ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1

ขอความเห็นกับการที่จะซื้อเกมส์แผ่นแท้หน่อยครับ

ขอความเห็นกับการที่จะซื้อเกมส์แผ่นแท้หน่อยครับ
    คือผมอยากจะซื้อเกมส์แผ่นแท้ดูบ้างอะครับ เพราะผมเบื่อที่จะตามโหลดตัว Update , เบื่อกับปัญหาโหลดมาเล่นไม่ได้ , เซฟหลุด ฯลฯ
    แล้วเกมส์ที่ผมอยากจะซื้อจะเป็นพวก Assassin's Creed เลยอยากจะถามว่าแผ่นแท้เราจะได้อะไรจากแผ่นแท้มั่งครับเช่น Update Version ของเกมส์ได้ไหม , สามารถโหลดเนื้อเรื่องเสริมได้ไหม , มี DLC ไหม เราต้องซื้ออีกแผ่นไหมหรือซื้อแผ่นเดียวโหลดได้เลย
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดที่เล่นแผ่นแท้อยู่เข้ามาแนะนำทีครับ แนะนำเกมส์แผ่นแท้ที่น่าซื้อมาด้วยละกันครับ ^^
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย takumi619 : 19th December 2013 เมื่อ 23:14

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Update Version ได้ตลอดเวลาที่ผู้พัฒนาทำออกมาเลยครับ

ส่วน DLC นั้นแล้วแต่เกมครับ บางเกม Free บางเกมเสียเงิน และส่วนมาก DLC จะมาในรูปแบบ Digital Download ซะส่วนใหญ่

น้อยมากที่จะเห็น DLC ที่เป็นแผ่น

--------------------

ยกตัวอย่างผมเล่น FIFA14 พออัพเดทมาแล้วรู้สึกว่า AI ฉลาดขึ้นมานิดนึง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    1.แผ่นแท้สามารถอัพเดทได้ครับมันจะออโต้ให้ พวกแก้บัคต่างๆ
    2.เนื้อเรื่องเสริมนั้นต้องซื้อแยกต่างหากครับ ผมมีแหล่งขาย DLC อยู่ เขาขายแบบ season pass ครบทุก DLC แต่จะทยอยออกมาเรื่อยๆให้เราได้โหลดกันครับ ถ้าอยากได้ DLC PM มาหาผมได้ครับมีร้านขายอยู่
    3.ตัวเกมนั้นซื้อ กล่องเดียวครับในกล่องมี3แผ่น ผมก็ซื้อมาเล่นเหมอืนกัน เช่นร้านนี้ https://www.zest.co.th/content/view/id/14631/
    4.แผ่นแท้ที่น่าซื้อก็คงไม่พ้น Battlefield 4 ครับ คนเล่นเยอะมากแถมสนุกอีกด้วย
    5.ตั่งแต่ข้อ1-3กล่าวมานั้นคือเกม Assassin's Creed ทุกภาคที่ผมซื้อมาเล่นครับ
    ปล. มีอะไรถามได้อีกครับไว้จะมาตอบพรุ่งนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    แล้วอย่าง Assassin's Creed ตอนนี้รู้สึกจะมีภาคเสริมออกมา
    ถ้าผมจะเล่นภาคเสริมต้องเสียเงินซื้อแผ่นใหม่ไหมหรือโหลดเอาได้เลย
    แนะนำทีครับ เบื่อล่ะกับการจะต้องมาโหลดนู้นนี่นั้น เบื่อจริงๆ ครับ บอกตรงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    แล้วอย่าง Assassin's Creed ตอนนี้รู้สึกจะมีภาคเสริมออกมา
    ถ้าผมจะเล่นภาคเสริมต้องเสียเงินซื้อแผ่นใหม่ไหมหรือโหลดเอาได้เลย
    แนะนำทีครับ เบื่อล่ะกับการจะต้องมาโหลดนู้นนี่นั้น เบื่อจริงๆ ครับ บอกตรงๆ
    DLC นั้นมีอยู่ 3 ประเภท

1. DLC Free จะมาพร้อม Update ตัวเกมทันที (น้อยมากที่จะเจอ)
    2. DLC Digital Download ต้องจ่ายเงินด้วย Credit / Debit / ฝากคนอื่นส่ง Gift ถึงจะ Download ได้
    3. DLC DVD คือซื้อแผ่นมาลงเสริม

ยกตัวอย่างผมจะอ้างอิงถึง Steam นะครับ ใช้ราคาโดยประมาณ วิธีนี่จะเป็นแบบที่สอง คือ Digital Download ทั้งหมดไม่มีแผ่นเลย

-- Main Game --
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ / 1920.-

-- DLC --
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ – Freedom Cry / 320.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - MP Character Pack: Blackbeard's Wrath / 96.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Time saver: Technology Pack / 64.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Time saver: Resources Pack / 64.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Time saver: Collectibles Pack / 32.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Time saver: Activities Pack / 32.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Crusader & Florentine Pack / 64.-
    Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Death Vessel Pack / 32.-

หรือ ซื้อตัวเดียวได้หมดอย่างท่าน monmon487 บอกก็อันนี้เลย

Assassin’s Creed IV Black Flag™ - Season Pass / 640.-

----------------------------------------

ซื้อแผ่น จาก Zest ในราคาแค่ 791.- สำหรับตัว Main Game แต่จะต้องไปเล่นใน U Play

อันนี้ไม่เคยใช้เลยครับ ยังไม่เคยซื้อเกมของ Ubisoft เลยไม่รู้ระบบนี้ว่า DLC เป็นแบบไหน

----------------------------------------

ยกตัวอย่างเกมที่เข้า DLC เป็นแบบที่ 3 คือ ซื้อแผ่น DVD เพิ่ม อ้างอิงจาก Zest

--- Main Game ---
    [DVD] Star Craft II : Wings of Liberty / 1490.-

--- DLC ---
    [DVD] Star Craft II: Heart of the Swarm / 1350.-

ยกตัวอย่างเกมที่เข้า DLC แบบที่ 1 คือไม่เสียเงิน

--- Main Game ---
    [PS3] Beyond Two Souls

--- DLC ---
    มี Code ในกล่องให้นำ Code ไปใช้ Download ใน PSN ได้ทันที

อธิบายเยอะไปไหมเนี่ย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 20th December 2013 เมื่อ 00:37
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    แล้วถ้าซื้อแผ่นจากร้าน Zest กับ โหลดตาม เว็บ Steam หรือ เว็บ Origin ต่างกันไหมครับ
    พอดีผมจะเอาไปเล่นที่คอนโดแต่ที่คอนโดผมไม่ได้ติดเน็ตอะครับ (ไม่ได้อยู่ตลอดครับ ทำงานนอนคอนโด หยุดกลับมานอนบ้าน) ผมควรจะเลือกแบบไหนดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    โหลดจากเว็บ Steam กับ โหลดจากเว็บ Origin
    ต่างกันตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ถ้าซื้อแผ่นจากร้าน zest นั้นถูกกว่าอยู่แล้วครับ อย่าง AC IV 799.- กับซื้อผ่านสตีม เป็นพัน แต่ถ้าเป็นพวก Battlefield 4 ในOriginราคาไม่ต่างจากในร้าน zest เท่าไรครับ
    แล้วเกมจาก Steam กับ Origin นั้นส่วนมากจะมีแต่เกมเก่าๆที่ EA เอามาลงใน Steam
    พวกนี้มันเป็นดปรแกรมครับ พอซื้อเกมมาแลเวมันจะดาวโหลดเกมมาให้เลย ส่วนตัวผมว่าใน Origin โหลดเร็วกว่า
    แล้วที่บอกว่าเล่นแบบไม่ต่อเน็ต ก็ทำได้ครับ แต่ผมแนะนำซื้อ AC IV เป็นกล่องดีกว่าพอลงเกมเส็จก็ไปปรับให้เล่นแบบออฟไลน์ง่ายกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าซื้อแผ่นจากร้าน Zest กับ โหลดตาม เว็บ Steam หรือ เว็บ Origin ต่างกันไหมครับ
    พอดีผมจะเอาไปเล่นที่คอนโดแต่ที่คอนโดผมไม่ได้ติดเน็ตอะครับ (ไม่ได้อยู่ตลอดครับ ทำงานนอนคอนโด หยุดกลับมานอนบ้าน) ผมควรจะเลือกแบบไหนดีครับ
    โหลดจากเว็บ Steam กับ โหลดจากเว็บ Origin
    ต่างกันตรงไหนครับ
    ไม่ต่างครับ แต่เกมแท้สมัยนี้เล่นครั้งแรกต้อง ต่อ Internet เกือบทุกเกมเลยครับแต่หลังจากนั้นเล่น Offline ได้

ซื้อแผ่นจาก Zest ถ้าซื้อ
    - Assassin's Creed IV ตอนลงก็ต้องทำการต่อ Internet เพื่อเล่นผ่านระบบ U Play
    - Batman Origins ตอนลงก็ต้องทำการต่อ Internet เพื่อเล่นผ่านระบบ Steam
    - FIFA14 ตอนลงก็ต้องทำการต่อ Internet เพื่อเล่นผ่านระบบ Origin

ถ้าแยกเป็นค่าย
    Ubisoft [U Play] แนะนำให้ซื้อแผ่น เพราะถูกกว่า Download มาก ๆ เกือบครึ่ง ๆ เลย
    EA [Origin] แผ่นจะแพงกว่า Download ไม่กี่ร้อย

ส่วนค่ายอื่น ๆ จะอยู่ใน Steam ซะส่วนใหญ่

เกม EA [Origin/DVD] จะถูกกว่า Steam / U Play
    เกม Ubisoft [U Play/DVD] จะถูกกว่า Steam / Origin
    เกม อื่น ๆ Steam จะถูกกว่า Origin/U Play

Speed Download บ้านผม True 10M
    Origin 900-1000
    Steam 150-1000 (แล้วแต่อารมณ์นึกจะค้างก็ค้างเลยด้วย)
    U Play ยังไม่ทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ่าครับ
    ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อแผ่นหรือจะโหลดเสียเงินเอาดี
    เพราะผมก็เบื่อกับของปลอมมากล่ะ
    Assassins Credds 4 ตอนนี้ที่เล่นอยู่ก็ยังเดิมๆ หมดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monmon487 อ่านกระทู้
    ถ้าซื้อแผ่นจากร้าน zest นั้นถูกกว่าอยู่แล้วครับ อย่าง AC IV 799.- กับซื้อผ่านสตีม เป็นพัน แต่ถ้าเป็นพวก Battlefield 4 ในOriginราคาไม่ต่างจากในร้าน zest เท่าไรครับ
    แล้วเกมจาก Steam กับ Origin นั้นส่วนมากจะมีแต่เกมเก่าๆที่ EA เอามาลงใน Steam
    พวกนี้มันเป็นดปรแกรมครับ พอซื้อเกมมาแลเวมันจะดาวโหลดเกมมาให้เลย ส่วนตัวผมว่าใน Origin โหลดเร็วกว่า
    แล้วที่บอกว่าเล่นแบบไม่ต่อเน็ต ก็ทำได้ครับ แต่ผมแนะนำซื้อ AC IV เป็นกล่องดีกว่าพอลงเกมเส็จก็ไปปรับให้เล่นแบบออฟไลน์ง่ายกว่านะ
    ก็คือเล่นแบบออฟไลน์ได้ใช่ป่ะครับ แล้วมันจะต่างจากออนไลน์ตรงไหนหรอครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เอ่อ สรุปให้หมดเลยดีกว่า
    dlc มีทั้งเสียเงิน และไม่เสีย
    แผ่น กับ ใน origin หรือ steam มันก็เหมือนๆกัน ต่างกันตรงที่ราคา การเชื่อมต่อผ่านตัวกลาง การสั่งซื้อ
    ความแตกต่างของbug (แทบจะไม่ค่อยแตกต่าง เพราะถ้าแผ่นแท้bug ก็ต้องรอแก้bug จากผู้พัฒนา)
    offline online มันก็ต่างกันตรงที่ menu ตอนเข้าเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ก็คือเล่นแบบออฟไลน์ได้ใช่ป่ะครับ แล้วมันจะต่างจากออนไลน์ตรงไหนหรอครับ
    offline เล่น single player ได้
    online เล่น single player / multiplayer ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    แล้วถ้าผมซื้อเป็นแผ่นจากร้าน zest มา แต่ที่คอนโดไม่ได้ติดเน็ตจะเล่นได้ไหมครับ

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    แล้วถ้าผมซื้อเป็นแผ่นจากร้าน zest มา แต่ที่คอนโดไม่ได้ติดเน็ตจะเล่นได้ไหมครับ
    ซื้อกล่องก็จะแถมแผ่นให้ ไม่ต้องเสียเวลาโหลดเกม (บางเกมเกือบ 20Gb )
    ซึ่งบางเกมลงแล้วเล่นได้เลย แต่ก็มีบางเกมต้อง update แก้บัคก่อนเพื่อเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    แล้วอย่าง Assassin's Creed ทุกภาค ถ้าจะเล่นโดยไม่ต้องเน็ตได้ป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    assasincreed Iv ที่ผมเล่นอยู่อัพเดทปุ็ปกว่าจะฆ่าไอ่ทหารตัวใหญ่ได้เเทบตาย

แล้วอย่าง Assassin's Creed ทุกภาค ถ้าจะเล่นโดยไม่ต้องเน็ตได้ป่ะครับ ตอบ ได้ครับผมเเต่จะต่อกับ communityไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angkishddd อ่านกระทู้
    assasincreed Iv ที่ผมเล่นอยู่อัพเดทปุ็ปกว่าจะฆ่าไอ่ทหารตัวใหญ่ได้เเทบตาย

แล้วอย่าง Assassin's Creed ทุกภาค ถ้าจะเล่นโดยไม่ต้องเน็ตได้ป่ะครับ ตอบ ได้ครับผมเเต่จะต่อกับ communityไม่ได้
    อ่าครับ
    สรุปแล้วเล่นแบบออฟไลน์ได้