ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

ท่านใดใช้ h100i อยู่ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ท่านใดใช้ h100i อยู่ ผมสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าจะซื้อ h100i ต่อจากเพื่อน อายุเพิ่งได้ประมาณ 2เดือน

แต่ทีนี้ผมเห็นที่ตัวปั๊ม ตรงหน้าสัมผัส ที่ตรงรูน๊อต มันมีคราบเขียวๆที่รูน๊อตนิดๆอ่ะครับ

เลยอยากจะสอบถามคนที่ใช้อยู่หน่อยครับ ว่ามันคืออะไร แล้วจะมีผลเสียอะไรตามมามั้ย หรือเป็นสัญญาณบอกอะไรหรือเปล่า

แต่เห็นเพื่อนผมมันบอกว่าก็ยังใช้งานได้ปกติ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เท่าที่ผมจำได้ของผมไม่มีสีเขียวติดนะครับ มันเป็น รูน๊อต 2แถว แถวละ 4ตัวมั่ง ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ใช้มา6เดือนละครับ เป่าฝุ่นไป3ครั้ง

ลองถามดูในOCZก็ได้ครับ ผมก็ไม่แน่ใจ แต่คิดว่าคงไม่มีปัญหาหรอก(มั่งครับ)

แต่ของผมตอนที่ซื้อมามันมี ซิลิโคนทามาให้ด้วยมือผมไปโดนเลย เช็คออกหมดมันมีคาบดำๆอยู่ เลยใช้น้ำยาขัดทองแดงขัดก็เงาเลย
    PKTz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ขันนอตแน่นไปมั้งครับผมเคยเป็นตอนใช้ H100 ของผมมีน้ำติดขอบๆพัดลม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เหมือนจะเคยอ่านเจอนะปัญหาแบบนี้ ไม่รู้เหมือนกันรึป่าวนะครับลองดู คลิ๊ก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ขอบคุณทุกท่านครับ คล้ายๆกับกระทู้ของท่าน popza01 แต่ของเพื่อนผมมันไม่น่าจะตันได้ เพราะเพิ่งใช้มาได้2เดือน

หรือระยะเวลาไม่เกี่ยว แต่คราบเขียวๆมันไม่ได้ออกมาเยอะ มันฝั่งอยู่นิดๆตรงรูน๊อตบางจุด

หรืออาการนี้เค้าเรียกว่าซึม ผมก็ไม่แน่ใจเพราะไม่มีความรู้

ผมเลยไม่กล้าเสี่ยงจะซื้อกลัวซื้อมาแล้วตัวปั๊มจะมีปัญหาหรือเปล่า
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    - คราบเขียวๆที่ว่าคงจะเป็นคราบอ๊อกไซด์ครับ เกิดจากพวกน้ำยาหล่อเย็นทำปฏิกิริยากับอ๊อกซิเจนก็เลยเกิดคราบพวกนี้ขึ้น
    ลองเช็คดูว่าที่ปั๊มหรือน๊อตมันซึมหรือรั่วมั๊ย ถ้ามีอาการก็ส่งเคลมเลยครับ ได้ตัวใหม่มาแน่นอน

- ถามว่าคราบพวกนี้มีผลอะไรกับการใช้งานมั๊ย ก็ไม่มีผลหรอกครับ เอาน้ำยาเช็คกระจกหรือพวกน้ำยาล้างหัวเทปเช็คก็ออก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    - คราบเขียวๆที่ว่าคงจะเป็นคราบอ๊อกไซด์ครับ เกิดจากพวกน้ำยาหล่อเย็นทำปฏิกิริยากับอ๊อกซิเจนก็เลยเกิดคราบพวกนี้ขึ้น
    ลองเช็คดูว่าที่ปั๊มหรือน๊อตมันซึมหรือรั่วมั๊ย ถ้ามีอาการก็ส่งเคลมเลยครับ ได้ตัวใหม่มาแน่นอน

- ถามว่าคราบพวกนี้มีผลอะไรกับการใช้งานมั๊ย ก็ไม่มีผลหรอกครับ เอาน้ำยาเช็คกระจกหรือพวกน้ำยาล้างหัวเทปเช็คก็ออก

ขอบคุณครับท่านพี่ แล้วจะเช็คยังไงครับว่าที่ปั๊มมันมีอาการซึม หรือ รั่ว หรือไม่

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sorry_Sorry อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับท่านพี่ แล้วจะเช็คยังไงครับว่าที่ปั๊มมันมีอาการซึม หรือ รั่ว หรือไม่
    เสียบไฟกับ psu เพื่อให้มันทำงานแต่ยังไม่ต้องประกอบลงบอร์ดไง สังเกตุสัก 1-2 นาทีก็รู้เเล้วว่ามีอะไรซึมออกมารึเปล่า
    ถ้ามีก็ส่งเคลม ถ้าไม่มีก็ใช้ไปเพราะคราบพวกนี้มันอาจจะไม่ได้เกิดจากสารพวกหล่อเย็นอย่างเดียวก็ได้คับ