ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75

..::Nether prey or pray Update 6-7## Review ::..

..::Nether Update 6## ::..

Nether Prey or Pray คืออะไร ?

Nether คือเกมที่เราจะได้เล่นเป็นผู้รอดชีวิตในเหตุการณ์อันเลวร้าย เป็นเกมเน้นการเอาตัวรอดจากตัว Nether และคนกันเอง หาอาหาร,ยา และ น้ำ เพื่อประทังชีวิต แม้กระทั่งอาวุธป้องกันตัวต่างๆ แนวเดียวกับ DayZ

โลกของ Nether ...เป็นสถานที่ๆหลายๆคนใฝ่ฝันมันคือ เมืองร้าง ขนาดใหญ่ มันคือ...ชิคาโก !! นั่นเอง

มีตึกกว่า 90% ที่คุณสามารถเข้าไปสำรวจได้ ขึ้นไปบนหลังคาได้ โดยแผนที่จะแบ่งออกเป็น 3 เกาะอีกต่างหาก

เมืองเต็มไปด้วยรายละเอียด ทุกๆครั้งที่คุณต้องหันซ้ายหรือขวาในถนนถัดๆไป สถานที่จะแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ผู้สร้างบอกว่าทุกๆที่ล้วนใช้การเพ่งเล็งทำอย่างปราณีต เพื่อให้ทุกๆที่ๆคุณไปจะเจอเมืองที่เต็มไปด้วยเรื่องราวต่างๆ

แม้กระทั่งร้านค้าก็ยังละเอียดยิบ

กราฟิคในเกมก็ตระกาลตาใช่ย่อยสำหรับแนวนี้ มีระบบกลางวันกลางคืน + สภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลงได้ (ฝนตก,ฟ้าคระนอง,ลมมรสุม,หมอก เป็นต้น)

..คลิกเพื่อดูภาพใหญ่..

..:: Update 6-7 ::..

*แก้ไขเวลากลางวันและกลางคืน
    *แก้ซากตึกบัคที่พัง
    *ปรับราคาในร้านให้สมบูรณ์
    *แก้อาหารให้หิวนานขึ้นปกติ วิ่งเล่น 15นาทีก็หิวแล้ว
    *เพื่มประสิทธิภาพให้เซิฟเวอร์อันนี้ (ปิงที่ผมเล่น 15-90ไม่มีทางแลคแน่นอน)
    *แก้ที่ Loot ไอเทม
    *แก้ อนิเมเตอร์ที่ยังบัคอยู่
    *แก้ ที่ spawn bug หรือกดที่บัคนั่นเอง
    *เพื่มรายละเอียดในเมือง
    *เพื่ม Blood Meter ตัวNetherใหม่
    *เพื่ม Golem Nether ตัวNetherใหม่
    *เพื่้มตัวละครใหม่
    *เพื่มเอฟเฟสปืนที่ยิง
    *เพื่มรถไฟฟ้าใต้ดินดูในแผนที่ ตรงสีๆครับ(เดีวผมรายละเอียดที่หลัง)
    *เพื่ม Wing Glider สามารถบินได้ เหมือนเครื่องร่อนใน Farcry)
    *เพื่มNether Boom ตัวระเบิดสามารถได้exp
    *เพื่มSonic Repulsor เอาไว้กันNether ที่มาบุค ครับ ก็คือเอาไว้ไล่ตัว Nether
    *เพื่ม Supply Drop อันนี้เวลาเล่นจะขึ้นในmap

..:: Update Map Metro ::..

โดยตอนนี้Netherได้ทำการลดราคา 20% หมดเขตวันที่ 3 มกราคมจ้า

..คลิกเพื่อดูภาพใหญ่..

เครดิส บางส่วน teraphon สำหรับเพื่อนๆที่สนใจติดต่อข่าวสารNether มาได้ที่ Facebook https://www.facebook.com/netherthailand หรือ Click

สำหรับใครที่ไม่มีเพื่อนเล่นสามารถมาจอยได้ที่ Team Speak(TS3)IP:202.183.167.209
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 25th December 2013 เมื่อ 16:51

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เกมส์นี้ ผมซื้อมาเล่นแล้ว สนุกดีครับ แต่อย่างว่าเกมส์อยู่ในขึ้นทดลอง บัคเพียบ แต่คิดว่าหลังจากอัพเดทแล้วคงจะสนุกขึ้นอีกเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อยู่หรอครับ

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เห็นมันลดราคา ผมก็เล่นสนใจ 555

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ใครเล่นก็มาที่นี้บ้างนะครับ ^-^
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ใครเล่นก็มาที่นี้บ้างนะครับ ^-^ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=211989
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อยากเล่นเหมือนกัน เเมพใหญ่เเค่ไหนอะ?

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เล่นแท้อยู่ครับๆ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อู๋ตั้งกระัทู้ั 555555555+

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    โอ่ยลายเซ็นจขกท.เหมือนรูปโปรผมในกาเรน่าเลย มิเชลจังงง

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    DayzกับNetherเกมส์ไหนน่าเล่นกว่ากันครับ จะซื้อมาเล่นแต่ตัดสินใจไม่ถูก

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ดีหมดยกเว้นตัวละคร
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมว่านะ เกมแนวนี้น่าจะไปเน้นเรื่องการเอาตัวรอดจากตัวปะหลาดมากกว่านะ หลายๆเกม ปืนมันหาง่ายเกินไป เล่นๆไปก็มีแต่ดักยิงคน ไม่สนใจซอมบงซอมบี้ละ ผมเล่น minecraft ยังสนุกกว่าอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 26th December 2013 เมื่อ 01:04

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เหมือน dayz แหละ เล่นๆไป โดนยิงตาย อุตส่าเก็บเลเวลเก็บของมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมมีหมด warz nether dayz RUSE แต่ยังไม่มี 7 day to die เพราะคิดว่า RUSE มาแรงกว่าแน่ๆ
    Nether กะ DAYZ น่าเล่นทั้งคู้ครับ
    แต่จุดเด่นของ Nether คือมี SERVER SOUTH east asia ปิงผม 15-25 เอง
    แถม nether เอาใจลูกค้ามากครับ ใครติชมอะไรเค้าก็แก้ ก็ทำให้ เช่น ระบบ รถไฟใต้ดินที่เพิ่มมาให้ในpatchก่อน