ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ข่าวสั้นประจำวัน : สุดสยอง ชายญี่ปุ่นอยู่อาศัยกับศพพ่อตัวเองถึง 2 อาทิตย์ !!!

สุดสยอง ชายญี่ปุ่นอยู่อาศัยกับศพพ่อตัวเองถึง 2 อาทิตย์ !!!!
    ...

เว้นวรรคข่าวสารเกมกันสักนิด …โดยปกติแล้วเวลาใครก็ตามที่เจอคนตายสิ่งที่คิดถึงก่อนเป็นอันดับต้นๆก็คงต้องโทรหาตำรวจใช่ไหม? แต่สำหรับเหตุการณ์นี้กลับไม่ใช่อย่างนั้น เมื่อชายคนหนึ่งในโอซาก้าประเทศญี่ปุ่นได้ปล่อยศพพ่อของตัวเองไว้อย่างั้นเป็นเวลาถึง 2 สัปดาห์โดยที่ไม่โทรแจ้งตำรวจหรือแจ้งให้ใครทราบเลย น่าเสียดายที่เราไม่ทราบได้ว่าเหตุได้พ่อของชายคนที่ว่าถึงเสียชีวิต แต่คำถามคือทำไมชายคนนี้ถึงทิ้งพ่อเขาไว้อย่างงั้นล่ะ? คำตอบก็คือชายคนนี้เป็น‘ฮิคิโมริ’ครับ

ฮิคิโมริ คำนี้ในบ้านเราอาจไม่ได้แพร่หลายหรือรู้จักกันน้อย แต่หากเป็นประเทศญี่ปุ่นแล้วล่ะก็ปัญหานี้ถือว่าเป็นปัญหาใหญ่เลยก็ว่าได้ สำหรับคนที่เป็นฮิคิโมรินั้นผมขออธิบายสั้นๆง่ายๆว่าเป็นคนที่ไม่สามารถเข้าสังคมได้ คือเป็นคนที่เก็บตัวอยู่ในห้องของตัวเอง ปฏิเสธการช่วยเหลือใดๆรวมถึงครอบครัวของตัวเอง ไม่ทำงาน ไร้เพื่อนฝูง หรืออาจจะไม่ติดต่อใครเลย ถ้าเป็นในบ้านเมืองฝรั่งก็อาจจะเรียกว่าเป็นพวก hermit หรือ shut-in ครับ ซึ่งในประเทศญี่ปุ่นนี้จากการรายงานของทางรัฐบาลในปี 2010 ได้รายงานว่ามีความเป็นไปได้ที่จะมีประชากรของประเทศเป็นฮิคิโมริถึง 700,000 คน และมีแววเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

กลับเข้าเรื่อง ตำรวจได้รับแจ้งในวันที่ 12 ธันวาคม 2013 จากย่านอาซาฮิในโอซาก้าว่า มีชายวัย 34 ปีโทรมาบอกว่า “พ่อของผมตายแล้ว” พอเข้าไปสอบปากคำก็ได้ทราบว่าผู้ตายชื่อว่านายนากาโอะ อายุ 68 ปี อีกทั้งเขายังสุขภาพไม่ดี ทางด้านลูกชายได้ให้การว่าเขาตื่นมาในวันที่ 1 ธันวาคม 2013 พบว่าพ่อของเขานั้นนอนหมดลมหายใจ หมายความว่าเขาอยู่กับศพพ่อของเขาถึง 12 วัน แต่เขาก็ไม่ได้บอกใครโดยเขาเพียงแต่บอกเหตุผลว่า “ผมไม่ติดต่อไปยังตำรวจเพราะว่าผมเป็นฮิคิโมริ” …งานนี้เจ้าหน้าที่ก็ต้องกุมขมับกันอีก โอเคอยู่ว่าร่างกายของผู้ตายไม่มีร่องรอยบาดเจ็บหรือถูกทำร้าย แต่อาจจะตั้งข้อหาให้กับตัวลูกชายที่ปล่อยทิ้งศพไว้นานขนาดนี้ดีไหม

ถือว่าเป็นเรื่องเศร้าเรื่องหนึ่งนะ แต่ก็ยังดีที่เขาได้แจ้งตำรวจถึงแม้จะดูช้าไปสักนิด เอาเป็นว่านั่งเล่นเกมเล่นอินเตอร์เน็ตกันก็อย่าลืมออกไปออกกำลังกายพบปะผู้คนเพื่อนฝูงกันบ้างล่ะ
    Credit
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    ฮิคิโมริกับนีท นี้ใช่อันเดียวกันรึเปล่าครับ

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ความรู้สึกหมอนี้มันตายด้านรึป่าวเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไทยจะมีไหมเนี่ย ช็อคเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    ฮิคิโมริกับนีท นี้ใช่อันเดียวกันรึเปล่าครับ
    นีทมันพวกว่างงานแต่มันมี มนุษยสัมพันธ์ ที่ดี ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ไม่หลอนเหรอไงฟ่ะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    พี่ไทยเรามีมา แล้ว.... หยองกว่าอีก..
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ฮิคิโคโมริครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    สยองเลยอยู่ไปได้ บรึ๋ย~!!

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ทำเอาผมขนลุกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขี้เกียจขนาดนั่นเลยหรอ หรือว่ากลัวคนภายนอก หรือว่าเมะมันเยอะดูเพลินไปหน่อย... สงสารผู้ปกครองที่ลูกมีสภาวะทางสังคมแบบนี้จริงๆ ไม่รู้จะแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมเรียกอาการแบบนี้ว่า หนีโลก คือไม่เอาอะไรเลยทั้งนั้น ครอบครัว เพื่อน สังคมภายนอก ตัดขาดจากทุกอย่างเลยจริงๆ
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ไม่เหม็นกลิ่นศพมั่งไงเนี่ย = =*
    [/url]

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    ฮิคิโคโมริ คือพวกที่เก็บตัวที่ไม่ไปไหนไม่ออกจากห้องถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

Neet หรือ Not Employed Education or Training สรุปงานๆ พวกไม่ไปเรียน ไม่มีงาน หรือไร้ซึ่งทักษะใดๆ สรุปพวกว่างงานนั่นแหละ

ถ้าเทียบกันผมว่า Neet ยังไม่หนักเท่าฮิคิโคโมริน่ะนะ แต่ 2 อย่างนี้มักจะอยู่ในตัวคนๆเดียวกัน

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    สงสัยถึงเวลาจ่ายค่าเนต ค่าไฟละมั้ง เลยนึกขึ้นได้ว่าต้องแจ้งตำรวจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เป็นฮิคกี้ก็ไม่น่าถึงกับไม่สนใจสิ่งรอบข้างเลยนะ ยกเว้นไม่รู้จริงๆแต่อันนี้รู้และไม่ยอมแจ้งความ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    แถมยังรู้ตัวเองอีกว่าเป็นโรคนี้

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมไม่ได้เป็นฮิกกี้นะ แต่เป็น Neet แค่ไม่ได้เรียนหรือทำงาน (แต่ก็ใช่ว่าผมจะทำอะไรไม่เป็น)

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB