ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Trailer

Capcom เผย ฐานแฟนเกม Resident Evil มีอายุอยู่ในช่วง 30 ถึง 40 ปี

ล่าสุดทาง Capcom ได้ออกมาเผยข้อมูลว่า ฐานแฟนเกมของเกม Resident Evil นั้นในตอนนี้มีอายุอยู่ในช่วง 30 ถึง 40 ปี โดยทาง Capcom เองได้ระบุว่าด้วยการที่ฐานแฟนเกมส่วนใหญ่อยู่ในช่วงอายุนี้มันเป็นความเสี่ยงอย่างหนึ่งคือการที่แฟนเกมนั้นก็ต้องแก่ตัวไปเรื่อยๆจนสุดท้ายก็เกินวัยที่จะมานั่งเล่นวีดิโอเกมในที่สุด

ทางแก้ไขของ Capcom ก็คือการรักษาฐานแฟนเกมรุ่นใหม่และรุ่นเก่าให้ยังคงอยู่ สำหรับ Resident Evil ในเวอร์ชันวีดิโอเกมนั้นก็ยังคงมีแต่ทั้งนี้บริษัทก็ได้เล็งเห็นตลาดที่ไม่ใช่กลุ่มวีดิโอเกมโดยการร่วมมือกับนิตยสารแฟชั่นและเสื้อผ้ายี่ห้อดังๆเพื่อเจาะกลุ่มตลาดในกลุ่มวัยรุ่น ส่วนในด้านอื่นก็จะมีการจัดกิจกรรมในช่วงฮัลโลวีนคือ Halloween Horror Night บ้านผีสิงที่น่าจะผ่านตาแฟนเกมมาบ้าง ซึ่งเป็นการร่วมมือกับ Universal Studios Japan พร้อมกันนั้นก็กำลังจะเปิดตัว Resident Evil café ในย่านชิบุย่าที่โตเกียวด้วยครับ

เชื่อได้ว่าเกมเมอร์รุ่นใหม่ก็คงยังได้เห็น Resident Evil เติบโตไปพร้อมๆกับช่วงอายุของตัวเองเหมือนกับผู้อ่านอีกหลายท่านที่น่าจะเข้าสู่ช่วงอายุที่ทาง Capcom เผยออกมา …เรื่องมันเศร้า สุดท้ายนี้ข่าวแว่วๆจากงาน E3 ล่าสุดก็คือการที่มีโปสเตอร์ Resident Evil 7 หลุดออกมาพร้อมกับข้อมูลว่ามีทีมงานเริ่มพัฒนากันแล้ว(อ่านข่าวเก่า คลิก)

Credit By

เทรลเลอร์เปิดตัว 3rd Super Robot Wars Z สงครามหุ่นเหล็กภาคล่าสุด

หลังจากประกาศเปิดตัวเกม 3rd Super Robot Wars Z Jigoku Hen ลงให้กับเครื่อง PlayStation 3 และ PS Vita กันไปแล้วเป็นที่เรียบร้อยเมื่อวานนี้ ล่าสุดค่าย Namco Bandai ได้ปล่อยเทรลเลอร์เปิดตัวอย่างเป็นทางการออกมาให้แฟนๆได้รับชมกันแบบชัดๆ เป็นคลิปวีดีโอที่มีความยาวประมาณ 10 นาที ส่วนจะตื่นตาตื่นใจน่าเล่นแค่ไหนรับชมกันได้ทางด้านล่าง

3rd Super Robot Wars Z Jigoku Hen มีกำหนดวางจำหน่ายบนเครื่อง PlayStation 3 และ PS Vita ที่ญี่ปุ่นในวันที่ 10 เมษายน 2014

Falcom กำลังซุ่มทำเกมใหม่ลงให้กับ PlayStation 4

Falcom ค่ายเกมชื่อดังผู้อยู่เบื้องหลังเกมซีรี่ย์ Legend of Heroes กำลังซุ่มทำเกมใหม่ลงให้กับเครื่อง PlayStation 4 กันอยู่จากการเปิดเผยข้อมูลล่าสุดของนิตยสาร Dengeki PlayStation

ซึ่งสอดคล้องกันในสัปดาห์ที่ผ่านมาที่ทาง Falcom ได้ประกาศสร้างภาคต่อของเกม The Legend of Heroes: Sen no Kiseki แต่ยังคงอุบเงียบในรายละเอียดต่างๆเอาไว้ โดยอาจจะเป็นโปรเจคลับที่ทำลงให้กับเครื่อง PlayStation 4 ก็เป็นได้ ต้องคอยตามติดกันให้ดีซะแล้ว

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    สงสัย Capcom คงต้องไปทำให้ซีรี่ย์ Resident Evil กลับมาตื่นตาตื่นใจอีกครั้งแล้วละ

ไม่งั้นเกมเมอร์รุ่นใหม่ๆก็คงมองซี่รี่ย์ Resident Evil เป็นแค่เกม Action/Adventure เท่านั้น

ไม่เหมือนเหล่ารุ่นใหญ่ทั้งหลายที่มองซีรี่ย์ Resident Evil ว่าเป็นหนึ่งเกมในตำนานที่ตราบตราตรึงใจพวกเค้าในยามที่ได้สับผัสจับมันเล่นครั้งแรก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 28th December 2013 เมื่อ 18:28

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    รู้สึกว่าหลังๆมานี้เกมหลายๆเกมจากทางฝั่งJapมันดูจืดๆไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ภาค 1 ยาก สุด ภาค สอง ลงตัว ภาค 3 ง่าย ขึ้นมาแต่ ok
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    หนังจะจบอยู่แล้ว เกมส์ยังไม่จบอีกหรอ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมก็แฟนนะ เล่นตั้งแต่ 1 ยัน ปัจจุบัน

อยากได้แบบล็อคมุมกล้องเหมือนเดิมซักภาคจัง น่ากลัวดีนะ เอาภาค 2 มา remake เป็นภาพ HD ก็ได้อ่ะ

Pleaseeeeeeeee (-/\-)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมรู้จักภาค 2 เคยเล่น 3 แต่เล่นไม่เป็น

แล้วก็มา 4 5 6
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    จะบอกว่าเราแก่ใช่ไหม - -"
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ภาค1ผมยั่งนั่งน้ำมูกยืดอยู่ร้านเกมส์เล็กๆดูเค้าเล่นไม่มีตังซื้อชั่วโมงเล่น 5555

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ภาค 1 ยาก สุด ภาค สอง ลงตัว ภาค 3 ง่าย ขึ้นมาแต่ ok
    ลองไปเล่น outbreak ดูครับ
    แล้วจะรู้ว่าภาค 1-4 นี่เกมเด็กเล่น 5-6 เกมทารกฝึกเล่น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    มองอีกมุมนึงผมชอบ re6 นะท่าทางตัวละครมันลื่นไหล เท่ดี(ถ้าเล่นคล่องเเล้วน่ะ) ถึงการเล่าถึงตัวละครจะมีขัดๆอยู่นิดๆก็เหอะ

ผมเป็น fc เกมนี้เลย เล่นมาตั้งเเต่ภาคเเรก เหมือนโตมาด้วยกันเลย 55+

ผมว่าจักวาลของ RE มันกว้างขึ้นน่ะโลกเกิดหายนะ จะให้พระเอกสุดเท่ ยืนล็อคมุมมอง อยู่ตามซอกซอยหักซอกก็จะกระไรอยู่

ถ้าจะพลิกเเนวผมอยากให้ทำเป็น open world เลย เมืองไม่ต้องใหญ่มาก เอาประมาณ batman ac ก็พอ เวลามีภารกิจสำคัญก็เเค่เข้าไปในอาคารให้วิ่งวนๆปวดหัวอยู่ในนั้นก็พอ

สุดท้ายก็คงไม่มีอะรัย อยากให้ LEON กะ ADA ได้กันสมหวังสักที ก่อนเจ๊จะเเก่ไปกว่านี้ (ภาค6 จะ40 อยู่ล่ะ ยังเเป๊ะเว่อ55+)
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เคยเล่นภาค2-3 แล้วก็ไม่ได้เล่นภาคต่ออีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ตอนยังเด็ก Biohazard เล่นภาคแรกเป็นภาษาญี่ปุ่นยังไม่เท่าไหร่ แต่มันดูน่ากลัว แถมเสี่ยว เพราะไม่มีเครื่องเล่นเองแถมไม่มีตลับเซฟอีก ตายแล้วเล่นใหม่เศร้า มาได้เล่นอีกทีก็บนเครื่องคอมนี้แหละ
    ปล.ก็เป็นแฟนเกมส์นี้นะเล่นจบมาทุกภาค ยกเว้นภาค 6 เพราะยังทำใจอยู่ รับไม่ได้จริงๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ufochicken อ่านกระทู้
    ภาค1ผมยั่งนั่งน้ำมูกยืดอยู่ร้านเกมส์เล็กๆดูเค้าเล่นไม่มีตังซื้อชั่วโมงเล่น 5555
    ร้านเกม ชั่วโมงละ 60 บาท เด็กน้อยไม่มีตัง T-T

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ลองไปเล่น outbreak ดูครับ
    แล้วจะรู้ว่าภาค 1-4 นี่เกมเด็กเล่น 5-6 เกมทารกฝึกเล่น
    ผมว่า zero อีกภาค ที่โหดเสียดายไม่ลงเครื่องอื่น outbreak นี้ต้องเล่นกันเอง กับคอม คอม มัน กาก มาก เล่นไปเซงไป
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,782
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    สงสัย Capcom คงต้องไปทำให้ซีรี่ย์ Resident Evil กลับมาตื่นตาตื่นใจอีกครั้งแล้วละ

ไม่งั้นเกมเมอร์รุ่นใหม่ๆก็คงมองซี่รี่ย์ Resident Evil เป็นแค่เกม Action/Adventure เท่านั้น

ไม่เหมือนเหล่ารุ่นใหญ่ทั้งหลายที่มองซีรี่ย์ Resident Evil ว่าเป็นหนึ่งเกมในตำนวนที่ตราบตราตรึงใจพวกเค้าในยามที่ได้สับผัสจับมันเล่นครั้งแรก
    พูดๆได้หล่อมากครับ ติดตรงคำว่า"ตำนวน" เนี่ยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    1 2 3 สิครับ ของจริง
    -= KiDD_SiLENCER =-

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    คนอายุ 30-40 ก็คงผ่านภาคแรกๆมาหมดแล้ว จริงๆ 20+ก็ทันนะ ใครเคยเล่นภาคก่อนๆมา ก็ต้องชอบ RE เป็นธรรมดาครับ เหมือนกับ FF นั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    งั้นผมก็ยังไม่แก่เหมือนกัน(หลอกๆ) ผมเองก็เล่นมาตั้งแต่เกมมันออกมาใหม่ๆ จนปัจจุบัน
    ผมเข้าใจว่ามันต้องมีการพัฒนาไปบ้าง แต่ก็ไม่อยากให้ทิ้งกลิ่นอายความเป็นเป็น Survival Hornor

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ผมว่า zero อีกภาค ที่โหดเสียดายไม่ลงเครื่องอื่น outbreak นี้ต้องเล่นกันเอง กับคอม คอม มัน กาก มาก เล่นไปเซงไป
    เห็นด้วยสุดๆ ผมว่าถ้าเล่นกับเพื่อนๆคงจะเล่นง่ายขึ้นเยอะ บอกตรงๆทุกวันนี้ยังเล่นด่านสุดท้ายไม่จบเลย outbreak2 555
    เสียดายว่า ps2 มันออนไลน์ยากเหลือเกิน T_T

แต่ผมอายุ 22เอง ก็เป็นแฟนไบโอนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ภาคแรก ออกตอนผม อายุ 4 ขวบเองนะ เริ่มเล่นจริงคือ ภาค 3 ตอนอายุ 9 ขวบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanatsukung อ่านกระทู้
    เห็นด้วยสุดๆ ผมว่าถ้าเล่นกับเพื่อนๆคงจะเล่นง่ายขึ้นเยอะ บอกตรงๆทุกวันนี้ยังเล่นด่านสุดท้ายไม่จบเลย outbreak2 555
    เสียดายว่า ps2 มันออนไลน์ยากเหลือเกิน T_T

แต่ผมอายุ 22เอง ก็เป็นแฟนไบโอนะ
    เกิด 2534 เหมือนผมใช่ป่ะเนี่ย ผมนี่แฟนตัวยง Resident Evil นะ แต่ไม่เคยเล่นภาค 0 ไม่มีเครื่อง ดูยูทูปจนจบ 555+

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อยากเล่นภาค7เร็วๆ สงสัยเราจะแก่ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    20+ กำลังดีในบ้านเรา เล่นมาทุกภาค ผมหวังอยากจะให้เอา outbreak มาทำต่ออ่าา

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    พ่อผมก็เล่นนะครับ 55เเล้วเนี่ย