ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157

กล้อง canon eos7d,60d,650d ตัวไหนถ่ายภาพคอนเสิร์ตดีกว่ากันครับ

ขอถามเซียนกล้องหน่อยครับ กล้อง canon eos7d กับ 60d กับ 650d ตัวไหนถ่ายภาพคอนเสิร์ตดีกว่ากันครับ คอนเสิร์ตที่มีแสงเยอะๆนักร้องคลื่นไหวเร็วตัวไหนถ่ายได้ดีกว่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ใน 3 ตัวนั้นผมว่า 7D น่าจะดีสุดแล้ว เพราะระบบโฟกัสดีกว่า 60D, 650D (ไม่มาก) + แนะนำให้ใช้เลนส์ดีๆ โฟกัสไวๆด้วยละ กล้องดีแต่เลนส์ไม่ได้เรื่องก็โฟกัสไม่เข้า ถ่ายไม่ทันเหมือนเดิม

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Canon eos7d อีกเสียง เหมือนเรปบน ชัดเตอร์ต้องไวมาก เลนส์ต้องดี

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    7D ครับ โฟกัสไวมากกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ คงต้องซื้อ7Dมือสองสะแล้วเพราะ3ตัวนี้ราคามือสองพอๆกันมีงบหมื่นห้า ส่วนเลนส์จะยืม17-55ตัวอ้วนดำของพี่สาวน่าจะถ่ายไหวไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatzahahaha อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ คงต้องซื้อ7Dมือสองสะแล้วเพราะ3ตัวนี้ราคามือสองพอๆกันมีงบหมื่นห้า ส่วนเลนส์จะยืม17-55ตัวอ้วนดำของพี่สาวน่าจะถ่ายไหวไหมครับ
    ถ้า 17-55 อ้วนดำที่ว่าหมายถึง Canon EF-S 17-55 f/2.8 IS USM ก็ถ่ายได้สบายๆเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    60d ถ่ายที่มืดไม่ค่อยจะเวิคครับ 7Dเวิคที่สุดละ (ในทุกภาคการใช้งาน) แต่บางคนจับ60dแล้วมาใช้7D อาจจะมองว่าไม่เวิคนะ
    แล้วแต่คนเคยใช้งาน พยายามหาลองใช้ดูครับ (หาเช่ายืม) แล้วจะรู้เองครับ
    ป.ล. 650d เห็นพี่ที่ร้านcanonบอกว่าใกล้จะเลิกผลิตแล้วนะครับ

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    7D ครับ หาเลนส์ tele ซักตัว ถ่ายสบายเลย