ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811

อิสระทางการแสดงออกของประเทศไทย?

ตามหัวข้อ ว่าด้วยอิสระทางการแสดงออก สมมุติมีคนมาถามผมว่า ผมชอบสีส้มไหม ผมกลับตอบไปว่า ผมไม่ชอบ แต่ก็ไม่ได้เกลียด แค่รู้สึกเฉยๆ ไม่รักไม่เกลียด เฉยๆไม่มีความรู้สึกใดๆ แต่...!! เมือผมพูดจบ ยังไม่ทันจะเอ่ยประโยคอื่น ผมกลับถูกด่ากราด ถูกต่อว่า ถูดพูดจาด่าทอต่างๆนาว่าทำไมไม่รักสีส้ม ทำไมถึงเป็นคนเลวอย่างนี่ ผมกำลังจะอธิบายว่า ผมไม่ใช่ไม่รัก ผมไม่ได้เกลียด ผมแึ่่ค่รู้ึสึกเฉยๆกับสีส้ม แต่พวกเขาเหล่านั้นกลับไม่ฟัง กลับยิ่งด่าผมไปเรื่อยๆ ด่า้ด้วยถ้อยคำที่รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมจึงอยากรู้ว่า การไม่รักและไม่เกลียด การรู้สึกเฉยๆ มันเป็นความผิดเหรอ ทำไมต้องยัดเยียดให้ผมรักด้วย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    นายจะอยากเข้าใจเรื่องแบบนี้ไปทำไม ครับ เพราะต่อให้เข้าใจไป นายก็ทำไรกับความคิดของคนอื่นไม่ได้ ผ่อนคลายครับ ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    มาร่วมเป็นไทยเฉยกับเรา
    .::: STOP :::.

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมว่า จขกท. เลิกตั้งกระทู้แบบนี้เถอะครับ จากกระทู่ก่อน ๆ ชาว JKG ฉะกันเองไปแล้ว

ให้เขาทะเลาะกันบนถนนพอแล้วครับ อย่ามาทะเลาะกันหลังคีย์บอร์ดเลย ชาว JKG ด้วยกัน

โหลดเถื่อนด้วยกัน สามัคคีกันมาโดยตลอด .....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 28th December 2013 เมื่อ 14:53

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    มันไม่ผิดหรอกครับ ผมว่าที่คุณพูดมันถูกทีเดียว ไม่ชอบก็ไม่ได้แปลว่าเกลียด แค่เห็นต่างเฉยๆ เพียงแต่ในสังคมไทยเขายังคิดได้ไม่เท่าคุณเท่านั้นเอง ประชากรบางส่วนหรือส่วนใหญ่ก็ตามในสังคมไทยยังไม่เคารพความคิดเห็นของผู้อื่นไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    "เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม" ครับ ทุกวันนี้ facebook ผม นี่ ผมเข้าไปเสนอหน้าทั้ง2กลุ่มเลยครับ เก็บข้อมูล เพราะผมรู้ว่าต้องมีคนอย่างนี้อยู่บนโลก(อย่างที่ จขกท.เจอมา) ใครถามรัยมาผมตอบได้หมดล่ะ 555+
    ขึ้นแท๊กซี แท๊กซี่ชวนคุยเรื่องพวกนี้ ผมบอกไปเลยครับ "ผมพึ่งกลับมาจาก ต่างประเทศ เค้ามีไรกันหรอครับ" ****ก็ล้างสมองกุใหญ่เลย - -*

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    -.- ผมว่าพอเถอะครับ การเมืองยังไงก็คือการเมือง ผมไม่อยากเห็นคนในบอรด์ Jokergame ทะเลาะกันเพราะเรื่องนี้ครับ เพราะต่างคนต่างความคิดบังคับกันไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันไม่มีคำว่า"ความเป็นกลาง"ในการเมืองหรอกครับ เพราะลึกๆทุกคนต่างก็เลือกข้างไว้อยู่แล้ว อยู่ที่ว่าเราจะทำใจยอมรับข้างที่เห็นต่างกับเราได้มากแค่ไหน

แต่ถ้าไปเจอพวกที่เลือกข้างแล้วมา"คลั่ง"ใส่เราแนะนำว่าให้นิ่งๆไว้ครับ เข้าพูดไรไปอย่าไปใส่ใจ ฟังผ่านๆไปก็พอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoVePaNgYa : 28th December 2013 เมื่อ 18:14

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    สีส้มไม่เท่าไร ถ้าคุณไม่ชอบสีม่วงเมื่อไร คุณเจอผมแน่