ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ช่วยจัดสเปคสำหรับเล่นเกมทีครับ รวมจอ

อย่างที่หัวข้อบอกไว้ครับ งบประมาณ 30K รวมจอด้วยครับ +- 2500

ช่วงปีใหม่นี้จะไปซื้ออยู่พอดี

ขออภัยด้วยนะครับตอนนี้ขอเปลี่ยนแปลงเรื่องสเปคคอมนั้นผมขอเกมแบบเต็มรูปแบบเลยนะครับ

ค่ายเขียว-แดงไม่ว่ากันครับ

ส่วนเมนบอร์ดขอรองรับลำโพง 5.1 ยุไม่ก็แนะนำชาวน์การ์ดให้ด้วยก็ดีครับ

ส่วนเรื่องสเปคเกมขอแค่ far cry 3 เล่นสุดได้ก็ดีแล้วหะ

หน้าจอช่วยแนะนำหน่อยนะคร้าบบ ขอตั้งแต่ 21.5-24"
    หน้าจอสำหรับfpsยิ่งดีครับ ชอบแนวยิงๆ(งบแค่นี้คงลำบากพอตัวอยู่)

และต้องขออภัยที่ลงรายละเอียดไม่ครบถ้วนด้วยนะครับเพราะผมยิ่งตัดสินใจยากอยู่

คือถ้าผมชื้อ ที่ ชีคอน (ผมอยู่แถวสมุทรปราการ) ของที่จะชื้อคาดว่าจะมีครบไหมครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkmayer : 2nd January 2014 เมื่อ 09:48 เหตุผล: เพิ่มเติมรายละเอียด

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    - Thermaltake Commander ผมใช้อยู่ครับ ประกอบง่าย แต่เก็บสายยาก ช่องUSBด้านหน้าก๊องแก๊ง (เสียบไป กลัวหักไป)
    - ลงตัวทุกอย่าง มาตายตรง PSU สเปคสูงๆเอาของดีๆไว้ก่อนครับ
    - จุดประสงค์คือ เล่นเกมส์เป็นหลัก และใช้ทำงานด้วย ผมแนะนำ Intel มากกว่าครับ
    - การ์ดจอ ASUS มักให้สเปคที่แรงกว่าชาวบ้าน ผมถึงเลือกมา...ถึงมันจะราคาถูกกว่าก็เถอะ...

เอ้า ลองดู...

ปล. PSU Cooler Master แพงไปนิดครับ XFX / Seasonic ดีกว่า ถูกกว่าก็มีครับแต่ไม่มีบนเว็บนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 30th December 2013 เมื่อ 01:24
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอความกรุณาช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ต้องขออภัยคุณ Hang-on ด้วยนะครับที่ผมเปลี่ยนแปลงอะไรกะทันหันด้วย ขอความร่วมมือให้ผู้เชี่ยวชาญช่วยจัดสเปคอมให้ด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้าไว้นะครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1

notebookspec.com/pc2/result_show/cpu-72-1/mb-30-1/vga-205-1/ram-128-1/hdd-53-1/psu-142-1/case-25-1/mon-359-1