ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ก็ผมบอกลแ้ล้วไง55555555ตั้งกระทุ้ก่อนหน้านั้นมีคนสรสารเยอะมีผมสะใจอยุ่คนเดี่ยวผลสุดท้ายวิชาชีพผมคิดถูกล่ะที่ไม่สงสาร55555555โชดช่วยกระทุ้ก่อนมีคนว่าผมว่า ทําไมต้องไปด่าเขาแล้วตามด้วย Fuck ไรนี่ล่ะเจอกระทุ้นี้เป็นไงล่ะพูดไม่ออก5555555หลอกลวงชัดๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ๋อเรื่องมันเปนแบบนี้เองขอบใจมากคับ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ไม่ใช่ CGT แน่นอนครับ คนใน CGT ไม่เป็นแบบนี้ผมเห็นพวกเค้าบ่อย

RIP rep 26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ถ้าเป็นทีม CGT แล้วนำเรื่องฟ้องศาล โดนมีคลิปเป็นหลักฐาน

คดีนี้ยกฟ้องครับ ในกรณีแรก เรื่องการนำจับที่ผิดหลักโดยคลุมเครือ เจ้าหน้าที่ที่เอาบัตรมาให้ดู โดนโทษในข้อบังคับของทางตำรวจ

เรื่องทำร้ายร่างกายนี่ทางร้านโดนอยู่แล้วครับ แต่เป็นการลุมทำร้ายค่าปรับไม่เกิน 2,000 บาท ไม่ต้องกลัว

แล้วเรื่องลิขสิทธ์ ก็เป็นการฟ้องอีกครั้งถ้า มีก็จบ ถ้าไม่มีก็ปรับ แค่นั้นครับ

สรุปแล้ว ทีมงานถ้าฟ้องจะซวยกว่า เพราะเสียเครดิตแถม แพ้คดีเบื้องต้นฐานนำจับด้วย

ปล. Idol พี่เจ้าของร้าน น่าจะล่อไอ้หมูตอนเสื้อชมพูด้วยนะ
    UPLOADER IS MY LORD

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    ก็ผมบอกลแ้ล้วไง55555555ตั้งกระทุ้ก่อนหน้านั้นมีคนสรสารเยอะมีผมสะใจอยุ่คนเดี่ยวผลสุดท้ายวิชาชีพผมคิดถูกล่ะที่ไม่สงสาร55555555โชดช่วยกระทุ้ก่อนมีคนว่าผมว่า ทําไมต้องไปด่าเขาแล้วตามด้วย Fuck ไรนี่ล่ะเจอกระทุ้นี้เป็นไงล่ะพูดไม่ออก5555555หลอกลวงชัดๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    สะใจ 80% สงสาร20% ใครจะซื้อของแท้ว่ะแพงก็แพงเก็บตังไว้กินข้าวเลี้ยงแฟนดีกว่า55555555แพงก็แพงไห้เอาแท้อีกอาไรว่ะเนี่ยตูจนๆๆๆๆๆๆๆๆเค้าใจ+10 ร้านเกม55555
    เขาไม่ได้ด่าเรื่องนั้นไอฟาย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เข้าใจว่าคนเสื้อฟ้าที่โดนรุมน่าจะเป้นหน้าม้ามานำจับใช่ป่าวเลยโดน เสื้อชมพูหัวเถิกๆหน้าเสียไปเลยโดนเชือดไก่ให้ลิงดูไม่กล้าแสดงหลักฐานอะไรต่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    http://networkedblogs.com/nlAc0

ลงดราม่าตามคาด

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    แล้วทำไมไปอัดคนเสื้อฟ้าล่ะครับ ไม่อัดคุณเถิกลายชมพูที่แหลเก่งแทนล่ะ???

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    หากินแบบนี้ไง สมควรโดนแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    กำๆ คุณเสื้อฟ้าเค้าเป็นพนักงานของ cybergame thailand ไม่ใช่เหรอครับไปต่อยเค้าทำไมน่ะ น่าสงสารอ่ะ

.: Assassins Creed III :.
    กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้ด่าเรื่องนั้นไอฟาย
    เห็นด้วย 1000 ครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไปกระทืบเสื้อฟ้าทำไม ทำไมไม่กระทืบตาอ้วนเสื้อชมพูละ ? หน้าหมันไส้กว่าเยอะ
    Nobody's Perfect

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ..........................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OatStream : 22nd September 2011 เมื่อ 04:26

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    สมควร ครับบัตรก็ไม่เอามา หลักฐานอะไรมีบ้าง ยังทำงานอยู่ป่าว

นี่หรือเนี่ย ทีม กม. cybergame thailand หน้าตาก็น่าเชื่อถือซะจริง 55

ปล. ไอเสื้อชมพูหลังจากเสื้อฟ้าโดนนี่ หายไปเลยนะ ผมไม่เห็น 555

แล้วทีมงานเขาไปไหนหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 21st September 2011 เมื่อ 17:24

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ๋อ หมานำจับ พวกหมาไง เรียกอีกอย่างก็ โจรในเครื่องแบบ ไรประมาณเนี้ย

หน้าจะต่อยไอ้หัวเถิกมากกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    ถึง Cyber Game Thailand ..
    ผมเชื่อว่าคุณอยู่ใน ICT มานาน และผมเชื่อว่าพฤติกรรมระหว่าง "หมานำจับ" กับ "ตัวแทนลิขสิทธิ์" มันมีความต่างกันอย่างชัดเจนอยู่แล้ว Cyber Game Thailand คงมีวิศัยทัศน์แยกได้บ้างนะครับ ความเจ็บแค้นที่อยู่ในใจ ของพวกผมที่ถูกย่ำยีโดยหมานำจับ มันไม่ได้เข้าตาคุณบ้างเลยหรือไง ถึงได้ใช้พฤติกรรมได้ไม่ได้ต่างจากหมานำจับเลย
    - ผมได้แจ้งกับบุคคลที่กล่าวอ้างเข้ามาตรวจค้นผมได้พูดชัดเจนแล้วว่า "กรุณาแสดงบัตรตัวแทนด้วยครับ" ครั้งแล้วครั้งเล่า แต่บุคคลที่กล่าวอ้างเข้ามาตรวจค้น ได้บ่ายเบี่ยงโดยตลอด พูดให้เห็นภาพนะครับ วันพรุ่งนี้ ผมและลูกน้อง10คนไปบ. Cyber Game Thailand แล้วแสดงเจตนาขอตรวจลิขสิทธิ์ MIcrosoft แต่ผมไม่มีบัตร ไม่มีเอกสาร มีเพียงบักทึกประจำวันที่ใช้เท้าเขียนแบบอ่านไม่ออก ถามว่าคุณให้ผมตรวจสอบหรือไม่ ?
    - Cyber Game Thailand ที่มีภาพลักษณ์ที่สวยหรู ทำได้แค่เพียงให้กุ๊ย2คนมีชี้เป้า คุณทำได้แค่นี้หรือครับ
    ผมไม่สนใจหมายค้นอะไรมานัก เพียงขอให้คุณแสดงตัวว่า นี่คือ "เจ้าหน้าที่ Cyber Game Thailand " คุณไม่จำเป็นต้องมีหมายก็ได้ครับ ผมสามารถให้คุณเข้ามาที่ร้านได้ครับ เพราะถือว่าเป็นคู่ค้ากัน ค้าขายร่วมกัน ผมให้เกียรติ คุณครับเข้าได้เลย แต่ไม่ใช่มาใช้พฤติกรรมที่ทำเหมือนผมเป็นหมูเป็นหมาเช่นนี้ เกมส์คุณยังไม่ทันได้ตรวจสอบเลย แต่จะยกเครื่องท่าเดียวผมไปละเมิดคุณตั้งแต่ตอนไหนครับ!! ลูกค้าผมออกหมดร้านคุณคิดถึงความเสียหายด้วยครับ เฮงซวย!

พรบ.คอม ไม่ได้สนใจว่าเป็นร้านอะไร เพราะกฎหมายคุ้มครองทุกคนเท่าเทียมกัน
    1 พรบ.คอม 50 การค้นดูคอม ตรวจดูข้อมูลในคอมของผู้อื่น ต้องขออำนาจจากศาลทุกครั้ง ดังนั้นจึงตองมีหมายค้นสำหรับคอมโดยเฉพาะครับ(หมายคอมขอยากกว่า เพราะต้องมีองค์ประกอบในข้อ2)
    2 ต้องมีเจ้าหน้าที่ราชการเชี่ยวชาญเฉพาะด้านที่กระทรวงกำหนดมาเป็นคนตรวจสอบคอม (ไม่เช่นนั้นถ้าฝ่ายกล่าวหาเอาขอทานมาตรวจ เจ้าของร้านก็เสียเปรียบครับผม เพราะมันมั่วนิ่มแน่ๆ)
    3 ตามปกติ คนถือหมายต้องยศ 100ตรีขึ้นไปด้วย (ตำรวจยศสูงๆมายิ่งชอบครับ เวลาทำผิดเล่นกลับให้ถึงคุกเลย)

พนักงาน cybergame thailand "หมายศาลนะมีมาไหม"

รึ นโยบายของบริษัทนี้ตั้งว่าตรวจร้านเกมไม่จำเป็นต้องมีหมายศาล หมายค้น
    ------------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีหมายศาล ไปตัดอ้อย หักข้าวโพด ผสมปูน ลัดงัวลัดควายเข้าคอกยังดูดีกว่า รึว่าไม่จริง ครับ

http://ict.in.th/29349

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=21110 มันจิงป่าว ตกลงใครผิด เออดีพูดไม่รู้เรื่องเลย ใช้ภาษามือภาษาตีนดีๆ แล้วไอนั้นมันทำอะไรอยากรู้อยู่ๆไปเตะหน้ามันก้องงๆ ดีน่ะไม่เอาปืนมายิงด้วย โหดเหลือเกิน ไม่ได้เข้าข้างใครครับ แต่ดูจากคลิปแล้วไม่มีเหตุผล ทั้ง 2 ฝ่าย อีกก้อไม่มีบัตร อีกฝ่ายก้อไม่ยอมเอาหลักฐานให้ดู ยัง งงๆ ที่ไปเตะหน้ามันอ่ะ มันทำไรผิดอยากรู้??? คลิปมา งงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OatStream : 22nd September 2011 เมื่อ 04:33
    (^-^) GaMe THai Jokergameth