ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

ถามวิธีเอาไฟล์หนังมาต่อกันทำยังไงหรอครับ

คือพอดีว่าผมโหลดการ์ตูนมาแล้วมันมีหลายตอนอะครับผมเลย อยากจะเอาตอนหลายๆตอนมาต่อกันให้เป็นไฟล์เดียวกันอะครับต้องทำไงบ้างหรอครับช่วยแนะนำหน่อย

กะว่าจะเอามารวมกันแล้วไลท์ลงแผ่นDVDไว้ดูอะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    แล้วต้องการต่อแบบใหนหละครับแบบไม่มีการปรับแต่งเลยหรือนำมาตัดส่วนที่ไม่ต้องการออก ต้องทำอย่างใดอย่างหนึ่งพอได้แล้วก็นำไฟล์ที่ต้องการมาแปลงรวมกันเลยครับหรืออยากได้เสียงกับซับด้วยก็ลองโปรแกรม ConvertDVD ดูอะครับโปรแกรมนี้จัดการได้

ปล.พิมพ์ชื่อโปรแกรมถูกป่าววะลองหาดูแล้วกันครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    แล้วต้องการต่อแบบใหนหละครับแบบไม่มีการปรับแต่งเลยหรือนำมาตัดส่วนที่ไม่ต้องการออก ต้องทำอย่างใดอย่างหนึ่งพอได้แล้วก็นำไฟล์ที่ต้องการมาแปลงรวมกันเลยครับหรืออยากได้เสียงกับซับด้วยก็ลองโปรแกรม ConvertDVD ดูอะครับโปรแกรมนี้จัดการได้

ปล.พิมพ์ชื่อโปรแกรมถูกป่าววะลองหาดูแล้วกันครับ
    อยากได้โปรแกรมที่ตัดได้ด้วยอะครับ ผมจะตัดเพลงตอนจบตอนออกอะ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ถ้าจะเอาเพลงออกก็ตัดต่อวิดิโอเองครับ แนะนําด้วยโปรแกรม Sony Vegas ลองหาดูตามบอร์ด Software วิธีใช้ก็ตาม Youtube ครับ เสร็จแล้ว Brun ลงแผ่น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เข้ามาเกบข้อมูล อิอิ

ขอถามด้วยละกันครับ

แล้วถ้ารวมไฟล์แล้ว จะไลท์ลงแผ่นมันต้องแปลงสกุลไฟล์อีกทีไหมครับ หรือว่าไลท์ได้เลย สกุลไๆล์ผมเป็นสดุลmkvอะครับ มันจะเปิดในเครื่องเล่นdvdได้ไหมอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 25th December 2013 เมื่อ 23:51

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    จะแปลงเป็นMP4หรืออย่างอื่นก็ได้ตอนเบิร์นแนะนำNERO มันจะแปลงให้อัตโนมัติ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    แล้วมีสกุลไฟล์ไหนบ้างหรอครับ ที่สามารถเปิดในเครื่องเล่นdvdได้

กลัวว่าแปลงเป็นสกุลไฟล์มั่วๆไปแล้วเครื่องมันจะไม่อ่านอะ

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    ถ้าจะเอาเพลงออกก็ตัดต่อวิดิโอเองครับ แนะนําด้วยโปรแกรม Sony Vegas ลองหาดูตามบอร์ด Software วิธีใช้ก็ตาม Youtube ครับ เสร็จแล้ว Brun ลงแผ่น
    ผมลองโหลด Sony Vegas มาใช้แล้วอะครับ แต่มันมองไม่เป็นไฟล์ของผมอะครับ มันต้องเป็นไฟล์ยังไงมันถึงจะมองเห็นหรอครับ

ไฟล์ผมมันเป็นไฟล์mkv อะครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    แล้ว dvd-5 นี้มันลงการ์ตูนได้ประมาณกี่ตอนหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขึ้นกลับ รูปแบบของวิดีโอ(format)ที่จะเขียนลงแผ่น ถ้าเป็น .mkv อาจได้ 2เรื่อง แต่ถ้าเป็น .mpg ขนาด352X288 จาจได้ 5-6 เรื่องต่อแผ่น (ใช้ TPMGEnc Authoring รวบรวม)
    แล้วใช้โปรแกรมเผาแผ่นเขียน เครื่องควรลง quicktime และ itune ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeemee : 26th December 2013 เมื่อ 23:39

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อืม ขอเสริมนิดและตอบคำถามหน่อยนะครับ การ์ตูนท่านเนี่ยตองดูด้วยว่าเป็นไฟล์อะไรและขนาดเท่าไหร่ถ้าเป็น 1080p เนี่ยแนะนำว่าอย่าไรท์ครับถึงไรท์ไฟล์ขนาดนั้นไป dvd ท่านอาจจะเล่นไม่ได้ ถึงเล่นได้กต้องดูที่จอแล้วหละครับ

ต่อไปไฟล์ใหนที่ dvd เล่นได้ ไฟล์เมะส่วนใหญ์จะเหนส่วนมากก็ MKV AVI MP4 พวกนี้ dvd เล่นได้หมดเลย แต่ๆ MKV กะ AVI เนี่ยต้องใช้โปรแกรมไรท์ให้ถูกนะครับไม่งั้นถึงไรท์ได้ก็เล่นไม่ได้ ส่วนโปรแกรมก็ที่ผมแนะนำไปแหละครับ convertxtodvd เอาไปใช้ครับรับรองเล่นได้แน่ส่วนวิธีการก็ง่ายๆครับถ้ามีพื้นฐานจะรู้ว่ามันง่าย

มาถึง dvd5 ใส่ได้กี่ตอนก็ตามที่บอกไปอะครับ dvd5 เนี่ยมันเขียนในแผ่นว่า 4.8 GB ใช่มั้ยแต่ที่จิงก็ประมาณ 4.5GB นะถ้าดีๆหน่อย เราก็ต้องดูขนาดไฟล์เอาครับแล้วนำขนาดไฟล์มาบวกกันเฉยๆนี่แหละครับว่ามันจะเกินความจุของ dvd มั้ยถ้าเกินก็ใส่ไม่ได้ แค่นั้น จบ

ส่วนเอ่อควรแปลงเป็นไฟล์อะไรดีผมแนะนำนะแปลงเป็น MP4 ครับเพราะไฟล์เล็กไรท์ก็ง่าย แต่ๆถ้าเป็นการ์ตูนความละเอียดขนาดใหญ่ผมแนะนำให้แปลงเป้น MKV ไม่ก็ AVI ไปเลยครับคุณภาพจะได้ไม่ตกมากแต่ต้องเซทค่าที่จะแปลงให้ถูกด้วยนะ แค่นี้แหละ จบ ปล.เหนื่อยนะเนี่ย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: