ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198

BF4 ช่วยแนะนำเทคนิคดีๆสำหรับสไนเปอร์ทีครับ

เพิ่งซื้อเมื่อวาน ปืนยังได้อันแรกทุกคลาสเลย สไนเปอร์กล้องx4 อยู่ อยากได้ปืนและกล้องระดับสูงไวๆ แต่ยิงยากมากครับ ระยะไม่กี่เมตรต้องยิงให้ย้อยลงด้วย ยิ่งเป้าหมายเคลื่อนที่นี่ยิงแทบไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ลองไปเล่น sniper ghost warrior แล้วจะรู้ถึงจิตวิญญาณ ของ sniper อิอิ ล้อเล่นๆ

ถ้าตัวเคลื่อนที่ อย่าเล็งตรงไปเป้าหมาย แต่ให้คิดว่า อีกฝ่ายจะเดินไปฝั่งไหน แล้วเว้นระยะห่าง เพื่อจะได้ให้เวลาลูกกระสุน ไปถึง ( ถึงจะสั้น แต่มันก็ใช้เวลา )

แต่ที่สำคัญ 1 นัดจอด ย้ำ นัดเดียวจอด จะไม่มีนัด 2 ถ้ามี ให้หนีจากตรงนั้นทันที อย่ายื่นนิ่ง เพราะมันจะเป็นเป้านิ่งให้เขา

แล้วที่สำคัญ เรื่องสถานที่ซุ่มยิง แนะนำให้เป็นที่สูง ไม่ก็ในพวกพุ่มไม้ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจ แล้วถือเป็นจุดดีเลย พุ่มไม้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 31st December 2013 เมื่อ 22:16

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมก็หัดอยู่ซื้อมานานแล้วแต่ยังอ่อนอยู่เลยครับ อยากรู้เทคนิคดีๆ เหมือนกัน ^^
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    พยายามเล็งเหนือหัวถ้าไกล kill ได้สัก จะปลดล็อกที่สับปืนทำให้เวลายิงไม่เอาตาออกจากกล้อง ถ้ายิงไม่โดนติด iron sight ยิงเผาขนไปเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ไม่ใกล้ไม่ไกลจากที่นี้หรอก
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ของอย่างนี้ต้องเล่นให้ชินครับยิงไปเรื่อยๆครับไม่ต้องกังวลแล้วก็อย่างที่ท่าน clean1447 ครับ 1นัด1ตัวตอนแรกๆแนะนำให้ใช้เจ้า PLDคู่ไปด้วยครับเอาไว้หาระยะศัตรูที่อยู่ไกลๆ
    ปล.ถ้าขยันเล่นไปนานๆรับรองหลังๆสบายครับ มีทั้ง rangefinder เอย กล้อง 40x เอยสบายครับ
    I7 4770K MSI Z87 GD65 GAMING G.SKILL SNIPER 8/1600 XFX R9 280X WD BLACK 1TB CM 690 lll + SEIDON 120V FSP RAIDER 750W 80+ SILVER

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ลองไปเล่น sniper ghost warrior แล้วจะรู้ถึงจิตวิญญาณ ของ sniper อิอิ ล้อเล่นๆ

ถ้าตัวเคลื่อนที่ อย่าเล็งตรงไปเป้าหมาย แต่ให้คิดว่า อีกฝ่ายจะเดินไปฝั่งไหน แล้วเว้นระยะห่าง เพื่อจะได้ให้เวลาลูกกระสุน ไปถึง ( ถึงจะสั้น แต่มันก็ใช้เวลา )

แต่ที่สำคัญ 1 นัดจอด ย้ำ นัดเดียวจอด จะไม่มีนัด 2 ถ้ามี ให้หนีจากตรงนั้นทันที อย่ายื่นนิ่ง เพราะมันจะเป็นเป้านิ่งให้เขา

แล้วที่สำคัญ เรื่องสถานที่ซุ่มยิง แนะนำให้เป็นที่สูง ไม่ก็ในพวกพุ่มไม้ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจ แล้วถือเป็นจุดดีเลย พุ่มไม้
    ผมนัดเดียวน้อยมากจริงๆที่จะตาย เคยยิงฮอตกครั้งเดียว กับ ยิงหัวครั้งเดียว นัดแรกไม่ตายทีไร
    โดนพวกวิ่งมาใส่หลังเลย ชอบนิ่งอยู่กับที่ จนหลังๆเริ่มวิ่งเป็นคนบ้า 555
    แต่บางครั้งผมลองสังเกตุดูน่ะครับ บางทีเราเห็นจุดเขาแล้วเราเดินไปด้านหลังเขา
    แต่เหมือนเขารู้แบบว่ารู้มากเหมือนพวกเล่น dota hackmap เลย เขาจะเดินแอบมาเข้าหลังเราอีกทีแล้วยิงเราเลยผมเจอบ่อยมากๆเลย
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พอดีผมคิดว่าผมเล่นสไนโอเคระดับหนึ่งเพราะเล่นเป็นสายแรกเลย เลยอยากมาแชเทคนิค
    เวลาเราเล่นสไนต้องแบ่งศัตรูเป็น2ประเภท
    ประเภทแรกศัตรูที่เรารู้ว่า เขาเคลื่อนที่แล้วเขาจะหยุดในตำแหน่งที่เรายิงได้ เราก็รอเข้าหยุดแล้วยิงที่หัวให้นัดเดียวจอด เมื่อยิงตาย1ก็หลบสักระยะหรือหาที่ซ่อนใหม่ที่ใกล้ๆแล้วลุยต่อ
    ประเภทที่สองศัตรูที่วิ่งเรื่อยๆ แนะนำว่าถ้าคิดว่าภายใน2นัดยิงไม่ตาย ให้อยู่เฉยๆกด Q spotให้เพื่อน แต่ถ้ามั่นใจก็ลุยโลด
    แนะนำว่าอย่าเล่นสไนโหมดcampign นะดูไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่นอกจากspotกับล็อคเป้า ถ้าชอบเล่นสไนเล่นพวกrushจะสนุกมากๆ สู้ๆนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ดวนกับมันเลยถ้าเราตายก็ไปเกิดเอาบนฮอพาปืนกลไปด้วยกระโดดเหยียบหัวยิงใส่มันเลยจบ