ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anderson อ่านกระทู้
    ยังรอเหมือนกันครับ
    ตอนนี้ลองทำดูแล้วพอเล่นได้แต่ติดตรงที่ว่า Monster มันจะยืนนิ่งๆ ไม่ตีเรา
    ลองเอาบรรทัดนี้ไปทับตัวเดิมในส่วนของไฟล์ reg นะ save แล้วสั่งรันอีกครั้ง
    ขอบคุณ Melwin ragezone
    โค้ด PHP:
    "ConnMap"="0-2|0-3|0-4|1-0|1-1|1-4|2-0|2-1|2-4|3-0|3-4|4-1|5-2|6-0" 
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimsan153 อ่านกระทู้
    ทำไมเป้นแบบนี้ อ่า งง
    ลบ sql ให้เกลี้ยงแล้วติดตั้งใหม่ พอถึงขั้นตอน Instance configuration
    ให้เราเลือกที่ Default instance
    ต่อมาตรง Instance ID ให้เราใส่เป็นชื่อคอมเรานะ(คลิ๊กขวา mycom properties ดูชื่อคอมที่ Full computer name)
    เช่นชื่อคอมเราคือ Kimsan153-PC ให้เราเอามาแค่ Kimsan153 ใส่ไปใน Instance ID แต่ในไฟล์ .reg เราต้องใส่แบบนี้นะ
    ไม่งั้น ตอนรัน DBServer.exe มันจะแว็บหายไป
    ยกตัวอย่าง จากบางส่วนในไฟล์ reg
    โค้ด:
    "LoginDB"="DRIVER={SQL Server};SERVER=Kimsan153-PC;UID=sa;PWD=blabla;DATABASE=RohanUser"
    "GameDB"="DRIVER={SQL Server};SERVER=Kimsan153-PC;UID=sa;PWD=blabla;DATABASE=RohanGame"
    จะเห็นว่ามี -PC เพิ่มเข้ามา มันทำได้หลายแบบน่ะครับ แบบนี้น่าจะเข้าใจง่าย ..หรือเปล่าหว่า ถ้าอ่านแล้วยัง งงๆก็ขอโทษด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeJUNG อ่านกระทู้
    ลองเอาบรรทัดนี้ไปทับตัวเดิมในส่วนของไฟล์ reg นะ save แล้วสั่งรันอีกครั้ง
    ขอบคุณ Melwin ragezone
    โค้ด PHP:
    "ConnMap"="0-2|0-3|0-4|1-0|1-1|1-4|2-0|2-1|2-4|3-0|3-4|4-1|5-2|6-0" 

ลบ sql ให้เกลี้ยงแล้วติดตั้งใหม่ พอถึงขั้นตอน Instance configuration
    ให้เราเลือกที่ Default instance
    ต่อมาตรง Instance ID ให้เราใส่เป็นชื่อคอมเรานะ(คลิ๊กขวา mycom properties ดูชื่อคอมที่ Full computer name)
    เช่นชื่อคอมเราคือ Kimsan153-PC ให้เราเอามาแค่ Kimsan153 ใส่ไปใน Instance ID แต่ในไฟล์ .reg เราต้องใส่แบบนี้นะ
    ไม่งั้น ตอนรัน DBServer.exe มันจะแว็บหายไป
    ยกตัวอย่าง จากบางส่วนในไฟล์ reg
    โค้ด:
    "LoginDB"="DRIVER={SQL Server};SERVER=Kimsan153-PC;UID=sa;PWD=blabla;DATABASE=RohanUser"
    "GameDB"="DRIVER={SQL Server};SERVER=Kimsan153-PC;UID=sa;PWD=blabla;DATABASE=RohanGame"
    จะเห็นว่ามี -PC เพิ่มเข้ามา มันทำได้หลายแบบน่ะครับ แบบนี้น่าจะเข้าใจง่าย ..หรือเปล่าหว่า ถ้าอ่านแล้วยัง งงๆก็ขอโทษด้วยนะครับ

ลองแก้ใน regedit แล้ว มันก้ยัง นิ่่่งๆ อยู่

[IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เจอปัญหาตอน ที่เปิด logServer กับ Map ID แก้ยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sk621331 อ่านกระทู้

เจอปัญหาตอน ที่เปิด logServer กับ Map ID แก้ยังไงคับ
    ต้องดูที่ DBServerT.exe รันไม่ผ่าน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมเปิด MapID.exe มันขึ้มมาแล้ว สักพักมันก้อหายไป ต้องแก้ยังไง ครับ ?? ถ้าเป็นไปได้ ขอ รหัสItem ที่เอาไว้เสกด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk621331 : 17th January 2014 เมื่อ 15:57

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    รอวิธีอยู่นานละคับ ไม่เห็นมาบอกสักทีคับ ขอวิธีปรับของดรอปด้วยนะคับ
    ::

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รัน เซิฟเข้าเกม เลือกตัวละคร 5101 อะครับ ถูดตัดจากเซิกเวิร์

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Client ไฟ เสียอ่ะครับ ตัวเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ติดตรงนี้อ่ะครับ ทำตามทุกอย่างแล้ว มันไม่ขึ้น แบบนี้ครับ ไม่ทราบว่าทำผิดอะไรหรือป่าว

C:\xampp\htdocs\RohanAuth เปิดไฟล์ ServerList5.php

<?php
    $serverList = 'ชื่อ server|127.0.0.1|22100|3|3|1|0|0|0|รายละเอียดของ server |';

HttpResponse::setData( $serverList );
    HttpResponse::send();

?>

กดเข้าดูหน้าเวปแล้วไม่ขึ้นตามที่ รายละเอียดให้มาไม่ทราบว่าทำผิดตรงไหนป่าวครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    run server ไม่ผ่าน ไม่ทราบว่าต้องแก้ ตัวไหนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไฟล์มันเสียหมดแล้วอะครับ คือผมอยากได้มากๆครับ คือผมตามหาเกมนี้มานาน เว็บนอกไฟล์ก็เสียหมดแล้ว บางเว็บก็เอาของคุณ Littlefox มาแจกอีกที แต่ไฟล์มันก็เสียหมดแล้วจริงๆครับ โดยเฉพาะไฟล์ Client หายากมากๆเลยครับผม ผมจนปัญญาจริงๆครับ
    ถ้าเป็นไปได้ ผมขอความกรุณาจากคุณ Littlefox ช่วยอัปโหลดใหม่ให้ผมทีได้ไหมครับ หรือถ้าต้องมีค่าใช้จ่ายผมจะพยายามหามาให้ครับผม ผมอยากได้มากจริงๆครับ ผมจะเปิดเซิร์ฟเอาไว้เล่นกันเองกับน้องอะครับผม ขอความกรุณามากๆนะครับ
    ปล.ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

Tags for this Thread