ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

◄ ▨ NEWS GAMER ▧ ►

Metal Gear Rising: Revengeance เวอร์ชั่น PC เผยวันวางจำหน่ายแล้วพร้อมสเป็คขั่นต่ำ

เว็บไซต์ Amzaon เปิดให้ทำการ Pre-Order ตัวเกม Metal Gear Rising: Revengeance เวอร์ชั่น PC และเผยวันวางจำหน่ายออกมาแล้ว โดยตัวเกมนั้นจะมาพร้อมกับ Mission DLC ทั้งหมดที่เคยมีมาในเวอร์ชั่นคอนโซลและอื่นๆอีกมากมาย พร้อมเผยความต้องการของระบบออกมาให้ได้ชมกันอีกด้วย

โดย Metal Gear Rising: Revengeance เวอร์ชั่น PC นั้นจะวางจำหน่ายในวันที่ 9 มกราคมนี้ โดยมันจะมาพร้อมกับ DLC Blade Wolf, Jetstream,และ VR Missions และชุดตกแต่งต่างๆของ Raiden ทั้ง ชุด White Armor, Inferno Armor, Commando Armor, ชุดจากภาค MGS4,และสกินตัวละคร Cyborg Ninja

นอกจากนั้นแล้วตัวเกมยังได้มีการเพิ่มฟีเจอร์ใหม่ดังนี้:

“CUTSCENES” เพิ่มเมนูสำหรับดูฉากคัตซีนทั้งหมด.
    “CODECS” เพิ่มเมนูสำหรับดูบทสนทนาจาก Codec ในเกม
    “CHAPTER” เพิ่มเมนูเลือกฉากต่างๆและสามารถเลือกเฉพาะการต่อสู้กับ Boss อย่างเดียวก็ได้
    “GRAPHIC OPTIONS” ตัวเลือกในการปรับภาพกราฟฟิคในส่วนของ Resolution, Anti-aliasing และอื่น โดยจะมีตัวเลือกที่ชื่อว่า “ZANGEKI” ในการปรับแต่งจำนวนของการตัดสิ่งของที่ผู้เล่นสามารถทำได้

Metal Gear Rising: Revengeance – System Requirements

Minimum:

Processor: Intel Core i5 2400
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: Nvidia Geforce GTS 450
    DirectX: Version 9.0c
    Hard Drive: 25 GB available space
    Sound Card: DirectX compatible sound card

Recommended:

Processor: Intel Core i7 3770
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: Nvidia Geforce GTX 650
    DirectX: Version 9.0c
    Hard Drive: 25 GB available space
    Sound Card: DirectX compatible sound card

โดยตัวเกมนั้นจะลงให้กับแพล็ตฟอร์ม Steam อีกด้วย

ผู้บริหาร Sony เกาหลีน้ำตาคลอ หลังมีแฟนเกมมางานเปิดตัว PS4 อย่างล้นหลาม

ปฎิหารย์สร้างได้! แม้ในเกาหลีใต้นั้นตลาดเกมคอนโซลนั้นยังเป็นสัดส่วนที่เล็กมากเมื่อเทียบกับตลาดเกม PC แต่ดูเหมือนว่าการ เฝ้ารอคอยการวางจำหน่ายเครื่อง PlayStation 4 ของคู่สามี-ภรรยา จะได้ผลตอบรับดีเกินคาด เพราะในงานเปิดตัวเมื่อวันที่ 17 ธันวาคมที่ผ่านมานั้นมันมีผู้เข้าร่วมงานเป็นประวัติการณ์จนทำให้ผู้บริหารของ Sony กลั้นน้ำตาไม่อยู่เลยทีเดียว

โดยในงานนั้นทางคุณ Shiro Kawauchi หัวหน้าของ Sony Computer Entertainment Korea ได้มากล่าวขอบคุณเหล่าแฟนๆเกมทั้งหลายจากทั่วประเทศที่มาร่วมงานเปิดตัวเครื่อง PlayStation 4 ในครั้งนี้ด้วยภาษาญี่ปุ่น (ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีว่าโดยปกติแล้วคนเกาหลีใต้บางส่วนนั้นไม่ค่อยชอบใจคนญี่ปุ่นเท่าไหร่)

“ผมขอบคุณจากใจจริงที่ทุกคนฝ่าอากาศหนาวมาร่วมงานในวันนี้” คุณ Kawauchi กล่าวพร้อมด้วยอาการสะอื้นจากความปลื้มปิติ “ผมรักทุกๆคน ที่แสดงให้เห็นแล้วว่าพวกคุณรักเครื่อง PlayStation 4 ขนาดไหน ขอบคุณ!”

ผู้สร้าง Thomas Was Alone และ Ridiculous Fishing โดน Youtube แบนวิดีโอของพวกเขาเองแล้วเรียบร้อย

มหากากการแบนวิดีโอของ Youtube ยังคงไม่จบง่ายๆ หลังจากที่ทาง Jonathan Blow ผู้สร้าง Braid โดนแบนวิดีโอฟุตเตจของเกมที่เขาสร้างเองไปแล้วคราวนี้เป็นคิวของทางผู้พัฒนารายอื่นกันแล้วสำหรับ Mike Bithell ผู้สร้าง Thomas Was Alone,Rami Ismail ผู้สร้าง Ridiculous Fishing และ Terry Cavanagh ผู้สร้าง VVVVVV

โดยทาง Mike Bithell นั้นได้โดนทาง Youtube แจ้งเตือนมาหาเขาว่าเขาได้ทำการละเมิดสิทธิ์ของ ’Indmusic’ ของ Youtube ที่ทาง Youtube นั้นได้อธิบายว่า Indmusic นั้นคือระบบเครือข่ายเพลงที่ใหญ่ที่สุด้ขสพวกเขาเองและได้อ้างสิทธิ์เป็นเจ้าของฟุตเตจของเกม Thomas Was Alone เกมที่ทาง Mike Bithell เป็นคนสร้างมากับมือซึ่งทำให้เขาหัวเสียมากจนต้องออกมาด่าผ่านทาง Twitter ทีเดียวว่า “นี่มันเป็นการปล้นกันกลางวันแสกๆชัดๆ”

เช่นเดียวกับทาง Rami Ismail และ Terry Cavanagh ที่โดยทาง Youtube อ้างสิทธิ์ในเทรลเลอร์ของเกมที่พวกเขาสร้างขึ้นมาเช่นกัน

ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่นานทาง Youtube ก็ได้ส่ง Statement แจ้งเตือนถึงมาตรการณ์ใหม่ในครั้งนี้ว่าให้ทางผู้อัพโหลดตรวจสิทธิ์ในการอัพโหลดวิดีโอให้ดีเพราะพวกเขานั้นยืนยันชัดเจนว่าจะไม่มีการยกเลิกนโยบายนี้อย่างแน่นอน

YouTube ยังคงส่งจดหมายยืนยันไม่ยกเลิกระบบ Content ID แบบใหม่แน่นอน

YouTube ยังทำให้บรรดาเกมเมอร์นักอัพโหลดคลิปหัวเสียได้อย่างต่อเนื่อง หลังจากได้มีการใช้ระบบ Content ID แบบใหม่เพื่อป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์จนทำให้คลิปวีดีโอที่เกี่ยวกับต่างถูกบล็อคจน*****น มาวันนี้พวกเขาก็ยังคงยืนยันในเจตนารมณ์เดิมโดยการส่งอีเมล์ไปยังผู้ใช้งานมากมายว่าระบบใหม่นี้จะส่งผลดีต่อการทำคลิปวีดีโอจริงๆ โดยไม่มีการขอโทษใดๆ

“การทำงานของระบบ Content ID แบบใหม่และคำแนะนำในการใช้ฟังก์ชั่นต่างๆ:

ถ้าคุณเป็นผู้สร้างวีดีโอคอนเทนท์โดยใช้ผลงานของคนอื่นมาปรากฎอยู่ในวิดีโอคุณ ให้คุณตรวจสอบให้ดีว่าคุณมีสิทธิ์ในการเป็นเจ้าของหรือไม่ซึ่งมันจะเป็นเรื่องยุ่งยากหากมันมีเจ้าของที่แตกต่างกันแะมีนโยบายที่แตกต่างกัน โปรดระวังเรื่องการใช้เพลง หลายๆเกมนั้นอนุญาติให้คุณปิดเสียงในส่วนของ Backgroud Music ได้โดยไม่จำเป็นต้องปิดเสียงเอ็ฟเฟ็คต่างๆ ซึ่งถ้าคุณต้องการที่จะใช้เพลงประกอบก็สามารถไปดูในส่วนของ Audio Library ของเราได้ ”

โดยจากจดหมายของ Youtube นั้นก็ชัดเจนว่าพวกเขาไม่มีแผนที่จะยกเลิกระบบ Content ID แบบใหม่นี้แน่นอนและยังไม่ได้มีการขอโทษออกมาเลยหลังจากที่วิดีโอจำนวนหาศาลได้ถูกลบไปจากระบบโดยที่ไม่สมควรจะถูกลบทั้งวีดีโอ Let’s Plays.Review,Feature ต่างๆ โดยพวกเขาได้บอกว่าระบบที่ว่านี้จะทำให้ทุกๆคนนั้นได้อะไรที่เท่าเทียมกัน

“ไม่ว่าจะทั้ง เกม เพลง หรือเรื่องตลก มันคือความคลั่งไคล้ของพวกคุณที่รักที่จะทำให้สิ่งที่คุณทำ เราได้ออกแบบและทำงานอย่างหนักกับระบบ Content ID และสร้างเครื่องมือต่างๆให้กับทุกๆคนจากทั้งนักสร้างคอนเทนท์อิสระไปจนถึงบริษัทสื่อยักษ์ใหญ่ และสร้างโอกาสในการทำเงินจากการสร้างวีดีโอ ในฐานะที่เราได้ติบโตขึ้นเรื่อยๆ เราต้องการที่จะทำให้มั่นใจว่าเรากำลังให้บริการอะไรที่ถูกต้องในการทำให้ทุกคนนั่นยังมีความเพลิดเพลินที่จะสร้างสรรค์ผลงานต่อไป”

โดยในตอนนี้หากใครที่ประสบปัญหาในการถูก Youtube บล็อคหรือต้้องการที่จะนำวิดีโอต่างๆที่มีภาพฟุตเตจและเพลงจากวิดีโอเกมอัพโหลดลง Youtube ให้ได้นั้นจำเป็นที่จะต้องติดต่อกับทางผู้ผลิตหรือผู้พัฒนาเพื่อขออนุญาติโดยตรง ซึ่งนักพัฒนาเกมและผู้ผลิตหลายค่ายนั้นก็ยินดีที่จะช่วยเหลือเป็นอย่างยิ่งเพื่อแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้านี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 19th December 2013 เมื่อ 14:20

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เอ่ มันชักจะยังไง คราวก่อนมีช่องเสียตังก่อนดู ตอนนี้กันอิสระคนอัพอีก ต่อไปคงไม่ได้ฟังเพลงเก่าๆ เพราะมีลิขสิทธิ์ แถม วิดีโอ รายการ ที่ไม่ใช่เจ้าของเอามาลง อีกมากมายๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มันมีอะไรนอกจาก youtube มั้ยครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ต่อไปนี้เราก็จะได้ดู gameplay เจ๋งๆ แบบไม่มีเสียงเพลงประกอบ เพราะติดลิขสิทธิ์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtpongt อ่านกระทู้
    เอ่ มันชักจะยังไง คราวก่อนมีช่องเสียตังก่อนดู ตอนนี้กันอิสระคนอัพอีก ต่อไปคงไม่ได้ฟังเพลงเก่าๆ เพราะมีลิขสิทธิ์ แถม วิดีโอ รายการ ที่ไม่ใช่เจ้าของเอามาลง อีกมากมายๆๆๆๆๆ
    ประมาณนั้น ผมอัพคลิบวีดีโอ เมื่อ 3ปีที่แล้ว ...เพิ่งจะมาโดนบอคจากยูทรูบเมื่อวาน งง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    1
    เดี๋ยวๆๆๆๆ Metal Gear Rising คุณมุงใช้ i5 2400 + GTS450 เป็นขั้นต่ำหรอ !!!!!
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    Metal Gear Rising ของผม i3 จะเล่นได้ไหมนิ TOT คอมผมทุกอย่างได้หมด แต่สงสัย cpu น่ะคับ ว่าจะได้ไหม TOT
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เรื่องลิขสิทธิ์มันก็พอเข้าใจอยู่หรอก เพราะมันเป็นการปกป้องสิทธิ์และความคิดสร้างสรรค์ของคน

แต่ถ้าเข้มเกินไป มีปัญหาแน่นอน เพราะเดี๋ยวมันก็ติดไอโน่น โดนไอนี่ เยอะแยะไปหมด แล้วก็จะเกิดการแถแบบแปลกๆ ขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์หนึ่งๆ คิดแล้วมันเหมือนคนที่เถตรงจนไร้น้ำใจยังไงไม่รู้แฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Metal Gear Rising: Revengeance เวอร์ชั่น PC รอมาซะจนจะลืมไปแล้ว 5555+

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Metal Gear คอนโซลเล่นกันจนเบื่อละ ฮ่าๆๆ แต่ซื้อมาเล่นบน PC อีกที อยากเล่นภาพสวยๆ

แต่ที่เคืองใจคือ มันมัดรวม DLC มาแถมขายเกมถูกกว่า อีกตะหาก สุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    Metal Gear Rising ของผม i3 จะเล่นได้ไหมนิ TOT คอมผมทุกอย่างได้หมด แต่สงสัย cpu น่ะคับ ว่าจะได้ไหม TOT ตอบทีคับ TOT
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    Metal Gear คอนโซลเล่นกันจนเบื่อละ ฮ่าๆๆ แต่ซื้อมาเล่นบน PC อีกที อยากเล่นภาพสวยๆ

แต่ที่เคืองใจคือ มันมัดรวม DLC มาแถมขายเกมถูกกว่า อีกตะหาก สุดๆ

คือ เวอร์ ของ PC ที่จะวางขาย มันจะมา เป็น แบบ ข้าวต้มหมัดเลยคับ รวมทุกอย่างเลย หรืออาจจะไม่หมัดก็ได้ 5555 รอดู 9 ม.ค

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramnant อ่านกระทู้
    Metal Gear Rising ของผม i3 จะเล่นได้ไหมนิ TOT คอมผมทุกอย่างได้หมด แต่สงสัย cpu น่ะคับ ว่าจะได้ไหม TOT ตอบทีคับ TOT
    มันเป็น สเปค คร่าวๆ คับยังไม่แน่นอน ยังไงก็รอฟัง ข่าวจากผมนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 19th December 2013 เมื่อ 14:30

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    มันเป็น สเปค คร่าวๆ คับยังไม่แน่นอน ยังไงก็รอฟัง ข่าวจากผมนะคับ
    ขอบคุณมากคับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เฮ้ย amazon เหลือ 20 ดอล รีบดึงทันที