ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

ซื้อเกมส์ใน Steam แล้วไม่เข้าคลังเกมส์ ทำไงดีครับ ?

พอดีซื้อ Just Cause 2 มาครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ เกมส์มันไม่เข้า Steam ให้ พอไปดูที่ร้านค้า มันก็ให้ซื้อใหม่ แต่ จดหมายมัน เข้า E-Mail แล้วนะครับ ว่าซื้อไปแล้ว
    ใครพอมีวิธีแก้ไขปัญหาบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เหมือนผมเลยครับ แต่ของผมซื้อผ่าน MOL เลยโทรไปถามเค้าซักพักเกมก็เข้าแต่ช้าหน่อย ซื้อ 18.25 เข้า 19.00

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เดี๋ยวก็เข้าครับ ถ้าเกิน 24 ชม. ค่อยถามซับอีกที
    ถ้าเกมมีคนซื้อเยอะ มันก็จะเป็นแบบนี้เหมือนกัน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมซื้อมาแล้ว ว่าแต่มันmultiได้ป่าว เห็นมีข่าวอยู่
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ผมซื้อมาแล้ว ว่าแต่มันmultiได้ป่าว เห็นมีข่าวอยู่
    เป็นDLC โหลดฟรีครับ

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    ทาง Steam อัพเดทเกมส์ Just Cause 2 ท่านใดที่ซื้อก่อนวันนี้สัก 4-5 วัน เกมส์อาจหายจากไลบาร์รี่

วิธีแก้ไขเบื้องต้น
    - รีสตาร์ท Steam Cilent แล้วเข้าใหม่ ถ้ายังมีปัญหารอการแก้ไขต่อไปสักพัก เกมส์ก็จะหลับสู่แอคเคาน์เหมือนเดิม

ตอนนี้ทาง Steam แก้ไขอยู่นะครับ ไม่ต้องตกใจ เป็นกันทั่วโลกจร้า

อ้างอิง - http://steamcommunity.com/app/8190/d...4841604597188/

ผมเอามาจากเพจ topzonekeyonline