทุกเกม เพราะบ้านไม่มีเน็ต ลองเล่นโหมดเนื้อเรื่องดูแล้วมาเล่นโหมด skinmiss ดิ แล้วจะรู้ว่ามันช่างต่างกันนัก

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante_sparda อ่านกระทู้
    โหลดตัวของท่าน gii1818 หรือ blackload สิครับ มันเป็นตัว repack มันจะทำการล้างค่าให้เองแนะนำให้ดึงสายlanออกก่อน ลงเสร็จเรา click หนึ่งครั้งเดวมันจะสร้างขั้นตอนครบ100 กดเข้าเล่นได้เลย

ส่วนตัวผมเล่นแต่เกม offline ทุกเกม เพราะบ้านไม่มีเน็ต ลองเล่นโหมดเนื้อเรื่องดูแล้วมาเล่นโหมด skinmiss ดิ แล้วจะรู้ว่ามันช่างต่างกันนัก
    โอ้ว ผมขอลิ้งโหลดหน่อยได้ไหมครับ จะเอาไปลอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของแท้ไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องมี ภาค Wing of Liberty ใน id Battle.net ด้วยครับถึงสามารถเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    285
    เห็นเขาบอกว่าให้ลองเอา revo uninstaller มาใช้เพื่อที่จะลบค่า registry เดิมของเกมออกให้หมด ผมก็เลยลองโหลดมาใช้ ลบหมดแล้วทำตามวิธีทุกอย่าง เข้าเกมก็ยังขึ้นมาเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เข้าไปใน my center เลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante_sparda อ่านกระทู้
    เข้าไปใน my center เลย ครับ
    ตัวเกมของคุณ gii1818 ที่เป็น repack ผมก็ลองแล้วนะครับ เป็นเหมือนเดิมเลย คงเหลือวิธีเดียวแหละครับ คือ format ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    285
    สาเหตุนี่ก็คือ ถ้าผมไม่นำstarcraftมาจากHDDเก่า มาใส่HDDใหม่ ปัญหานี้ก็ไม่เกิดใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diwzaza080 อ่านกระทู้
    สาเหตุนี่ก็คือ ถ้าผมไม่นำstarcraftมาจากHDDเก่า มาใส่HDDใหม่ ปัญหานี้ก็ไม่เกิดใช่ไหมครับ
    ใช่ไหมครับ ผมจะได้หาจุดที่จะแก้ไขได้ถูก