ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

ทางการจีน แบนเกมส์ Battlefield 4 เหตุเป็นภัยความมั่นคง

ทางการจีน แบนเกมส์ Battlefield 4 เหตุเป็นภัยความมั่นคง

เว็บไซต์ข่าวจากประเทศจีน รายงานข่าวว่า กระทรวงวัฒนธรรมจากประเทศจีน ได้แบนวิดีโอเกมส์ Battlefield 4 เกมส์สงครามชื่อดังจาก DICE หลังพบว่ามีเนื้อหาที่ขัดกับความมั่นคงของประเทศ โดยนำเสนอกล่าวอ้างถึงกองทัพจีนเป็นผู้ริเริ่มสงครามความขัดแย้งระหว่างมหาอำนาจ บนเนื้อหาเกมส์ภาคล่าสุด

ทางการจีนได้ขึ้นเว็บไซต์ประกาศโดยระบุข้อความว่า เกมส์ Battlefield 4 เป็นเกมส์ที่ผิดต่อกฏหมายของประเทศ เนื่องด้วยมีเนื้อหาที่กระทบและเป็นภัยต่อความมั่นคงของประเทศ อีกทั้งยังเป็นการโจมตีแก่ประเทศอย่างรุนแรง และหลังจากที่ทำการระงับการเผยแพร่และการวางจำหน่ายเกมส์ Battlefield ขอให้ลบเนื้อหารวมถึงเกมส์ดาวน์โหลดที่เกี่ยวข้องกับเกมส์ภาคดังกล่าวให้หมด

ล่าสุดเว็บไซต์ค้นหา Weibo ได้ทำการลบคำค้นหาของเกมส์ Battlefield 4 ทั้งหมด พร้อมระบุว่า เนื่องจากเกี่ยวข้องกับกฏหมายข้อบังคับและนโยบายต่างๆ คำค้นหา Battlefield 4 จะไม่แสดงผล

ด้านเนื้อหาของเกมส์ Battlefield 4 มีการพูดถึงเกี่ยวกับประเทศจีน โดยสมมุติเนื้อหากล่าวโดย นาวิกโยธินชาง ตัวละครเอกและตัวร้ายของเรื่องได้ริ่เริ่มและได้รับแรงหนุนจากกองทัพทหารจากรัสเซียเพื่อทำสงครามรบครั้งใหม่กับอเมริกา แถมโยนความผิดให้ทางการจีนให้เป็นผู้รับผิดชอบกับสงครามครั้งนี้ ภายในเกมส์ ได้นำฉากบรรยากาศจากประเทศจีนค่อนข้างมาก รวมถึงพื้นที่ในเอเซียบางส่วนด้วย

Credit : http://game.mthai.com/console-games/37437.html

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    กระทรวงวัฒนธรรม ช่างเว่อร์ซะจริง มันก็เเค่เกมเป็นเรื่องสมมุติ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เอ่อ ผมว่าน้อยกว่าญี่ปุ่นกับเยอรมันอีกครับ ไปดูเกมก่อนๆนะครับ ส่วนใหญ่มีแต่เยอรมันเป็นตัวร้ายโดนยิงตายเงี่ย

แบบนี้มันถึงสมเหตุหน่อยนะครับ แต่พี่จีนก็นะ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    แล้วยังงี้จะรวมไปถึงเซิฟที่จีนเป็นคนเปิดด้วยไหมเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดูไปดูมาไม่ข้อยต่างอะไรกับไทยสักเท่าไร อุป..... ":3
    .

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ก็นะรู้สึกว่า BF4 เน่านะช่วงนี้ (ทำไมผมเห็นคนจีนยังเล่นอยู่เลย อิอิ)

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    จีนเค้าจะเป็นมหาอำนาจในยุคหน้าไงครับ ต้องเร่งสร้างบารมีหน่อย จะมาพาดพิงอะไรง่ายๆไม่ได้ จากประเทศหลังเขาเติบโตมาได้เร็วขนาดนี้แสดงว่าเค้าเก่งพอตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    รัสเซียไม่เหนจะมีปัญหาไรมากมายเลย โดนมาเป้น10เกมละ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เนื้อเรื่องในเกมส์นี้เกี่ยวกับผู้นำทางทหารที่เป็นพี่น้องกับผู้นำคนปัจจุบันที่จะกำลังจะล้มเลิกระบอบคอมมิวนิสหันมาห่ำหั่นกันเองระหว่างทหารของฝั่งเชงกับฝั่งจีเจิ้ล ส่วนอเมริกานี้เข้าไปเเทรกเเซงเฉยๆไม่ใช่หรอครับเพื่อช่วยประชาชนจีนที่อาจถูกสังหารหมู่ได้ เเล้วมารู้อีกทีว่ามีรัสเซียคอยสนับสนุนผู้การเชงอยู่ ซึ่งก็ตรงกับความจริงที่สหรัฐเเทรกเเซงฝั่งไหน รัสเซียจะให้การสนับสนุนอีกฝั่งเสมอ - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    กระทรวงวัฒนธรรม ช่างเว่อร์ซะจริง มันก็เเค่เกมเป็นเรื่องสมมุติ
    ผมว่าก็ไม่เว่อร์หรอกนะครับ ลองคิดถึงว่าถ้าเป็นประเทศเราบ้างจะรู้สึกยังไง หนังหลายเรื่องถูกแบนไม่ให้เข้าฉายในไทยก็เพราะมีฉากการซื้อขายค้าประเวณีในบ้านเรานี่หล่ะครับ
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eieihihija อ่านกระทู้
    ผมว่าก็ไม่เว่อร์หรอกนะครับ ลองคิดถึงว่าถ้าเป็นประเทศเราบ้างจะรู้สึกยังไง หนังหลายเรื่องถูกแบนไม่ให้เข้าฉายในไทยก็เพราะมีฉากการซื้อขายค้าประเวณีในบ้านเรานี่หล่ะครับ
    ถั่วต้ม

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    เมกาสร้างประเทศอื่นเป็นตัวร้ายตลอด เคยสร้างไอ่ที่ตัวเองเป็นตัวร้ายมั่งมั้ยเนี่ย = =
    ใจเย็นๆ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exion1 อ่านกระทู้
    เมกาสร้างประเทศอื่นเป็นตัวร้ายตลอด เคยสร้างไอ่ที่ตัวเองเป็นตัวร้ายมั่งมั้ยเนี่ย = =
    มันก็ไม่มีใครอยากสร้างเกมโดยให้แผ่นดินเกิดของตัวเอง เป็นตัวร้ายหรอกครับ

ตัวร้ายน่าจะใช้เป็นกองกำลังที่สมมุติขึ้นมานะผมว่า
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เกมถึงมีโซน สินะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มันเป็นไปได้เนอะ . . . . แปลกดี
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ลองคิดแบบทาง+ เป็นแค่เกมจริงๆครับแต่ว่า ลองคิดกลับกันเป็นประเทศบ้านเรา เพื่อนๆว่าเราเองจะชอบหรอครับจริงไหม ลองคิดว่าประเทศไทยเป็นตัวร้ายสิ ก่อให้เกิดสงครามอ่ะนะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ลองเกมนี้ พาดพิงถึงไทยสิ รับรองดิ้นกันเต็ม ว่าแต่เขา ดูตัวเองซะก่อนนะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ชั่งเถอะ จีนเขาใหญ่อยู่แล้วนิ จะอะไรก็เรื่องของเขา

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมว่าน้อยกว่าญี่ปุ่นกับเยอรมันอีกครับ ไปดูเกมก่อนๆนะครับ ส่วนใหญ่มีแต่เยอรมันเป็นตัวร้ายโดนยิงตายเงี่ย

แบบนี้มันถึงสมเหตุหน่อยนะครับ แต่พี่จีนก็นะ
    ตามนั้นเลยจริงๆ ญี่ปุ่นไม่แปลกครับ เพราะประเทศเค้าไม่นิยมเล่นเกมแนว FPS กัน เน้นแต่ MMORPG

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ฮ่ะฮ่ะ ไปละเเล้ว ยังไม่ได้สัมผัสเลย เหอะๆ เหลือเเต่ COD เเล้วสิน่ะ เนีย
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    กลับไปปิดประเทศซะนะครับ เอากลับไปแบบเกลาหลีเหนือเลยแล้วกัน
    Because I ..... Love you

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eieihihija อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ใครบอก รัฐเซีย ไม่มีปัญหาครับ อย่าลืมว่า COD ก็โดนมาแล้วนะครับ อย่าลืม ...

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    รัสเซียสร้างเกม ก็ยิงกันเองนะ แต่เมกาไม่ค่อยจะเห็นยิงกันเองเลย ตีชาวบ้านตลอด

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ก็เข้าใจอยู่นะ แต่มันก็แค่ในเกม

(หรือมันจะอิงมาจากเรื่องจริง)