ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกอะไร

ผู้โหวต
114. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แฟน

75 65.79%
  • เกม

39 34.21%
    PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกอะไร

คำถามสั้นๆครับ "แฟนกับเกม" ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกอะไร (เป็นการช่วยผมตัดสินใจไปในตัว)

Edit:ผมควรที่จะเลิกเล่นเกมมั้ยครับ เพราะแฟนผมไม่ชอบผู้ชายที่ติดเกม ถ้าเลิกผมก็จะขาย ID Steam ทิ้ง

Edit 2:edit อันแรกผมไม่เอาละ เปลี่ยนใจแล้วครับ มันโหดร้ายเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarin8239 : 27th December 2013 เมื่อ 17:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แฟน สิ ครับ มีตัวตน มีความรุ้สึก สัมผัส ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมก็เลือกแฟนนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    เด้าแฟนขณะเล่นเกมส์ครับ ..........

มีความสุขทั้งสองฝ่าย ตอนจบแฮปปี้ครับ .......

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    หาแฟนมาเล่นเกมส์ด้วยครับ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เลือก "แฟนที่เล่นเกมกับเราได้" ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    แฟนครับ เกมเป็นแค่สื่อบันเทิงเล่นเวลาว่าง
    [IMG][/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เล่นเกม เล่นแฟน สลับกันไปครับ แฮปปี้ ทั้งคู่

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แฟนในเกมส์ !?? (ระวังเจอ แอ๊บสาวนะครับ ^^)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่เลือกอะครับ ถ้าจะคบใครอย่างน้อยเค้าต้องยอมรับในสิ่งที่เราเป็น ไม่ขัดในสิ่งที่เราชอบ ไม่งั้นคบไปเดี๋ยวก็เลิก (เลิกไปเดี๋ยวก็มีใหม่เอง ขำๆ)
    แต่เราก็ต้องให้เวลาเค้านะ ไม่ใช่จะเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืน ทำงานทำการด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวไม่มีแด๊ก

เวลาวันละ 24 ช.ม. ปีละ 365 วัน ทำได้ทุกอย่างที่อยากทำ แค่จัดเวลาให้ดีก็พอ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมเลือกเกมส์นะครับ เพราะถ้าไม่มีเกมส์ผมก็อยู่ไม่ได้ ถ้าผมไม่อยู่แล้วใครจะดูแลแฟนผมหละ ^^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เลือกGAMEเท่านั้น

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เล่นไปเถอะครับ คิดมากกันไป

แฟนผมยังเล่น PB เลย งงล่ะสิ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เล่นเกมส์ก็ใช่ว่าจะติดเกมส์นะครับ .. ไม่ต้องขายไอดีทิ้งเก็บไว้งั้นแหละ เชื่อผมสิ
    ตอนคุณอยู่กับแฟนคุณก็ดูแลเค้าให้ดีดีเถอะครับ เกมส์มีไว้ผ่อนคลายไม่ใช่มีไว้ให้ติดนะครับ : )

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VERNERON อ่านกระทู้
    แฟน สิ ครับ มีตัวตน มีความรุ้สึก สัมผัส ได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ผมก็เลือกแฟนนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    เด้าแฟนขณะเล่นเกมส์ครับ ..........

มีความสุขทั้งสองฝ่าย ตอนจบแฮปปี้ครับ .......
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    หาแฟนมาเล่นเกมส์ด้วยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เลือก "แฟนที่เล่นเกมกับเราได้" ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    แฟนครับ เกมเป็นแค่สื่อบันเทิงเล่นเวลาว่าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เล่นเกม เล่นแฟน สลับกันไปครับ แฮปปี้ ทั้งคู่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freewar666 อ่านกระทู้
    แฟนในเกมส์ !?? (ระวังเจอ แอ๊บสาวนะครับ ^^)
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekapat อ่านกระทู้
    ไม่เลือกอะครับ ถ้าจะคบใครอย่างน้อยเค้าต้องยอมรับในสิ่งที่เราเป็น ไม่ขัดในสิ่งที่เราชอบ ไม่งั้นคบไปเดี๋ยวก็เลิก (เลิกไปเดี๋ยวก็มีใหม่เอง ขำๆ)
    แต่เราก็ต้องให้เวลาเค้านะ ไม่ใช่จะเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืน ทำงานทำการด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวไม่มีแด๊ก

เวลาวันละ 24 ช.ม. ปีละ 365 วัน ทำได้ทุกอย่างที่อยากทำ แค่จัดเวลาให้ดีก็พอ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ให้ข้อคิดดีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konu9001 อ่านกระทู้
    ผมเลือกเกมส์นะครับ เพราะถ้าไม่มีเกมส์ผมก็อยู่ไม่ได้ ถ้าผมไม่อยู่แล้วใครจะดูแลแฟนผมหละ ^^
    โดนใจมากครับ 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    เลือกGAMEเท่านั้น
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    เล่นไปเถอะครับ คิดมากกันไป

แฟนผมยังเล่น PB เลย งงล่ะสิ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ valhallaboyz อ่านกระทู้
    เล่นเกมส์ก็ใช่ว่าจะติดเกมส์นะครับ .. ไม่ต้องขายไอดีทิ้งเก็บไว้งั้นแหละ เชื่อผมสิ
    ตอนคุณอยู่กับแฟนคุณก็ดูแลเค้าให้ดีดีเถอะครับ เกมส์มีไว้ผ่อนคลายไม่ใช่มีไว้ให้ติดนะครับ : )
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ให้ข้อคิดดีมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    เลือกทั้งสองสิ่งแล้วคุยกันให้เข้าใจ แบ่งเวลาให้ถูก ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    แต่ถ้าให้เลือกระหว่างเมียหลวง หรือเมียน้อยก็ตัวใครตัวมันละครับ -0-
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    เลือกแฟนครับ เกมสักวันถ้าคุณทำงาน เวลาเล่นมันก็จะน้อยลง และคุณจะโหยหาการมีคู่ชีวิตหรือโซลเมทมากขึ้น
    เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงระหว่างวัยที่เพิ่มขึ้น แต่ก็แล้วแต่คุณนะครับ ตัวคุณเอง คุณมีสิทธิที่จะเลือก

แต่ผมคิดว่า คุณคงมีธงคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้วล่ะ เพียงแค่กำลังชั่งน้ำหนักทางเลือกอยู่เฉยๆ

เป็นผม ผมก็เลือกแฟนนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ simon0062 อ่านกระทู้
    ติดเกมแล้วไงอ่ะ ทำไมต้องให้ผู้หญิงคนเดียวมาเปลี่ยนตัวตนของเราอ่ะ 55555555555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    สุดท้ายแล้ววันนึงคุณก็ต้องเลือกแฟนแหละครับ

เกมมันก็เล่นกันได้ แต่อย่าติดให้มากจนมันมาทำลายชีวิตประจำวัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeepthai อ่านกระทู้
    เขาไม่ชอบผู้ชายติดเกมส์ คุณก็อย่าเล่นเยอะสิ ง่ายจะตาย ไม่ต้องตัดขาดตัวเองขนาดนั่นหรอกครับ แค่เล่นให้น้อยลงเท่านั่นก็พอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zean_Neo อ่านกระทู้
    เกม ครับ คงทนถาวร ไม่เปลี่ยนแปลงไม่เปลี่ยนไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ net0419010 อ่านกระทู้
    ถ้าเลือกแบบเด็ดขาดผมเลือกแฟนนะ
    แต่ผมว่า2อย่างนี้ไปด้วยกันได้แค่มีเวลาให้
    หรือไม่งั้นก็ชวนแฟนมาเล่นเกมด้วยเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    แฟนสิครับ เกมเล่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็เบื่อ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    แฟนอยู่เเล้วครับ เกมไม่จำเป็นเลยครับ ^^ อยู๋กับเเฟนมีความสุขกว่ามากมาย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nungei อ่านกระทู้
    ชอบประโยคนี้มาเลยครับ : เกมส์มีไว้ผ่อนคลายไม่ใช่มีไว้ให้ติดนะครับ

ถ้าเป็นผมก็คงเลือกแฟน....เพียงแต่ว่าต้องแบ่งเวลาหรือไม่ก็ไม่เล่นเกมเลย....เชื่อเหอะครับว่าเราสามารถหยุดเล่นเกมได้ถึงแม้ว่าเราจะไม่มีแฟน...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับความคิดและการควบคุมตัวคุณเองเหมือนกันนะ
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarin8239 : 31st December 2013 เมื่อ 22:35

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เลือกทั้งสองสิ่งแล้วคุยกันให้เข้าใจ แบ่งเวลาให้ถูก ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    แต่ถ้าให้เลือกระหว่างเมียหลวง หรือเมียน้อยก็ตัวใครตัวมันละครับ -0-

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เลือกแฟนครับ เกมสักวันถ้าคุณทำงาน เวลาเล่นมันก็จะน้อยลง และคุณจะโหยหาการมีคู่ชีวิตหรือโซลเมทมากขึ้น
    เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงระหว่างวัยที่เพิ่มขึ้น แต่ก็แล้วแต่คุณนะครับ ตัวคุณเอง คุณมีสิทธิที่จะเลือก

แต่ผมคิดว่า คุณคงมีธงคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้วล่ะ เพียงแค่กำลังชั่งน้ำหนักทางเลือกอยู่เฉยๆ

เป็นผม ผมก็เลือกแฟนนะครับ
    ชอบกินไข่เจียว

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,068
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ติดเกมแล้วไงอ่ะ ทำไมต้องให้ผู้หญิงคนเดียวมาเปลี่ยนตัวตนของเราอ่ะ 55555555555

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สุดท้ายแล้ววันนึงคุณก็ต้องเลือกแฟนแหละครับ

เกมมันก็เล่นกันได้ แต่อย่าติดให้มากจนมันมาทำลายชีวิตประจำวัน

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เขาไม่ชอบผู้ชายติดเกมส์ คุณก็อย่าเล่นเยอะสิ ง่ายจะตาย ไม่ต้องตัดขาดตัวเองขนาดนั่นหรอกครับ แค่เล่นให้น้อยลงเท่านั่นก็พอ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เกม ครับ คงทนถาวร ไม่เปลี่ยนแปลงไม่เปลี่ยนไป

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ถ้าเลือกแบบเด็ดขาดผมเลือกแฟนนะ
    แต่ผมว่า2อย่างนี้ไปด้วยกันได้แค่มีเวลาให้
    หรือไม่งั้นก็ชวนแฟนมาเล่นเกมด้วยเลย

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    แฟนสิครับ เกมเล่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็เบื่อ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    แฟนอยู่เเล้วครับ เกมไม่จำเป็นเลยครับ ^^ อยู๋กับเเฟนมีความสุขกว่ามากมาย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ valhallaboyz อ่านกระทู้

ชอบประโยคนี้มาเลยครับ : เกมส์มีไว้ผ่อนคลายไม่ใช่มีไว้ให้ติดนะครับ

ถ้าเป็นผมก็คงเลือกแฟน....เพียงแต่ว่าต้องแบ่งเวลาหรือไม่ก็ไม่เล่นเกมเลย....เชื่อเหอะครับว่าเราสามารถหยุดเล่นเกมได้ถึงแม้ว่าเราจะไม่มีแฟน...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับความคิดและการควบคุมตัวคุณเองเหมือนกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nungei : 30th December 2013 เมื่อ 09:36

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: