ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 224

คุณรู้จัก มผ. กันไหม ?

คือผมจะอธิบาย คำว่า มผ. ย่อมาจาก ไม่ผ่านกิจกรรม นะครับไม่ใช่ มี... นะ ฮ่า ๆ

มผ. สามารถติดได้ไม่เกิน 3 ตัวแต่จริง ๆ มันติดได้แค่2 คือ 1. กิจกรรมตณะสี 2.สารธารณประโยช์ 3.ชุมนุม(ชมรม)

ถ้าจะติดได้เราต้องไม่เข้าร่วมครับหรือไม่ทำตามกิจกรรมไม่ให้ความร่วมมือ โดด หรือ เทลาะวิวาท

คะแนนทุกคนมี 100 จะโดนหักตามคดีครับ ถุงเท้าหัก 10 ดูดบุหรี่ในโรงเรียน 10 นอกโรงเรียน 20 (= = เอิ่มม) ต่าง ๆนา ๆ

ต้องน้องกว่า 50 ถึงจะ มผ. แต่ครูคนนี้ให้ติดไปเลย (ปวดจิตตต) แต่เวลาพูดหน้าเสาธงพูดว่าจะหักคะแนน

แต่ผมอยู่โรงเรียนหนึ่งเป็นโรงเรียนระดับต้นๆของจังหวัด ผมไม่ได้เรียนเก่งเพราะไม่ชอบทำงาน
    โรงเรียนนี้จะมีครูอยู่คนนึงที่ (ในสายตาของผมและของทุกคนในโรงเรียนกว่า 80%)ครูคนนี้ชอบให้ มผ. เด็กนักเรียนที่หมันใส้
    ให้ได้ไม่จำกัดเจอหน้าให้เฉยๆยังได้และหาเรื่องมาให้ เวลาไปขอแก้ก็จะแกล้ง ให้ซ่อมเป็นเดือนครับ เผลอไม่ผ่าน นักเรียนกว่าหลายคน
    ไม่จบเพราะมผ.ครูทุกคนไม่มีใครชอบหรอกครับ ถ้าเด็กคนไหนหือหน่อยก็จะโดนเรียกไปซ้อม พวกนักเลง ครูไม่กล้าทำอะไรครับ
    ครูคนนี้มักจะสร้างภาพส่วนรวมพูดดีมากกครับผมเป็นนึงที่ไม่ได้เกลียดอะไรมากมายผมก็เฉยๆครับ ลับหลังต่อนักเรียนอีกแบบเลยครูคนนี้
    แต่งตั้งตัวเองเป็นรอง (ตีสนิท ผอ.)

เหตุการณ์วันที่ 24/12/2556

ผมมาสอบบัตประจำตัวนักเรียนผมด้านหน้าลอกหมด ผมเลยเอาบัตประชาชนไป ครูไมให้เข้าห้องต้องไปทำบัตสำรองเสีย 20 บาท
    ผมก็ต่อแถวอยู่ ๆ ครูคนนั้นเดินผ่านมา แล้วให้ มผ. ผมครับเรื่อง ถุงเท้า สั้นเกินไป เกือบแข้ง (รร.นี้ถุงเท้าต้องครึ่งแข้ง กฎอะไรละเนี่ย)
    แล้วครูก็เดินเข้าห้องไปผมยังยืนอยู่ ๆครูก็ออกมาอีกครับ บอกผมเธอทำไมยาวจัง ผมก็ไม่ได้พูดอะไร แล้วครูก็บอกว่ามาตรวจผมไหม
    ผมก็บอกมาครับ ครูแหละครับเป็นคนตรวจ แล้วผมก็เลยถามไปว่า มผ. ผมติดเลยหรอ ครูเพิ่งเจอผมครั้งเดียวนิครับ ครูก็ทำท่าทาง งงๆ
    เพราะนักเรียนเยอะ ครูเค้าก็กวนเท้าครับ ครูเค้าหันไปแล้วก็หันมา บอกผมนี่ รอบที่ 1 แล้วหันไปหันมาอีก รอบ 2 ครับ ผมอึ้ง
    ผมเลยบอกว่า ทำไมครูทำแบบนี้ละครับ ครูก็เรียกผมเข้าไปในห้อง ผมรู้ผมจะโดนอะไร เพราะเคยแล้ว (ซ้อม) ครูคนนั้นบอกให้ผมนีางแอบๆ
    เพราะจะเตะผม ผมบอกไม่นั่ง (ผมโมโหมาก) ผมเลยสวนกลับไปว่า ครูมีจันยาบันไหม ? ครูก็เงียบ แล้วบอกผมเตรียมหาที่เรียนไหม่
    ผมละเซ็งกับเรื่องนี้มาก ทุกคนในโรงเรียนจะต่อมหาลัยดีๆ ได้แต่ดันติด มผ. เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องหลายคนละครับ

ปล. โลกสวยไม่ต้องครับ ผมเจอกับตัวเสียใจจริง ๆ ทั้ง ๆที่ผมตั้งใจเรียนแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    บอกผู้ปกครองเถอะ ครูปันยาอ่อน

กล่าวขอบคุณ
    46
    ครูเค้าเส้น ผอ. ครับ ลุงผมเป็นโรงรองจริง ๆไม่ได้แต่งตั้ง บอกขอบายเลย ครูคนนี้ปัญหาเยอะจริง ครูด้วยกันยัง Anti

ก็คงจะเรียน กศน. แต่ผมว่าจะขอไปเรียนในโรงเรียนเดินเสียค่าเทอม ไปนั่งเรียนด้วยเฉยๆครับ อยากได้ความรู้มั่ง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    รวมกำลังพลแล้วประท้วงเลยสิครับ หาหลักฐานมามัดกุมด้วย หรือไม่ก็ลองปรึกษาพ่อแม่ หรืออาจารย์ที่ดูแล้วน่าเคารพดีกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    เด็กรุ่นก่อนหน้านี้ทำครับ แต่ตอนนั้นยังไม่ได้ แต่งตั้งเปนรอง ครูเค้าเลยไม่ค่อยกล้า ทำอะไรนักเรียน

แต่เด็กรุ่น ผมไม่กล้ามีกล้าก็ไม่กี่คนครับ

ก็เลยยอมอยู่แบบกล้าๆ กลัว ๆ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ.ปัญญาอ่อนมากครับ ลองไปคุยกับอ.ที่เราสนิทดูครับ เผื่อเขาจะช่วยเราได้

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เป็นผม ผมจะหาเรื่องเอามันออกคับ ครูแบบนี้อยุ่ไปก็มีแต่จะเสื่อมเสีย เสียดายที่เกิดมาเป็นครู กดคี่นักเรียน ไม่มีความละอายใจเลย ตัวเองเป้นถึงครู เป็นผม ผมไม่ปล่อยไว้หรอกคับคนแบบนี้ สงสารรุ่นน้อง กับเด็กอีกหลายๆ คน แค่คนๆ เดียว มาตัดสินอนาคตคนอื่นไม่ได้หรอกคับ ปล่อยไว้แบบนี้จะมีอีกกี่คนต้องเสียอนาคต ต้องทำให้มันสำนึกซะบ้างคับ ยิ่งยอมยิ่งได้ใจ มันก็ยิ่งทำ。。。。

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ถ้ามหมั่น อ.นั่นมาก็เอาถุงคลุมหัวหละเรียกพวกมาซ้อม****เลย
    ไม่ก็อุ้มไปเลย บางทีคนๆหนึ่งที่ไร้สาระก็ทำลายชีวิตคนดีๆมาหลายคนหละ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ไอพวกเบิร์นภาษีประเทศนี้... #ใส่รูปหน่อย #จะได้เป็น #บอร์ดPicPost
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เป็นผม ระดมพวกประท้วงแล้วครับ เรียกผู้ปกครองมาด้วย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฟังความข้างเดียวมันจะดีหรอครับ ^^ มีอะไรมากกว่านี้หรือเปล่า ..

แต่ถ้าเป็นอย่างที่เล่าก็น่าเห็นใจครับ .. แต่เรื่องแบบนี้ร้องเรียนได้ครับ ถ้าพยานหลักฐานพร้อม .. ถ้าไม่ทำอะไรครูคนนั้นก็จะยิ่งได้ใจครับ ..

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ถ้าเรื่องจริง แล้วโรงเรียนท่านอยู่ในสังกัด สพฐ. ก็ให้เอาเรื่องนี้ไปแจ้งที่ สพฐ. ครับผม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: