ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

Unhappy จะคบกับเพื่อนเปนไรที่อยากจิงๆนะ (ระบาย)

ผมเปนไรไม่รู้ชอบแอบรักเพื่อนครับ
    เหตุผลที่ผมชอบแอบรักเพื่อนอาจจะเป็นเพราะ
    1. ผมต้องรู้จักคนๆนั้นให้ดีๆ ซะก่อน
    2. ผมไม่ค่อยกล้าไปขอเบอร์ผู้หญิงคนไหน ไม่เคยขอเลย -*-
    3. เหมือนกับความสนิทและผูกพันกันจนทำให้ชอบคิดไปเอง

ผมจะเล่าว่าผมจะคบกับเพื่อนได้ไง
    กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว (เอ้ย..ไม่ใช่ละ) ผมก็ใช้ชีวิตปกติของผม ไปเรียนที่มหาลัย เพื่อนในห้อง ผมเป็นผู้หญิง 30 คน มีผู้ชาย แค่ 3-4 คน
    ที่จริงผมเป็นคนขี้อายผู้หญิงนะ แต่พอได้อยู่กับผู้หญิงพวกนี้แล้วรู้สึกเข้าใจอะไรหลายๆอย่าง และไม่ค่อยอายเหมือนแต่ก่อนแล้ว และแล้วเธอก็เข้า
    มาในชีวิตผม เธอบอกว่าเธออกหัก ขอให้ผมไปปลอบใจ ผมก็ไปปลอมใจเธอ ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร เห็นเป็นแค่เพื่อนกัน หลังจากนั้นเธอก็ชวน
    ผมไปเที่ยวที่ต่างๆ อยู่บ่อยๆ เช่น ร้านกาแฟ ร้านอาหาร ดูหนังกัน2คน ผับ(ไม่ค่อยบ่อยที่ผมจะเข้า -*-) จนวันนึงผมรู้สึกว่าผมตกหลุมรักเธอเข้า
    ให้แล้ว ผมไม่รู้ผมอาจคิดไปเองว่าเธอคงสนใจผมบ้างแหละ ไม่งั้นจะพาไปเที่ยวไหนต่อไหน2คน หรอ

พอตกหลุมรักเธอได้ไม่นานนักผมก็อดทนไม่ไหวแล้วที่จะบอกเธอไปว่า "ชอบเธอ" แต่ในใจส่วนหนึ่งก็กลัวว่าจะเสียความเป็นเพื่อนดีๆ แบบนี้ไป
    แต่สุดท้ายผมก็บอกเธอไป วันนั้นเป็นวันที่ผมรู้สึกกังวลมากว่าเธอจะเอาไงต่อไปทั้งทีความจริงควรจะโล่งใจแต่ไม่ใช่เลย เธอบอกว่าเธอรู้สึกดีต่อเรา
    รู้สึกได้ถึงความเป็นห่วงเป็นใยของเรา แต่บอกต่อไปว่า แต่เรายังคบกันตอนนี้ไม่ได้ เพื่อนในห้องจะไม่พอใจและมองเธอไม่ดี ซึ่งผมก็เข้าใจ เธอบอก
    ว่ารอเรา2คนเรียนจบมหาลัยก่อน ให้ผมรอจนถึงเรียนจบแล้วค่อยคบกัน ผมบอกว่าผมรอได้ อีกแค่ 2 เดือน

วันนี้ก็ผ่านไป 2 วันแล้วที่ผมได้บอกชอบเธอไป ผมมาเล่าให้เพื่อนๆชาว Jokergame ฟัง ว่าความรู้สึกตอนนี้คือ ผมอึกอัดมากกว่าเดิม มากกว่าตอนที่
    ได้บอกว่าชอบเธอไปในหัวมันคิดถึงเธอตลอดเวลา มีใครพอจะช่วยได้ไหมต้องทำยังไงไม่ให้คิดตอนนี้ วันนี้ผมพึ่งเข้าใจเลยว่า การคิดถึงใครสักคน
    แล้วไปเจอหน้าไม่ได้ มันทรมารขนาดไหน อยากจะหยุดคิดถึงแต่ทำไม่ได้ วันนี้ผมแค่อยากระบายความรู้สึกเฉยๆครับ

ขอบคุณทุกคนมากที่รับฟัง(อ่านจนจบ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 28th December 2013 เมื่อ 11:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ก็ทำเหมือนปกติ เหมือนที่ผ่านมาน่ะแหละครับ เมื่อก่อนคอยปลอบ คอยพาไปในที่ๆอยากไป ตอนนี้ก็ทำเหมือนเดิมไปเรื่อยๆจนถึงเวลา สู้สู้แล้วกันครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เราอยู่วัยเรียน ความรักเป็นสิ่งไม่แน่ไม่นอน บอกรักไปก็ดีแล้วดีกว่าเก็บกด ทําตัวเป็นเพือนให้เหมือนเดิมแล้วนายจะอยู่กับเขาได้นาน เอาเป็นว่าทําตรงนี้ให้ดีที่สุด
    AMD FX 4100 3.6GHz / Radeon HD6570 / RAM 4 GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    ก็ทำเหมือนปกติ เหมือนที่ผ่านมาน่ะแหละครับ เมื่อก่อนคอยปลอบ คอยพาไปในที่ๆอยากไป ตอนนี้ก็ทำเหมือนเดิมไปเรื่อยๆจนถึงเวลา สู้สู้แล้วกันครับ
    ขอบคุณครับคุณ krisana ได้กำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ

เราอยู่วัยเรียน ความรักเป็นสิ่งไม่แน่ไม่นอน บอกรักไปก็ดีแล้วดีกว่าเก็บกด ทําตัวเป็นเพือนให้เหมือนเดิมแล้วนายจะอยู่กับเขาได้นาน เอาเป็นว่าทําตรงนี้ให้ดีที่สุด
    ขอบคุณครับคุณ boon111 ที่ทำให้ผมรู้ตัวว่าควรอยู่ในสถานะใด และควรทำตัวอย่างไรครับ

ขอบคุณครับคุณ iBrazz ตรงใจมากอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 28th December 2013 เมื่อ 11:37

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมก็รักเพื่อนครับ หัวอกเดียวกัน T^T

เพียงเเค่ไม่เคยบอกเลยเเม้เเต่ครั้งเดียว่ารักเธอคนนั้น ปีกว่าๆเเล้วละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 28th December 2013 เมื่อ 11:53

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมก็รักเพื่อนครับ หัวอกเดียวกัน T^T

เพียงเเค่ไม่เคยบอกเลยเเม้เเต่ครั้งเดียว่ารักเธอคนนั้น ปีกว่าๆเเล้วละครับ
    ถ้ามั่นใจว่าเขามีใจให้ก็ บอกชอบไปเลยครับ เพราะถ้าเขาไม่ได้คิดไรกับเราอาจจะทำให้เสีย
    ความรู้สึกครับ แล้วเราจะไม่อยากมองหน้าเขา ผมเคยเป็นครับ คนก่อนหน้าคนนี้ หึหึ

ยังไงก็ขอให้สมหวังนะครับ ^^

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ netgulood อ่านกระทู้
    ถ้ามั่นใจว่าเขามีใจให้ก็ บอกชอบไปเลยครับ เพราะถ้าเขาไม่ได้คิดไรกับเราอาจจะทำให้เสีย
    ความรู้สึกครับ แล้วเราจะไม่อยากมองหน้าเขา ผมเคยเป็นครับ คนก่อนหน้าคนนี้ หึหึ

ยังไงก็ขอให้สมหวังนะครับ ^^
    ขอบคุณครับ
    ผมก็อยากจะบอกนะหลายครั้งเเล้ว เเต่ไม่มีโอกาสได้อยู่กัน2คนสักที

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ผมก็เหมือนกันครับ แต่ผมกินแห้ว คิดๆดูแล้ว ไม่น่าพูดไปเลย 555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ตับตับตับตับ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    หัวอกเดียวกันครับ แต่ผมก็บอกไปละว่ารู้สึกยังไง แต่เธอก็บอกว่าห้ามชอบ ตอนนี้ก็ทำได้แค่เฉยๆ เท่านั้นเอง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroriankidskids อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือนกันครับ แต่ผมกินแห้ว คิดๆดูแล้ว ไม่น่าพูดไปเลย 555
    รู้สึกผมก็เริ่มกินแห้วแล้วล่ะครับ T^T
    คิดๆดูแล้ว ไม่น่าพูดไปเลย จริงๆอ่ะ
    ตอนนี้มันไม่เหมือนเดิมแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เอาน่า เมื่อก่อนผมก็ชอบเพื่อนครับ แรกๆก็ไม่ได้สนใจหรอก เพราะเธอเป็นคนหน้านิ่ง เรียบเฉยตลอด แต่พอเห็นรอยยิ้มแ้ล้ว หาคำอธิบายไม่ถูก เลยอยากให้เธอยิ้มบ่อยๆ ผมคุยกับเธออยู่กับเธอเหมือนเพื่อนสนิท ตลอด จนเธอรู้ว่าผมชอบ ก็เริ่มห่าง แต่ก็ไม่เคยที่จะไม่คุยกับผม ถึงจะตอบแบบเนือยๆบางครั้งก็เถอะ ผมก็ฝืนคุยไปเรื่อยๆ จนวันนึงเธอยอมเปิดใจ มาถึงวันนี้ จากเพื่อนสมัยมัทธยมคนนั้น ใกล้จะได้กลายเป็นคู่ชีวิตแล้วครับ ^^ สู้ๆฮะ ผมเรียนรู้นิสัยจากเพื่อน ผมเรียนรู้ว่า เธอเป็นคนยังไง ชอบอะไรไม่ชอบอะไร และ เธอก็ได้เรียนรู้ว่า ผมเป็นคนยังไง ชอบอะไรไม่ชอบอะไร เรียนรู้กันเรื่อยๆ จนมีวันนี้ครับ เอาใจช่วยนะครับผม

ปล.ผมไม่เคยบอกชอบเธอเลยเพราะไม่กล้า ง่ายๆ "ป๊อด" เธอรู้เพราะเพื่อนแกล้ง ฮ่าๆๆ คู่ของผมเหมือนจืดๆ เพราะแฟนผมไม่ค่อยพูด เงียบๆ ไรงี้ จะคุยแหลกเฉพาะกะเพื่อนสนิทหรือในกลุ่มเท่านั้น อยู่เฉยๆ เงียบโคตรรรรรรรร เลยดูจืดๆ ส่วนผมน่ะเหรอ พูดมาก เพื่อนเยอะ เฮฮา สารพัด คนละขั้วกับแฟนผมที่ เงียบ เพื่อนมีเฉพาะที่รู้จัก เฉื่อยๆ ไม่รู้มีวันนี้ได้ไงเหมือนกัน..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 8th January 2014 เมื่อ 03:50

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    เอาน่า เมื่อก่อนผมก็ชอบเพื่อนครับ แรกๆก็ไม่ได้สนใจหรอก เพราะเธอเป็นคนหน้านิ่ง เรียบเฉยตลอด แต่พอเห็นรอยยิ้มแ้ล้ว หาคำอธิบายไม่ถูก เลยอยากให้เธอยิ้มบ่อยๆ ผมคุยกับเธออยู่กับเธอเหมือนเพื่อนสนิท ตลอด จนเธอรู้ว่าผมชอบ ก็เริ่มห่าง แต่ก็ไม่เคยที่จะไม่คุยกับผม ถึงจะตอบแบบเนือยๆบางครั้งก็เถอะ ผมก็ฝืนคุยไปเรื่อยๆ จนวันนึงเธอยอมเปิดใจ มาถึงวันนี้ จากเพื่อนสมัยมัทธยมคนนั้น ใกล้จะได้กลายเป็นคู่ชีวิตแล้วครับ ^^ สู้ๆฮะ ผมเรียนรู้นิสัยจากเพื่อน ผมเรียนรู้ว่า เธอเป็นคนยังไง ชอบอะไรไม่ชอบอะไร และ เธอก็ได้เรียนรู้ว่า ผมเป็นคนยังไง ชอบอะไรไม่ชอบอะไร เรียนรู้กันเรื่อยๆ จนมีวันนี้ครับ เอาใจช่วยนะครับผม

ปล.ผมไม่เคยบอกชอบเธอเลยเพราะไม่กล้า ง่ายๆ "ป๊อด" เธอรู้เพราะเพื่อนแกล้ง ฮ่าๆๆ คู่ของผมเหมือนจืดๆ เพราะแฟนผมไม่ค่อยพูด เงียบๆ ไรงี้ จะคุยแหลกเฉพาะกะเพื่อนสนิทหรือในกลุ่มเท่านั้น อยู่เฉยๆ เงียบโคตรรรรรรรร เลยดูจืดๆ ส่วนผมน่ะเหรอ พูดมาก เพื่อนเยอะ เฮฮา สารพัด คนละขั้วกับแฟนผมที่ เงียบ เพื่อนมีเฉพาะที่รู้จัก เฉื่อยๆ ไม่รู้มีวันนี้ได้ไงเหมือนกัน..

มันก็น่าจะดีนะครับ ถ้าต่างฝ่ายต่างชอบกัน แต่ตอนนี้คือ ผมไม่แน่ใจแล้วครับว่าเธอชอบผมหรือป่าว ที่เธอบอกว่า ให้ผมรอจนเรียนจบค่อยคบกัน
    มันเป็นเรื่อง หลอกไม่ให้ผมเสียใจหรือป่าวหรือว่าเธอคิดแบบนั้นจริงๆ ผมไม่รู้จริงๆ ว่าเธอคิดยังไง ผมควรทำตัวยังไงดีครับ