ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console & PC News About to Notice & Report [Special Topic]

ลือกระฉ่อนโลก! GTA V เวอร์ชั่น PC เตรียมเปิดตัว 24 ธันวานี้และพร้อมวางจำหน่าย 12 มีนา 2014

ลือกันอีกแล้วสำหรับการวางจำหน่ายของโคตรเกมอย่าง GTA V เวอร์ชั่น PC ที่ข่าวลือของคราวนี้หลุดมาจากมางฝั่งของร้านค้า Amazon อีกครั้งที่ได้ระบุว่า GTA V เวอร์ชั่น PC นั้นจะเปิดตัวในวันที่ 24 ธันวาคมนี้และจะวางจำหน่ายในวันที่ 12 มีนาคมปีหน้า

โดยข้อมูลที่ได้มาในครั้งนี้มาจากการเปิดเผยของฝ่าย Support ของเว็บไซต์ Amazon ที่ได้ออกมาเผยข้อมูลผ่านทางบริการ Amazon Chat ซึ่งได้บอกไว้ดังนั้น

“ยินดีต้อนรับสู่ Amazon Chat ฉันชื่อ Fatima [...].จากข้อมูลของเรา GTA V PC จะมีการเปิดตัวในวันที่ 12/24 และจากแหล่งข่าวมันจะวางจำหน่ายใน 03/12 และ 03/14”

ซึ่งก็มีความเป็นไปได้สูงเพราะเกมก่อนๆหน้านี้ที่มีข้อมูลหลุดมาจากเว็บไซต์ Amazon ก็เป็นความจริงทั้งสิ้นอาทิเช่น Mortal Kombat และ Injustice ที่มีข่าวหลุดออกมาจาก Amazon ถึงเวอร์ชั่น PC และการวางจำหน่าย รวมไปถึงเกมล่าสุดอย่าง Metal Gear Rising: Revengeance ที่เพิ่งจะเปิด Pre-Order ก็มีข่าวออกมาก่อนหน้าที่แม่นยำเลยทีเดียว ซึ่งหมายความว่าเป็นไปได้สูงที่เราจะได้เห็น GTA V เวอร์ชั่น PC เร็วๆนี้ถ้าข้อความจาก Amzaon ที่ว่านั้นไม่ใช่รูปที่ผ่านการ Photoshop มาเป็นอย่างดี

Credit By

PS4 ฝั่ง UK ขายดี PS Vita ได้อานิสงส์ยอดพุ่งตามไปด้วย

หลังจากที่ทาง Sony ได้เปิดตัววางจำหน่ายเครื่องเกม Console รุ่นล่าสุด PlayStation 4 ทางฝั่งสหราชอาณาจักร และมียอดขายถล่มทลายนั้น ยังส่งผลให้เครื่อง PS Vita มียอดขายเพิ่มขึ้นถึง 68% กันเลยทีเดียวในช่วงสัปดาห์เปิดตัวเครื่อง PS4 และในสัปดาห์ถัดมาก็เพิ่มขึ้นอีก 65% ตามรายงานล่าสุดของทางบริษัท

Senior Product Manager อย่าง Ben Law ได้กล่าวว่า “PS Vita มียอดขายที่เติบโตขึ้นมากหลังจากที่เราเปิดตัววางจำหน่ายเครื่อง PS4 ซึ่งสาเหตุหลักๆน่าจะมาจากการวางจำหน่ายของเกม Tearaway และฟีเจอร์เด็ด Remote Play ที่เป็นสิ่งจูงใจให้เหล่าเกมเมอร์ซื้อเครื่อง PS Vita ไปเล่นกันนั่นเอง”

แหม…ซื้อเครื่อง PlayStation 4 ทั้งทีจะขาดคู่หูคู่ซี้อย่าง PS Vita ไปได้ยังไงจริงมั้ยครับ

Credit By

รายละเอียดเกี่ยวกับ PSN,โซน และระบบออนไลน์บน PS4

สวัสดีครับ ตอนนี้ PS4 ได้มีการนำเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยเราบางแล้วจึงทำให้ตอนนี้คนเริ่มมี PS4 กันแล้วและทำให้มีคนจากทั้งทางเว็บบอร์ดและเฟสบุ๊กส่งคำถามมาถามมากมาย หนึ่งในคำถามยอดฮิดที่สุดที่คนถามเข้ามาคือการใช้งานบัญชี PSN ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นระบบสมาชิก PS Plus, เกี่ยวกับออนไลน์กับโซนต่างๆ ความแตกต่างระหว่างโซน เป็นต้นวันนี้ผมว่าคำตอบของทุกๆคำถามครับ โดยเรามาทำความเข้าใจพร้อมๆกันเลยดีกว่าว่าระบบ PSN บนเครื่อง PS4 นั้นมันเป็นอย่างไร.

PSN และโซนต่างๆ

PSN หรือ PlayStation Network เป็นเครือข่ายเกมออนไลน์ซึ่งจะอนุญาติให้ผู้เล่น PS3, PS4, PSP, PS Vita สามารถเล่นเกมร่วมกับผู้อื่นได้ รวมถึงเข้าถึงบริการเครือข่ายสังคมออนไลน์และความบันเทิงดิจิตอล เช่น วีดิโอออนไลน์, บริการเกมดิจิตอลดาวน์โหลด เป็นต้น เพื่อให้บริการเข้าถึงประเทศต่างๆทั่วโลกได้อย่างรวดเร็วดังนั้น PSN ยังแบ่งออกมาเป็นโซนย่อยๆอีกทั้งหมด 4 โซนได้แก่ Z1 – อเมริกาเหนือ, Z2 – ญี่ปุ่น, Z3- เอเชีย และ Z4- ยุโรปและออสเตรเลียครับ แต่ละโซนก็จะแยกออกมาเป็นประเทศของต้นเอง ซึงประเทศไทยเราก็มี PSN เช่นกันครับแต่ก็ยังถือว่าอยู่ในโซน 3 ครับ.

ระบบ PSN บน PS4

PS4 สามารถที่จะรองรับบัญชี PSN ได้สูงสุด 16 บัญชีในหนึ่งเครื่อง ก่อนหหน้านี้ที่ผมเคยกล่าวไว้ 4 บัญชีต้องขอโทษด้วยนะครับ ตั้งแต่ที่ PS4 เปิดตัวครั้งแรกเมื่อต้นปีที่ผ่านมาโซนี่ก็ได้ประกาศแล้วว่าสำหรับเกมจะไม่มีการล็อกโซนไดๆทั้งสิ้น นั้นหมายความว่าเวลาเราเล่นโหมดออนไลน์เราจะสามารถเจอเพื่อนที่เล่นอยู่อีกโซนได้ครับ แม้ว่า PS4 จะไม่ล็อกโซนแต่ไม่ทุกเกมที่จะสามารถเล่นข้ามโซนได้ครับ บางเกมเราอาจจะไม่เจอกันก็ได้ครับ (แต่เป็นส่วนน้อย) แน่นอนว่าถ้าเราจะเล่นออนไลน์บนเครื่อง PS4 เราจะต้องเป็นสมาชิก Playstation Plus (PS Plus) ซึ่งต้องจ่ายค่าบริการแบบรายปี/เดือนครับ คนส่วนใหญ่ถามว่าถ้าหากเรามีบัญชี PSN หลายโซนและจะเล่นออนไลน์จะต้องเป็นสมาชิก PS Plus ทุกบัญชีไหม คำตอบคือไม่ครับเราสามารถที่จะสมัครสมาชิก PS Plus เพียงแค่บัญชีเดียวก็สามารถใช้บัญชีอื่นๆในการเล่นออนไลน์ก็ได้ครับ แต่มีเงื่อนไขอยู่ที่ บัญชีที่เราสมัครสมาชิก PS Plus จะต้องตั้งเป็นบัญชีหลัก (Primary)บน PS4 และเมื่อเราสร้างบัญชีโซนอื่นๆ หรือมีบัญชีอยู่แล้วก็เพิ่มเข้าไปในเครื่องเดียวกับที่บัญชีหลักของคุณ บัญชีที่เพิ่มเข้ามาก็สามารถเล่นออนไลน์ได้แม้ไม่มี PS Plus ครับ (อย่าลืมสูงสุด 15 บัญชีไม่รวมบัญชีหลัก).

และข้อดีอีกอย่างของการมีบัญชีหลักคือเวลาเราซื้อเกมหรืออะไรก็ตามบนบัญชีหลักของเรา เราจะสามารถเล่นเกม หรือใช้งานคอนเทนท์ต่างๆ บนบัญชีอื่นๆที่อยู่ในเครื่องก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องซื้อหลายทีครับ. เรายังสามารถที่จะเล่นเกมของเราใน PS4 เครื่องไหนก็ได้ในโลก แต่เล่นได้เพราะเกมของเราเท่านั้นนะครับสำหรับสมาชิก PS Plus และล็อกอินเข้าเครื่อง PS4 ที่ไม่เชื่อเครื่องของเราก็จะยังใช้สิทธ์ของสมชิกได้อย่างเต็มที่เหมือนเดิมครับ.

ความแตกต่างระหว่างโซนต่างๆ

สำหรับโซนต่างๆแล้วคนส่วนใหญ่จะชอบถามว่าโซนไหนดีที่สุดจริงๆแล้วก็ขึ้นอยู่กับเราว่าอยากจะอยู่โซนไหน เพราะโซนแต่ละโซนจะมีโปรโมชั่นแตกต่างกันบ้างก็ถูกว่าบ้างก็แพงกว่าแตกต่างกันไป แต่ผมแนะนำว่าให้เลือกโซนที่เราอยู่เช่น เราอยู่ประเทศไทยก็ให้เลือกของไทยดีที่สุดครับจะได้ไม่เกิดการดีเลย์หรือค้างระหว่างเล่น สำหรับโซนไทยตอนนี้ของ PS4 ยังไม่เปิดนะครับจะเปิดก็ต่อเมื่อ PS4 วางขายแล้วเท่านั้นก็คือ 14 มกราคม 2557 ครับ

โค้ดโปรโมชั่นที่แถมมากับเครื่อง หรือ แผ่นเกม

สำหรับโค้ดโปรโมชั่นต่างๆที่แถมมากับเครื่อง PS4 (บางเครื่องก็ไม่มี) สามารถที่จะใช้โค้ดโปรโมชั่นนี้ได้ในโซนของเครื่องที่ซื้อมาเท่านั้นเช่น ซื้อเครื่องโซน 3 ฮ่องกงมาจะมาใช้ในบัญชีโซน 1 ของอเมริกาจะไม่สามารถใช้ได้ครับต้องเป็นโซนเดียวกันครับ เกมก็เหมือนกันบางเกมอาจจะมีรหรัสไอเทมพิเศษแถมมาก็จะสามารถใช้โค้ดโปรโมชั่นนี้ได้ในโซนของที่แผ่นซื้อมาเท่านั้นครับ ทั้งโค้ดจากแผ่นและที่มาจากเครื่องสามารถเข้าไปเติมรหัสได้ที่ PSN Store –> Redeem Code นะครับ

Credit By

Ps. แนะนำใครที่สนใต GTA 5 PC ซื้อ DRM:Steam ผ่าน Amazon เอาหลายเกมที่ผมเองก็ซื้อมาจะไม่ได้โดนล็อกโซน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 23rd December 2013 เมื่อ 11:04
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ........................ก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Finally!!!
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    จริงอ่อ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    กลัวว่า pc ยอดขายน้อย เพราะเค้า ซื้อเล่น คอนโซลหมดแล้ววววววววว แล้วมาโทษชาว pc อีก ( คนมีน้อยที่จะซื้อ GTA V สองครั้ง 555555555 ) ดีใจกับชาว PC ด้วย GTA มันต้อง คู่กับ PC สิวะ 5555555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    จะมาหรือไม่มาไม่รู้ เเต่ที่รู้ๆตอนนี้ dayz stanalon ผมเเลคๆๆๆจริงๆ กลัวเจอ gta v แล้วจะไม่รอด

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อัพ คอมรอแล้ว.... คงไม่โหด แบบ GTA IV นะ เป็กพี่โหดมาก....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    GTA นี้ ไม่ได้เล่นตัวเกม แน่ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ MOD!!!!!!!!!!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    คอมพร้อม คนพร้อม รอเกม มาเร็วๆนะครับบบบบ...

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เดี้ยวพรุ่งนี้รู้กัน ถ้ามาจริงๆ จะซื้อคอมใหม่รอเลย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ตูรอไม่ไหวจนจัด ps3 ไปละ 5555

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ left อ่านกระทู้
    กลัวว่า pc ยอดขายน้อย เพราะเค้า ซื้อเล่น คอนโซลหมดแล้ววววววววว แล้วมาโทษชาว pc อีก ( คนมีน้อยที่จะซื้อ GTA V สองครั้ง 555555555 ) ดีใจกับชาว PC ด้วย GTA มันต้อง คู่กับ PC สิวะ 5555555
    ผมคนนึงที่จะซื้อ 2 รอบ แต่กลัวตัว Online สงสัยต้องเริ่มเล่นใหม่แหงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีนานู้ โด ps 3 เขาเล่นจบเเละ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ok Download

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    คอมพร้อม คนพร้อม ตังพร้อม รอจัดแท้!!!!

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ตังพร้อมแล้ว รออย่างเดียว อ่าา ฮ่าาา
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ถึงมาก็เล่นไม่ได้หลอก

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    มาเลยเร็วๆ แหมแหม้

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    rock star ยังไม่ได้ ออกมา ยืนยัน เป็นแน่แท้ เพราะฉะนั้น ก็ฟังหูไว้หู ครับ
    MeltDown

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    รอตั้งแต่เช้าแล้วนะครับ ไม่เห็นมีข่าวหรือการเปิดตัวอะไรเลย

T ^ T เศร้าใจ

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไลท์ เพราะ เป็นสาวกแอวริล

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    และวันนี้ก็เงียบเหงาไปเลย... GTA
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..