ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

แนะนำมือถือราคาไม่เกิน 2หมื่นให้หน่อยครับ

ตอนนี้ผมมองไว้ก็มี nexus 5 กับ htc one ครับ ช่วยแนะนำ2มือถือหน่อยว่าอันไหนสเปคถูกใจกว่ากัน

หรือมีรุ่นที่แนะนำผมน่อยครับ ราคาคงไม่อยากเกิน 2 หมื่นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เลือกไม่ถูกเลย ไม่ค่อยได้ติดตามมือถือเลยเลือกไม่ถูก

เข้าไปดูข้อมูลตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ

ผมเน้นดีไซค์ความเรียบง่าย ครับ รูปทรง ระบบรองลงมา ลูกเล่น อิอิ

มีอีกเรื่องสงสัยครับ ถ้าจะมือถือเดี๋ยวนี้เค้านิยมซื้อกันที่ไหนหรอครับ ถ้าไม่ซื้อของพวกร้านทรูอะไรแบบเนี้ย ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย `Hell : 25th December 2013 เมื่อ 09:35

Fuuu' ..

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Neuxs 5 เลยครับ 16,900 บาท ได้ snapdragon 800 แถมได้ประกันศูนย์ LG

แถมเงินเหลือ 3,000 เ้อาไปเปิดเรดฉลองปีใหม่ได้ขวดนึงพร้อมมิกเซอร์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Hell อ่านกระทู้
    มีอีกเรื่องสงสัยครับ ถ้าจะมือถือเดี๋ยวนี้เค้านิยมซื้อกันที่ไหนหรอครับ ถ้าไม่ซื้อของพวกร้านทรูอะไรแบบเนี้ย ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ร้านไหนก็เหมือนกัน (ไม่รวมร้านตู้) เพราะสุดท้ายแล้วเราไปซื้อ shop ของ operator เวลามีปัญหามันก็ค้อง claim ไปที่เจ้าของ brand อยู่ดี

เช่น ไปซื้อ Lumia จาก shop AIS สุดท้ายถ้ามีปัญหา ก็ต้องไปซ่อมกับ Nokia care

ซื้อ LG G2 จาก Dtac ถ้ามีปัญหาก็ต้องส่ง LG service ประมาณนั้น

ยกเว้นอยากลองของ ไปซื้อตู้ / ซ่อมตู้ อันนี้ก็ไม่ขัดศรัทธา เพราะตู้ดีๆ ที่ take care จริงใจ ขายจริง ซ่อมจริง เปลี่ยนจริง มันมีจำนวนพอๆกับร้านที่ไม่ดี

เอ้อ ลืมไปเลย ถ้าอยากเอาแบบพอดีงบ ก็มี LG G2 อีกตัวนะ 19,900 พอดีเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 25th December 2013 เมื่อ 09:44

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    Galaxy S4 ก็เป็นตัวท็อปของยุคนี้นะครับ 19,900 กว่าๆเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    htc one ไม่รู้ว่าปัญหากล้องม่วงหายไปรึยังนะครับ ส่วนตัวผมชอบ htc one นะทรงมันสวยดี
    แต่เห็นว่าเครื่องร้อนไว กับปัญหากล้องสีม่วงๆ เห็นว่ากันงั้น ผมก็อยากเปลี่ยนไปใช้นะติดที่ตังไม่มีนี่แหละ โอ้ยๆๆๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    Neuxs 5 เลยครับ 16,900 บาท ได้ snapdragon 800 แถมได้ประกันศูนย์ LG

แถมเงินเหลือ 3,000 เ้อาไปเปิดเรดฉลองปีใหม่ได้ขวดนึงพร้อมมิกเซอร์

ร้านไหนก็เหมือนกัน (ไม่รวมร้านตู้) เพราะสุดท้ายแล้วเราไปซื้อ shop ของ operator เวลามีปัญหามันก็ค้อง claim ไปที่เจ้าของ brand อยู่ดี

เช่น ไปซื้อ Lumia จาก shop AIS สุดท้ายถ้ามีปัญหา ก็ต้องไปซ่อมกับ Nokia care

ซื้อ LG G2 จาก Dtac ถ้ามีปัญหาก็ต้องส่ง LG service ประมาณนั้น

ยกเว้นอยากลองของ ไปซื้อตู้ / ซ่อมตู้ อันนี้ก็ไม่ขัดศรัทธา เพราะตู้ดีๆ ที่ take care จริงใจ ขายจริง ซ่อมจริง เปลี่ยนจริง มันมีจำนวนพอๆกับร้านที่ไม่ดี

เอ้อ ลืมไปเลย ถ้าอยากเอาแบบพอดีงบ ก็มี LG G2 อีกตัวนะ 19,900 พอดีเลย
    จริงๆก็แอบสนใจอยุ่นะ LG g2 แต่ดีไซด์ผมถูกใจ nexus เลยตัดสินใจไปทางนีเเลย

ผมได้ข่าวว่าเปิดตัวได้ไม่นาน ไม่ทราบว่า nexus ตอนนี้มีขายอยุ่ทุกศูนย์หรือยังครับ ทั้ง dtac true ais ครับ

Fuuu' ..

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    Galaxy S4 ก็เป็นตัวท็อปของยุคนี้นะครับ 19,900 กว่าๆเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

ติดอย่างเดียวผมเน้นการดีไซด์ 55 ไม่งั้นก็คงซื้อและ

Fuuu' ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    G2 Z1 NEXUS5
    ชอบปากกาไหม โน๊ตทู ตอนนี้ได้อับเดท 4.3 แหละ อิอิ 15900 บางที่เหลือ 14900
    ซื้อที่ไหน ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ห้างครับ ร้านที่สาขาเยอะ ก็มี TGFONE JAYMART แล้วก็อะไรอีกเยอะแยะครับ ในห้างใหญ่ๆจะมีพวกนี้หมดแหละ เดินถามดูครับบางร้านมีของแถมให้เยอะกว่าอีกร้าน พวกเคส ฟิล์ม เมม อย่าไปเสียเวลาต่อราคาพนักงานต่างจังหวัดเขาไม่ใช่เจ้าของร้านลดให้เราไม่ได้ ไม่ต้องรีบครับเรายังไม่ได้จ่ายตัง เลือกรุ่นไหนแล้ว จดรหัสสำหรับเช็กเครื่องไปด้วยนะครับ ค้นหาในกูเกิลนะครับ จะได้เทสเครื่องได้ไม่ต้องเหนื่อยวิ่งกลับมาเคลม อย่างผมเลือกโน๊ตทูนี้ก็จดไปเลย เปิดเครื่องกดหมายเลข #0*# แล้วมันจะขึ้นมาให้เทสทุกอย่าง ทัชสกรีน สีจอ ลำโพง ไมค์ ใช้ได้แล้วก็ถือกลับบ้านสบายใจในระดับหนึ่ง

ยิ่ง nexus5 ต้องยิ่งเทสมากๆครับ เพราะมีปัญหาจอเหลือง ไมค์ ลำโพงไม่ค่อยดัง

HTC กล้องม่วง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicimaru อ่านกระทู้
    G2 Z1 NEXUS5
    ชอบปากกาไหม โน๊ตทู ตอนนี้ได้อับเดท 4.3 แหละ อิอิ 15900 บางที่เหลือ 14900
    ซื้อที่ไหน ผมแนะนำให้ไปซื้อที่ห้างครับ ร้านที่สาขาเยอะ ก็มี TGFONE JAYMART แล้วก็อะไรอีกเยอะแยะครับ ในห้างใหญ่ๆจะมีพวกนี้หมดแหละ เดินถามดูครับบางร้านมีของแถมให้เยอะกว่าอีกร้าน พวกเคส ฟิล์ม เมม อย่าไปเสียเวลาต่อราคาพนักงานต่างจังหวัดเขาไม่ใช่เจ้าของร้านลดให้เราไม่ได้ ไม่ต้องรีบครับเรายังไม่ได้จ่ายตัง เลือกรุ่นไหนแล้ว จดรหัสสำหรับเช็กเครื่องไปด้วยนะครับ ค้นหาในกูเกิลนะครับ จะได้เทสเครื่องได้ไม่ต้องเหนื่อยวิ่งกลับมาเคลม อย่างผมเลือกโน๊ตทูนี้ก็จดไปเลย เปิดเครื่องกดหมายเลข #0*# แล้วมันจะขึ้นมาให้เทสทุกอย่าง ทัชสกรีน สีจอ ลำโพง ไมค์ ใช้ได้แล้วก็ถือกลับบ้านสบายใจในระดับหนึ่ง

ยิ่ง nexus5 ต้องยิ่งเทสมากๆครับ เพราะมีปัญหาจอเหลือง ไมค์ ลำโพงไม่ค่อยดัง

HTC กล้องม่วง

โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับความรุ้ใหม่ๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยถนัดเรื่องมือถือใหญ่ มองไว้ที่พอดีๆมือ และดีไซด์เรียบง่ายน่ะครับ ขอบคุณสำหรับร้านค้า นะครับ ผมจะลองไปเดินหาดู ส่วนเทสเครื่องนี้ เทสตอนแกะกล่องเลยใช่ไหมครับ จะได้ลองดูตอนนั้นเลย

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เชียร์ Z1 ครับ พอดีผมชอบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมใช้ HTC one ครับ ปล.กล้องม่วง คือถ้าไม่คิดว่ามันเป็นปัญหา ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ ถ่ายกลางวันไม่มีปัญหา
    (ผมลงรูปไม่เป็นฟะ ไม่งั้นจะให้ดู) เครื่องอื่นไม่รู้ แต่ Htc One ก็คิดว่า OK อ่ะ
    เครื่องร้อนนี่ ไม่นะครับ คือถ้าคุณไม่เปิด เกมส์เล่นติดต่อกัน 2 ชม มันก็ไม่ร้อนอะไรขนาดนั้นหรอก
    แต่ แบตนี่ หมดเร็วไหม มันก็เเล้วแต่คุณจะเลือกใช้งานอ่ะนะ เล่นเกมส์ มันก็หมดไว
    แต่เปิดเล่น เฟส ไลน์ ไปเรื่อยเปื่อย ไม่มีปัญหา โทรคุย อย่างเดียว ก็ได้นาน 4 ชม น่ะล่ะ (ผมเคยโทรไลน์ ติดกัน 3 ชม แบตก็เหลือนะ)

คือก็เลือกเอาเหอะ ตามแต่ชอบนะ ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    รัก Google เข้า Google ทุกวัน นับถือมันเป็นอาจารย์อีกคนก็

Google Nexus 5 เลยครับ อีกเสียง

DTAC มีแล้วครับ นอกนั้นไม่รู้ แล้วก็ตาม MBK ครับเกลื่อน

https://www.facebook.com/groups/galaxynexusclub/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 25th December 2013 เมื่อ 21:42

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    พวกขายออนไลน์ผ่านหน้าเว็บจะถูกนะครับ lazada shopat7 ข้อเสียคือเราไม่ได้รับเครื่องทันที และไม่ได้เทส หากมีปัญหาเสียเวลา AIS TRUE DTAC ติดสัญญาก็จะถูกลง แต่รายเดือนแพง
    รหัสเช็กเครื่อง G2 3485#*802#
    nexus5 เห็นว่าไม่มีหรือผมหาไม่เจอ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    xperia z1 ครับ เหลือ 17900 แล้ว

ปล.คุ้มกว่า S4 ที่ขายในไทยแน่นอน เทียบจากการใช้งานจริง แต่บริการหลังการขายแย่กว่า ก่อนรับเครื่องต้องดูดีๆ ไม่งั้นเคลมอะไหล่จากดาวนาเม๊ก - -''

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ไม่สนพวกSonyหรอครับ ยังไงก้อ่านreviewเยอะๆนะ
    Is Really

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ครับขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ผมพยายามศึกษาข้อมูลหลายๆยี่ห้อเยอะมาก เพื่อให้ได้เหมาะกับตคัวเอง ก็ยังเลือกไม่ถูก คือเข้าใจนะครับ ว่าแต่ละยี่ห้องัดคุณสมบัติดีๆของตัวเองมาทั้งนั้น

พวก sony ยังไม่ได้ลองศึกษาข้อมูลดูเลยครับ ผมชอบพวกดีไซด์ อะไรมากกว่า เลยเห็นดีไซด์ของ nexus มันสวยดี 55

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    Xperia Z1 ครับ แรงดี และ กล้องก็ชัด มี AR Effect

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    G2 โล้ด สเปคโหด สุดคุ้ม